Hôm nay bác nào làm được >=2 khảo sát thì chịu khó click 20 cái Clixgrid + ghé thăm forrum để được hưởng bonus 6% nhé (chi tiết các bác để ý phần Daily Checklist Bonus ở bên phía tay phải trong màn hình Account Summary)

Chỉ mình là cái Surveys OpinionWorld ($0.85) với Offers Radio Loyalti đi bác. Ngu tiếng anh quá chả biết làm task như thế nào

Cái 85 xu thì thỉnh thoảng bác cứ nháy chuột vào nó rồi chọn "Start", nếu có khảo sát thì sẽ có câu hỏi hiện ra cho bác trả lời, còn nếu không có khảo sát thì sẽ có thông báo "We're Sorry!
Unfortunately, there are no surveys available right now."

Cái Radio thì tôi có trả lời ở trên rồi, bác chịu khó tìm đọc lại ở trang trước nhé

Chào bạn , mình vừa tập mmo từ hôm qua , haha , mình bắt đầu vs ptc neobux , 1 ngày chỉ kiếm đc 0.024$ :( có cách nào kiếm hơn ko ? Thấy bạn có vẻ rất chuyên nghiệp về ptc :)

Chào bạn , mình vừa tập mmo từ hôm qua , haha , mình bắt đầu vs ptc neobux , 1 ngày chỉ kiếm đc 0.024$ :( có cách nào kiếm hơn ko ? Thấy bạn có vẻ rất chuyên nghiệp về ptc :)

PTC tôi chỉ làm cho vui thôi bác, không đầu tư rent ref thì sao gọi là chuyên nghiệp được, tôi chỉ dựa vào các trang PTC để làm khảo sát với làm job thôi bác ợ

Hiện tại đang có loạt job cho level-0 ,đây là loạt job đã ra từ cuối tuần trước nhưng bị lỗi, giờ họ chỉnh sửa lại và up lên, các job này chỉ để kiếm tiền chứ không tính vào dashboard để lên level.

Có 15 job (thực ra là có 3 job, mỗi job được chia thành 5 job con):

1. Find Company Information - Revenue & Number Of Employees - 5 câu mỗi task
  2. Find Website Url, Employee Count, And Revenue - 10 câu mỗi task
  3. Help Us Find Linkedin Url, Employee Info, And Company Age - 5 câu mỗi task
Trong 3 job trên thì tôi khuyên các bác nên tranh thủ chiến job 1 trước, vì nó đơn giản - ít bị sai hơn 2 job còn lại, và làm cũng nhanh hơn. Xong job 1 thì lấn sang job 2. Còn job 3 tôi thấy phải tìm kiếm nhiều hơn và khả năng bị sai cũng cao hơn 2 job còn lại.

Một số gợi ý cho các bác chiến job 1 (A-B-C-D-E):

1. Ở task đầu tiên các bác cẩn thận tìm kiếm, thường ở task này thì cả 5 câu test đều có đáp án, và các bác có thể dễ dàng tìm đáp án từ nút tìm kiếm thứ nhất. Thông tin quan trọng nhất các bác cần để ý là Tên công ty & State. Tên công ty đôi khi được viết tắt từ các chữ cái đầu mỗi từ. State nhất thiết phải trùng khớp.
  2. Từ task thứ hai trở đi, mỗi task thường chỉ có 1 câu có đáp án, 4 câu còn lại không có đáp án => Nếu tìm được 1 đáp án rồi thì các câu còn lại các bác có thể nhắm mắt chọn "No" hết, tất nhiên là có xác suất bị sai nhé - hehe
  3. Từ task thứ 2 các bác lưu ý chỉ cần quan tâm duy nhất TÊN CÔNG TY, kể cả State có khác thì cũng vẫn chấp nhận được (Cái này làm nhiều nên rút ra kinh nghiệm như vậy, nếu các bác tuân thủ theo hướng dẫn & loại bỏ các đáp án có State không trùng khớp thì các bác sẽ bị chấm sai)
  4. Cũng từ task thứ 2 trở đi các bác sẽ phải dùng nhiều đến nút tìm kiếm thứ 2 (trong trường hợp nút tìm kiếm thứ nhất không cho ta đáp án).
  5. Khi đã dùng 2 nút tìm kiếm Glassdoor và vẫn không có đáp án => các bác mạnh dạn chọn No & No, KHÔNG CẦN QUAN TÂM nút tìm kiếm thứ 3(Owler) làm gì. Cái này tác giả hướng dẫn "cho có" thế thôi chứ chẳng khi nào bị kiểm tra cả.
  6. Với mỗi câu - khi đã xác định được đáp án => các bác chép URL & cẩn thận điền các thông số revenue & size, đôi khi con số các bác nhập vào sẽ bị thừa hoặc thiếu số 0
  7. Các bác nên tận dụng các phím tắt để thao tác được nhanh hơn:
  • Ctrl + W để đóng tab hiện tại
  • Ctrl + C và Ctrl + V để sao chép/cắt dán URL
  • Dùng phím Tab và phím mũi tên để di chuyển sẽ nhanh hơn các bác dùng chuột
Đây là đoạn tôi làm thử mấy task đầu, các bác có thể tham khảo ợ
(Chất lượng recorder không tốt lắm, mong các bác thông cảm vì máy ít RAM, chạy mấy trình recorder ngon ngon thì load site lại chậm nên dùng hàng cùi bắp này vậy)

