Có nên cấm những hình thức kiếm tiền cylce ở 4rum ?

Sơ qua kiếm tiền cycle là gì ?

Đơn giản là dep tiền vào, đợi những người khác dep tiếp. đủ 100 pos hoặc 1000 pos thì được chia lãi.

Ko có số ngày cố định, ko có lãi suất cố định/day. Bản chất là lấy tiền người dep sau chia lãi cho người dep trước và cứ xoay vòng. Còn người dep thì còn live.hết người dep thì đóng băng.

Cái này chủ yếu là bóc lột những người dep sau mà thôi.

Ai cũng biết mmo kiếm tiền ko dễ tí nào. Nếu có hình thức nào hay thì post lên cho mọi người cùng tham gia thì rất tốt, chứ những hình thức như thế này ae chủ yếu lột da của nhau mà sống thôi.chả có gì hay cả.

Trước đây cơn bão empar đi quá.quét một đợt ae trong 4rum tổn hại ko ít.

Mình nghĩ nên cấm luôn những hình thức như thế này ở 4rum ta.

hi vọng bạn sớm thu hồi lại được vốn.

Hình thức này chủ site kiếm được ko ít.

Giả sử pos 10$ có một 10 pos sẽ xoay đủ vòng thì 10 pos.chủ site sẽ thu về 10$*10=100$. Trả 10$ cho người đầu tiên. 20$ ở trong balance ko rút được chỉ được mua pos cấp 20$ chẳng hạn. Và pos 20$ thì cần 20 pos mới xoay vòng
Th1: Có thêm 19 người mua pos 20$.thì lúc này pos 20$ đủ một vòng. Chủ site thu về thêm: 20$*19 = 380$. Trả cho người đầu tiên 20$. Như vậy hiện tại chủ site thu về được 480$ và chỉ mới chi trả 30$. Cứ thế tính tiếp nhé

Th2: ko ai mua mua pos 20$ cả mà chỉ toàn mua pos 10$.
Cần 10 người để hoàn thành 1 cylce của pos 10$ - tương đương một pos 20$. Như vậy 19 pos 20$ còn lại cần thêm 10*19 = 190 người mua pos 10$ nữa. Chủ site sẽ thu về thêm 190*10$ = 1900$. tổng cộng thu về: 2000$ và chi trả:
(190/10)*10 = 190$ + 10$ ( ban đầu ) = 200$

Trên là những con số giả sử. Nếu số pos cần để đủ một cycle lớn hơn nữa chỉ chủ site kiếm được nhiều hơn một cách kinh khủng hơn nữa.

Các bạn newbie nên ngừng chơi cái này.
Các bác tuyển ref nên biết đến cái này và có chút lương tâm ngừng tuyển ref kiểu này đi.

Last edited by a moderator:

trangEX

Banned
Reactions
158
MR
0.000
đã là invest thì thể loại nào chẳng nguy hiểm
Các bạn nên phân biệt rõ giữa invest matrix, invest plan, invest share và invest cycler
invest matrix: hệ thống ma trận 1x2, 1x3, 2x2,2x4.... (thể loại này cũng dễ ăn nếu chơi sớm, nhưng nên chơi ma trận ngắn, 1x2, 2x2 còn ngoài ra các hệ thống ma trận cao thì ko nên chơi)
invest plan: trả lãi % theo ngày một cách đều đặn
invest share: lấy tiền người sau trả cho người trước, lãi giảm dần theo thời gian do số lượng người chơi tăng và số lượng tiền gửi vào phải chia cho nhiều người (nếu chơi trước thì sẽ có lãi)

thể loại cuối cùng mà chủ topic muốn nói là hệ thống cycler: đây là hệ thống khó chơi nhất vì:
Bạn sau khi đạt 1 vị trí, bạn sẽ chỉ đc trả 1 phần nhỏ, số phần còn lại lại chuyển xuống hệ thống cycler bên dưới.
Đây là thể loại chơi rất khó vì vậy rất ít người chơi, còn riêng mình thì mình không chơi. Vì nó cần 1 hệ thống downline rất lớn.

