ĐÀN ÔNG thời nay 28 tuổi mà không có 500 triệu thì quá KÉM!

Không bị NỢ 500tr là may mắn lắm rồi . Ôi tôi cũng 28 rồi . Cảm thấy may mắn vì không NỢ ai xu nào . Chứ không có DƯ

May quá mình mới vừa qua tuổi 28, tính ra mình hết kém rồi :D

Không bị NỢ 500tr là may mắn lắm rồi . Ôi tôi cũng 28 rồi . Cảm thấy may mắn vì không NỢ ai xu nào . Chứ không có DƯ
Ở bên mẽo .. Ai mà ko nợ ngân hàng, và trong ví có $200 là giàu hơn 40% dân số mẽo ... :v (Đọc 1 tài liệu nói thế)
Còn cái bài báo sống ảo tụi nó phải xóa là phải, ko nhận đủ gạch về xây nhà :v

làm MMO 2 năm và em cũng để ra được.... 50000VND rồi các bác ợ...:D

xách mông theo em đi, bảo đảm 2 năm gấp đôi số của bác

Đọc xong mà nước mắt lưng tròng đã 37 tuổi mà chưa có cái gì trong tay cũng may là đã có vợ ko thì ế luôn. Thôi các chú cứ đọc tiếp mà phấn đấu nhé anh đi lụm bọc nilon tiếp đây dạo này SG mưa nhiều cống rãnh nó tống ra cũng nhiều bọc lắm có khi ngày này vô mánh đấy chắc cũng có thể kiếm dc 50 ngàn vnd chứ chả chơi.
đúng rồi, anh làm gì có gì. a ko có gì ngoài $ =))

thật chứ đàn ông hiện nay đến tuổi 25 mà không kiếm được 1 tỷ trong tay thì quá kém kém đến không tưởng :). e cũng từng là người nghèo khổ cũng từng vất vả kiếm từng đồng và cho đến nay e đã thành công e đã kiếm được công việc mà mình không bao giờ dám nghĩ đến :p . Thôi hết giờ giải lao rồi e đi xách vữa đây k thằng chủ nó lại đập e :(

Hôm qua nắm trong tay cả tỷ bạc nhưng đang đẹp thì vợ kêu dậy thế là mất mất tỷ bạc, chán quá. Thôi em gõ cap tiếp đây chứ tối chưa có tiền ăn mỳ gói

ra trường lương 7 củ.
mình cũng ra trường lương 2 củ rưỡi.
sau 1 năm lương 8 con số.
mình sau 1 năm lương = người ta ra trường

1 cảm giác buồn không hề nhẹ :(

Last edited:
tôi . 2 năm nữa sẽ có 1tỷ ÚSD. cùng các tài sản bất động sản ở HAWAI. (Mua từ cửa hàng chợ lớn,để dành mai môt xuống âm phủ còn có cái xài)

ra trường lương 7 củ.
mình cũng ra trường lương 2 củ rưỡi.
sau 1 năm lương 10 con số.
mình sau 1 năm lương = người ta ra trường

1 cảm giác buồng không hề nhẹ :(

bác bị thế này lâu chưa, có thuốc trị chưa ( 10 con số min là 1 tỷ đó bác, ở vn *** có ai lương 1 tháng 1 tỷ đâu)

tôi . 2 năm nữa sẽ có 1tỷ ÚSD. cùng các tài sản bất động sản ở HAWAI. (Mua từ cửa hàng chợ lớn,để dành mai môt xuống âm phủ còn có cái xài)

game Cờ Tỷ Phú

Đọc bài của thread thấy hài ghê! Gặp mình mà đọc bài này là chửi thẳng vào mặt thằng đó rồi.

"Thứ nhất, cái hèn ở đây đó là hèn không biết làm lụng và không biết tích lũy. Thông thường 22-23 tuổi bạn học xong đại học. Nếu như là một người năng động, bạn sẽ bắt đầu đi làm. Ban đầu, sẽ chẳng có lương ai cao ngay được vì bạn chưa có nhiều kinh nghiệm."

Nó nói người ta hèn mà nó lại là thằng thiếu trách nhiệm, học xong thì nó phải đi Nghĩa Vụ Quân Sự để hoàn thành trách nhiệm với Tổ Quốc chứ lấy gì đi làm, cái thứ 1.

"Từ năm 23 tuổi đến năm 28 tuổi, tức là bạn có tới 5 năm để đi làm. Trong 5 năm ấy, nếu năng động chắc chắn bạn sẽ để dành ra được 500 triệu. Nếu không để ra được chừng ấy số tiền, tôi cho bạn là người không biết tích lũy, không biết năng động kiếm tiền."

Câu này mình đọc thấy thằng này bất hiếu ghê, làm được tiền thì phải lo mà báo hiếu cha mẹ hoàn thành trách nhiệm với gia đình chứ, nó cứ chăm chăm cất tiền vào tủ, cái thứ 2.

:)Nói vui thôi, cày tiếp đây.

Sẽ tới lúc nào đó chúng ta sẽ nhận ra tiền sẽ chẳng cứu vãn được vài thứ và có 1 ông già lương 1 tháng gần cả trăm chai vẫn không thể cứu được con mình !!

bác bị thế này lâu chưa, có thuốc trị chưa ( 10 con số min là 1 tỷ đó bác, ở vn *** có ai lương 1 tháng 1 tỷ đâu)

nhầm 8 con số thôi .

:) còn việt nam lương tháng trên > 3 tỷ thì mình biết 2 người nhé bác ngoi lên khỏi cái giếng thống kê của bọn báo mạng đi . Còn khoảng 800 -> 1 tỷ thì khá là nhiều nhé căn bản là họ ko làm chính tại việt nam nên bọn lều báo không thống kê đc thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,516
170,618
Latest member
Nguyenlong92

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom