Đánh bài sống qua ngày - phần 2

sasura

Expert
Reactions
1,299
MR
16.147
Insuree Balance
0
Hello! Lại là tui đây. :popo_bye:

Tình hình là dạo này SnG hơi vắng với lại chủ yếu chỉ chơi đêm khuya mới có traffic nên đang tính đường nhảy qua đánh cash để thoải mái thời gian hơn.

Do về sau sẽ cập nhật khá nhiều nên hiện tại sẽ cho mọi thứ vào trong tag spoiler.
Mình đang grind sng suốt một năm đều đều đủ sống qua ngày.
Hiện tại dự tính là khuya vẫn chơi mtt/sng như thường, mỗi buổi chiều đẹp trời sẽ dành ra 30 phút - 1 tiếng để luyện cash game.
Topic đánh bài sống qua ngày lần trước do đã đạt mục tiêu đủ sống qua ngày cộng thêm việc lười biếng nên ngưng cập nhật. Lần này quyết tâm để topic đi lâu dài, nên nếu như ko có trục trặc gì trong cuộc sống thì mình sẽ cố duy trì topic cập nhật đều.

Kinh nghiệm cash/zoom hiện tại như sh!t. Hi vọng sẽ cải thiện đều qua mỗi post.

Bankroll: $700

Bắt đầu đánh NL2. Nên chuyện ngưng topic do hết bankroll là ko thể nào xảy ra.
Mình sẽ cập nhật cộng (+) hay trừ (-) số tiền dựa trên pokertracker4/hands2note ko show trực tiếp tiền trong balance của PS vì do vẫn duy trì đánh sng/mtt nên nhìn vô con số đó ko có ý nghĩa gì hết.

Cứ mỗi lên đủ 20 buy-in cho stake cao hơn sẽ move stake. Đánh NL2 mỗi buyin $2, khi lãi ở NL2 +$100 sẽ chuyển lên NL5 cứ thế tính tới.
------------------------------------
Bảng sao kê thiệt hại. Click vào ngày cần xem để jump đến post.
-----------------------------------
Ngày 22/10. Ngưng cash game chuyển qua thể loại spin and go 6-max. Lý do vào post #84 để xem.
24/10
Deposit $20 test sàn, chơi thử spin 6-max $1. Đủ 30 buy-in move lên bàn $3.
29/10
Sau 5 ngày từ $20 chơi spin $1 đã lên $94.85 hiện tại đủ 30 buy-in để lên bàn $3. Bắt đầu từ mai Spin ở bàn $3.
11/11
Rút $404.15 về nạp vào sàn N8 $400 để từ nay về sau rút tiền qua bank không phụ thuộc vào skrill nữa.
Tình hình rút tiền
31/10/2021. Rút $20.
Thử rút $20 ban đầu dùng để test sàn. Nên kể từ giờ trở đi free to play.

09/11/2021. Rút $100.
Nghe đồn thắng nhiều rút về bị làm khó, nên rút thử.

25/11/2021. Rút $600.
Balance: $608.46

Last edited:
10/10/2021
Ngày đầu tiên đi học.

+$2.64
Cash Bankroll: $2.64

Video

Cảm thấy có chút rắc rối về vấn đề bet size, hand range giữa tournament/cash. Có vẻ ở microstake bluff ko có tác dụng nên từ mai hạn chế bluff.

12/10/2021
Hôm qua bận nghĩ ko chơi. Hôm nay sau khi nghiên cứu rake này nọ chuyển thẳng lên tập đánh từ NL5 luôn do NL2 rake quá cao. Mục tiêu mới là chơi NL5 đến khi lãi $200 lên NL10.

-$1.60
Cash Bankroll: $1.04

13/10/2021
Công nhận nay xăm rùa mấy cái, cảm thấy ko nên kiềm chế bản thân chỉnh sửa để phù hợp với cash game làm chi cho mệt, 2 bên chỉ khác mỗi cái là cash game big blind luôn luôn > 100bb+

+$10.89
Cash Bankroll: $11.93

Người ta đánh bài giải trí. Bác này đánh bài thành cái nghề luôn rồi. :popo_adore:

đỉnh vãi

Người ta đánh bài giải trí. Bác này đánh bài thành cái nghề luôn rồi. :popo_adore:
Vậy là được cả 2 luôn rồi ấy. Gọi là vừa được giải trí vừa kiếm được tiền. Đủ sống qua ngày luôn… cao thủ!

