Cứu mình với... mắt yếu rồi :(

paymaster

Banned
Reactions
230
MR
0.000
ngay minh cap lien tuc chung 5.6 tieng thi dung zay mat hoi mo. ma tu tu la mat lai bt tro loi
van chua bi can :d
vãi, thu nhập được bao nhiu, cạp nhìu thía:D

Reactions
1,648
MR
0.003
Lời khuyên về mắt với một captcha: mua thuốc tra mắt loại 0.9% (yếu nhất) rửa mắt cho khỏi khô, tránh dùng các loại thuốc đặc trị hoặc vrohto với liều lượng cao. Làm việc 30-45' nghỉ một lần đảo mắt ra xa hoặc nằm xuống giường nhắm mắt nghỉ ngơi (đừng ngủ gật mà quên ko log out ID). Đại khái là 3 năm nay mắt mình vẫn chỉ cận 1.5o và vẫn bình thường, ko có hiện tượng mỏi mắt hay lên độ.

pokervn2012

Hero
Verified
Reactions
1,941
MR
0.584
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mua dầu gấc về uống nha chủ thớt. Cực tốt cho mắt luôn. Ngày uống 4 viên chia làm 2 bữa sau ăn. Hiệu quả trông thấy luôn đó. Các bạn gõ cap khác cũng nên thủ lọ dầu gấc mà uống hàng ngày. Thực phẩm chức năng nên ko lo bị sao cả

molino

Senior
Reactions
133
MR
0.000
hồi đầu vào mmo mình có thử gõ captcha nhưng đành bỏ ngay sau đó
mà các bạn cũng tài thật, 1 ngày gõ cả mấy tiếng mà vẫn chịu đc

nhungst

Senior
Reactions
226
MR
0.000
mình cận 2' ,cạp cạp trung bình 5 tiếng/ngày, nhiều khi phải ôm máy tính gần như cả ngày để làm project (học CNTT). dạo này thấy mắt mờ đi nhiều vì cái kính bị xước do lúc nào không đeo là vứt lăn lóc :D chứ không thấy lên độ.

thanhdien113

Banned
Reactions
363
MR
0.000
Tình hình là dạo này mình chui vào gõ capt....cái mắt kính này mình đeo đc 5 năm rồi và ko vấn đề gì xảy ra ....vẫn rõ nhưng dạo này mình gõ cap trung bình ngày 3h... thì mắt mình hôm nay ngồi nhìn thấy nhòe nhòe chút rồi.... lên độ là chắc

Mọi người có ai bị ko vậy.... mình phải ngồi như thế nào hay chế độ gõ phải phân chia sao cho mắt khỏe bây h :confused:

Mình chơi PC hơn 10 năm 3 năm nay mình thức sáng đêm với PC nhé :D mắt vẩn tốt ko cận .. Mình nghỉ ko liên quan đến captcha đâu . Có lẽ do bạn mới dùng PC nhiều ko quen thì có lẽ do mõi mắt thôi . Cố nghỉ 1 2 ngày cho mắt bình thường lại làm tiếp nhé . khi nào mắt quen rồi hãy làm nhiều
Bạn chú ý giử khoản cách với màn hình nhé . cố gắng tập thói quen ngồi cách xa màn hình ra . rồi gõ . Đừng đeo kính nhiều quá tốt .Tháo kính ra rồi đi ngắm bầu trời mỗi ngày tốt cho mắt .
Đừng bao giờ tin vào thuốc bổ mắt :D mình ko nghỉ 1 viên thuốc nhỏ mắt nhỏ xíu siêu mà chứa dc bao nhiêu chất dinh dưỡng đâu .Mà muốn tốt thì ăn nhiều chất hoặc uống nhiều sữa nào tốt cho mắt hơn là uống thuốc đở tốn tiền

Last edited:

nct031194

Junior
Reactions
7
MR
0.000
Mình chơi PC hơn 10 năm 3 năm nay mình thức sáng đêm với PC nhé :D mắt vẩn tốt ko cận .. Mình nghỉ ko liên quan đến captcha đâu . Có lẽ do bạn mới dùng PC nhiều ko quen thì có lẽ do mõi mắt thôi . Cố nghỉ 1 2 ngày cho mắt bình thường lại làm tiếp nhé . khi nào mắt quen rồi hãy làm nhiều
Bạn chú ý giử khoản cách với màn hình nhé . cố gắng tập thói quen ngồi cách xa màn hình ra . rồi gõ . Đừng đeo kính nhiều quá tốt .Tháo kính ra rồi đi ngắm bầu trời mỗi ngày tốt cho mắt .
Đừng bao giờ tin vào thuốc bổ mắt :D mình ko nghỉ 1 viên thuốc nhỏ mắt nhỏ xíu siêu mà chứa dc bao nhiêu chất dinh dưỡng đâu .Mà muốn tốt thì ăn nhiều chất hoặc uống nhiều sữa nào tốt cho mắt hơn là uống thuốc đở tốn tiền
bác chơi game hay gì thì nó khác ạhh... còn cái này gõ capt tập trung lắm chứ đâu đùa :confused:

dear12345

Senior
Reactions
173
MR
0.001
Mình cận sắp 6 độ (5.75) nên dù bt cap là ổn định nhưng éo dám đặt chận vào.

