Help Đều như vắt tranh - 1k/tháng !!

Jayce153

Senior
Reactions
320
MR
0.000
Chào các bác, lâu rồi e mới quay lại 4rum. Em giật title câu các Pro ytb vào thôi ạ ! Chắc ai đó sẽ cmt " Chanh chứ ko phải Tranh " ;)
Rất mong các pro đọc hết bài này của em và tư vấn cho e chút xíu nhé !

Em thì chưa làm ytb bao giờ, 1 tháng nay nghiên cứu làm content, lọ mọ cày cuốc ngày đêm (có thể nói là 16/24 ) các soft của Adobe, rồi hàng tá các soft chỉnh sửa khác như Davinci Resolve, Lightwork, SVP, Camta, Proshow...rồi tới hàng chục soft record mới tạm ưng ý với FScapture ( gọn nhẹ quay game k giật lag ).

Làm rồi mới thấy khó khăn thế nào, có những bức ảnh như là ava, cover, custom thumbnail của ytb e kiếm stock, rồi pts thiết kế nó mất 1 tới 2 ngày mới ưng ý đc 1 cái. Nhưng làm khó, làm nhiều rồi thành nghiện, đam mê ytb và dựng video, chỉnh sửa lọ kia lúc nào ko hay :D
Rồi tới làm video intro, chắc là e "yêu cái đẹp và hơi khó tính" hay sao ấy mấy cái intro title 2D trên youtube e k tiêu hoá nổi, đành lên gg search & "download free" hàng trăm project after effect của bọn vide0hive (Nó sell chục cho tới vài chục $ 1 project, 1 đoạn audio mười mấy giây, ghê vãi, nhưng google thần chưởng kiếm free đc hết =)). Mệt nhất là tìm các đoạn audiojungle trong project đó mà "ko có watermark" của nó =)). Cũng có cái tìm đc cái ko, sau đó quyết định download toàn bộ Sound của bọn HDmotion để xài. =))
Kiếm đc project đẹp ưng ý rồi thì edit, cái intro này e làm tới làm lui mất gần 1 tuần, vừa kiếm crack vừa học cách dùng soft, mất 1 tuần mới làm dc vài 3 cái intro, đa số là dài tầm 20-40s xài vài ngày lại thấy chán chán, hnay quyết định làm cái khác 7s cho đỡ ngứa mắt, 30-40s dài quá mặc dù truyền tải đc nhiều hình ảnh đẹp mắt về content của mình =)), Làm xong mệt quá lên đây tâm sự với các bác xíu cho đỡ stress T_T

Ok. Giờ tới vụ view, seo các kiểu đây.
Em mới up 9 video, content game Liên Minh, chưa đi câu view, kiếm sub, spam ở đâu cả mà e thấy view ở nhiều quốc gia khác nhau phết. À e có share lên cái page FB với G+ nhưng cả 2 đều "mới tinh" chẳng có fan hay kết nối nào ở 2 cái kia cả, page FB thì e có đặt thêm vài tag liên quan, mà thấy "số ng` tiếp cận" là 1 thôi =)).

Các bác xem 2 cái ảnh này ( chắc là có ai đó report e = 2 cái ảnh này nên e phải xóa đi :( ) và có thể tư vấn giúp e tình hình vậy có phát triển đc ko ? À quên mất, cái quan trọng nhất chưa nói, e làm 100% tiếng anh và hướng tới bọn mẽo nói riêng và tây bô la nói chung các bác nhé!
Chắc là e cũng kiếm cả view và sub VN nữa vì VN nhiều ng chơi LOL mà :D

E cũng join hàng tá group FB nhiều mem liên quan tới content, cả mấy cái Hội G+ nữa nhưng chưa spam chưa làm gì cả. Từ mai e bắt đầu upload 5-7video/ngày vào khung giờ cố định. Ok, chắc là e trình bày đầy đủ những gì mình đã làm và biết về ytb rồi, rất mong nhận đc chia sẻ của các bác về cách seo, phát triển kênh như thế nào để nó bền vững và thu nhập ổn định.

Các bác chia sẻ kín thì cho e xin FB hoặc Sky vào inbox nhé. (hoặc pm qua sky và FB ở dưới ava ;) )
Cảm ơn sự quan tâm của các bác ! Rất mong kiếm đc đồng râm cùng đam mê ytb để trò chuyện, chém gió, chia sẻ ! ;)

Last edited:
Hóng hớt :rolleyes:

khởi đầu content như thế này là ok rồi bạn, mình cũng thích LOL và cũng định làm content nhưng chưa có time :). Chăm chút video cho nó đẹp , rồi tham gia và đăng vào mấy group lol trên fb và G+, đặc biệt là facebook. Làm content quan trọng là giữ được người xem ;)

khởi đầu content như thế này là ok rồi bạn, mình cũng thích LOL và cũng định làm content nhưng chưa có time :). Chăm chút video cho nó đẹp , rồi tham gia và đăng vào mấy group lol trên fb và G+, đặc biệt là facebook. Làm content quan trọng là giữ được người xem ;)
bác vẫn đang làm reup à, hôm nọ e thử đăng thử trên 1 cái nhóm G+ chả hiểu sao bài nó ko lên :(

bác vẫn đang làm reup à, hôm nọ e thử đăng thử trên 1 cái nhóm G+ chả hiểu sao bài nó ko lên :(
mình nghĩ ytb đc 1 time, đợt này quay lại định làm content lol nhưng chưa có time, đăng lên g+ để lấy backlink thôi bạn còn muốn kiếm view thì tìm 1 số diễn đàn lol của nước ngoài + group trên fb là tốt nhất :)

e cũng tính lên reddit đây :D, mấy cái hướng phát triển cơ bản thì search trên gg e cũng hiểu sơ sơ, nhưng các thủ thuật và mẹo hay mẹo khó thì phải mong tìm đc cao nhân chỉ giáo, bác có chiêu gì thì chỉ e đi :D

Ý tưởng hay đó, thích cái vụ English, chứ Việt Nam giờ thấy LOL cũng nhiều quá rồi. Sẵn tiện train English :D

Ý tưởng hay đó, thích cái vụ English, chứ Việt Nam giờ thấy LOL cũng nhiều quá rồi. Sẵn tiện train English :D
Chính xác đó bác, ko biết Eng như cụt tay cụt chân. Hiện giờ mấy cái vụ đi seo, post bài kiếm sub e soạn nội dung rồi nhờ đứa e giỏi tiếng a nó dịch sang giúp =)), chỉ có tit, mô tả, tag e tự đặt thôi, vừa làm vừa học 1 năm nữa chắc trình ENG cũng ổn:D

e cũng tính lên reddit đây :D, mấy cái hướng phát triển cơ bản thì search trên gg e cũng hiểu sơ sơ, nhưng các thủ thuật và mẹo hay mẹo khó thì phải mong tìm đc cao nhân chỉ giáo, bác có chiêu gì thì chỉ e đi :D
chiêu thì mình chịu newbi thôi bạn , làm dần sẽ rút ra kn ;)

Chính xác đó bác, ko biết Eng như cụt tay cụt chân. Hiện giờ mấy cái vụ đi seo, post bài kiếm sub e soạn nội dung rồi nhờ đứa e giỏi tiếng a nó dịch sang giúp =)), chỉ có tit, mô tả, tag e tự đặt thôi, vừa làm vừa học 1 năm nữa chắc trình ENG cũng ổn:D
Tưởng vừa chơi game vừa nói tiếng anh chứ :D

sao lại thống kê lên thế này, bọn nó soi đấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,409
172,496
Latest member
nguyentamtk53

Most discussed of week

Most discussed of week