Có nên cấm những hình thức kiếm tiền cylce ở 4rum ?

Sơ qua kiếm tiền cycle là gì ?

Đơn giản là dep tiền vào, đợi những người khác dep tiếp. đủ 100 pos hoặc 1000 pos thì được chia lãi.

Ko có số ngày cố định, ko có lãi suất cố định/day. Bản chất là lấy tiền người dep sau chia lãi cho người dep trước và cứ xoay vòng. Còn người dep thì còn live.hết người dep thì đóng băng.

Cái này chủ yếu là bóc lột những người dep sau mà thôi.

Ai cũng biết mmo kiếm tiền ko dễ tí nào. Nếu có hình thức nào hay thì post lên cho mọi người cùng tham gia thì rất tốt, chứ những hình thức như thế này ae chủ yếu lột da của nhau mà sống thôi.chả có gì hay cả.

Trước đây cơn bão empar đi quá.quét một đợt ae trong 4rum tổn hại ko ít.

Mình nghĩ nên cấm luôn những hình thức như thế này ở 4rum ta.

hi vọng bạn sớm thu hồi lại được vốn.

Hình thức này chủ site kiếm được ko ít.

Giả sử pos 10$ có một 10 pos sẽ xoay đủ vòng thì 10 pos.chủ site sẽ thu về 10$*10=100$. Trả 10$ cho người đầu tiên. 20$ ở trong balance ko rút được chỉ được mua pos cấp 20$ chẳng hạn. Và pos 20$ thì cần 20 pos mới xoay vòng
Th1: Có thêm 19 người mua pos 20$.thì lúc này pos 20$ đủ một vòng. Chủ site thu về thêm: 20$*19 = 380$. Trả cho người đầu tiên 20$. Như vậy hiện tại chủ site thu về được 480$ và chỉ mới chi trả 30$. Cứ thế tính tiếp nhé

Th2: ko ai mua mua pos 20$ cả mà chỉ toàn mua pos 10$.
Cần 10 người để hoàn thành 1 cylce của pos 10$ - tương đương một pos 20$. Như vậy 19 pos 20$ còn lại cần thêm 10*19 = 190 người mua pos 10$ nữa. Chủ site sẽ thu về thêm 190*10$ = 1900$. tổng cộng thu về: 2000$ và chi trả:
(190/10)*10 = 190$ + 10$ ( ban đầu ) = 200$

Trên là những con số giả sử. Nếu số pos cần để đủ một cycle lớn hơn nữa chỉ chủ site kiếm được nhiều hơn một cách kinh khủng hơn nữa.

Các bạn newbie nên ngừng chơi cái này.
Các bác tuyển ref nên biết đến cái này và có chút lương tâm ngừng tuyển ref kiểu này đi.

Last edited by a moderator:

o0NVT0o

Hero
Verified
Reactions
1,372
MR
0.003
$888.88
Chat with me via Skype
ko nhầm thì site đó cũng như profitadz.com. :m020: ai chơi 1 lần rồi cạch đến già ...... chơi tiếp :m146:

Upvote 0

mix_dance1105

Junior
Reactions
80
MR
0.001
Tìm hiểu kĩ rồi hãy chơi. Đã chơi là phải chịu. Forum mmo việt nam muốn khác người hay sao hả. Cậu xem Talkgold có nguyên box dành cho cycle đó :m020:

Ok với cậu là có thể cho sang một box riêng và có một bài phân tích đầy đủ cách kiếm tiền từ hình thức này cho newbie rõ.
Cũng như HYIP.ai cũng biết rủi ro cực cao nhưng ko ít người chơi vì sao ? Vì lợi nhuận cao.

Cái này cũng vậy.lợi nhuận cũng cao nhưng hiện tại ở 4rum ta nó đang trá hình dưới dạng đầu tư. Cái này chả phải đầu tư gì sất. Cũng là một biến thể của HYIP mà thôi

mẹ cha vừa dep 30 PZ vào wca, bắt đầu oải dần đều khi nghe tin này rồi đây. Mình yếu tim quá.

Hi vọng site đang nóng. Bạn Tây nó dep nhiều. Cậu nhanh lấy lại vốn!

