ĐÀN ÔNG thời nay 28 tuổi mà không có 500 triệu thì quá KÉM!

cũng đã qua thời đó rồi ! giờ vật chất chỉ có nhà + xe còn tiền thì nó đang ở với những thằng 28 tuổi ( vì chúng nó xây nhà và bán xe cho mình ) !:p

Em thắc mắc, chưa được 1 năm làm ra cả 500trieu, và gần cả năm rồi, chưa làm ra 100trieu thì đánh giá con người như thế nào??? xin thưa là bạn đó sinh năm 94. không phải em các bác đừng dòm ngó :D

Yêu có cần lí do cụ thể không bạn? Nếu không, tại sao chia tay lại cần lí do?
Lí do cụ thể nhất là hết yêu rồi, chỉ thế thôi.

Nhiều khi chẳng phải là bạn đã làm sai điều gì, chỉ là hết yêu thôi.
Mối tình đầu của e đấy . :(

Đâu phải kiếm dc ít tiền là hèn đâu. Vạn sự tuỳ duyên, có người cũng lăn lộn ngược xuôi ghê lắm mà ko lại.

Đọc bài này xong định qua Thái chuyển giới cho rồi. Mà nghĩ lại có đồng nào đâu mà đi. Đành chịu nhục vậy :(

Đọc xong mà nước mắt lưng tròng đã 37 tuổi mà chưa có cái gì trong tay cũng may là đã có vợ ko thì ế luôn. Thôi các chú cứ đọc tiếp mà phấn đấu nhé anh đi lụm bọc nilon tiếp đây dạo này SG mưa nhiều cống rãnh nó tống ra cũng nhiều bọc lắm có khi ngày này vô mánh đấy chắc cũng có thể kiếm dc 50 ngàn vnd chứ chả chơi.
E thì 32 tuổi cũng nghề nghiệp nhặt rác này luôn. Nhưng em luôn tự tin và không thôi hi vọng em sẽ nhặt được 5 triệu yên như chị gì em coi trên TV. Hiện giờ mỗi ngày em cũng kiếm đc 80k

Mối tình đầu của e đấy . :(
Chia tay lúc đang yêu còn hơn lấy về rồi li dị
CÒn trẻ mà, yêu thêm vài 3 người nữa cho đủ trải nghiệm rồi lấy vợ là vừa
Những cặp chỉ yêu 1 ng rồi lấy luôn thì khi về ở với nhau sẽ rất hay xảy ra mâu thuẫn vì không đủ trải nghiệm, ko đủ hiểu về giới tính còn lại
Bạn yêu 1 ng, bạn cứ nghĩ: à, con gái nói có là ko; nhưng bạn yêu 2 ng, bạn sẽ ngộ ra: cũng có khi nói có là có. Yêu 3 ng thì sẽ biết lúc nào có là có, lúc nào có là ko. Đại khái thế :D

Những cặp chỉ yêu 1 ng rồi lấy luôn thì khi về ở với nhau sẽ rất hay xảy ra mâu thuẫn vì không đủ trải nghiệm, ko đủ hiểu về giới tính còn lại
Bạn yêu 1 ng, bạn cứ nghĩ: à, con gái nói có là ko; nhưng bạn yêu 2 ng, bạn sẽ ngộ ra: cũng có khi nói có là có. Yêu 3 ng thì sẽ biết lúc nào có là có, lúc nào có là ko. Đại khái thế :D
em cần ship nước hoa :D

Ở sg hoặc ở các tp mức thu nhập cao mà tới 28t phải có 500tr là bình thường, vs điều kiện vẫn đang ở nhà cha mẹ, chưa có người yêu, k có thú vui xe cộ, hàng hiệu, hàng công nghệ... thì tích góp mỗi tháng cũng kha khá.

K thấy rõ nguồn bài viết, chỉ thấy ở mục tâm sự ở tờ báo online nào đó, mà mục tâm sự mấy tụi nhà báo ngồi bịa ra câu view là chính.

Làm cho lắm cũng đổ tiền vào thuốc thang, cái vòng luẩn quẩn.