Last edited:
Hiện tại đang có loạt job cho level-0 ,đây là loạt job đã ra từ cuối tuần trước nhưng bị lỗi, giờ họ chỉnh sửa lại và up lên, các job này chỉ để kiếm tiền chứ không tính vào dashboard để lên level.

Có 15 job (thực ra là có 3 job, mỗi job được chia thành 5 job con):

1. Find Company Information - Revenue & Number Of Employees - 5 câu mỗi task
  2. Find Website Url, Employee Count, And Revenue - 10 câu mỗi task
  3. Help Us Find Linkedin Url, Employee Info, And Company Age - 5 câu mỗi task
Trong 3 job trên thì tôi khuyên các bác nên tranh thủ chiến job 1 trước, vì nó đơn giản - ít bị sai hơn 2 job còn lại, và làm cũng nhanh hơn. Xong job 1 thì lấn sang job 2. Còn job 3 tôi thấy phải tìm kiếm nhiều hơn và khả năng bị sai cũng cao hơn 2 job còn lại.

Một số gợi ý cho các bác chiến job 1 (A-B-C-D-E):

1. Ở task đầu tiên các bác cẩn thận tìm kiếm, thường ở task này thì cả 5 câu test đều có đáp án, và các bác có thể dễ dàng tìm đáp án từ nút tìm kiếm thứ nhất. Thông tin quan trọng nhất các bác cần để ý là Tên công ty & State. Tên công ty đôi khi được viết tắt từ các chữ cái đầu mỗi từ. State nhất thiết phải trùng khớp.
  2. Từ task thứ hai trở đi, mỗi task thường chỉ có 1 câu có đáp án, 4 câu còn lại không có đáp án => Nếu tìm được 1 đáp án rồi thì các câu còn lại các bác có thể nhắm mắt chọn "No" hết, tất nhiên là có xác suất bị sai nhé - hehe
  3. Từ task thứ 2 các bác lưu ý chỉ cần quan tâm duy nhất TÊN CÔNG TY, kể cả State có khác thì cũng vẫn chấp nhận được (Cái này làm nhiều nên rút ra kinh nghiệm như vậy, nếu các bác tuân thủ theo hướng dẫn & loại bỏ các đáp án có State không trùng khớp thì các bác sẽ bị chấm sai)
  4. Cũng từ task thứ 2 trở đi các bác sẽ phải dùng nhiều đến nút tìm kiếm thứ 2 (trong trường hợp nút tìm kiếm thứ nhất không cho ta đáp án).
  5. Khi đã dùng 2 nút tìm kiếm Glassdoor và vẫn không có đáp án => các bác mạnh dạn chọn No & No, KHÔNG CẦN QUAN TÂM nút tìm kiếm thứ 3(Owler) làm gì. Cái này tác giả hướng dẫn "cho có" thế thôi chứ chẳng khi nào bị kiểm tra cả.
  6. Với mỗi câu - khi đã xác định được đáp án => các bác chép URL & cẩn thận điền các thông số revenue & size, đôi khi con số các bác nhập vào sẽ bị thừa hoặc thiếu số 0
  7. Các bác nên tận dụng các phím tắt để thao tác được nhanh hơn:
  • Ctrl + W để đóng tab hiện tại
  • Ctrl + C và Ctrl + V để sao chép/cắt dán URL
  • Dùng phím Tab và phím mũi tên để di chuyển sẽ nhanh hơn các bác dùng chuột
Đây là đoạn tôi làm thử mấy task đầu, các bác có thể tham khảo ợ
(Chất lượng recorder không tốt lắm, mong các bác thông cảm vì máy ít RAM, chạy mấy trình recorder ngon ngon thì load site lại chậm nên dùng hàng cùi bắp này vậy)