Hiện tại cũng đag đói nên mún lập cái group nhỏ, hợp tác vs 1 số bạn invest nhỏ xem thế nào! Bạn nào có nhã hứng thì tham gia nhé!

Suzune

Verified
Reactions
555
MR
0.000
có lẽ mắt cậu do nhìn lâu quá vào màn hình, nên bị khô mắt và mỏi gây ra hiện tượng mờ mắt ^^!. Thêm 1 phần dân cạp thì là chuyên gia thức, càng thức lâu --> mình càng trâu ---> mắt sẽ càng mỏi và mờ. Cậu cứ mua " nước mắt giả " ^^! hay còn gọi là thuốc nhỏ mắt đấy :D, muốn biết cái nào thích hợp cho mắt thì ra bác sĩ khoa mắt hỏi nha. Còn 1 cách là sau khi cạp 30'-1h thì nên nhắm mắt nghĩ tầm 5' và nhìn vật nào đó màu xanh để làm dịu mắt. Mình dùng VROHTO đc 1 năm, ko lên độ mà còn xuống độ mới ghê :D, nản 1 cái là mặt mình đeo kính nhìn đc hơn ---> lên hay xuống cũng sắm kính đeo :p

xkiraqn

Hero
Reactions
732
MR
1.936
Chat with me via Skype
có lẽ mắt cậu do nhìn lâu quá vào màn hình, nên bị khô mắt và mỏi gây ra hiện tượng mờ mắt ^^!. Thêm 1 phần dân cạp thì là chuyên gia thức, càng thức lâu --> mình càng trâu ---> mắt sẽ càng mỏi và mờ. Cậu cứ mua " nước mắt giả " ^^! hay còn gọi là thuốc nhỏ mắt đấy :D, muốn biết cái nào thích hợp cho mắt thì ra bác sĩ khoa mắt hỏi nha. Còn 1 cách là sau khi cạp 30'-1h thì nên nhắm mắt nghĩ tầm 5' và nhìn vật nào đó màu xanh để làm dịu mắt. Mình dùng VROHTO đc 1 năm, ko lên độ mà còn xuống độ mới ghê :D, nản 1 cái là mặt mình đeo kính nhìn đc hơn ---> lên hay xuống cũng sắm kính đeo :p
màu xanh dương hã bạn , thế nhìn hình vẽ màu xanh đc k

màu xanh dương hã bạn , thế nhìn hình vẽ màu xanh đc k
xanh dương hoặc xanh lá nhẹ, hình vẽ thì đc nhưng miễn ko phải nằm trong màn hình máy tính nhé :D. Cơ bản màn hình máy tính vốn có khúc xạ gây ảnh hưởng mắt nên khi nghĩ ngơi tránh xa cái màn hình ra càng tốt. Hên 1 cái là phòng mình lót gạch tường màu xanh ^^!
Mỏi mắt hay nhức mắt : lấy 1 viên đá nhỏ, gói vào khăn hoặc lon nước lạnh áp vào mắt. Nhắm mắt lại khoảng 5-10' vừa giải tỏa căng thẳng và thư giản cho mắt. Tốt nhất khi mõi là nên nghĩ nhé, ko nên cố gắng căng mắt ra mà làm sẽ gây tăng nhãn áp làm mắt càng đau hơn.
Dân cạp ngoài 2 bàn tay thì mắt vẫn là " bộ phận tối ưu " nhất ^^! dù gì thì cũng nên bảo quản tốt " cửa sổ tâm hồn "
-------
Àh ngoài ra khi cạp hay làm việc trên máy tính, nên chỉnh chế độ sáng của màn hình phù hợp với mắt. Ko phải càng sáng là càng tốt cho mắt đâu nhé :)

Last edited:

U7366325

Hero
Verified
Reactions
1,112
MR
0.001
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
capcha cũng chỉ là 1 phần thôi bạn ơi, quan trọng là mắt cùi , mắt xịn, mắt xịn thì chơi game thoải mái, đọc sách đọc chuyện thoải mái ko sao, mắt cùi chỉ cần học thôi cũng cận, kinh nghiệm đã đc kiểm chứng trên ít nhất 8 người

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,009
176,505
Latest member
zbetpoker

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week