Đảo Khỉ - Cần Giờ có ai đi chưa.

hoanghuytrieu

Banned
Reactions
673
MR
0.002
Facebook
Follow me on Facebook
tình hình là minh muốn đi đảo khỉ, anh em có ai đi chưa. Tớ chưa đi lần nào, nhưng gấu nhà mình đòi đi. Mà chả biết ở đảo khỉ có gì.

có ai đi rồi, share tí về đảo khỉ đi anh em. Đang thắc mắc đi hay không

đi ra đó coi chừng bị nó chơi vào đầu nhá anh hoanghuytrieu khỉ thả rông lun =)

ờ thì có khỉ là chắc rồi,cả đám luôn, đừng đem theo gì quý giá nha , nó ôm ôm mình nó móc rồi phóng lên cây đấy, muốn an toàn hơn thì có con sông nhỏ đi vòng quanh đảo,mướn thuyền mà đi.

tình hình là minh muốn đi đảo khỉ, anh em có ai đi chưa. Tớ chưa đi lần nào, nhưng gấu nhà mình đòi đi. Mà chả biết ở đảo khỉ có gì.

khỉ thì người ta nhốt làm vắc xin hết rồi nha:)

chảng lẻ đảo khỉ có khỉ thôi sao hả mọi người, có ai đi rồi, vào chém dee

có khỉ + cá sấu vào khúc cầu gỗ có cá xấu ở dưới mình đi trên mấy khúc gỗ :p
anh đứng nhún là gấu anh nó ôm anh phê lun :))

chảng lẻ đảo khỉ có khỉ thôi sao hả mọi người, có ai đi rồi, vào chém dee
gấu đi cùng thế kia thì làm ăn được j:D, tất nhiên là không chỉ có khỉ rồi:D

En nó thích khỉ rồi đó bạn :)
Hoặc cũng có khi là thích hoang dã và mãnh liệt :)
Đảo Rều (còn được gọi là đảo Khỉ) có diện tích 22ha nằm cách cảng Vũng Đục (phường Cẩm Đông, TP Cẩm Phả) khoảng 1km. Khác với cảnh tấp nập đang đổi thay từng ngày của đô thị Cẩm Phả, đảo Rều đang tồn tại cuộc sống bán hoang dã của hơn ngàn con khỉ, cùng với một thiên nhiên gần như hoang vu có nhiều cây to hơn vòng tay người ôm cao lớn sừng sững, đan xen với những khu rừng thấp tự nhiên rậm rạp. Đảo Rều là nơi thể hiện rõ nhất cuộc sống của loài khỉ, ồn ào, hoang dã và mãnh liệt.

có trong đó có chiến khu rừng sát là dịa điểm du lịch lịch sử phải đi ghe vào 1 đoạn , mà 10 năm rồi chưa vào lại đó ko biết thay đổi ra sao, tháng trước có đi tắm biển cần giờ chạy ngang qua đoạn đường vào đảo khỉ thấy nó để hình ở ngoài cổng là nguyên khu resort luôn

có trò nào chơi hay không vậy mọi người, ở đảo khỉ nè... ai đi rồi kể tớ nghe đi ^^

có trong đó có chiến khu rừng sát là dịa điểm du lịch lịch sử phải đi ghe vào 1 đoạn , mà 10 năm rồi chưa vào lại đó ko biết thay đổi ra sao, tháng trước có đi tắm biển cần giờ chạy ngang qua đoạn đường vào đảo khỉ thấy nó để hình ở ngoài cổng là nguyên khu resort luôn

nghe gấu nói có bảo tàng gì nữa.

có trò nào chơi hay không vậy mọi người, ở đảo khỉ nè... ai đi rồi kể tớ nghe đi ^^
trò thì ít mà bị khỉ troll thì nhiều anh à =))

nói thế em có đi rồi à. Vào đó ra sao, có gì vui trong đó không. Anh chưa đi nên thắc mắc nhiều lắm =))
đi với bạn bè thì vui tại em chưa có gấu =)
vào đó khỉ nó đi nhong nhong theo đàn ngắm mình đã lắm . Với lại em cũng chưa vào bảo tàng ở đó
Mà xui thì bị khỉ nó ở trên cây tưới xuống em thì lãnh đạn 1 lần tởn tới giờ :)
vào tới chỗ cá sấu thì nó lắp gỗ theo khúc thằng 1 cái cầu chắc cho mình đi nhưng có gấu thì anh cứ dậm mạnh hay nhìn là cầu rung à :D

ý đảo khỉ đâu vậy:S chắc việt nam mình nhiều đảo khỉ quá :D ở nha trang có một cái nè :D

mình nghe mấy người bạn nói:
thứ 1 đảo khỉ hơi hôi tý.
thứ 2 nếu đi đừng đem cái gì quý trong người nó khỉ hay giựt đồ lắm. :D

Thích ngắm khỉ thì đi, chú ý cho hết đồ vào ba lô, đừng nên cầm gì ở tay, kể cả chai nước. Lũ khỉ ở đây mất dạy lắm, ai cầm gì là tụi nó len lén đi đằng sau rồi nhảy lên giật, giật ko được thì cắn, đôi khi đội nón nó cũng giật tuốt.

Trong này còn có khu nuôi cá sấu, nhưng chả ai thèm xem. Ngoài ra có dịch vụ xuồng máy đi luồn lách trong rừng tràm thăm chiến khu Rừng Sác năm xưa, giá khoảng 400-500 nghìn/chuyến thì phải (giá cách đây 2 năm), mỗi chuyến khoảng 6-10 người, tự share tiền ra.

Last edited:
đi đảo khỉ thì hạn chế đem theo đồ vào trong vì vào đấy bọn khỉ nó trộm đồ ghê lắm :D, đi đảo khỉ mất đt là chuyện bình thường (miễn đừng để nó thấy là được, nó thấy là nó dí theo lấy đó) =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week