Đánh bài sống qua ngày - phần 2

14/11/2021
+$75.44
Bankroll: $511.57
Screenshot 2021-11-15 025734.png

Quá dữ cứ 2-3 tours thắng 1. Bro nhân tiện cho em hỏi soft nào giúp phân tích hands cũ của mình để sửa lỗi, đánh chuẩn hơn Hand2note em đang xài free ko thấy có phần này.

Natural8 này ok không bro so với stars hay 888 hay gg thì thế nào.
888 software như sh!t. PS thì mình đang được rake back 40% mà hồi đầu tháng này nó bóp xuống 10% nó kêu winning player không cho rake nữa, mất dạy, giờ thỉ thoảng cuối tuần vào mình đánh tour thôi không grind sng nữa. Bạn luyện chơi nên qua PS đi, bên đó tụi nó cứng hơn nhiều luyện cho nó mau lên trình, n8 thì nhiều fish hơn.

Quá dữ cứ 2-3 tours thắng 1. Bro nhân tiện cho em hỏi soft nào giúp phân tích hands cũ của mình để sửa lỗi, đánh chuẩn hơn Hand2note em đang xài free ko thấy có phần này.
hand2note có hết đó.

Trong bàn PS có tính năng dưới 50bb tự mua thêm chip, nó có tính năng ví dụ ăn vượt 150bb rút bớt chip ko bros, em sợ để đó bị all in rơi hết.

Trong bàn PS có tính năng dưới 50bb tự mua thêm chip, nó có tính năng ví dụ ăn vượt 150bb rút bớt chip ko bros, em sợ để đó bị all in rơi hết.
Ăn thì bạn sitting out thủ công, còn không thì xài tool ngoài trên bao nhiêu bb thì nó tự sitting out bàn đó. Sàn nào cũng có auto rebuy hết, cash game bài cơ bản là auto rebuy tối thiểu 100bb.

Hand2note. Bạn click chuột phải vào chọn Show hands, vô đó rồi muốn lọc big win/lose gì cũng được, làm tương tự với Positions. Ví dụ bạn cảm thấy hay thua ở BB mà xử lý chưa được tốt thì vào tab Positions chuột phải vào BB show hands, nó chỉ hiện những hands bạn chơi ở BB.

bro cho hỏi tí, đang chơi gg chuyen giờ muốn chuyển qua n8 vẫn dùng thông tin cũ dc ko. à cậu có làm cai bonus 100% tiền thưởng chào mừng khi chuyên app ko

bro cho hỏi tí, đang chơi gg chuyen giờ muốn chuyển qua n8 vẫn dùng thông tin cũ dc ko. à cậu có làm cai bonus 100% tiền thưởng chào mừng khi chuyên app ko
Được mình đang xài thông tin cũ. N8 thì cứ vô chat support của nó hỏi trực tiếp. Mình lấy thêm 200% km mà không có bao nhiêu so vs profit hết, một ngày mình clear đc có $3-$4 bonus à.

Bạn đã có những
Mình ko có chiến thuật. Nếu theo cỡ 3-4 năm trước thì cách đánh hiện tại của mình đc gọi là LAG (Loose Aggressive). Nhưng bây giờ mình dẹp hết rồi, gặp TAG/NIT mình chơi LAG, gặp LAG mình chơi aggresive hơn (3bet/4bet/check-raise nhiều hơn), gặp fish/donk mình chuyển lại về TAG.
Nhìn chung chiến thuật của mình là dựa vào player khác chứ mình cũng ko quan trọng nữa.

Nhưng mình gợi ý cho các bạn muốn tập luyện chơi tournament stt/mtt:
1. Bankroll Management
2. Chip EV (cEV)
3. Preflop open ranges
4. Effective stack size
5. Pot odds/Implied odds
6. GTO
7. Nash chart for push/fold strategy
8. ICM (Independent Chip Model)

Danh sách mình liệt kê ở trên đa phần trên google/youtube đều có. Good luck!
Còn với cash game thì bạn có những content nào cho người muốn đi theo con đường cash game không? Mình muốn khởi đầu bằng cash game, rồi về sau có qua tour hay ko thì đó là chuyện về sau.

Bạn đã có những

Còn với cash game thì bạn có những content nào cho người muốn đi theo con đường cash game không? Mình muốn khởi đầu bằng cash game, rồi về sau có qua tour hay ko thì đó là chuyện về sau.
Mình chơi cash game không có lãi nên hỏi mình là thua.

16/11/2021
Mấy hôm trước có dự tính là build bankroll đủ 100 buyin của bàn $10 mới move stake. Nhưng hôm nay đã có $630 tương đương 63 buyin cũng nên lên level sớm hơn dự định. :popo_smile:

+$75.98
Bankroll: $636.71
Screenshot 2021-11-16 195415.png

Last edited:
Toàn Pro chơi !!

em gà thua miết.

Toàn Pro chơi !!

em gà thua miết.

mấy ai sinh ra đã gồ!? :popo_look_down: :popo_look_down: :popo_look_down: phải gỡ lại ... rồi từ gà sẽ hóa gồ thôi!! :popo_haha: :popo_haha: :popo_haha:

hãy luôn ghi nhớ câu: CÒN THỞ LÀ CÒN GỠ :popo_feel_good: :popo_feel_good: :popo_feel_good: (đừng bỏ cuộc, đừng nản lòng ...)

:popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile:

mấy ai sinh ra đã gồ!? :popo_look_down: :popo_look_down: :popo_look_down: phải gỡ lại ... rồi từ gà sẽ hóa gồ thôi!! :popo_haha: :popo_haha: :popo_haha:

hãy luôn ghi nhớ câu: CÒN THỞ LÀ CÒN GỠ :popo_feel_good: :popo_feel_good: :popo_feel_good: (đừng bỏ cuộc, đừng nản lòng ...)

:popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile:
Em thì ko mê bài bạc cho lắm

17/11/2021
Tính hôm nay move lên bàn $10 mà vắng quá không có ai chơi hết nên ngồi $3 tiếp vậy.

+$75.86
Bankroll: $712.57
Screenshot 2021-11-17 225739.png
Khuya thấy đông quá thử move stake làm trăm bàn spin $10 vừa lú đầu lên ăn bad beat ngập mồm mất 15 buyin. Thôi chạy xuống $3 ngồi tiếp vậy.
-$151.28
Bankroll: $561.29
Screenshot 2021-11-18 041806.png

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,233
170,372
Latest member
0388811472