Waiting for Answer Closed !

Status
Not open for further replies.
Đây chẳng phải checkout cũng chẳng phải mua hàng hộ
Checkout nửa mùa
Mua hộ nửa mùa
Mua hộ : cũng đúng : Khách hàng gửi link- Bên dịch vụ mua hàng-Chuyển về tận tay KH( bên US) - bỏ qua giai đoạn ship về kho bên dịch vụ --- mua hộ nửa mùa
Chekout : Bên dịch vụ dùng tiền thanh toán tiền hàng trên tài khoản của khách hàng . --- checkout nửa mùa
Mấu chốt đến bây giờ chưa CLOSE được --- là do account bên dịch vụ bị LOCK --- Mà bị lock là do ai ... OK

BQT nên xem xét lại

Track nhiệm của mình là checkout và gửi track, Họ đã nhận tracksđống ý, không có phản hồi gì. Sau khi tracking deli 9 ngày rùi thì coi như mất hàng sau 9 ngày rùi. Không có thỏa thuận là tracking deli sai phải trả tiền.
ông về định nghĩa lại đi.
Ném ông cục tiền, cái link, cái địa chỉ cho ông ship. Ông ship không đến nơi đến chốn.. Acc bị lock.

Ông thấy chỗ tôi bôi đen ko?
Khi nào deli thì mới hết trách nhiệm với cái track. Và phải deli đúng address, ít nhất là đúng cái State.
Nói thẳng là méo có shipper nào nửa mùa như ông.

"VÀNG THẬT *** SỢ LỬA"
Ông tự suy xét lại đi. AE khuyên chân thành đó. Cố gắng mở acc, dis chết bà thằng seller đó. :D

Bản thân mình là một người chuyên đi đặt hàng order, nếu như trách nhiệm của bạn uytinso1 như thế thì sau này những người nhờ check out hộ như mình không còn niềm tin để tin bất kỳ một dịch vụ nào nữa, xét trên quan điểm của mình bạn uytinso1 phải có trách nhiệm hỗ trợ kiện cáo như ban đầu bạn đưa ra. Bạn đưa lí do bị lock và hàng về không đúng địa chỉ bạn không hỗ trợ do act lock thì mình e rằng sau này không ai dám dùng dịch vụ của bạn nữa. Quan điểm của mình bạn hãy thể hiện uy tín là số 1 như nick 'uytinso1" của bạn.

acc AMZ là của @uytinso1 và acc đó bị lock ko phải do bên sử dụng dịch vụ mà BQT lại nói @uytinso1 không phải chịu trách nhiệm thì quá là ảo :D

Rồi giả dụ mình báo tracking ko đúng địa chỉ trước khi acc bị lock,
thì trong thời gian kiện, AMZ nó xử và acc bị lock trước khi xử xong... lúc này AMZ nó yêu cầu trả lời nhưng acc lock ko trả lời và bị xử thua...
Rồi lúc đó tính sao?
Lúc này thì chắc chắn mất trắng luôn.

Topic nó dài lê thê, nói chung sau topic này nếu làm đúng theo cách giải quyết của BQT thì mình chỉ thấy phần thiệt thuộc về cả 2 bên, Sonas mất tiền mất hàng, bị khách abcxyz@$$ , còn ông uytin sẽ chả còn uy tín nữa. Rồi sau này ai dám checkout bên ông. Thị trường nhiều người bán nhiều người mua mà, chắc những người đọc topic này họ ko né ông ra đâu nhỉ. Lỗi đâu của riêng ai, sao ko chia 5-5 4-6 gì đó, hỗ trợ nhau tí là thỏa lòng thỏa dạ nhau thôi. Ai cũng khó khăn cả mà

Topic nó dài lê thê, nói chung sau topic này nếu làm đúng theo cách giải quyết của BQT thì mình chỉ thấy phần thiệt thuộc về cả 2 bên, Sonas mất tiền mất hàng, bị khách abcxyz@$$ , còn ông uytin sẽ chả còn uy tín nữa. Rồi sau này ai dám checkout bên ông. Thị trường nhiều người bán nhiều người mua mà, chắc những người đọc topic này họ ko né ông ra đâu nhỉ. Lỗi đâu của riêng ai, sao ko chia 5-5 4-6 gì đó, hỗ trợ nhau tí là thỏa lòng thỏa dạ nhau thôi. Ai cũng khó khăn cả mà
bên dịch vụ chưa nhận trách nhiệm về mình