Các bạn nên nhớ đã là đầu tư thì có tỉ lệ rủi ro, bài học mình đã có. Không có gì là chắc chắn. Nếu site WWS không bị lỗi thì mọi việc đã khác. Nếu site nào cũng chạy trơn tru như GRS thì chắc chắn ai cũng có lãi và mọi người đã không sợ thể loại này. Nên giờ không chắc chắn bất cứ điều gì. Có chơi có chịu.
Còn các bạn thể loại GATO thì tốt nhất đi rèn luyện bản lĩnh giỏi thì lập site mà chiến, không thì im lặng nhìn người khác chiến. Còn không thì tự tìm site rồi mang về cho anh em chiến. Chứ ngồi nói nhảm , phá đám thì quá là GATO và đàn bà

Upvote 0

hungpham6

Newbie
Reactions
9
MR
0.000
Các bạn nên phân biệt rõ giữa invest matrix, invest plan, invest share và invest cycler
invest matrix: hệ thống ma trận 1x2, 1x3, 2x2,2x4.... (thể loại này cũng dễ ăn nếu chơi sớm, nhưng nên chơi ma trận ngắn, 1x2, 2x2 còn ngoài ra các hệ thống ma trận cao thì ko nên chơi)
invest share: lấy tiền người sau trả cho người trước, lãi giảm dần theo thời gian do số lượng người chơi tăng và số lượng tiền gửi vào phải chia cho nhiều người (nếu chơi trước thì sẽ có lãi)

thể loại cuối cùng mà chủ topic muốn nói là hệ thống cycler: đây là hệ thống khó chơi nhất vì:
Bạn sau khi đạt 1 vị trí, bạn sẽ chỉ đc trả 1 phần nhỏ, số phần còn lại lại chuyển xuống hệ thống cycler bên dưới.
Đây là thể loại chơi rất khó vì vậy rất ít người chơi, còn riêng mình thì mình không chơi. Vì nó cần 1 hệ thống downline rất lớn.

Các bạn nên nhớ đã là đầu tư thì có tỉ lệ rủi ro, bài học mình đã có. Không có gì là chắc chắn. Nếu site WWS không bị lỗi thì mọi việc đã khác. Nếu site nào cũng chạy trơn tru như GRS thì chắc chắn ai cũng có lãi và mọi người đã không sợ thể loại này. Nên giờ không chắc chắn bất cứ điều gì. Có chơi có chịu.
Còn các bạn thể loại GATO thì tốt nhất đi rèn luyện bản lĩnh giỏi thì lập site mà chiến, không thì im lặng nhìn người khác chiến. Còn không thì tự tìm site rồi mang về cho anh em chiến. Chứ ngồi nói nhảm , phá đám thì quá là GATO và đàn bà

Không phải là nói nhảm và phá đám mà chỉ là muốn giúp đỡ newbie biết được cách kiếm tiền của site mà các bạn đang tuyển ref dễ hơn thôi.

Đương nhiên ko ai cấm dc hình thức này. nhưng hãy lập 1 box riêng cho những người chơi thể loại này. tại sao biết rõ nó nó là matrix hay cycle mà vẫn lập topic tuyển ref ở những box khác??

Upvote 0

makeMonlne

Senior
Reactions
207
MR
0.116
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype

Chắc lập topic này bạn sợ ảnh hưởng đến việc làm ăn của bạn ah sao mà bảo PHÁ ĐÁM và ĐÀN BÀ . Chính vì nhưng topic với các title PR khủng : lãi lớn , kieems2,3.5 ... 50$ chỉ trong 1 h,một ngày v..v ... rồi Reback 500,600% mà nhiều người ham,cứ lao theo đã.Đến khi biết rõ bản chất rồi thì ko kịp quay lại.Lúc đó chỉ có ref thiệt thòi thôi chứ Upline thì vẫn rủng rỉnh. Ko pải ai cũng có vốn khi tham gia MMO , vì vậy mọi người có quyền được biết họ đang mạo hiểm thế nào.
P/s : chưa biết ai đó có bằng được ĐÀN BÀ ko mà pải lôi ĐÀN BÀ vào đây.Cái Avatar của bạn có hình 1 người phụ nữ đấy!

