Có nên cấm những hình thức kiếm tiền cylce ở 4rum ?

Sơ qua kiếm tiền cycle là gì ?

Đơn giản là dep tiền vào, đợi những người khác dep tiếp. đủ 100 pos hoặc 1000 pos thì được chia lãi.

Ko có số ngày cố định, ko có lãi suất cố định/day. Bản chất là lấy tiền người dep sau chia lãi cho người dep trước và cứ xoay vòng. Còn người dep thì còn live.hết người dep thì đóng băng.

Cái này chủ yếu là bóc lột những người dep sau mà thôi.

Ai cũng biết mmo kiếm tiền ko dễ tí nào. Nếu có hình thức nào hay thì post lên cho mọi người cùng tham gia thì rất tốt, chứ những hình thức như thế này ae chủ yếu lột da của nhau mà sống thôi.chả có gì hay cả.

Trước đây cơn bão empar đi quá.quét một đợt ae trong 4rum tổn hại ko ít.

Mình nghĩ nên cấm luôn những hình thức như thế này ở 4rum ta.

hi vọng bạn sớm thu hồi lại được vốn.

Hình thức này chủ site kiếm được ko ít.

Giả sử pos 10$ có một 10 pos sẽ xoay đủ vòng thì 10 pos.chủ site sẽ thu về 10$*10=100$. Trả 10$ cho người đầu tiên. 20$ ở trong balance ko rút được chỉ được mua pos cấp 20$ chẳng hạn. Và pos 20$ thì cần 20 pos mới xoay vòng
Th1: Có thêm 19 người mua pos 20$.thì lúc này pos 20$ đủ một vòng. Chủ site thu về thêm: 20$*19 = 380$. Trả cho người đầu tiên 20$. Như vậy hiện tại chủ site thu về được 480$ và chỉ mới chi trả 30$. Cứ thế tính tiếp nhé

Th2: ko ai mua mua pos 20$ cả mà chỉ toàn mua pos 10$.
Cần 10 người để hoàn thành 1 cylce của pos 10$ - tương đương một pos 20$. Như vậy 19 pos 20$ còn lại cần thêm 10*19 = 190 người mua pos 10$ nữa. Chủ site sẽ thu về thêm 190*10$ = 1900$. tổng cộng thu về: 2000$ và chi trả:
(190/10)*10 = 190$ + 10$ ( ban đầu ) = 200$

Trên là những con số giả sử. Nếu số pos cần để đủ một cycle lớn hơn nữa chỉ chủ site kiếm được nhiều hơn một cách kinh khủng hơn nữa.

Các bạn newbie nên ngừng chơi cái này.
Các bác tuyển ref nên biết đến cái này và có chút lương tâm ngừng tuyển ref kiểu này đi.

Last edited by a moderator:

mix_dance1105

Junior
Reactions
80
MR
0.001
mấy trang này có mùi rồi. mình lỡ dại theo thằng adzprofit một lần và mãi mãi. hôm trước lại ngu ngu lao vào thằng adzreward 40$. giờ thì ;))

1 vote cho box mới. Vừa định mò mẫm qua box matrix thì gặp zụ cycle nỳ ===> trờ về với HYIP z mà an toàn hơn @_@

Chúc mừng 2 bác sáng suốt né được :))

Upvote 0

trangEX

Banned
Reactions
158
MR
0.000
Nói thật là ở đây cả chủ topic cũng chẳng hiểu gì nhiều về invest, bị mấy site dính vì hiểu biết có hạn rồi mang ra đổ cho invest là scam là lỗ thì chịu rồi. Có gan chơi có gan chịu. Còn ko mang tiền về cất tủ đi đỡ phải lo. Còn ko bỏ thời gian đi tìm hiểu thế nào là invest đi? Toàn nói lung ta lung tung

Upvote 0

makeMonlne

Senior
Reactions
207
MR
0.116
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Nói thật là ở đây cả chủ topic cũng chẳng hiểu gì nhiều về invest, bị mấy site dính vì hiểu biết có hạn rồi mang ra đổ cho invest là scam là lỗ thì chịu rồi. Có gan chơi có gan chịu. Còn ko mang tiền về cất tủ đi đỡ phải lo. Còn ko bỏ thời gian đi tìm hiểu thế nào là invest đi? Toàn nói lung ta lung tung

Vẫn còn vào đây để chém cơ ah. Đọc thì biết.Nó thực sự là scam chứ còn ji nữa . Ko làm thì tiền ở đâu tự sinh ra . Bạn nói mấy site này mượn vốn của bạn rồi kinh doanh , sinh lãi và trả cho bạn ah :| , chỉ tồn tại trong thời gian cực ngắn , 1 -3 tháng vậy thì kinh doanh cái ji. Có người có lãi ở đây chủ yếu là tham gia sớm và có nhiều downline. Những người tiếp theo , sẽ ko thu hồi kịp vốn , rồi nó đóng cửa mang theo tiền của mọi người. Vậy ko pải là scam thì là cái ji. Vẫn biết chơi là pải chịu , nhưng bạn nói mọi người ko hiểu biết là không pải . Hơn nữa Topic này nói về Cycle , mọi người cẩn thận với thể loại này , mọi người đưa ra ý kiến , bạn xem, có bao nhiêu ý kiến đồng ý với bạn và bao nhiêu ko đồng ý. Cứ theo đó là biết :|