Upvote 0

makeMonlne

Senior
Reactions
207
MR
0.116
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
vì nó mình mới lập thớt này đấy cậu ^^

MÌnh cũng là Newbie và nghe thèng bạn rủ rê , cũng thử Dep vào 5$ :)) ( vừa thử, vừa để mua mấy gói Ads dùng cho việc khác )

Theo mình thì ko cấm được thể loại này . Make Money Online mà , cứ cái ji kiếm được tiền thì mọi người làm thôi . Có chăng bạn nào thêm cái khuyến cáo cho mọi người tham gia khi tuyển Ref để Newbie biết . Nhiều người cho rằng khi tuyển ref , người ta chấp nhận thì mới tham gia reg nhưng có nhiều người , chỉ nhìn cái % lợi nhuận cao và chế độ Reback khủng của các bạn mà lao theo....... haizzz.
THank chủ thớt vì 1 thành ý đẹp cho MMO Maker :D

Upvote 0

zerosonic

Hero
Reactions
670
MR
0.004
Mình cũng quên ko cảm ơn bác thớt đấy :m003:
Nói thật có bác lập ra thớt này em mới biết.Chứ Newbie chưa từng tham gia thể loại này nên ko thể biết đc.Các chủ thớt thì chủ yêu PR tuyển Ref là chính phần RB và Bonus bao giờ cũng in hoa + in đậm :m020:
Còn phần tiền của nó kiếm kiểu gì thì đương nhiên newbie ko biết là chết thôi :m003:

Upvote 0

onlyforu

Verified
Reactions
155
MR
0.000
Follow me on Facebook
vote vote

Sơ qua kiếm tiền cycle là gì ?

Đơn giản là dep tiền vào, đợi những người khác dep tiếp. đủ 100 pos hoặc 1000 pos thì được chia lãi.

Ko có số ngày cố định, ko có lãi suất cố định/day. Bản chất là lấy tiền người dep sau chia lãi cho người dep trước và cứ xoay vòng. Còn người dep thì còn live.hết người dep thì đóng băng.

Cái này chủ yếu là bóc lột những người dep sau mà thôi.

Ai cũng biết mmo kiếm tiền ko dễ tí nào. Nếu có hình thức nào hay thì post lên cho mọi người cùng tham gia thì rất tốt, chứ những hình thức như thế này ae chủ yếu lột da của nhau mà sống thôi.chả có gì hay cả.

Trước đây cơn bão empar đi quá.quét một đợt ae trong 4rum tổn hại ko ít.

Mình nghĩ nên cấm luôn những hình thức như thế này ở 4rum ta.

Mình ủng hộ với đề nghị này, bới vì các hình thức đầu từ này chỉ mang lợi cho một vài người mà tổn hại cho rất nhiều người trong cộng động mmo, khi làm mmo ai mà chẳng có tâm lý mình sẻ thành công mình sẻ có nhìu $, đây là tâm lý chung nên mọi người thường hay bị đánh vào điểm yếu này,
MÌNH ĐỒNG Ý LÀ SẺ KHÔNG PHỔ BIẾN HÌNH THỨC NÀY TRÊN 4R, VÌ CỘNG ĐỒNG MMO VIỆT VỮNG MẠNH, KIẾM THẬT NHIỀU $

Upvote 0
Vậy ý chủ thớt là sao ? ai chơi thì bị ban nick forum à :binhsua45:
Bạn hình như ko đọc các comment và comment của bác thớt thì phải?
Tốt nhất là cho nó ra hẳn 1 Box hoặc ko khi tuyển Ref những loại site kiếm tiền kiểu này nên nói rõ để Newbie hoạc các Pro cân nhắc ai thích thì theo.Tránh trường hợp Newbie ko biết ( như mình) Đâm đầu vào :m020:

Upvote 0
MÌnh cũng là Newbie và nghe thèng bạn rủ rê , cũng thử Dep vào 5$ :)) ( vừa thử, vừa để mua mấy gói Ads dùng cho việc khác )

Theo mình thì ko cấm được thể loại này . Make Money Online mà , cứ cái ji kiếm được tiền thì mọi người làm thôi . Có chăng bạn nào thêm cái khuyến cáo cho mọi người tham gia khi tuyển Ref để Newbie biết . Nhiều người cho rằng khi tuyển ref , người ta chấp nhận thì mới tham gia reg nhưng có nhiều người , chỉ nhìn cái % lợi nhuận cao và chế độ Reback khủng của các bạn mà lao theo....... haizzz.
THank chủ thớt vì 1 thành ý đẹp cho MMO Maker :D

Vậy ý chủ thớt là sao ? ai chơi thì bị ban nick forum à :binhsua45:

Chỉ muốn admin xem xét. Có thể cấm từ rày trở về sau hoặc chí ít nên fân ra một box riêng cho hình thức này :)