Mấy hôm nay thấy anh em chia sẻ nhiều chuyện 28 tuổi có 500tr. Thực ra đối với mình là quá nhạt.
Hôm nay mình cũng xin chia sẻ 1 chút chuyện của mình. Mình ra đời với 2 bàn tay trắng. Khi mình 21 tuổi cũng có gần 500tr. Đến khi 22 tuổi thì vỡ nợ. Số tiền 3 tỷ lúc đó quả thật ko nhỏ. Kiên cường cày kéo đến lúc 23 tuổi thì trả được hết nợ. Nhưng không may đến khi 24 tuổi lại vỡ nhẹ mất mấy tỉ. Cho đến bây giờ thì mọi nợ nần đã trả xong. Tài sản cũng có đc chút tiền mặt vài tỷ, cùng với 1 cái nhà gần trăm m2 và 2 căn chung cư.
Làm đàn ông, không phấn đấu xây dựng sự nghiệp thật sự là quá kém cỏi, mình thật!
Và cuối cùng các bạn có biết bí quyết tôi rút ra đó là hãy luôn thương yêu, chăm sóc người phụ nữ - bạn đời của mình. Vì cô ấy là người vất vả tần tảo xin xỏ tiền của bố vợ bạn, để cho bạn trả nợ, cho bạn cái nhà và mọi thứ khác nữa...
-st-:D:D:D:D:D:D:D:D

Mấy hôm nay thấy anh em chia sẻ nhiều chuyện 28 tuổi có 500tr. Thực ra đối với mình là quá nhạt.
Hôm nay mình cũng xin chia sẻ 1 chút chuyện của mình. Mình ra đời với 2 bàn tay trắng. Khi mình 21 tuổi cũng có gần 500tr. Đến khi 22 tuổi thì vỡ nợ. Số tiền 3 tỷ lúc đó quả thật ko nhỏ. Kiên cường cày kéo đến lúc 23 tuổi thì trả được hết nợ. Nhưng không may đến khi 24 tuổi lại vỡ nhẹ mất mấy tỉ. Cho đến bây giờ thì mọi nợ nần đã trả xong. Tài sản cũng có đc chút tiền mặt vài tỷ, cùng với 1 cái nhà gần trăm m2 và 2 căn chung cư.
Làm đàn ông, không phấn đấu xây dựng sự nghiệp thật sự là quá kém cỏi, mình thật!
Và cuối cùng các bạn có biết bí quyết tôi rút ra đó là hãy luôn thương yêu, chăm sóc người phụ nữ - bạn đời của mình. Vì cô ấy là người vất vả tần tảo xin xỏ tiền của bố vợ bạn, để cho bạn trả nợ, cho bạn cái nhà và mọi thứ khác nữa...
Đồng ý với bác rút ra exp kiếm cô vk giàu mà sa hủ nếp :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

bác ảo diệu theo năm thế ai theo được,năm chơi nhẹ vài tỉ thì a e theo sao nổi

Bố mẹ mình nghèo là tại bố mẹ nghèo. Bố vợ mình nghèo là tại mình :)

trên fb thấy có quá chừng bài như vầy thoai bỏ em đang nợ 500tr làm còng lưng đây :D

cầu này "chia tay lúc đang yêu còn hơn lấy về rồi li dị" kết

Lâu lâu lại có những bài làm hao tốn bàn phím như vậy. Mục đích của bọn lều báo là đăng những bài gây war để câu view, làm chủ đề đó nóng lên là bọn nó thành công.

con người có cả tỷ vấn đề và tham vọng, càng nhiều nhiều tiền và quyền lực thì tham vọng càng tăng và ...ko có hồi kết, nên cứ chiến đấu hăng say hết mình vì những điều tích cực, tốt đẹp cho đời, cho bản thân là được và nhớ tránh xa tiêu cực ...trào phúng nhĩ :p

Ps: biết là clickbait mà ae vẫn lao vào bl, thớt thành công r đó

Announcements

Forum statistics

Threads
418,695
170,794
Latest member
Zayan

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week