Thật ra là ai hay check out cũng sẽ biết. Bạn uytinso1 nói vậy là không được rồi, ví dụ có trường hợp đang vận chuyển nhưng act lock là thằng seller nó return hàng ngay về địa chỉ nó (bằng cách thay đổi địa chỉ người nhận), đôi khi trong track nó không ghi return vì chỉ thay đổi địa chỉ người nhận. Bạn uytinso1 giờ lại ghi trong topic của bạn là không hỗ trợ kiện cáo nếu act bị lock thì thua rồi, vậy giả sử nó đang vận chuyển seller thấy act bị lock và bên amz thông báo nghi ngờ gì đó nó return hàng thì bên mua check out mất trắng luôn á?

Cái nick @uytinso1 nói lên tất cả, sau khi tiếp nhận ý kiến hợp lý của các check out kì cựu bạn ấy sẽ thay đổi suy nghĩ thôi. Sẽ chả có cái thỏa thuận yes or no với những vấn đề đc cho là mặc định

Check out hộ thì chỉ check out thôi, không chịu trách nhiệm về hàng hóa.

Thánh này check out bằng gift mà gift có vấn đề nên bị close acc rồi. Mà tụi amz thì acc có vấn đề về gift thì miễn support. Trước e cũng bị 1 thánh lừa là gift làm offer ai ngờ add vào bị close acc luôn miễn support. chia buồn chủ thớt :(

Attachments

37 KB · Views: 102
Ko hiểu những lúc ntnay thì những ng vừa thanh liêm vừa có quyền lực trong forum lặn đâu mất rồi nhỉ :oops:. Đọc vào thôi cũng thấy đc ai đúng ai sai r :oops::oops:

Thiết nghĩ BQT vẫn giữ quyết định như lúc đầu, hoặc chỉ bắt thường 50% thì nên cho ngừng DV của bạn kia tại 4rum luôn thì mới an toàn cho mem đc, vì như mọi người ở đây có nói hết rồi đó, checkout thì checkout hàng phải về đúng nơi đúng chỗ chứ, trừ khi hàng về đúng địa chỉ mà bên kia ko nhận đc thì mới nói đc, đằng này add 1 nơi ship về 1 nẻo, thì bên thuê nghi ngờ bên DV có vấn đề là đúng, cái quan trọng nhất là cái TK để chứng minh thì bị block, dv như thế ko an toàn 1 chút nào

ban
Track nhiệm của mình là checkout và gửi track, Họ đã nhận tracks và đống ý, không có phản hồi gì. Sau khi tracking deli 9 ngày rùi thì coi như mất hàng sau 9 ngày rùi. Không có thỏa thuận là tracking deli sai phải trả tiền.
bạn nên đổi tên của bạn đi, cái vấn đề để chứng minh bạn trong sạch hiện tại là cái acc mà giờ nó ra đi phương nào rồi thì chả gì chứng minh đc cho bạn cả, nói họ đưa add cho bạn bạn checkout về chắc bạn nhớ add đó chứ ?
Và giờ bạn xem cái tracking đó nó deli ở đâu và add của người thuê bạn ở đâu :)
2 nơi khác nhau bên thuê có quyền nghi ngờ bạn đổi add sau khi có tracking điều này ko phải ko thể mà đúng chứ, giờ chỉ có cách bạn tìm cách sp mở acc lại để chứng minh điều đó, làm DV nếu mình ko sai thì sao lại ko hổ trợ nhiệt tình để giải quyết vấn đề ?
Vừa chứng minh đc mình vô tội, vừa chứng minh đc mình uy tín còn gì :)

Thiết nghĩ BQT vẫn giữ quyết định như lúc đầu, hoặc chỉ bắt thường 50% thì nên cho ngừng DV của bạn kia tại 4rum luôn thì mới an toàn cho mem đc, vì như mọi người ở đây có nói hết rồi đó, checkout thì checkout hàng phải về đúng nơi đúng chỗ chứ, trừ khi hàng về đúng địa chỉ mà bên kia ko nhận đc thì mới nói đc, đằng này add 1 nơi ship về 1 nẻo, thì bên thuê nghi ngờ bên DV có vấn đề là đúng, cái quan trọng nhất là cái TK để chứng minh thì bị block, dv như thế ko an toàn 1 chút nào
đồng quan điểm với bác :)

Thông báo tài khoản của mình đã mở lại.

Status
Not open for further replies.