Last edited by a moderator:
Upvote 0

zerosonic

Hero
Reactions
670
MR
0.004
Chắc lập topic này bạn sợ ảnh hưởng đến việc làm ăn của bạn ah sao mà bảo PHÁ ĐÁM và ĐÀN BÀ . Chính vì nhưng topic với các title PR khủng : lãi lớn , kieems2,3.5 ... 50$ chỉ trong 1 h,một ngày v..v ... rồi Reback 500,600% mà nhiều người ham,cứ lao theo đã.Đến khi biết rõ bản chất rồi thì ko kịp quay lại.Lúc đó chỉ có ref thiệt thòi thôi chứ Upline thì vẫn rủng rỉnh. Ko pải ai cũng có vốn khi tham gia MMO , vì vậy mọi người có quyền được biết họ đang mạo hiểm thế nào.
P/s : chưa biết ai đó có bằng được ĐÀN BÀ ko mà pải lôi ĐÀN BÀ vào đây.Cái Avatar của bạn có hình 1 người phụ nữ đấy!

Chuẩn Cmn luôn.Sợ cái Pic này ảnh hưởng đến việc làm ăn của bạn ah? mà bảo chủ Pic đàn bà???
Mình cảm ơn chủ Pic còn không hết khi đã cho những Newbie như mình hiểu về cái cách đầu tư kiểu này để tránh.Chứ còn cứ nghe những "Đàn ông" như trên chỉ PR site tuyển Ref thì chỉ có nước chết :m003:

Upvote 0

Thank ( vì chưa dc thấy nút thank :d )

Upvote 0
Các cậu ko chơi ko nói thì mình không nói gì, nhưng có 1 số người không chơi, không hiểu mà vẫn thích nói. Đã vậy còn nói dai nói dài, bám theo mình phát sợ luôn. Mình nói vậy thôi, cậu nên nhớ bản chất site thế nào ai cũng biết. Mình cũng không để cho thành viên đi theo sau mà chịu lỗ. Mình chỉ upsite 1 cách sớm nhất để mọi người cùng là người đi đầu kiếm lời. WWS có lỗi nên ko hoạt động tốt mình ko nói, còn GRS thì hoạt động thế nào mọi người đều thấy. Ai chơi GRS đều có lời. Vì vậy không đánh giá vấn đề đó chung được. Một lần nữa mình không vào topic này comment vì sợ mất lợi của mình. Vì hệ thống cycler không phải là thể loại mình chơi. Thể loại mình chơi là matrix,plan và share. Và các thể loại này rút tiền về chứ không phải nuôi đến cuối bàn như cycler nha bạn

Upvote 0

italkyou

Banned
Reactions
361
MR
0.000
Chat with me via Skype
Các cậu ko chơi ko nói thì mình không nói gì, nhưng có 1 số người không chơi, không hiểu mà vẫn thích nói. Đã vậy còn nói dai nói dài, bám theo mình phát sợ luôn. Mình nói vậy thôi, cậu nên nhớ bản chất site thế nào ai cũng biết. Mình cũng không để cho thành viên đi theo sau mà chịu lỗ. Mình chỉ upsite 1 cách sớm nhất để mọi người cùng là người đi đầu kiếm lời. WWS có lỗi nên ko hoạt động tốt mình ko nói, còn GRS thì hoạt động thế nào mọi người đều thấy. Ai chơi GRS đều có lời. Vì vậy không đánh giá vấn đề đó chung được. Một lần nữa mình không vào topic này comment vì sợ mất lợi của mình. Vì hệ thống cycler không phải là thể loại mình chơi. Thể loại mình chơi là matrix,plan và share. Và các thể loại này rút tiền về chứ không phải nuôi đến cuối bàn như cycler nha bạn
tôi thấy rằng việc người khác nêu ý kiến của họ trong pic của cậu về site là việc bt chứ ko thể coi là phá đám cậu
người nào chơi hay ko là quyền của họ

