Có nên cấm những hình thức kiếm tiền cylce ở 4rum ?

Sơ qua kiếm tiền cycle là gì ?

Đơn giản là dep tiền vào, đợi những người khác dep tiếp. đủ 100 pos hoặc 1000 pos thì được chia lãi.

Ko có số ngày cố định, ko có lãi suất cố định/day. Bản chất là lấy tiền người dep sau chia lãi cho người dep trước và cứ xoay vòng. Còn người dep thì còn live.hết người dep thì đóng băng.

Cái này chủ yếu là bóc lột những người dep sau mà thôi.

Ai cũng biết mmo kiếm tiền ko dễ tí nào. Nếu có hình thức nào hay thì post lên cho mọi người cùng tham gia thì rất tốt, chứ những hình thức như thế này ae chủ yếu lột da của nhau mà sống thôi.chả có gì hay cả.

Trước đây cơn bão empar đi quá.quét một đợt ae trong 4rum tổn hại ko ít.

Mình nghĩ nên cấm luôn những hình thức như thế này ở 4rum ta.

hi vọng bạn sớm thu hồi lại được vốn.

Hình thức này chủ site kiếm được ko ít.

Giả sử pos 10$ có một 10 pos sẽ xoay đủ vòng thì 10 pos.chủ site sẽ thu về 10$*10=100$. Trả 10$ cho người đầu tiên. 20$ ở trong balance ko rút được chỉ được mua pos cấp 20$ chẳng hạn. Và pos 20$ thì cần 20 pos mới xoay vòng
Th1: Có thêm 19 người mua pos 20$.thì lúc này pos 20$ đủ một vòng. Chủ site thu về thêm: 20$*19 = 380$. Trả cho người đầu tiên 20$. Như vậy hiện tại chủ site thu về được 480$ và chỉ mới chi trả 30$. Cứ thế tính tiếp nhé

Th2: ko ai mua mua pos 20$ cả mà chỉ toàn mua pos 10$.
Cần 10 người để hoàn thành 1 cylce của pos 10$ - tương đương một pos 20$. Như vậy 19 pos 20$ còn lại cần thêm 10*19 = 190 người mua pos 10$ nữa. Chủ site sẽ thu về thêm 190*10$ = 1900$. tổng cộng thu về: 2000$ và chi trả:
(190/10)*10 = 190$ + 10$ ( ban đầu ) = 200$

Trên là những con số giả sử. Nếu số pos cần để đủ một cycle lớn hơn nữa chỉ chủ site kiếm được nhiều hơn một cách kinh khủng hơn nữa.

Các bạn newbie nên ngừng chơi cái này.
Các bác tuyển ref nên biết đến cái này và có chút lương tâm ngừng tuyển ref kiểu này đi.

Last edited by a moderator:

chesunpha

Junior
Reactions
20
MR
0.007
:binhsua140:binhsua140::binhsua140::binhsua140::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap:
Chủ thớt đang có nhã ý cấm hơn 70% phương thức kiếm tiền của mmo
thật bá và đạo

Upvote 0

mix_dance1105

Junior
Reactions
80
MR
0.001
mình lỡ dep vào global ad 300$ rồi, ko bít bao h mới thu lại đây :binhsua153:

Giả sử pos 10$ có một 10 pos sẽ xoay đủ vòng thì 10 pos.chủ site sẽ thu về 10$*10=100$. Trả 10$ cho người đầu tiên. 20$ ở trong balance ko rút được chỉ được mua pos cấp 20$ chẳng hạn. Và pos 20$ thì cần 20 pos mới xoay vòng
Th1: Có thêm 19 người mua pos 20$.thì lúc này pos 20$ đủ một vòng. Chủ site thu về thêm: 20$*19 = 380$. Trả cho người đầu tiên 20$. Như vậy hiện tại chủ site thu về được 480$ và chỉ mới chi trả 30$. Cứ thế tính tiếp nhé

Cần 10 người để hoàn thành 1 cylce của pos 10$ - tương đương một pos 20$. Như vậy 19 pos 20$ còn lại cần thêm 10*19 = 190 người mua pos 10$ nữa. Chủ site sẽ thu về thêm 190*10$ = 1900$. tổng cộng thu về: 2000$ và chi trả:

Trên là những con số giả sử. Nếu số pos cần để đủ một cycle lớn hơn nữa chỉ chủ site kiếm được nhiều hơn một cách kinh khủng hơn nữa.

Các bác tuyển ref nên biết đến cái này và có chút lương tâm ngừng tuyển ref kiểu này đi.