Neobux có làm đc job với khảo sát ko bác ơi

Last edited:
Neobux có làm đc job với khảo sát ko bác ơi

Không bác ợ, bác làm khảo sát ở Clixsense thôi. Ở Neobux thì cũng có một số offerwall, nhưng Neo không trả bằng tiền mà trả bằng coin, khi tích luỹ đủ sô coin nhất định bác mới quy đổi được thì phải.

Chào các bác, chúc các bác có ngày cuối tuần vui vẻ.

Hiện mới có thông báo của Clixsense về một số thay đổi sẽ bắt đầu có hiệu lực từ ngày 15/07/2017, tôi tóm tắt lại đây để các bác cùng nắm được:

1. Gỡ bỏ phần PTC (click xem quảng cáo)
  2. Gỡ bỏ phần GlixGrid
  3. Gỡ bỏ phần nâng cấp thành viên, nghĩa là sau ngày 15/07 tất cả thành viên Clixsense sẽ "đồng hạng", không còn thành viên Premium nữa. Với những bác đã nâng cấp, Clixsense sẽ "đền bù thiệt haị" = 4.5 cent * số ngày còn lại của gói Premium.
  4. Hệ thống referral sẽ chỉ còn 1 cấp Direct referral thay vì 8 cấp như hiện nay.
  5. Commission từ DR sẽ ở mức đồng hạng là 20% và có thể sẽ có điều chỉnh sau một thời gian thử nghiệm.
  6. Daily checklist Bonus cũng chỉ còn 1 mức thống nhất, tối đa là 7% + 2% + 1% = 10%
  7. Bonus 10% đối với làm task (mỗi khi đủ 50$) thì vẫn như cũ.
  8. Min pay là 10$
Túm lại, sau ngày 15/07 thì Clixsense chỉ còn Offer, khảo sát và task. Kèm theo đó là một số điều chỉnh về tỉ lệ % commission và % bonus.

Last edited:
Chào các bác, chúc các bác có ngày cuối tuần vui vẻ.

Hiện mới có thông báo của Clixsense về một số thay đổi sẽ bắt đầu có hiệu lực từ ngày 15/07/2017, tôi tóm tắt lại đây để các bác cùng nắm được:

1. Gỡ bỏ phần PTC (click xem quảng cáo)
  2. Gỡ bỏ phần GlixGrid
  3. Gỡ bỏ phần nâng cấp thành viên, nghĩa là sau ngày 15/07 tất cả thành viên Clixsense sẽ "đồng hạng", không còn thành viên Premium nữa. Với những bác đã nâng cấp, Clixsense sẽ "đền bù thiệt haị" = 4.5 cent * số ngày còn lại của gói Premium.
  4. Hệ thống referral sẽ chỉ còn 1 cấp Direct referral thay vì 8 cấp như hiện nay.
  5. Commission từ DR sẽ ở mức đồng hạng là 20% và có thể sẽ có điều chỉnh sau một thời gian thử nghiệm.
  6. Daily checklist Bonus cũng chỉ còn 1 mức thống nhất, tối đa là 7% + 2% + 1% = 10%
  7. Bonus 10% đối với làm task (mỗi khi đủ 50$) thì vẫn như cũ.
  8. Min pay là 10$
Túm lại, sau ngày 15/07 thì Clixsense chỉ còn Offer, khảo sát và task. Kèm theo đó là một số điều chỉnh về tỉ lệ % commission và % bonus.
tôi theo cả neobux cả clixsense đc ko bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,454
171,506
Latest member
henrykun263

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week