Có nên cấm những hình thức kiếm tiền cylce ở 4rum ?

Sơ qua kiếm tiền cycle là gì ?

Đơn giản là dep tiền vào, đợi những người khác dep tiếp. đủ 100 pos hoặc 1000 pos thì được chia lãi.

Ko có số ngày cố định, ko có lãi suất cố định/day. Bản chất là lấy tiền người dep sau chia lãi cho người dep trước và cứ xoay vòng. Còn người dep thì còn live.hết người dep thì đóng băng.

Cái này chủ yếu là bóc lột những người dep sau mà thôi.

Ai cũng biết mmo kiếm tiền ko dễ tí nào. Nếu có hình thức nào hay thì post lên cho mọi người cùng tham gia thì rất tốt, chứ những hình thức như thế này ae chủ yếu lột da của nhau mà sống thôi.chả có gì hay cả.

Trước đây cơn bão empar đi quá.quét một đợt ae trong 4rum tổn hại ko ít.

Mình nghĩ nên cấm luôn những hình thức như thế này ở 4rum ta.

hi vọng bạn sớm thu hồi lại được vốn.

Hình thức này chủ site kiếm được ko ít.

Giả sử pos 10$ có một 10 pos sẽ xoay đủ vòng thì 10 pos.chủ site sẽ thu về 10$*10=100$. Trả 10$ cho người đầu tiên. 20$ ở trong balance ko rút được chỉ được mua pos cấp 20$ chẳng hạn. Và pos 20$ thì cần 20 pos mới xoay vòng
Th1: Có thêm 19 người mua pos 20$.thì lúc này pos 20$ đủ một vòng. Chủ site thu về thêm: 20$*19 = 380$. Trả cho người đầu tiên 20$. Như vậy hiện tại chủ site thu về được 480$ và chỉ mới chi trả 30$. Cứ thế tính tiếp nhé

Th2: ko ai mua mua pos 20$ cả mà chỉ toàn mua pos 10$.
Cần 10 người để hoàn thành 1 cylce của pos 10$ - tương đương một pos 20$. Như vậy 19 pos 20$ còn lại cần thêm 10*19 = 190 người mua pos 10$ nữa. Chủ site sẽ thu về thêm 190*10$ = 1900$. tổng cộng thu về: 2000$ và chi trả:
(190/10)*10 = 190$ + 10$ ( ban đầu ) = 200$

Trên là những con số giả sử. Nếu số pos cần để đủ một cycle lớn hơn nữa chỉ chủ site kiếm được nhiều hơn một cách kinh khủng hơn nữa.

Các bạn newbie nên ngừng chơi cái này.
Các bác tuyển ref nên biết đến cái này và có chút lương tâm ngừng tuyển ref kiểu này đi.

Last edited by a moderator:

zerosonic

Hero
Reactions
670
MR
0.004
Thế bác có biết trước ngày zeek die ko nhỉ . 90% cái invest trên mmo là lấy thằng này lắp wa thằng khác rồi có cái gì mà ai ko hiểu hay mới lạ đâu. Chẳng wa mổi cái nó giả vờ 1 kểu khác nhau thôi
Rất tiếc là khi mình biết đến Forum này và MMO và vào đây thường xuyên thì Zeek đã lên đường :m131:
Nên nói thật mình ko biết nó ra sao và trông nó như nào.Chỉ biết anh em kiếm đc kha khá từ nó.Và lúc nó Die nhiều anh em tiếc nuối.Chấm hết :m003:

Upvote 0

ToGo

Senior
Reactions
909
MR
0.000
cái bác chue threa này nói cũng đúng đấy chứ quả thật mấy site này ,ko dễ ăn đâu

Upvote 0

mix_dance1105

Junior
Reactions
80
MR
0.001
Thế bác có biết trước ngày zeek die ko nhỉ . 90% cái invest trên mmo là lấy thằng này lắp wa thằng khác rồi có cái gì mà ai ko hiểu hay mới lạ đâu. Chẳng wa mổi cái nó giả vờ 1 kểu khác nhau thôi