Upvote 0

Có ai cần họ chơi ko nhĩ? Và có ai cần bạn chơi ko?
Họ tự bik suy nghĩ và cân nhắc trc khi chơi rồi pro ah ^_^

Upvote 0

sim4mmo

Senior
Reactions
249
MR
0.000
Hình thức này vốn ko tạo ra giá trị mà $ chỉ chuyển từ tay người này wa người khác => thỏa mãn định luật bảo toàn tiền tệ roài sao phải cấm :binhsua95:, mà đôi khi ae cũng xách được $ của Tây chứ có phải lột da nhau đâu mặc dù hầu hết đều bị Tây lột :))

Upvote 0
hahha bạn sẽ bị các pro ở đây ném gạch tả tơi mà thôi
vì có ý đồ chặn miếng cơm các đại ca ấy:binhsua146:

Đá gạch trên này chả sợ gì. phân tích tí cho các bạn newbie đừng bị mù quáng vì con số lãi suất khủng mà đâm đầu vào thôi

Thớt này bị khùng nhĩ :-?
Thớt thik thì chơi ko thì go out chứ cấm cái gì?

Mình ko phải là admin.ko cấm được bạn à. Chỉ post lên mong admin xem xét thôi

:binhsua140:binhsua140::binhsua140::binhsua140::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap::dap:
Chủ thớt đang có nhã ý cấm hơn 70% phương thức kiếm tiền của mmo
thật bá và đạo

nếu bạn nói 70% phương thức kiếm từ của mmo mà là từ hình thức này thì có lẽ bạn nên tìm hiểu thêm về mmo hoặc nghỉ mmo đi là vừa :)

Upvote 0

zerosonic

Hero
Reactions
670
MR
0.004
Mình cùng ý kiến với chủ Pic.Chưa chơi kiểu này bao giờ nhưng ủng hộ.Nếu ko thì khi lập Pic tuyển Ref site kiểu này thì nên nói thẳng luôn cách chơi và cách kiếm tiền :binhsua144: Để người sau và Newbie cân nhắc :binhsua137:
Chứ tuyển Ref thường thì ai cũng thế tâm lý muốn có Ref thì đương nhiên PR 1 phát lên đến trời rồi.PRo ko nói Newbie muốn kiếm thêm gõ cạp làm SEO cả tháng đc 20-30$ ko biết đâm đầu vào theo => Chết như ***
Các Pro ở trên ngồi cười ???:binhsua163:

Upvote 0
dễ ăn vậy thì cậu làm admin 1 site thử đi ^^

Ko có trình độ code cậu à :)

Có ai cần họ chơi ko nhĩ? Và có ai cần bạn chơi ko?
Họ tự bik suy nghĩ và cân nhắc trc khi chơi rồi pro ah ^_^

Cân nhắc rồi chơi hay ko tất nhiên tùy vào mọi người.
Nhưng cân nhắc phải dựa vào phân tích kỹ lưỡng chứ ko ko phải dựa vào những lời quảng cáo :)

Hình thức này vốn ko tạo ra giá trị mà $ chỉ chuyển từ tay người này wa người khác => thỏa mãn định luật bảo toàn tiền tệ roài sao phải cấm :binhsua95:, mà đôi khi ae cũng xách được $ của Tây chứ có phải lột da nhau đâu mặc dù hầu hết đều bị Tây lột :))

Cậu nghĩ sao khi cậu là một admin của một trang về mmo nổi tiếng.
Thỉnh thoảng có vài ba bác bay vào tuyển ref rồi ăn ko ít tiền của mem trong 4rum cậu thì suy nghĩ của cậu như thế nào ^^

Nếu dân ta đi post những hình thức này ở các 4rum nước ngoài để lột của Tây thì mình ko có ý kiến. Dân VN với nhau.cùng 1 forum.đi lột của nhau thì cũng gần gần chạm tới mức của scam rồi đó :)

Upvote 0

o0NVT0o

Hero
Verified
Reactions
1,372
MR
0.003
$888.88
Chat with me via Skype
Tìm hiểu kĩ rồi hãy chơi. Đã chơi là phải chịu. Forum mmo việt nam muốn khác người hay sao hả. Cậu xem Talkgold có nguyên box dành cho cycle đó :m020:

Upvote 0
HYIP cho nhanh
cái này scam ức chế cao độ hơn HYIP

Chính xác. ai thích lãi cao thì sang HYIP. Đầu tư những site lãi 150% sau 24h. rất nhiều site như vậy. Hên thì trúng. Xui thì xong.

Chơi cái này nó ko scam nhưng tiền mình vẫn nằm một cục vậy.chả lên lãi của chả rút về được. SCAM nhưng ko mang tiếng!

Upvote 0
Tìm hiểu kĩ rồi hãy chơi. Đã chơi là phải chịu. Forum mmo việt nam muốn khác người hay sao hả. Cậu xem Talkgold có nguyên box dành cho cycle đó :m020:

Bác đọc comment bên trên của em đc ko?:m003:
Em thấy bác chủ pic nói ko sai đâu.Các pro thì nhìn là biết nó như thế nào.Còn Newbie chỉ đọc được những gì chủ thớt PR quảng cáo bla bla lãi suất nọ kia chứ đâu biết cách kiếm tiền kiểu như thế?
Em cũng đồng ý nếu site kiểu này nên để hẳn 1 Box ko thì phải Ghi rõ ra cho mem nào muốn theo thì theo :m020:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,726
177,289
Latest member
Hoangminhhd

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week