Có ai xem MMO như nghề chính không?

Thằng lông vịt sang90 kia ráng mà rèn luyện đắc đạo thành phật luôn hoặc vào chùa nào lớn lớn mà tu rồi làm việc nghiêm túc
chứ vào mấy chùa bt dám hứa vs bạn thầy tu chưa chắc đã "chuẩn".
Bạn có biết vì sao mấy ông bác sĩ họ thường bị ngta chê là "viết chữ xấu hông?" "chữ xấu như bác sĩ"
Bản thân họ k viết chữ xấu đâu, nhưng vì tính chất công việc cần phải như thế, họ kê cho bạn 1 hóa đơn thuốc
của họ cho bạn dùng tất nhiên là k thể viết cho bạn thấy dc cái tên thuốc đó, để bạn k phải đi đến nơi khác mà lấy, và chỉ họ
mới độc quyền dc cái chữ và thuốc họ ghi cho bạn thôi.

Chú mình mở công ty vận chuyển, mua đường hết mấy thằng pô pô đấy

Thế có được xem là chân chính không?

nghề gì cũng vậy, mình bỏ công sức mồ hôi ra làm và được chi trả mà cả 2 bên đều có lợi và không ảnh hưởng tới ai đều

chính đáng cả !..

Bạn nào có suy nghĩ chê Captcha hay loại như suốt đời làm captcha thì k khá nổi.....

Thế thì bạn rủ cả nhà bạn bày trò ra thuê captcha coi xã hội này ai cũng suy nghỉ giống bạn coi có ai làm cho bạn k?

Lần cuối, bạn nào ở 4rum kiếm tiền này, mà đi phản bội lại cái "ý nghĩa" của nó thì suốt đời các bạn cũng sẽ gặp "quả báo" :)...
T da lam captcha gan 1 nam troi, cong nhan la rat hai suc khoe va luong khong duoc cao cho lam. neu k0 co captcha thi t cung k0 co $ de dau tu lam sang viec khac roi. nen t rat biet on no. Nhung neu ma theo no ca doi thi theo minh la k0 nen. vi no qua hai suc khoe va danh doi qua nhieu thu de co the kiem tam 5tr 1 thang :)

T da lam captcha gan 1 nam troi, cong nhan la rat hai suc khoe va luong khong duoc cao cho lam. neu k0 co captcha thi t cung k0 co $ de dau tu lam sang viec khac roi. nen t rat biet on no. Nhung neu ma theo no ca doi thi theo minh la k0 nen. vi no qua hai suc khoe va danh doi qua nhieu thu de co the kiem tam 5tr 1 thang :)
OK như bạn thì không thích nó cũng đúng vì nó cực đúng k? :)
riêng min thì làm từ năm 2010 tới giờ, chẳng cao siêu gì, thậm chí mình ít khi nào vào 4rum bình loạn này nọ lắm
nhưng với mặt bằng chung, 1 giờ làm dc 2$ thì với mình tốt lắm rồi bạn à....
Mình không làm xuyên suốt, mình chia thời gian ra làm như ng khác làm giờ hành chính, trưa mình đi tập GYM
khỏe :). cá nhân mình làm captcha để nuôi những dự định khác không phải MMO :)..

MMO là nơi giúp bạn đổi đời chỉ sau 1 đêm :D

chắc là từ có tiền thành hết tiền nhỉ :D

Dô đây lội page đọc mấy comment của @sang90 mà mắc ỉa quá phải chui dô wc vác con stupid phone ra mở chrome lên comment :D Chả biết bạn có giỏi hay ko, mà cái thực tại mình biết là bạn không giàu và bạn ko có khả năng làm giàu :D
1: là bạn là anh hùng rơm
2: bạn dô mmo mà ko kiếm chác dc nhiều nên quay lại chửi mmo :D
3: bạn sĩ quá, mà bệnh sĩ chết trước bệnh tim nên chắc bạn sắp chết rồi đó tại thấy bạn nặng lắm rồi :D
4: bạn lý luận cùn vl :D
5: bạn chả có tí gì gọi là kinh nghiệm cuộc sống cả, để mình bắt chước bạn lý luận cùn cho thủng tai nhé, đi phát tờ rơi cũng là lừa đảo đấy, mấy tờ rơi bạn cầm phát bạn biết có bao nhiêu % là sự thật, đó ko phải là lừa đảo khách hàng à, bạn đang tiếp tay cho chủ cửa hàng hay doanh nghiệp đấy, về sám cmn hối đi còn kịp. Nói chuyện giống chí phèo vãi :rolleyes:
6: trường hợp này khó xảy ra, cậu là pro ẩn mình trên núi lâu ngày, ném đá hội nghị để các newbie chùn chân ko mmo nữa để cậu ăn =))