Zeek hay JBP nó có lãi suất và ngày cố định bác à.
Cycle này ko có gì cố định

Upvote 0

DarkLight

Kindness
Verified
Reactions
1,027
MR
0.012
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Đồng tình với chủ thớt về vấn đề này. Hiển nhiên không thể cấm cycle vì bản chất nó cũng là chương trình kiếm tiền dạng tháp. Chỉ nên tách nó ra 1 box riêng để dễ quản lý. Ai tham gia được thì tham gia, ai không tuyển được ref thì tránh.

Upvote 0

hungpham6

Newbie
Reactions
9
MR
0.000
Mình là 1 ví dụ điển hình của globalandsbiz.com đây. Newbie thực sự. Khi đọc topic tuyển ref đầu tiên của bác deptrainhangheo j j đấy thì ko biết là dạng cycle này. Đến khi site run và tự dịch về cách kiếm tiền của nó mình mới vỡ lẽ... nhưng đã quá muộn màn. đầu tư 100$ vào rồi !!!

Vote 1 phiếu lập riêng 1 box cho Matrix + cycle và các dạng tương tự. để newbie ko sập bẫy :(

Upvote 0

cocio112

Newbie
Reactions
349
MR
0.000
Chat with me via Skype
Mình đã reg một acc bên Glo. Nhưng ko vội vàng upgrade. 5$ ko là gì cả để phải vội vàng. Nhiều bác định đầu tư cả trăm, nghìn $ nhưng thấy rẻ hơn 5$ vẫn upgrade trước mặt dù rất mập mờ.

Mình ko ủng hộ hình thức Cycle này. Site chỉ hút máu mem.ko làm gì để tạo ra lợi nhuận cho mem cả.

Nó chỉ tạo ra một "sân chơi" và người chơi thi nhau hút máu nhau.nó ngồi ngoài và hưởng lợi khủng!

Mình hấp tấp nâng cấp acc cũng là một cái dại, nôm na là đóng tiền ngu :))

Upvote 0
Mình là 1 ví dụ điển hình của globalandsbiz.com đây. Newbie thực sự. Khi đọc topic tuyển ref đầu tiên của bác deptrainhangheo j j đấy thì ko biết là dạng cycle này. Đến khi site run và tự dịch về cách kiếm tiền của nó mình mới vỡ lẽ... nhưng đã quá muộn màn. đầu tư 100$ vào rồi !!!

Vote 1 phiếu lập riêng 1 box cho Matrix + cycle và các dạng tương tự. để newbie ko sập bẫy :(

Hi vọng site đang nóng. Bọn Tây dep vào nhiều. Cậu nhanh thu vốn về lại được :)

Upvote 0
Hi vọng site đang nóng. Bọn Tây dep vào nhiều. Cậu nhanh thu vốn về lại được :)

Mỗi ngày tớ lên check site này trên 10 lần. chỉ mong là nó xong cycle cho 3 spot đã mua để lấy lại dc tiền mua spot thôi...

Thực sự đối với 1 newbie như tớ. Vừa bước vào lĩnh vực MMO mà gặp những trang này (do ko biết khi đọc topic tuyển ref) cảm thấy rất ... mất lòng tin vào mmo.

PS: tớ nói là do ko biết khi đọc topic tuyển ref là vì luc trc thầy bạn TrangEx trong diễn đàn này cũng tuyển ref 1 vài site như thế nhưng ghi rõ cách hoạt động matrix nên tớ tuyệt đối ko tham gia. Ai dè tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa... haizzz

Thiết nghĩ rất cần thiết có 1 box tách riêng các site dạng này

Upvote 0

italkyou

Banned
Reactions
361
MR
0.000
Chat with me via Skype
các bạn đừng nhầm tưởng là cứ lãi ko cố định mới là thể loại hình tháp nhé
nhiều site nói rõ Cycle mà vẫn lãi cố định

Muốn biết chính xác nó có phải Cycle hay ko. thì hãy tự hỏi 2 cấu:
nó lấy tiền đầu mà trả mình?
ko cần nạp tiền vào có kiếm được tiền hay ko?