Upvote 0
Vẫn còn vào đây để chém cơ ah. Đọc thì biết.Nó thực sự là scam chứ còn ji nữa . Ko làm thì tiền ở đâu tự sinh ra . Bạn nói mấy site này mượn vốn của bạn rồi kinh doanh , sinh lãi và trả cho bạn ah :| , chỉ tồn tại trong thời gian cực ngắn , 1 -3 tháng vậy thì kinh doanh cái ji. Có người có lãi ở đây chủ yếu là tham gia sớm và có nhiều downline. Những người tiếp theo , sẽ ko thu hồi kịp vốn , rồi nó đóng cửa mang theo tiền của mọi người. Vậy ko pải là scam thì là cái ji. Vẫn biết chơi là pải chịu , nhưng bạn nói mọi người ko hiểu biết là không pải . Topic chỉ nói mọi người cẩn thận với thể loại này , mọi người đưa ra ý kiến , bạn xem, có bao nhiêu ý kiến đồng ý với bạn và bao nhiêu ko đồng ý. Cứ theo đó là biết :|
Cậu nên nhớ rõ, Tiền ko mất đi mà chỉ chui từ túi người này sang người khác.
Invest cũng vậy, cậu có tiền, cậu biết nắm bắt thời cơ đi trước mọi người => Cậu lãi
Cậu ko biết gì, cậu đi sau người khác =>Cậu lỗ => cậu nói nó scam
Vậy cậu thấy có sự bất bình ở đây?
Như cả Empar gì đó, mọi người chửi nó scam. Nhưng nói thật ra là do người đi sau thiếu hiểu biết nên nuôi người trước thôi. Nếu các cậu biết nắm bắt thời cơ chơi từ sớm thì kết quả đã khác

Thiếu thông minh, thiếu nhanh nhạy thì bị lỗ. Mình đã giúp mọi người nắm bắt thông tin, đi trước người khác để kiếm lời còn nói này nọ thì chịu rồi

DÁM CHƠI DÁM CHỊU, CÒN ĐỪNG ĐỔ CHO INVEST NÀY NỌ VÌ NGAY CẢ TRÊN THẾ GIỚI CŨNG KO AI NÓI GÌ NÓ NGOÀI MẤY NGƯỜI GATO VÀ KO BIẾT GÌ TRONG FORUM MÌNH

Upvote 0
Invest cũng vậy, cậu có tiền, cậu biết nắm bắt thời cơ đi trước mọi người => Cậu lãi
Như cả Empar gì đó, mọi người chửi nó scam. Nhưng nói thật ra là do người đi sau thiếu hiểu biết nên nuôi người trước thôi. Nếu các cậu biết nắm bắt thời cơ chơi từ sớm thì kết quả đã khác

Thiếu thông minh, thiếu nhanh nhạy thì bị lỗ. Mình đã giúp mọi người nắm bắt thông tin, đi trước người khác để kiếm lời còn nói này nọ thì chịu rồi

DÁM CHƠI DÁM CHỊU, CÒN ĐỪNG ĐỔ CHO INVEST NÀY NỌ VÌ NGAY CẢ TRÊN THẾ GIỚI CŨNG KO AI NÓI GÌ NÓ NGOÀI MẤY NGƯỜI GATO VÀ KO BIẾT GÌ TRONG FORUM MÌNH

Chịu cậu. Mình cũng đã chơi Invest , cũng chưa lỗ bao h cả ( Tuy mình chơi nhỏ thôi ) . Và cũng chưa phản đổi Invest . Nhưng cậu cũng đủ thông minh để biết rằng Invest chính là scam chứ. Nó chỉ có lãi cho 1 số người : có tiền, biết nắm bắt thời cơ đi trước mọi người như cậu nói và chủ site nữa . Vậy topic này cảnh báo phần còn lại là cẩn thận, ko sẽ bị lỗ đấy thì có gì sai , có gì là phá đám :|

Upvote 0

anhne911

Senior
Reactions
57
MR
0.001

bạn nói vầy thì bạn chỉ nhìn được bề nổi của nó thôi hãy nhìn phía sau nó kìa
bên ngoài thì đúng là nó chia phần trăm từ người sau cho người trc nhưng sau nó bạn nghĩ admin site nó ko làm gì bạn ngây thơ quá cứ thử chơi site ăn scam bạn mở tranh chấp từ pz rồi sẽ thấy chúng nó vẫn sẽ cái là nó vẫn chia đều phần trăm cho mem trong khi đó đến tay bạn được nhận là bao nhiêu ko đủ pay và tình trạng đó kéo dài đến khi nó cầm được tiền chuồn khỏi pz lúc đó nó mới cho site sập và mình đảm bảo 100% rằng bạn sẽ ko bao giờ đòi được tiền từ những site kiểu như này từ pz
đây chính là hình thức lách luật PZ đó bạn bạn cứ để ý mà coi đa phần những trang này đều chấp nhận PZ hết
dạng site này chơi thằng trc ăn thằng sau tự dẫm đạp lên nhau thôi
ah cho mình hỏi bạn có hiểu INVEST là gì ko đây chỉ là 1 trong những dạng đó thôi bạn ah :D
vì sao thế giới họ ko nói gì vì họ tìm hiểu họ có chơi có chịu nhưng ở việt nam ta và nhất là forum mình vẫn có nhiều người ko biết đến hình thức này chứ vì ngôn ngữ bất đồng mà
mình đã đọc mấy comment của bạn thấy bạn hình như ko hiểu topic nói lên cái gì cả thì pải bạn có nói những người trong này chưa từng chơi thì bạn nhầm rồi đấy và dường như bạn vẫn chưa hiểu nguyên lý làm việc của nó thì pải bạn xem lại đi trc khi reply bạn nhé

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,726
177,289
Latest member
Hoangminhhd

Most viewed of week

Most discussed of week