MMO cũng là 1 nghề, cũng có người lấy công làm lãi; và dân trí thức có trình độ cao. MMO cũng có những người làm thật ăn thật, và những người cheat (gian lận) để kiếm tiền :D
Tuy nhiên việc cheat (gian lận) trong mmo nó hơi khác tí với ở make money offline. Ngoài mấy lĩnh vực UG nghiêm trọng ra, những hình thức gian lận trong captcha, offers có lẽ chưa được nhiều người đánh giá là có ảnh hưởng nghiêm trọng nên ko thấy luật nào nói đó là phạm pháp :D
Ngay cả scam, cũng là nhánh trong nghề MMO, 1 hình thức khác của gian lận nhưng ở cấp độ trầm trọng hơn vì nó là lừa đảo gây hậu quả trực tiếp :))

Ngoài ra theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì mấy bác publisher chân chính ( aff, google adsense, cpm,offer với real traffic ...) đều là những nghề đòi hỏi trình độ và thật sự cần đầu tư công sức, chất xám.
Còn có những công việc khác mà mình chưa hình dung ra được nhưng túm lại là MMO cũng là 1 nghề mà chia ra nhiều cấp độ như nói ở trên, theo suy nghĩ cá nhân:D

Last edited:
Dô đây lội page đọc mấy comment của @sang90 mà mắc ỉa quá phải chui dô wc vác con stupid phone ra mở chrome lên comment :D Chả biết bạn có giỏi hay ko, mà cái thực tại mình biết là bạn không giàu và bạn ko có khả năng làm giàu :D
1: là bạn là anh hùng rơm
2: bạn dô mmo mà ko kiếm chác dc nhiều nên quay lại chửi mmo :D
3: bạn sĩ quá, mà bệnh sĩ chết trước bệnh tim nên chắc bạn sắp chết rồi đó tại thấy bạn nặng lắm rồi :D
4: bạn lý luận cùn vl :D
5: bạn chả có tí gì gọi là kinh nghiệm cuộc sống cả, để mình bắt chước bạn lý luận cùn cho thủng tai nhé, đi phát tờ rơi cũng là lừa đảo đấy, mấy tờ rơi bạn cầm phát bạn biết có bao nhiêu % là sự thật, đó ko phải là lừa đảo khách hàng à, bạn đang tiếp tay cho chủ cửa hàng hay doanh nghiệp đấy, về sám cmn hối đi còn kịp. Nói chuyện giống chí phèo vãi :rolleyes:
6: trường hợp này khó xảy ra, cậu là pro ẩn mình trên núi lâu ngày, ném đá hội nghị để các newbie chùn chân ko mmo nữa để cậu ăn =))
e chỉ bít chửi cho đã miệng vì k bít nói lời nào để thông não bạn ấy :D

:D @sang90o_O nói câu này hơi nặng tí.......:cool: chỉ có thằng ngu ko biết kiếm tiền mới nói xấu mmo

:D đi làm ổn định: lương phụ
:( mmo: nghề phụ nhưng lương lại chính
:p

Năm rồi pp mình được chừng này , vợ mình cũng tầm tầm ngang thế. Mình nhận nhiều kiểu khác nữa ko chỉ riêng pp đâu nhé :p. Đủ để sống & dành 1 khoản tiết kiệm cho tương lai :D các bạn cố lên . Đừng ai chửi mình show này nọ nhé . Vì có nhiều người kinh khủng hơn mình nhiều lắm . Mình thấy tận mắt rồi .

bạn làm về gì?

