Đánh bài sống qua ngày - phần 2

Có ông pipidn đang vui ..

sasura lại ban ông ấy đi , chán thế , phí thế :popo_beauty:

06/11/2021
Dự tính move stake lên bàn $10 nhưng mấy ngày trước bị một cú khủng hoảng downswing hơn 30 buy-in nên tạm vẫn chơi $3 cho đến khi bankroll $1k đủ 100 buy-in mới move tiếp.

+$39.11
Bankroll: $397.30
Screenshot 2021-11-06 213556.png

dạy em với bác

Có ông pipidn đang vui ..

sasura lại ban ông ấy đi , chán thế , phí thế :popo_beauty:

Tui chờ ông cưa sắt (cứa) tiếp vậy! Có người này, người khác hoạt động phố rùm sôi nổi mà!

07/11/2021
Chủ nhật tạm nghĩ một ngày nên nay tranh thủ làm đêm khuya xong up luôn cho ngày mai.

+$50.18
Bankroll: $447.48
View attachment 188257

Bác chia sẻ các chiến thuật đánh, cho em học hỏi với.
Mình ko có chiến thuật. Nếu theo cỡ 3-4 năm trước thì cách đánh hiện tại của mình đc gọi là LAG (Loose Aggressive). Nhưng bây giờ mình dẹp hết rồi, gặp TAG/NIT mình chơi LAG, gặp LAG mình chơi aggresive hơn (3bet/4bet/check-raise nhiều hơn), gặp fish/donk mình chuyển lại về TAG.
Nhìn chung chiến thuật của mình là dựa vào player khác chứ mình cũng ko quan trọng nữa.

Nhưng mình gợi ý cho các bạn muốn tập luyện chơi tournament stt/mtt:
1. Bankroll Management
2. Chip EV (cEV)
3. Preflop open ranges
4. Effective stack size
5. Pot odds/Implied odds
6. GTO
7. Nash chart for push/fold strategy
8. ICM (Independent Chip Model)

Danh sách mình liệt kê ở trên đa phần trên google/youtube đều có. Good luck!

Cảm ơn bác nhé, tiện cho em hỏi ở VN có app ông trùm Poker. Chơi App này liệu có luyện tập gì được không ạ?

Cảm ơn bác nhé, tiện cho em hỏi ở VN có app ông trùm Poker. Chơi App này liệu có luyện tập gì được không ạ?
Mình cũng ko biết. Chưa chơi mấy trang VN bao giờ, mình google sàn nào có traffic top 3 thế giới mình mới chơi. Dưới đó là nghĩ, sợ vô gặp bot/super user.

hiện tại mình chỉ chơi ở ggpoker vs pokerstars.

Mình cũng ko biết. Chưa chơi mấy trang VN bao giờ, mình google sàn nào có traffic top 3 thế giới mình mới chơi. Dưới đó là nghĩ, sợ vô gặp bot/super user.
View attachment 188286
hiện tại mình chỉ chơi ở ggpoker vs pokerstars.
Ý em là luyện tập thôi, app VN nó chỉ giải trí. có nạp tiền nhưng không có rút.

Ý em là luyện tập thôi, app VN nó chỉ giải trí. có nạp tiền nhưng không có rút.
Vậy càng ko nên luyện bạn nha. Chơi để làm quen gọi là biết luật chơi thì được. Chứ vô đó nó allin tùm lum, đánh như là cờ bạc hên xui khác xa so với tiền thật lắm.

Vậy càng ko nên luyện bạn nha. Chơi để làm quen gọi là biết luật chơi thì được. Chứ vô đó nó allin tùm lum, đánh như là cờ bạc hên xui khác xa so với tiền thật lắm.
07/11/2021
Chủ nhật tạm nghĩ một ngày nên nay tranh thủ làm đêm khuya xong up luôn cho ngày mai.

+$50.18
Bankroll: $447.48
View attachment 188257
bác có hay rút tiền ra ko. E thấy bác toàn tích bankroll ah

bác có hay rút tiền ra ko. E thấy bác toàn tích bankroll ah
Mình chơi bên PS nữa mà mình rút bên đó thôi, bên này mới build bankroll cỡ 2 tuần à.

07/11/2021- Phần 2
Tính chủ nhật nghĩ một ngày đi chơi mà bể kèo nên ngồi cày tiếp.
Tổng kết ngày 7/11 tính luôn lúc khuya hôm nay +$100.33.

+$50.15
Bankroll: $497.63
Screenshot 2021-11-07 203228.png

Nhìn ngắm! Cắm động lực vào mảng khác kéo lên cho tương đương $ ! Chứ mảng này mình thuộc loại khó đào tạo mặc dù nhận được Tips của Bác S!

08/11/2021
Hôm nay bị rớt mạng 2 lần. Có 1 lần tầm 10 phút vô lại thấy 12 bàn $3 mất tiêu :popo_too_sad:

+$8.07
Bankroll: $505.70
Screenshot 2021-11-08 230710.png

Dạo trên các diễn đàn nước ngoài nghe đồn ggpoker thắng nhiều nó hay làm khó không cho rút. Nghe sợ quá giữa đêm khuya thanh vắng bật dậy rút thử một phát nữa coi sao.

Bankroll: -$100

Update: Đã nhận đc skrill sau 1 tiếng. Vậy là yên tâm chiến tiếp.

Last edited:
Mình ko có chiến thuật. Nếu theo cỡ 3-4 năm trước thì cách đánh hiện tại của mình đc gọi là LAG (Loose Aggressive). Nhưng bây giờ mình dẹp hết rồi, gặp TAG/NIT mình chơi LAG, gặp LAG mình chơi aggresive hơn (3bet/4bet/check-raise nhiều hơn), gặp fish/donk mình chuyển lại về TAG.
Nhìn chung chiến thuật của mình là dựa vào player khác chứ mình cũng ko quan trọng nữa.

Nhưng mình gợi ý cho các bạn muốn tập luyện chơi tournament stt/mtt:
1. Bankroll Management
2. Chip EV (cEV)
3. Preflop open ranges
4. Effective stack size
5. Pot odds/Implied odds
6. GTO
7. Nash chart for push/fold strategy
8. ICM (Independent Chip Model)

Danh sách mình liệt kê ở trên đa phần trên google/youtube đều có. Good luck!
Trong 8 cái thì em đang xây dựng cái số 3 Pro-Flop open ranges theo hướng TAG mới được 1/2 chưa xong, đường còn xa quá xa :D

Dạo trên các diễn đàn nước ngoài nghe đồn ggpoker thắng nhiều nó hay làm khó không cho rút. Nghe sợ quá giữa đêm khuya thanh vắng bật dậy rút thử một phát nữa coi sao.

Bankroll: -$100
View attachment 188396

Update: Đã nhận đc skrill sau 1 tiếng. Vậy là yên tâm chiến tiếp.
cho mình hỏi mua $ Net ở đâu ạ

Announcements

Forum statistics

Threads
418,588
170,683
Latest member
EmmaWatsonFan
Back
Top Bottom