ăn j đc , mà nghề
Inbox cho cái hẹn gặp trực tiếp, vô Sài Gòn chi phí xe tui chịu hết. Nếu tui ko chứng mình được mình ăn thì tui đưa bạn ra về kèm theo $100 xin lỗi. Nếu tui chứng minh được tui chỉ xin đấm bạn 1 phát vào mặt thôi. Ok?

Inbox cho cái hẹn gặp trực tiếp, vô Sài Gòn chi phí xe tui chịu hết. Nếu tui ko chứng mình được mình ăn thì tui đưa bạn ra về kèm theo $100 xin lỗi. Nếu tui chứng minh được tui chỉ xin đấm bạn 1 phát vào mặt thôi. Ok?
bác ấy trẻ người non dạ chưa trải sự đời nên bỏ đi bác :popo_bye: .

chơi khôn ha , lúc dịch bệnh nói sao ko đc , vì có ai đi đc mà hẹn với hò , hahahaha

tập đánh đi biết đâu ăn được. giải thưởng lên đến triệu $ đó. 🥰
tui chơi qua rồi , sàn nó nắm hết , ko ăn đc đâu , khi mà ăn nhiều nó sẽ set cho thua để tiền dồn qua thằng khác , cứ luân chuyển như thế và sàn no ăn fee thôi ăn từ từ mà chắc và đều

Bạn đó có biệt hiệu là idol của 1 vài bạn trong group mình cũng vì cái vụ bài trừ và nghi vấn tất cả mọi người, không bao giờ tin tưởng đc 1 ai... Kiểu như tui còn ko tin đc bản thân tui nữa nên tui ko tin 1 ai khác hết cả... Check history 1 năm trước sẽ thấy, mình nhớ là vậy... Thôi bỏ qua đi bạn. Ai làm gì sẽ phải chịu quả ấy. Mình ko trách bạn nào ở đây cả.

Nghi ngờ tất cả thì cũng ko có ai tin mình thôi.

chơi khôn ha , lúc dịch bệnh nói sao ko đc , vì có ai đi đc mà hẹn với hò , hahahaha
Sài gòn mở cửa rồi. Chờ hết giãn cách vô cũng đc nữa. Tui chờ đc

Sài gòn mở cửa rồi. Chờ hết giãn cách vô cũng đc nữa. Tui chờ đc
cha ở trên núi xuống hả , ngon bay ra đà nẵng t xem

Em đang chăn dắt trẻ sơ sinh. Ai gà muốn bị lùa có nhu cầu mua thóc giống thì pm chữ ký nhé :popo_big_smile:
thôi ko dám , sợ lắm , buôn có bạn bán có phường là vậy

cha ở trên núi xuống hả , ngon bay ra đà nẵng t xem
1 2 năm nữa cũng đc. Ko có gì phải gấp. Cứ lúc nào hết giãn cách mà rảnh rỗi thì inbox tui cho cái hẹn. Kèo thơm đúng ko? Tui nói sai chỗ nào tui mất $100, tui đúng bạn ăn có 1 đấm bầm con mắt tầm 1 tuần là hết. Sợ gi mà ko chơi? Tới đó tui kêu trung gian hold trước $100 luôn cho bạn yên tâm.

Còn nói tui chăn dắt là chăn dắt cái gì? Tui kêu ai bỏ tiền ra hả? Hay tui bỏ link tuyển ref? Chăn ai? Dắt là dắt đi đâu? Làm vậy đc gì? Thử post bài hỏi xem tui có từng tuyển ref hay chỉ ai chơi cái gì ko? Lớn rồi có sức chơi có sức chịu. Tui làm đc thì tự hưởng, ko đc tự chịu chứ chưa hề câu kéo ai nha.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,431
169,777
Latest member
stake123

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom