CuongCancel hay XuanThuyC Scam???

Status
Not open for further replies.

XuanThuyC

Hero
Reactions
994
MR
0.139
Mình xin lập topic này, lí do:
1. Mình vừa lập Hội Uy tín bên HCT (tất nhiên cũng có 1 lượng ref nhất định, hoặc là ít nhiều người biết. Nhất là vừa rồi mình tổ chức event paid to post để quảng bá Hội mình). Nhưng hôm trước mình đã bị baned. Nhiều người thắc mắc vì sao ko thấy Hội đâu nữa. Event thì dở dang. Và đặc biệt ko biết là scam hay sao mà bị baned nữa. Mình xin giải thích lí do để các bạn ko thắc mắc.
Lí do mình bị baned ở HCT đơn giản chỉ là vì mình ko chịu đc thái độ và cách xử lý, áp đặt của Admin Cuongcancel của HCT.
Đây là bằng chứng mình ko scam.

2. Chuyện rất nhỏ nhưng mình cũng muốn nói ra để anh em biết. Để anh em xem xet xem 1 admin 4rum như HCT mà có Scam ko nhé.
Mình tham gia HCT từ những ngày đầu nó mới thành lập đc vài ngày (lúc đó các diễn đàn mmo khác mình tham gia như mmo4vn,vlk,tgkt.tdkt... đều bị ddos đồng loạt. Thấy spam tin nhắn thì vô xem rồi thấy ổn định thì tham gia. Và mua 1 tin VIP ở đó. Rẻ thôi, vì 4rum nó mới lập, nên khuyến mãi. Nhưng tiền ít nhiều ko quan trọng. Với kẻ tiểu nhân thì 1 nghìn cũng phải thấy phí và tiếc (còn trăm, vài trăm, hay ở đây là cái thẻ đt với mình rất bé. Nói thêm là hàng tháng mình đều đc free card do đối tác cho hoặc mình làm trung gian giao dịch cho anh em sim số cả nước đc bonus phí).
Đăng ký tin VIP ở đây, chả thấy VIP đâu cả, chỉ thấy bị đối xử như 1 kẻ ăn xin ăn mày ko hơn. Pm, chát yahoo nhiều lần xin đổi title mà ko đc. Yêu cầu chính đáng mà như là mình cầu xin nó bố thí.
Quy định lập Hội của nó là hội có 10 ref trở lên thì đc lập Hội. Mình refback khủng, bonus khủng 1 phần cũng là sớm để dủ điều kiện. Lúc đủ điều kiện, mình post bài xin lập Hội. Ngay lập tức nó edit quy định về thương hội mới. Bắt phải nộp 9$ (sau là 15$) mới đc lập box. Và delete topic mình xin đăng ký nhập hội.
Mình tuyển ref refback 300% (50 click đầu) nó bắt dỡ xuống 150%. Mình xuống 150%. Nó bắt phải có ảnh với thông tin trong topic. Mình up ảnh, đầy đủ thông tin (Thông tin thì mình trước đó vốn đầy đủ rùi) nó lại bắt scan CMND lên đó. Hội nào ko đưa lên del bài ráng chịu. Mục tiêu như nó nói là dẹp chợ. Muốn ko phiền hà thì nộp tiền bảo hiểm. Chung quy là nộp $ cho nó.
Nó có bị hâm ko mà bắt người ta scan CMND up lên đây?
(Ông nào scan CMND lên đây để mình đăng ký thông tin cho vài con sim trả sau rồi ngồi đó mà khóc nhé! Chỉ cần CMND hoặc bằng lái xe scan là đã có thể làm sim trả sau rồi. Hoặc ko thì đăng ký thông tin sim rác cho CMND đó. Ngồi đó mà nhìn...)
Mình bị buộc scan cmnd lên, nếu ko vi phạm quy định sẽ bị delete topic, hoặc baned. Nó cho thời hạn 3 ngày phải làm. Mình bực quá bảo đc nếu trả lại tiền tin VIP thì mình cho delete, vĩnh viễn ko vào HCT. Nhưng nó ko chịu. Hài, nó cứ ep người bắt phải nộp tiền lập hội là sao???
Mình ko thèm nói nữa để xem nó dám delete thật ko. chờ gần 1 tháng ko thấy tăm hơi. Mình nghĩ thôi bỏ qua, nộp 15$ cho nó lập hội.
Mình đc lập box xong, ngay lập tức nó delete box Thương Hội và chuyển topic VIP của mình vô box mình. Chuối. Box mình thì mình dán tin nào chả đc. Mình xin chuyển sang box khác nó nhất quyết ko chịu.
Vừa bỏ mấy ngày thiết kế box, trang trí hội, tổ chức event tết cổ truyền, đùng phát ngày mùng 1 tết đầu năm nó gửi luôn 2 tin nhắn khách cảnh cáo, với dọa baned. Lí do lãng xẹt là cái proof của mình có ghi tên blog mình.
Đầu năm đã dẫm phải củ chuối, cộng với những bức xúc trước đó mình xin rút ra khỏi các Hội uy tín ở HCT. Ở 1 nơi mà suốt ngày cứ lo bị baned với bị dọa baned ko có căn cứ, ko có lí do thì ai mà chịu nổi. Ngay lập tức nó baned nick mình.
Lưu ý là trước đó nó đã bảo mình spam, lũng đoạn HCT vì bonus, refback khủng. Mình tổ chức event PTP câu proof anh hưởng đến các hội khác (tất nhiên cả Hội nó).
Đó là lí do mình bị baned.
Và đó là lí do mình hỏi anh em xem có phải Cuongcancel với 4rum của nó là scam hay ko.
Chuyện còn rất dài và cả chuyện riêng ko tiện nói nên mình chỉ đưa lên đây đc bấy nhiêu. Nếu mọi người quan tâm thì xem tiếp và chém tiếp Tại Đây cho thoải mái, tránh ảnh hưởng đến MMO4VN. Nếu ai có thông tin gì hay ho, hay bức xúc về nó thì chia sẽ luôn cho mọi người biết nhé!
Cảm ơn tất cả các bạn!

