có nên dùng win 8 không?

Reactions
9
MR
0.000
hiện giờ win 8 đã có mà không biết you nào dùng chưa ?mình tham khảo ý kiến mấy you thử có nên dùng không ?vì không biết nó ổn định hay chưa.còn cái driver win 8 lấy đẩu ra.vả :binhsua122:lại không biết có phát sinh lỗi nhiều không nữa mấy bác cài chữa cho ý kiến đi nào

---------- Post added at 09:14 PM ---------- Previous post was at 09:07 PM ----------

chán wá ở đây dân mmo mình tưởng là dân ccnt it nữa nên ko ai trảlời

Reactions
578
MR
0.742
Mình chơi offer, cứ XP cho lành. Mình trước sài thử win 8 nhiều cái không hỗ trợ nhưng giờ nghe thằng bạn bảo cài, chắc là cũng ngon rồi :m082:
Bạn gu gồ xem win 8 nó chuẩn chưa thì sài :m020:

win8 nghe nói ổn rồi gì nó cũng khá lâu rồi bạn hiền... nhưng mình cũng chưa dùng nên chưa biết !
bạn hiền ?ai hiền vậy ta.bác chưa dùng mà nói là ổn rồi hơi khó hiểu nhỉ .dù gì cũng thanks

---------- Post added at 09:31 PM ---------- Previous post was at 09:30 PM ----------

thanks hết ai vào đây viết bài tôi đều thanks hết .chứ để cái thanks làm gì trong người nhỉ

Barbarian

Senior
Reactions
288
MR
0.000
Win 8 bản này khá đẹp có thêm cái charmbar hay phết, mới test trên máy ảo thôi, cũng có ít lỗi . Bản beta vậy cũng được rồi đợi bản Final thôi !

Last edited by a moderator:

tongquyduc02

Junior
Reactions
58
MR
0.001
win 8 chưa có bản chính thức đâu. Mới có bản beta để xài thử thôi.
Nói chung cách sử dụng giống win 7 80 - 90%, nhanh hơn với 1 số chương trình và khá là khó xài với người dùng windows lâu năm quen với nút START ở góc (win 8 bản mới này nó sút cái nút rồi :|).
Thanh title của các cửa sổ rất lớn, 1 số tính năng hệ thống hay control panel nằm bên phải hoặc đổi vị trí > nhìn không quen thì nó cứ ngu ngu sao ấy (xài lâu quen chắc cũng không đến nỗi).
Ngoài ra chương trình thì với 1 số chạy trên win7 tốt thì nó vẫn chạy tốt nhưng 1 số chạy trên XP (ảo hóa trên win7) đem qua thì bó tay toàn tập chả khác nào vụ Vista hồi xưa:D
PS : Do mới test thử có chút xíu mà chủ yếu lướt web với 3 cái linh tinh nên ko rõ nó còn cái gì lạ hơn không. Nhưng MMO thì chắc ngoài PTC và HYIP thì xài ổn chứ mấy vụ còn lại đụng đến soft nhiều thì không nên xài rồi. Chờ bản chính thức > nhiều hỗ trợ hơn thì xài.

@Barbarian : chia nhiều ổ vậy :|

Last edited by a moderator:
đã thanks úp tiếp úp lên cao đá lên cao .vào khung thành

---------- Post added at 09:58 PM ---------- Previous post was at 09:47 PM ----------

vô đây chém gió được thanks bà con nhồ vô kiếm chút cháo chơi

---------- Post added at 10:09 PM ---------- Previous post was at 09:58 PM ----------

tạm thời không ai tám nên tôi đi ngủ đây .mai sẽ chém.giờ thì ai muốn chém thì chém tôi sẽ thanks sau

clbphanmem

Newbie
Reactions
69
MR
0.033
Các bác cứ up thẳng lên đi, xài máy ảo nó có hỗ trợ driver đâu dựt tung cả máy =)) Xài mượt lắm :D
Máy em Studio 1557 hỗ trợ full driver kô biết mấy bác thế nào chứ cái PC nó cũng full driver luôn, hình như máy trước năm 2010 đa số ok hết :binhsua123:

Các bác cứ up thẳng lên đi, xài máy ảo nó có hỗ trợ driver đâu dựt tung cả máy =)) Xài mượt lắm :D
Máy em Studio 1557 hỗ trợ full driver kô biết mấy bác thế nào chứ cái PC nó cũng full driver luôn, hình như máy trước năm 2010 đa số ok hết :binhsua123:

Mới beta mà đợi Final rùi cài luôn 1 lần ! Test máy ảo trước đã, ngồi nghịch !

Mới beta mà đợi Final rùi cài luôn 1 lần ! Test máy ảo trước đã, ngồi nghịch !
máy ảo nào mà mạnh vậy ta? tốn ram lắm chú em 1gb lận. nếu chú có ram 4gb thì có thể sài máy ảo.

---------- Post added at 08:32 AM ---------- Previous post was at 08:30 AM ----------

Win 7 thôi Win 8 vẫn chưa tuơng thích với 1 số phần mềm .

tôi cũng nghĩ vậy đấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,812
176,250
Latest member
cuongnd8791

Most discussed of week

Most discussed of week

Back