Upvote 0

makeMonlne

Senior
Reactions
207
MR
0.116
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Toàn những thằng newbie như mình ko thấy nút thank là mất nhiều nhất ^^! nhờ admin giúp đỡ để ko bị đóng tiền ngu lần sau ...

Ủa ..Newbie ko Thank được ah :D .... thế để mình Thank hộ cậu ( Mình cũng Newbie nhưng đã được THank :D )

Upvote 0
Mỗi ngày tớ lên check site này trên 10 lần. chỉ mong là nó xong cycle cho 3 spot đã mua để lấy lại dc tiền mua spot thôi...

Thực sự đối với 1 newbie như tớ. Vừa bước vào lĩnh vực MMO mà gặp những trang này (do ko biết khi đọc topic tuyển ref) cảm thấy rất ... mất lòng tin vào mmo.

PS: tớ nói là do ko biết khi đọc topic tuyển ref là vì luc trc thầy bạn TrangEx trong diễn đàn này cũng tuyển ref 1 vài site như thế nhưng ghi rõ cách hoạt động matrix nên tớ tuyệt đối ko tham gia. Ai dè tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa... haizzz

Thiết nghĩ rất cần thiết có 1 box tách riêng các site dạng này

Lỡ dep vào rồi thì chỉ có hi vọng thôi :)

Một lời khuyên chân thành: Tay làm hàm nhai.
Đừng bao giờ có suy nghĩ vứt một đống tiền vào một nơi nào đó rồi ko làm gì chỉ hưởng lợi.

Ko phải khuyên các bạn ko bao giờ chơi các hình thức matrix ( điển hình như Zeek, JBP đã đem lại thu nhập cao cho nhiều người ) nhưng chỉ chơi với một lượng vốn nhỏ thôi. Đừng đặt quá nhiều vào nó.
Bạn bè thân thiết cho mượn tiền còn quỵt huống hồ chỉ là một địa chỉ IP trên mạng.

Upvote 0
bản chất nó là thế. HYIP cũng thế thôi sao ko cấm đi

Thứ 1. HYIP nó ko bắt buộc phải tuyển ref như hình thức này. ít xảy ra tình trạng ae lột da của nhau
Thứ 2. Nhắc tới HYIP mọi người 99% đều hiểu rõ bản chất của nó là SCAM.hiểu rõ nhưng vẫn chơi là khác với hình thức này nhiều người vẫn chưa hiểu rõ bản chất của nó. Rồi đâm đầu vào.

Cấm có lẽ hơi quá. Fân ra một box con như HYIP chắc khả thi hơn.

Upvote 0

anhne911

Senior
Reactions
57
MR
0.001
đúng thể loại này giờ cạch chơi vài lần chậm chân nó scam pz cũng potay ko lấy được vì theo rule của nó nó sẽ cãi là mem cho dep vào nên ko có tiền để chia lãi trong khi đó ai biết đc có bao nhiêu ng và bao nhiêu tiền đã dep nó chia cho ta ít để nhử thôi
nó ko phạm rule và cái câu scam là do những mem như chúng ta nói chứ nó đâu có thông báo scam nó vẫn trả lãi đấy nhưng đố rút ra được vì chưa đủ min pay mà mở tranh chấp với pz chỉ đợi đến khi site die hoàn toàn mà đến lúc site die hẳn thì nó đã ôm tiền chạy mất tiêu rồi
đây là 1 hình thức lấy tiền lách luật pz các bạn cứ để ý coi những site kiểu này luôn chấp nhận tất cả các kiểu pz lr ......

Last edited by a moderator:
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,726
177,289
Latest member
Hoangminhhd

Most viewed of week

Most discussed of week