Rule: Bài viết mà hình ảnh minh họa hoặc proof đóng dấu bản quyền forum khác ...

Thế này chỉ chả bao giờ khá lên được.

Last edited by a moderator:
Nếu những lời bác XuanThuyC nói là sự thật thì em chỉ xin bình luận 2 từ : rẻ rách
Em không tham gia vào HCT nên cũng không rõ.
Nhưng em vào đọc ở web của bác và thái độ của mọi người thì em ủng hộ bác :).
1 4rum rẻ rách + 1 admin rẻ rách. Chắc lập ra chỉ để kiếm tiền của mem muốn lập hội 8-|.
P/s: Mờ hem bít mấy cái vụ ddos các 4rum MMO có liên quan đến nó không nhỉ ... haizzzzzzz

mình cức ghét thăng cường admin hct thằng này bản tính tinh tướng ta đây tham lam và ngu si
mong nó bán hct cho 1 ai đó còn nó thì cút khỏi thế giới mmo

thằng admin hct luôn cho mình là đúng, chả bao giờ xem ai ra gì, đúng là tính cách mấy thằng công an, từ hồi ra khỏi nó làm ăn khấm khá, toàn cho người khác là scam
lời nói vô học thức, cứ chửi cha mắng mẹ người ta
vào đó mà cải admin sai lời là baned nick
không được ý kiến, không được đưa link ref, chủ hội ở đó và vô đối
cái này giống tư bản đế quốc
nó thích banded nick ai là baned
nó mất toi 200$ cashium nên cũng không khá lên đâu

---------- Post added at 05:46 PM ---------- Previous post was at 05:42 PM ----------

mmo đâu phải kiếm tiền dễ đâu mà bắt đóng phí tè lè, mình tham gia hct từ lúc nó mới ra đời và quen thân các chủ hội, và từ khi trungcyber và longlavn07 dính vào vụ scam, ai có gì là ông cường banded nick ráo vô cớ, mình cũng từng post 1 bài về vụ banded nick của ông cường không có lý do, đúng là ông cho ổng là ông trời con
ông lập danh sách scamer vậy chắc lập 1 forum scamer không
không có bằng chứng mà liệt kê mình vào scamer, èo

Chí lí, Xuanthuy sai còn làm càn.
Ông là chủ hội bên kia thì ông phải bảo vệ nó là lẽ đương nhiên. Dù sao thì tâm huyết công sức và cả tiền của ông đang đổ vào đó.
Còn rule, xin lỗi nhé, mình ko biết giờ nó thay đổi thế nào, chứ toàn bộ rule cho đến các bài post của mình hay của mọi người bị nó xóa, mình đêu còn lưu trong máy cả. Nội dung bài viết cũng như tất cả hình ảnh trên blog của mình là sự thật 100%. Mình nói thế!
Thế này chỉ chả bao giờ khá lên được.