Upvote 0

ipad268

Junior
Reactions
158
MR
0.002
Chat with me via Skype
Cái này ai thích thì chiến, ai không thích thì đừng tham gia. Một khi chơi mmo thì phải xác định tâm lý 50 - 50 tới khi nó được ăn hay hỏng ăn thì cũng không có gì lạ phải không các bạn. Nếu là Newbie chư có vốn thì không nên chơi :D

Upvote 0
Cái này ai thích thì chiến, ai không thích thì đừng tham gia. Một khi chơi mmo thì phải xác định tâm lý 50 - 50 tới khi nó được ăn hay hỏng ăn thì cũng không có gì lạ phải không các bạn. Nếu là Newbie chư có vốn thì không nên chơi :D
Hình như toàn các pro mà cứ cố ý hiểu sai hay là ko muốn hiểu ý bác thớt nhê?Nếu 50-50 như Same Diff hay lô đề hay HIPY đã biết ngay từ đầu ko nói.Cái muốn nói là ko biết nó như thế mà chỉ biết nghe giới thiệu của các Bác tuyển Ref Bonus + RB thôi.
Chứ ko hiểu bản chất của việc kiếm tiền Pro có hiểu ko :m003:

Upvote 0

choijonbi

Hero
Kindness
Verified
Reactions
793
MR
2.538
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mình cũng tuyển ref site globaladsbiz nhưng vẫn like cho chủ topic một cái!
Mình nghĩ khi tuyển ref cũng nên nói rõ ràng site chơi thế nào.. mình ko đồng ý khi có một số bạn tuyển ref nói là có % /ngày.
Và trong topic tuyển ref mình cũng nói rõ là site này không có chia lãi theo %/ngày.. những ai pm yahoo hỏi mình đều trả lời như vậy.
Tuy nhiên không phải không có ref thì không có được tiền.. có ref mình ko có ref cũng đã được cycle.

Upvote 0

Iris

Junior
Reactions
588
MR
0.000
Bạn hình như ko đọc các comment và comment của bác thớt thì phải?
Tốt nhất là cho nó ra hẳn 1 Box hoặc ko khi tuyển Ref những loại site kiếm tiền kiểu này nên nói rõ để Newbie hoạc các Pro cân nhắc ai thích thì theo.Tránh trường hợp Newbie ko biết ( như mình) Đâm đầu vào :m020:

Vote, nên có hẳn 1 box như thế này cho những bạn newbine thấy rồi chơi.

Đừng vì 1 chút lợi ích nhỏ nhoi của mình mà làm mất đi công sức tích góp được của các bạn newbine.

Upvote 0
Mình cũng tuyển ref site globaladsbiz nhưng vẫn like cho chủ topic một cái!
Mình nghĩ khi tuyển ref cũng nên nói rõ ràng site chơi thế nào.. mình ko đồng ý khi có một số bạn tuyển ref nói là có % /ngày.
Và trong topic tuyển ref mình cũng nói rõ là site này không có chia lãi theo %/ngày.. những ai pm yahoo hỏi mình đều trả lời như vậy.
Tuy nhiên không phải không có ref thì không có được tiền.. có ref mình ko có ref cũng đã được cycle.

Chính xác thì ai cũng có thể được cycle cả. hiện tại site đang nóng. nhiều người dep nên cycle nhanh là chuyện bình thường.
Nhưng sau này sẽ nguội dần.người dep trước đã rút đủ vốn. Họ dùng lãi để đầu tư tiếp chứ ko dep vào nữa. Cycle sẽ chậm lại.

Lúc nào những người dep sau muốn rút đủ vốn thì phải có khả năng tuyển ref.chứ ko thì ...

Upvote 0

cocio112

Newbie
Reactions
349
MR
0.000
Chat with me via Skype
Theo mình thì không dễ để phân biệt giữa cycler và matrix, thường thì dựa vào kinh nghiệm của người chơi, nhưng các chủ site giờ cũng rất khôn ngoan, điển hình là site Globaladsbiz.com họ cho chạy prelanch trước kết hợp với chiến dịch PR, upgrade thành viên trước thì chỉ mất 20$ so với 25$... Nhờ vậy đã thu hút được số lượng mem rất lớn tham gia, và khi đã chạy chính thức thì lộ ra hoàn toàn là cycler, không như mong đợi của nhiều member là sẽ có phần mua gói (share) chia lợi nhuận theo ngày, bản thân mình cũng mất 20$ để upgrade acc.
Nhìn lại empar, 1 site đã từng làm "điên đảo" forum mmo4vn, ban đầu đã là cycler, người chơi không biết khi nào mình thu hồi vốn (hay có lãi) có thể nói Globaladsbiz.com đã tiến lên một bước so với empar.