Upvote 0
Các cậu comment nhiều người mình cảm thấy vẫn chưa hiểu rõ bản chất của invest. Tuy là 1 nhưng nó phân ra nhiều nhánh, đến mình chơi nửa năm mà nhiều khi con nhầm còn mất tiền ngu nữa kìa. Nếu bạn muốn lập box khác thì có lẽ không biết lập bao nhiêu box mới đủ cho các thể loại của invest

- - - Updated - - -

tôi thấy rằng việc người khác nêu ý kiến của họ trong pic của cậu về site là việc bt chứ ko thể coi là phá đám cậu
người nào chơi hay ko là quyền của họ
cậu à, site chẳng phải của tôi, còn muốn biết người giới thiệu, admin của site thì lên MMG tìm hiểu. Đó là nơi họ cập nhật site sớm nhất. Còn tôi chẳng lừa mem, xui cho tôi gặp phải site lỗi làm mọi người và cả tôi cùng bị lỗ. Nhưng nếu site hoạt động bt không vấn đề như GRS thì tất cả thành viên của tôi đều đã có lãi từ site và hiện tại cả WWS và GRS vẫn còn trả lãi và thanh toán đều đặn.
Nên việc site nó lỗi không ai biết trước được, vậy mà tội lỗi quay ra đổ lên đầu tôi, tôi chỉ giới thiệu site chứ tôi biết được nó lỗi sao. Rồi kêu scam này nọ kêu kịch bản này nọ. Tôi thấy sợ với cái kiểu suy bụng ta ra bụng người đó.
Tôi chỉ muốn cùng mọi người kiếm tiền và kết bạn chứ chẳng phải vì lợi ích gì mình tôi

Upvote 0
Các cậu comment nhiều người mình cảm thấy vẫn chưa hiểu rõ bản chất của invest. Tuy là 1 nhưng nó phân ra nhiều nhánh, đến mình chơi nửa năm mà nhiều khi con nhầm còn mất tiền ngu nữa kìa. Nếu bạn muốn lập box khác thì có lẽ không biết lập bao nhiêu box mới đủ cho các thể loại của invest
Bạn có vốn thì ko sao.Nhưng Newbie.Những anh em làm cả tháng chỉ đc 20-30$...Rồi ko hiểu gì.Chỉ nghe theo bạn xong rồi bảo nhầm mất tiền ngu và buồn ...
Uhm bạn buồn thế anh em Newbie làm thế nào với số tiền cả tháng gõ captcha hay cày SEO.
Cái muốn nói là khi tuyển Ref nên nói rõ.Nếu chính bạn ko rõ bạn cũng bảo hiện chưa rõ phương thức.Anh em nào theo thì theo.Thế thôi :m020:

Upvote 0
Tôi cá 90% người comment trong này không hiểu, không phân biệt và thậm chí không chơi bao giờ.
Nếu các bạn nói lấy tiền người cũ trả người sau thì đó là invest. Còn nếu các bạn nói cycler thì tôi chưa thấy topic nào trong forum tuyển theo hệ invest cycler cả. Các bạn không hiểu cycler là gì rồi.

- - - Updated - - -

Bạn có vốn thì ko sao.Nhưng Newbie.Những anh em làm cả tháng chỉ đc 20-30$...Rồi ko hiểu gì.Chỉ nghe theo bạn xong rồi bảo nhầm mất tiền ngu và buồn ...
Uhm bạn buồn thế anh em Newbie làm thế nào với số tiền cả tháng gõ captcha hay cày SEO.
Cái muốn nói là khi tuyển Ref nên nói rõ.Nếu chính bạn ko rõ bạn cũng bảo hiện chưa rõ phương thức.Anh em nào theo thì theo.Thế thôi :m020:
thì tất nhiên sau mỗi lần vấp ngã sẽ phải khôn ra. Mình chủ quan vì quen giao diện của site mà bị nhầm vụ adzrewards.com nên giờ không chủ quan phải đọc kĩ lại rule của site để không bị nhầm nữa.
Trong invest ko chơi cycler là đúng. Nhưng invest plan, invest share, invest matrix thì đó cũng là cơ hội kiếm tiền của người nhanh chân đi trước.
Mình nói chủ topic ở đây là cậu không hiểu về cycler , trong forum không hề có 1 topic nào liên quan đến cycler cả.
Forum mình không có ai chơi thì cậu cấm ai?? Còn nếu cậu nói về tất cả lĩnh vực invest khác thì có thể pm riêng mình để mình gửi tài liệu cho cậu ngồi tham khảo

