Có ai xem MMO như nghề chính không?

Nghề tay trái dẫu kiếm ra nhiều tiền nhưng nó không ổn định và lâu dài bằng nghề tay phải. Công việc ngoài đời của bạn đem lại cho bạn nhiều thứ mà MMO không thể đưa lại.

Nghề tay trái dẫu kiếm ra nhiều tiền nhưng nó không ổn định và lâu dài bằng nghề tay phải. Công việc ngoài đời của bạn đem lại cho bạn nhiều thứ mà MMO không thể đưa lại.

đúng vậy ?? tôi hiện đang thất nghiệp mới làm mmo thôi chứ co việc ở ngoài mà đi làm thật thì việc gì tôi cũng làm

ở nhà làm mmo chẳng có ai mới chán đây nè

Quan trọng là bạn làm mmo và kiếm được bao tiền hàng ngày thì bạn sẽ thấy đâu là nghề chính. Quan trọng vẫn là đồng tiền kiếm được hằng ngày và có ổn định không thôi. Mình thì chọn mmo làm nghề chính mặc dù đã có bằng Kinh tế quốc dân thuộc loại khá. Nhưng mmo đã mang lại cho mình nhiều cơ hội hơn là đi làm thuê

Quan trọng là bạn làm mmo và kiếm được bao tiền hàng ngày thì bạn sẽ thấy đâu là nghề chính. Quan trọng vẫn là đồng tiền kiếm được hằng ngày và có ổn định không thôi. Mình thì chọn mmo làm nghề chính mặc dù đã có bằng Kinh tế quốc dân thuộc loại khá. Nhưng mmo đã mang lại cho mình nhiều cơ hội hơn là đi làm thuê

mmo là nghề tự do

nếu làm nghề tay phải của mình thì nó có quy định từng công ty mà mình phải theo nó

MMO là nghề mình thấy làm khá thoải mái. Nhưng bù lại đôi khi bấp bênh. MMO giống như bác nông dân làm trên các thửa ruộng của mình. Hôm nay mệt nghỉ, Mai làm. Chẳng ảnh hưởng đến ai. :D. Mình thích sự thoải mái trong MMO nhưng vẫn chưa thể coi nó là nghề chính được vì thu nhập mình khá bấp bênh và không được nhiều @@. Cao lắm cũng chỉ được hơn 100$/tháng

Theo mình nghĩ nghề chính là kéo chuột còn nghề tay trái là để Fap :))

với mình thì mmo chỉ là 1 nghề phụ thôi. Nhiều lúc cũng chỉ coi nó như 1 công cụ giải trí.
Mình cần nghề chính là nghề có thu nhập ổn định lâu dài. Mmo có ng kiếm đc 100tr/tháng nhưng nó ko ổn định. Bạn có khẳng định trong 5-15 năm nữa bạn vẫn giữ đc thu nhập đấy ko? Và hơn nữa ra ngoài làm còn giúp mình có thêm kĩ năng sống, mở rộng các mối quan hệ... Mình nghĩ nó sẽ vui hơn rất nhiều việc ngồi ôm cái laptop trong phòng.

với mình thì mmo chỉ là 1 nghề phụ thôi. Nhiều lúc cũng chỉ coi nó như 1 công cụ giải trí.
Mình cần nghề chính là nghề có thu nhập ổn định lâu dài. Mmo có ng kiếm đc 100tr/tháng nhưng nó ko ổn định. Bạn có khẳng định trong 5-15 năm nữa bạn vẫn giữ đc thu nhập đấy ko? Và hơn nữa ra ngoài làm còn giúp mình có thêm kĩ năng sống, mở rộng các mối quan hệ... Mình nghĩ nó sẽ vui hơn rất nhiều việc ngồi ôm cái laptop trong phòng.

ừ ra ngoài còn giao tiếp với mọi người học được nhiều trong cuộc sống còn hơn cứ lũi rũi trong căn phòng

ôm cái máy nói chuyện với nó hoài

MMO hả
nghề chính đây, chẳng có nghề nào là nghề phụ cả,
Dùng tiền từ MMO đầu tư cái khác, xong lại dùng tiền từ cái khác đầu tư MMO
và số vốn cứ thế tăng nên

MMO hả
nghề chính đây, chẳng có nghề nào là nghề phụ cả,
Dùng tiền từ MMO đầu tư cái khác, xong lại dùng tiền từ cái khác đầu tư MMO
và số vốn cứ thế tăng nên

vỗ tay nào nhiều đứa trẻ trâu mà không biết nỗi khổ từng người hã

Mình nghĩ MMO hoàn toàn có thể làm nghề chính, có thể kiếm được bộn tiền :)
Cái chính là tư duy khi mình làm thôi :)
Nếu cứ đời đời gõ captcha, PTC, PTS,... thì muôn đời ko khá lên được :) Và cũng chỉ đến được 1 mức nào đó thôi :)
MMO cũng là 1 nghề, căn bản là mình chọn làm vị trí nào :)
Google, Yahoo,... họ kiếm được rất nhiều tiền... bởi vì tư duy của họ khác mình :)
Các bạn gõ captcha, PTC,... đã bao giờ tự hỏi, chủ những website mà mình tham gia kiếm được bao nhiêu chưa :))
Phi thương bất phú :)) MMO cũng vậy :))

người có kinh nghiệm thì khác nhưng cũng tùy theo thời thế nó mà có là phát lên còn không thì tụt xuống đáy mà thôi

nói chung mmo không phải nghề chính mà nó theo các bạn suốt đời khi theo em nó nhé

Nó chỉ là nghề tay trái và nghề phụ thôi

E mmo được 3 tháng và cũng kiếm kha khá từ nó. 18 này nhận bằng tốt nghiệp nhưng lại không biết thế nào đây.. vì lương kĩ sư mới ra còn thua làm mmo..hic

E mmo được 3 tháng và cũng kiếm kha khá từ nó. 18 này nhận bằng tốt nghiệp nhưng lại không biết thế nào đây.. vì lương kĩ sư mới ra còn thua làm mmo..hic
con gà này làm 3 tháng kiếm được >50tr @@. xuống đây làm cho a a trả lương 4tr / tháng :rolleyes:

Announcements

Forum statistics

Threads
420,488
172,577
Latest member
ok9video

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back