Việc tạo riêng 1 box riêng cho cycler, các forum lớn như talkgold, MMG đều gộp MML, matrix, cycler vào 1 box, việc kiểm duyệt để phân biệt cycler hay MML, matrix e rằng hơi khó cho mod.

Tóm lại, khi muốn đầu tư vào một chương trình, người chơi nên tìm hiểu về chủ site, plan, khả năng thu hồi vốn và sinh lợi nhuận... Ponzi thì ponzi nhưng phải rõ ràng, với những site kiểu mập mờ, không biết khi nào sẽ sinh ra lợi nhuận thì không nên tham gia.

Upvote 0
Hình như toàn các pro mà cứ cố ý hiểu sai hay là ko muốn hiểu ý bác thớt nhê?Nếu 50-50 như Same Diff hay lô đề hay HIPY đã biết ngay từ đầu ko nói.Cái muốn nói là ko biết nó như thế mà chỉ biết nghe giới thiệu của các Bác tuyển Ref Bonus + RB thôi.
Chứ ko hiểu bản chất của việc kiếm tiền Pro có hiểu ko :m003:
Thế bác có biết trước ngày zeek die ko nhỉ . 90% cái invest trên mmo là lấy thằng này lắp wa thằng khác rồi có cái gì mà ai ko hiểu hay mới lạ đâu. Chẳng wa mổi cái nó giả vờ 1 kểu khác nhau thôi

Upvote 0
Theo mình thì không dễ để phân biệt giữa cycler và matrix, thường thì dựa vào kinh nghiệm của người chơi, nhưng các chủ site giờ cũng rất khôn ngoan, điển hình là site Globaladsbiz.com họ cho chạy prelanch trước kết hợp với chiến dịch PR, upgrade thành viên trước thì chỉ mất 20$ so với 25$... Nhờ vậy đã thu hút được số lượng mem rất lớn tham gia, và khi đã chạy chính thức thì lộ ra hoàn toàn là cycler, không như mong đợi của nhiều member là sẽ có phần mua gói (share) chia lợi nhuận theo ngày, bản thân mình cũng mất 20$ để upgrade acc.
Nhìn lại empar, 1 site đã từng làm "điên đảo" forum mmo4vn, ban đầu đã là cycler, người chơi không biết khi nào mình thu hồi vốn (hay có lãi) có thể nói Globaladsbiz.com đã tiến lên một bước so với empar.

Việc tạo riêng 1 box riêng cho cycler, các forum lớn như talkgold, MMG đều gộp MML, matrix, cycler vào 1 box, việc kiểm duyệt để phân biệt cycler hay MML, matrix e rằng hơi khó cho mod.

Tóm lại, khi muốn đầu tư vào một chương trình, người chơi nên tìm hiểu về chủ site, plan, khả năng thu hồi vốn và sinh lợi nhuận... Ponzi thì ponzi nhưng phải rõ ràng, với những site kiểu mập mờ, không biết khi nào sẽ sinh ra lợi nhuận thì không nên tham gia.

Mình đã reg một acc bên Glo. Nhưng ko vội vàng upgrade. 5$ ko là gì cả để phải vội vàng. Nhiều bác định đầu tư cả trăm, nghìn $ nhưng thấy rẻ hơn 5$ vẫn upgrade trước mặt dù rất mập mờ.

Mình ko ủng hộ hình thức Cycle này. Site chỉ hút máu mem.ko làm gì để tạo ra lợi nhuận cho mem cả.

Nó chỉ tạo ra một "sân chơi" và người chơi thi nhau hút máu nhau.nó ngồi ngoài và hưởng lợi khủng!

Upvote 0

ithongkhanh

Newbie
Reactions
217
MR
0.000
Mình thì ủng hộ chủ thớt , theo mình những phương thức như thế này chủ yếu người đi trước ăn trước , người sau ăn " Cám " . Nếu bạn là Newbie thì bạn đừng nên chơi . Dạng này chủ yếu là lấy tiền người nảy trả người kia , không có phương thức lấy đồng vốn của bạn để làm gì , làm sao để sinh lời và mục đích cuối là kiếm càng nhiều tiền càng tốt .
==> Vậy tiền của bạn sẽ là của ai ? Của chủ Site và Của người đi trước .

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,728
177,290
Latest member
onbetnewcom1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week