Upvote 0

- - - Updated - - -

cậu à, site chẳng phải của tôi, còn muốn biết người giới thiệu, admin của site thì lên MMG tìm hiểu. Đó là nơi họ cập nhật site sớm nhất. Còn tôi chẳng lừa mem, xui cho tôi gặp phải site lỗi làm mọi người và cả tôi cùng bị lỗ. Nhưng nếu site hoạt động bt không vấn đề như GRS thì tất cả thành viên của tôi đều đã có lãi từ site và hiện tại cả WWS và GRS vẫn còn trả lãi và thanh toán đều đặn.
Nên việc site nó lỗi không ai biết trước được, vậy mà tội lỗi quay ra đổ lên đầu tôi, tôi chỉ giới thiệu site chứ tôi biết được nó lỗi sao. Rồi kêu scam này nọ kêu kịch bản này nọ. Tôi thấy sợ với cái kiểu suy bụng ta ra bụng người đó.
Tôi chỉ muốn cùng mọi người kiếm tiền và kết bạn chứ chẳng phải vì lợi ích gì mình tôi

ý tôi muốn nói rằng khi PR 1 site nào đó,người khác nếu các khía cạnh của site(có thể trái chiều cậu) ko đồng nghĩa với phá cậu
có thể nói đó là kiểu review, đánh giá site

Upvote 0
ý tôi muốn nói rằng khi PR 1 site nào đó,người khác nếu các khía cạnh của site(có thể trái chiều cậu) ko đồng nghĩa với phá cậu
có thể nói đó là kiểu review, đánh giá site
Hiện tại nếu nói là đánh giá site về invest thì không thể. Với invest plan, matrix thì nó sẽ được đánh giá trên cơ sở hoạt động lâu dài. Còn với invest share thì không có cơ sở gì để đánh giá cả. Vì bất cả site nào cũng chỉ hoạt động 1 thời gian, nhanh thì 1,2 tuần ,lâu thì 1,2 tháng rồi cũng sụp vì không ai đầu tư thêm vào.
Nên đã chơi invest thì việc pub site nên trước khi site chạy là tỉ lệ thắng đã rất cao, chỉ còn chút rủi ro là site có vấn đề, site lỗi thì mới bị lỗ mà thôi.
Mình không có vấn đề gì với ý kiến của người khác, nhưng trước khi lên tiếng, các bạn đã thử chơi đi. Còn không thì các bạn không bao giờ thoát ra khỏi suy nghĩ xấu về nó.
Nếu các bạn nhanh chân đi trước các bạn sẽ có lãi, nếu các bạn đi sau tiền các bạn sẽ nuôi người đi trước và các bạn sẽ lỗ. Nhiệm vụ của tôi cũng như những người khác là pub site một cách sớm nhất để mọi người chuẩn bị đi trước và kiếm lời.
Tôi chỉ chơi invest share, và invest matrix, còn invest plan thì không mặn mà lắm, và invest cycler thì không bao giờ chơi.