Tôi gét nhất thằng admin của hoicaytien.com! nghe cái giọng điệu của nó ai không gét nó mời lạ đó~

mình cức ghét thăng cường admin hct thằng này bản tính tinh tướng ta đây tham lam và ngu si
mong nó bán hct cho 1 ai đó còn nó thì cút khỏi thế giới mmo

xuânthuyC mới lập nick này để úp bài ah ! :)

Xin lỗi bạn nhé. Mình ko đến mức trẻ con như thế. Gây thù chuốc oán thì sẽ có người đứng ra chứ ko cần mình phải làm vậy. Hãy đi hỏi xem khắp MMO Việt đc mấy người ưu nó. Người ta đã ko ưu thì người ta sẽ nói hoặc hành động thôi! Mình cần gì phải thêm mắm thêm muối nữa!
Vừa vô google tra cụm từ cuongcancel, đã thấy topic này nằm top rùi.
Uy tín dựng cả đời bỏ đi trong 1 phút là đây!

hôm bữa cũng định lập hội ở bên đó nhưng sau thấy nó bắt phải đóng tiền nên thôi ! qua mmo4vn này mình mới thấy hòa đồng và dễ chịu !

Quan điểm của mình, đóng tiền ko phải là tội, thậm chí mặt nào đó là tốt. Vì như vậy hạn chế chủ hội scam. Và cách thưc để chủ hội quản lý box của mình, với người có kinh nghiệm quản lý và khả năng điều phối thì rất hay. Dễ dàng quản lý ref cũng như thống kê refback, trả thưởng. Mình vẫn muốn MMO4VN của mình tạo các sub box cho hội uy tín, có thể bảo hiểm bao nhiêu ko thành vấn đề. Cái mình phàn nàn ở đây chính là cách hành xử ngủ xuẩn của nó. Nó thích làm gì là làm, thích nói gì là nói. Góp ý, hay ý kiến là nó delete hoặc dọa baned ngay dù là ý kiến tốt để góp phần xây dựng 4rum. Và nó cũng ko để ý đến quyền lợi của người đã theo ủng hộ 4rum của nó từ ngày 4 rum còn trong trứng nước. Chính mình đặt tin Vip. Chính mình bonus khủng (300%) và lôi kéo mem từ các 4rum khác sang HCT chứ ai... Rồi bao người khác nữa. Nó chả xem ra gì. Mình chỉ nói xin rút khỏi hội uy tín, nó lập tức baned mình. Baned mình vì lí do gì? và nó có nghĩ là người ta thấy XuanThuyC bị baned người ta sẽ nghĩ gì ko. Ngu xuẩn!
Hãy xem quy định của nó ở box newsite. "Nghiêm cấm tuyển ref ở box newsite, chỉ cho giới thiệu." Vãi cả đái. Mình góp ý mà nó cứ lặng im!
Tình hình hiện tại của HCT.
Internal Server Error

The server encountered an internal error or misconfiguration and was unable to complete your request.

Please contact the server administrator, [email protected] and inform them of the time the error occurred, and anything you might have done that may have caused the error.

More information about this error may be available in the server error log.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.
Apache/2.2.17 (Unix) mod_ssl/2.2.17 OpenSSL/0.9.8q DAV/2 mod_fcgid/2.3.5 mod_auth_passthrough/2.1 mod_bwlimited/1.4 FrontPage/5.0.2.2635 Server at hoicaytien.com Port 80
Tối qua thằng em mình có vào post 3 bài thông báo tin trên blog của mình ở site nó. Nó lập tức baned, chặn ip. Rồi ngay lập tức close ko cho đăng ký nick mới ở HCT :))
Thằng em mình bảo sang VLK thì VLK bị ddos. Ngẫu nhiên nhỉ? :D
Chắc sắp tới nó sẽ ko con mặt mũi nào mà tiếp tục làm admin ở HCT với nick cuongcancel nữa. Có thể nó sẽ thay tên đổi nick. Nhưng chả biết đc, mặt dày thì biết thẹn là chi? :))

lập hội bên đó giờ còn ngon đâu mà $ phí, bao giờ thử hỏi được bao nhiêu site như onbux, và neobux mà onbux và neobux giờ được ref không?
đóng phí mà lập hội chẳng khác nào cho nuôi thằng admin
làm ăn tinh tưởng nhau là chính cái gì mà tiền bảo hiểm
ghét 1 là nhận refback và bonus phải up proof mấy đồng xu mà bắt này nọ

Trâu bò đánh nhau ruồi muỗi chết . Khổ thân tôi . Có cái nhà lá MMO4VN mà cũng ko yên thân:cry. Ah mà mấy chú ddos thì ddos đừng ddos nhầm nhà nhé . :cry

giờ mới biết cường sinh 89 chắc có bằng COCC (con ông cháu cha) nhìn nó khoe hàng biết rồi, dù sao cũng nhỏ hơn mình 1t
mà ăn nói láo lếu, thời buổi này rồi mà khoe gốc nông dân

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,016
Latest member
congthuctinhthet

Most viewed of week