Đề nghị Verify cho các topic thuê-bán trong box captchar

Status
Not open for further replies.

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,911
MR
46.428
Insuree Balance
0
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Mình lập topic này để đề nghị Mod Mirinda xin ý kiến BQT để verify cho các topic tuyển mem và mua bán trong box cap.Mấy ngày nay tình hình box rất lộn xộn, topic tuyển mem mọc ra như nấm nhưng ko có cái nào dc verify, thiết nghĩ mỗi chủ group cần dc verify để tạo lòng tin cho mem tham gia, 10 20$ cũng dc, nếu cứ ko verify thế này sớm muộn cũng có scandal HP thứ 2.Lỡ đâu có tình huống xấu xảy ra sẽ lấy số tiền verify đó chia cho mem để đỡ phần nào.Anh em box cap đã đủ khổ rồi, ko thể bị scam thêm 1 lần nào nữa, gõ trợt mắt ra để rồi bị ăn cam.Còn anh em leader,vì mình ko làm ăn và cũng chả muốn phá các bạn, nhưng nếu đã làm leader thì các bạn nên như thế, tự nguyện verify để mem còn đặt lòng tin, đành rằng làm ăn phải tin tưởng nhau nhưng sau vụ HP thì ai cũng biết lòng tin nó nằm ở nơi xa lắm :binhsua139:

Last edited by a moderator:
ủng hộ đề nghị của bác, rất hợp lý và thiết thực!!!

Mình cũng đang xin làm Mod box Captcha đỡ hỗ trợ Mirin quản lí vấn đề này nhưng vẫn chưa thấy Admind hồi âm , đang rất lo lắng vì tình trạng Box ngày 1 loạn mà 1 mình Mirin cũng ko thể nào làm hết đc .Nếu cứ thế này thì ko sớm thì muộn sẽ xảy ra những vụ như HP thôi :(

Mình lập topic này để đề nghị Mod Mirinda xin ý kiến BQT để verify cho các topic tuyển mem và mua bán trong box cap.Mấy ngày nay tình hình box rất lộn xộn, topic tuyển mem mọc ra như nấm nhưng ko có cái nào dc verify, thiết nghĩ mỗi chủ group cần dc verify để tạo lòng tin cho mem tham gia, 10 20$ cũng dc, nếu cứ ko verify thế này sớm muộn cũng có scandal HP thứ 2.Lỡ đâu có tình huống xấu xảy ra sẽ lấy số tiền verify đó chia cho mem để đỡ phần nào.Anh em box cap đã đủ khổ rồi, ko thể bị scam thêm 1 lần nào nữa, gõ trợt mắt ra để rồi bị ăn cam.Còn anh em leader,vì mình ko làm ăn và cũng chả muốn phá các bạn, nhưng nếu đã làm leader thì các bạn nên như thế, tự nguyện verify để mem còn đặt lòng tin, đành rằng làm ăn phải tin tưởng nhau nhưng sau vụ HP thì ai cũng biết lòng tin nó nằm ở nơi xa lắm :binhsua139:
MOD CÒN SCAM BÂY GIỜ CÒN KÊU MOD ĐI VERiFY . do mỗi người thôi ông bạn ak

Bạn ko đọc kĩ mà cm vội thế
Mod Mirinda xin ý kiến BQT
Tất nhiên số tiền này anh Shin sẽ giữ, nếu có cháy nổ thì đem ra chia cho các mem đỡ dc phần nào thì dc, phương án cuối thôi chứ ai muốn ăn cam đâu

Veri ở đây là những ai muốn mở topic tuyển mem vào group phải đóng bảo hiểm cho Admin để nếu lỡ có scam thì các mem còn đc nhận lại chút ít .Thế giới MMO là 1 thế giới luôn vận đông ko ngừng ,ranh giới giữa Scam và uy tín nó mong manh lắm :)

10$ 20$ thì đến khi scam thì biết chia cho ai và chia như thế nào ... quan trọng là uy tín thôi ... Ai không uy tín sớm muộn gì cũng lộ ra . Đâu phải Mod là uy tín ... mọi người đều bình đẳng ... chẳng qua Mod chỉ quản lý cho Box phát triển thôi

10$ 20$ thì đến khi scam thì biết chia cho ai và chia như thế nào ... quan trọng là uy tín thôi ... Ai không uy tín sớm muộn gì cũng lộ ra . Đâu phải Mod là uy tín ... mọi người đều bình đẳng ... chẳng qua Mod chỉ quản lý cho Box phát triển thôi
1:ko dc bao nhiêu nhưng chia ra mỗi người cũng dc ít gọi là an ủi
2:khẳng định uy tín và quan tâm của chủ hội 1 cách rõ ràng hơn so với mem mình quản lí
3:mem ko phải lăn tăn chờ proof của người nay người kia mới dám tham gia
4:thể hiện sự quan tam và trách nhiệm của BQT tới mem

Ai không uy tín sớm muộn gì cũng lộ ra
Đến lúc lộ ra thì ăn cam hết rồi

Mình cũng chỉ là người mới thôi , nên chuyện veryfi mình ko dám nhận, nhưng rất ủng hộ ý kiến của chủ topic, để mình sẽ liên lạc với Admin Shin xem him có nhận mấy vụ này ko, mình sẽ đứng qua trung gian cho him nhận $ verify !

vậy thì bắt họ đóng theo % $ tổng số mem kiếm đc đi. 50% chẳng hạn, lúc cam quít thì cũng vẫn có cái để lấy lại

:binhsua33: team nhiều mà không dám vô mắc công ăn cam tuy chẳng là bao nhưng ức chế lắm
ủng hộ Verify cho đỡ ăn cam :D

verify cho mọi người yên tâm đi
ai giữ tiền thì scan CMND địa chỉ nhà nhé

asakura vẫn còn tham gia capt cha ah. tưởng bỏ lun rồi chứ

Vào BOX CAPTCHA 2 tiếng giờ mới thấy cái TOPIC có ý nghĩa :)

Veri thì ko đủ :) , tui đã thông báo cho Shin là ngoài veri + scan CMND + hộ khẩu + show Webcam hoặc đưa hình rồi :) , Shin nói lần này sẽ làm kĩ càng hơn :) , nên bây giờ bác nào mún scam thì rút lui đi là vừa :))

veri đi mọi người ơi. như thế tình hình mới đỡ lộn xôn chứ toàn teamleader vào spam thế này.

Verify cũng chưa chắc đã là uy tín đâu các huynh đệ à? Nó đã có gan scam tiền trăm tiền triệu của mọi người chả lẽ lại tiếc 10$ 20$ để mà verify??!? Bởi vì nói cho cùng thì một khi nghĩ tới chuyện làm chủ group thì ai cũng muốn là làm ăn uy tín lâu dài để đôi bên cùng có lợi chứ chắc chả có ai mà lại bỏ công lập group mà mục đích chỉ để đợi ôm cho nhiều tiền của members rồi scam đâu! Chả qua là do hoàn cảnh một phần? Hoặc cũng có thể là vô tình họ nổi máu tham lên? Theo ý kiến chủ quan của tui thì verify thôi vẫn chưa phải là ổn đâu! Mọi người cứ tiếp tục ném gạch sôi nổi nhá :)

Check info rõ ràng ,xác minh trong 1 tuần ,ai scam ném cái info lên đây ai ở gần thì tìm gặp mà nói chuyện :D Nói chung làm thế nào để hạn chế rủi ro ở mức thấp nhất thôi chứ con người mà biết sợ mang tiếng, sợ pháp luật thì đã chẳng sinh ra Tòa Án, nhà tù , công an làm gì :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week