Muộn rồi tôi gõ captcha tiếp đây. Mọi người có thể tự chọn con đường của mình. Siêu lợi nhuận và Siêu nguy hiểm

Upvote 0
Đang nói về Cycle cậu TrangEx à
thì mình biết mà nhưng nói về cycler thì chưa thấy có topic nào chơi cả. Có 1 topic về Globaladsbiz.com thì tuy là cycler nhưng vẫn kết hợp lẫn cả matrix và ptc nữa. Nhưng theo mình thấy với cycler thì ai chưa chơi cũng không nên thử vì nó thật sự khó chơi. Mình bị 1 lần rồi sợ luôn từ đó ^^

Upvote 0
thì mình biết mà nhưng nói về cycler thì chưa thấy có topic nào chơi cả. Có 1 topic về Globaladsbiz.com thì tuy là cycler nhưng vẫn kết hợp lẫn cả matrix và ptc nữa. Nhưng theo mình thấy với cycler thì ai chưa chơi cũng không nên thử vì nó thật sự khó chơi. Mình bị 1 lần rồi sợ luôn từ đó ^^

Global thì là Cycle là chủ yếu.

Cậu mới reg nick chắc chưa biết bão empar từng hoành hành ở 4rum như thế nào.

Upvote 0
Global thì là Cycle là chủ yếu.

Cậu mới reg nick chắc chưa biết bão empar từng hoành hành ở 4rum như thế nào.
mình có nghe 1 người nói chuyện về empar và qua miêu tả thì nó rất giống với invest share, lấy tiền người sau trả cho người trước. Số người tăng lên nhanh chóng thì ai đi trước lãi nhiều. Còn số người đi sau do phải chia cho nhiều người nên bị lỗ. Đó là do mọi người không biết nhìn vào cái lãi khủng của những người đi trước nên đi theo sau và bị lỗ thôi.
Thế nên mình mới nói với invest share thì phải update site trước khi nó chạy để mọi người chuẩn bị đi đầu thì sẽ có lãi thôi.
Ko nên trách bản chất invest mà trách mình thiếu hiểu biết mà lao đầu vào thôi ^^ Mới chơi mình cũng bị mấy site
Và bản chất empar như các bạn nói thì nó là invest share chứ ko phải cycler nha. Thế mình mới nói nhiều người trong topic này vẫn không hiểu hoàn toàn về invest cycler mà.

Upvote 0
Clyce đâu phải hình thưc scam đâu mà cấm vẫn payment mà
cycler , matrix, share 3 thể loại này gần như không scam vì họ ăn lãi ở giữa. Còn plan thì có thể scam vì họ lấy người sau đập người trước nên tùy site có scam hay không.
bạn này có vẻ không hiểu mấy cái này nhưng rất khoái comment ^^ Mình đã phân tích rõ trong mấy box bạn có thể tham khảo trước khi comment

Upvote 0
mình có nghe 1 người nói chuyện về empar và qua miêu tả thì nó rất giống với invest share, lấy tiền người sau trả cho người trước. Số người tăng lên nhanh chóng thì ai đi trước lãi nhiều. Còn số người đi sau do phải chia cho nhiều người nên bị lỗ. Đó là do mọi người không biết nhìn vào cái lãi khủng của những người đi trước nên đi theo sau và bị lỗ thôi.
Thế nên mình mới nói với invest share thì phải update site trước khi nó chạy để mọi người chuẩn bị đi đầu thì sẽ có lãi thôi.
Ko nên trách bản chất invest mà trách mình thiếu hiểu biết mà lao đầu vào thôi ^^ Mới chơi mình cũng bị mấy site
Và bản chất empar như các bạn nói thì nó là invest share chứ ko phải cycler nha. Thế mình mới nói nhiều người trong topic này vẫn không hiểu hoàn toàn về invest cycler mà.

Cậu chưa chơi.nghe nói mà khẳng định ghê quá.

empar cycle 100%.ngay trong trang của nó.nó cũng tự coi là cycle rồi cậu à!

cycle ko spam.chính xác. Nhưng lợi ích nó đem lại cho cộng đồng người chơi quá nhỏ so với lợi ích có được của vài người và nhất là chủ site.

Upvote 0

aloemyeu

Banned
Reactions
176
MR
0.034
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mấy trang này có mùi rồi. mình lỡ dại theo thằng adzprofit một lần và mãi mãi. hôm trước lại ngu ngu lao vào thằng adzreward 40$. giờ thì ;))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,726
177,289
Latest member
Hoangminhhd

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week