@tunvit cmt hay phết nhưng chửi nhiều quá nó sẽ hoảng, mà hoảng lên sẽ nói sãng thôi, cũng đang trong toilet và xài stupid phone log vào định nói vài điều cho cậu @sang90 mở mắt, chắc tay này suốt ngày ngồi nhà săm soi chuyện thiên hạ.
1. Học hành và TN có cái bằng DH là 1 chuyện, người ta có nhận hay ko là chuyện khác, ng ta còn phải xem các kỹ năng khác chứ tấm bằng chỉ là 1 tờ giấy, xin lỗi chứ tớ thấy bạn học giỏi hay ko éo quan trọng, vào cty ng ta cũng phải huấn luyện lại từ đâu hết cả, cái nền GD VN nó vốn dỹ đã vậy. Còn MMO nhiều khi là sở thích của ng khác, họ tự công mài mò, nghiên cứu còn hơn cả khi đi học. Số tiền họ bỏ ra đáng để họ hưởng.
2. Nói đến thuế mà ko biết động não suy nghĩ? Tự hỏi tại sao nước ngoài đến khi nộp thuế ng ta tự giác còn đa số bộ phận ng VN trốn chui trốn nhũi, chưa kể các cty lớn họ thuê những tay kế toán chuyên nghiệp lách luật khai thuế ít? Tại vì thuế đó ko mang lại công ích gì cho XH này mà chỉ cho các bộ phận mục nát tai to mặt lớn ăn hết thôi. Bạn nghĩ bạn cao cả hay bạn ngáo đến mức cứ đóng số tiền đều đặn mà khi thất nghiệp hay cắt giảm biên chế bạn đói nhăn răng xin trợ cấp bị làm khó làm dễ đối đãi như 1 thằng ăn mày chưa?
3. Còn bạn lấy việc lao động thợ hồ gì ra thì xin lỗi tôi nói thẳng, do người ta có sức khỏe mà không may mắn được cha mẹ họ cho đi học và tìm hiểu nên trình độ về tin học ít, không thì tôi tin chắc họ cũng đã làm MMO. Bạn ngồi sĩ vã anh em mmo gian lận lừa đảo thì nên coi lại tại sao bạn lại vào đây, chẳng phải bạn muốn trở thành thể loại như vậy, thôi đi về làm thợ hồ đi nhé!
4. Không lẽ mấy thằng a_ssmin của offer ngáo đến mức éo biết sẽ có 1 lượng ng fake sock? Cơ bản là nó sẽ cũng có tiền, những số liệu, những traffic nhất định nên nó ko có làm to chuyện. Ủa mà vì sao ng ta phải mất công tồn tiền fake sock vậy? Có phải vì IP VN bị cầm mà tại sao cấm? Nếu tại vì ug mà ug có đại diện cho toàn bộ người VN ko? Tự trả lời đi ha. Vậy thì như câu hỏi của Chí Phèo:" ai cho tao lương thiện? " để mà t phải là thanh niên nghiêm túc mới được quyền kiếm tiền?
5. MMO ko chỉ có offer, nhiều software coder, web designer, blogger cũng gọi là dân làm mmo vậy? Vậy họ cũng là mấy thằng gian lận lừa đảo hay sao? Thế mấy thằng gian lận như nhà báo nói láo ăn tiền hay đại loại nhận tiền để PR cho 1 tay nào đó lấy tiếng nhưng ko có miếng thì gọi ntn đây? Sao chúng nó chưa bị bắt vậy? Còn mấy ng nhà báo hay thanh niên cứng nói thẳng về cái mục nát hoặc thể hiện yêu nước thì đôi khi phải ngồi trong khám vậy? Ngoài kia có công an không? Thế có lừa đảo nhan nhan ngoài đường không? Ở ngoài đời đúng sai thật giả nó còn lẫn lộn nên bạn không có cái quyền phán xét đạo đức cái MMO này.

Thân ái và chúc thông não!

MMO thì mình đủ việc
Cứ ở đâu có cơ hội là nhào vô
Nhưng hơn năm nay làm seo để chơi affiliate thì thu nhập cũng tạm ổn định
Tuy không có bước nhảy vọt nhưng được cái coi như lương nhà nước và ổn định. :D

MMO nó gồm nhiêù thứ lắm. cụ sang cụ ấy chưa biết rõ hết về MMO

Up cho anh em chém tiếp... đọc thấy vui vui

Em tham gia mmo cũng dc 1 thời gian, chỉ chơi 2 cái là Seosprint và Matrix Investment thôi,

Cơ mà em thấy sao nhiều bác kiếm bộn tiền trên mmo, vài trăm $ trong 2-3 ngày chứ chả thường :oops:

Nên em lập thread này hỏi chơi xem có bác nào xem MMO như nghề chính không mà sao nhiều bác kiếm được bộn tiền từ nó thế :rolleyes:

MMO không phải nghề tay phải nó là nghề tay trái

không phải ai cũng kiếm được vài trăm đô trong 2-3 ngày được ???

Nếu bạn biết cách kiếm tiền ( ngoại trừ đào bitcoin ) ra thì nghề ngày 1 ngày chừng 2-3 đô là cùng thôi

Ngoài ra họ còn đi làm việc này việc khác mới có tiền chi trả cho mmo của họ bạn à

MMO quan trọng là phải có tính chủ động vì tham gia MMO bạn phải tìm hiểu thật sâu và rộng chứ đừng chỉ suốt ngày ngồi F5 trang mmo4me.com rồi tìm những topic tuyển ref, kiếm tiền trên mạng(đối với những người muốn kiếm nhiều còn những newbie muốn kiếm vài trăm sống qua ngày thì đây vẫn là lựa chọn tốt nhất) vì đơn giản thôi họ biết cách kiếm vài triệu 1 ngày thì có ngu mà đem lên rêu rao, chỉ cho người khác không?

Lâu lâu thấy topic hay vào cmt phát rồi đi ra :v

MMO không phải nghề tay phải nó là nghề tay trái

Nhưng theo mình thấy, hình như cũng có khá nhiều ng họ thuận tay trái đó cậu, cậu hiểu ý mình chứ :oops:

Nhưng theo mình thấy, hình như cũng có khá nhiều ng họ thuận tay trái đó cậu, cậu hiểu ý mình chứ :oops:

việc của mọi người mình hiểu nhưng trong đó họ làm tiền bẩn mà có nhanh vậy thôi

Hacker có 2 mãng là mũ trắng và mũ đen

MMO cũng có hacker buôn bán mà lắm tiền thế thôi

Cả ngành công an cũng vậy ??? có làm mới có chi và chi như thế nào mà lấy lại cả lời lẫn lãi mới là vấn đề

Announcements

Forum statistics

Threads
420,488
172,577
Latest member
ok9video

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back