Chút suy ngẫm về những phản đồ mình gặp trong team

Status
Not open for further replies.
Thôi ae bình tĩnh, chuyện cũng ko có gì to tát.
@rinkimi về chuyện cu Lộc nó đòi ngủ đòi sàm sỡ gì gì bạn đó, nó chỉ giỡn thôi, thằng mặt cức này nó giỡn nhây lắm, chắc chỉ có mình là nó giỡn ko lại thôi,lol. Nên bạn đừng tưởng thật làm mà để bụng làm gì tội nghiệp nó, nhìn nó ngu ngu vậy chứ ko phải người xấu đâu

@thachthao thôi bỏ đi e, chuyện nhỏ chuyện nhỏ, sắp tết rồi lo kiếm tiền mua mứt ăn thôi.
Ai da. em lại có đọc 1 thread của thachthao nói là anh ku Lộc đi thái đổi giới tính rồi, làm e tính pm ảnh ko biết xưng hô như thế nào, chuỵ hay anh đây :)

mình cũng hay đùa với mem nữ mà cũng bình thường thôi đâu có gì to tác đâu , vấn đề là có làm thật hay ko, chứ đùa thì đùa sao ko dc, nhiu khi làm việc mệt có thể chọc mem để họ vui vẻ hơn làm việc tốt hơn, mà mem nữ của mình cũng ghê lắm toàn chọc ngược lại mình thôi :(

Ai da. em lại có đọc 1 thread của thachthao nói là anh ku Lộc đi thái đổi giới tính rồi, làm e tính pm ảnh ko biết xưng hô như thế nào, chuỵ hay anh đây :)
Cứ gọi chị Lộc đi bạn, nhiều lúc mình pm cũng kêu ổng bằng chị đó

Mình ko phải Pro hay Admin, chỉ là 1 quản lý trong 1 team Offer nên việc Mem bỏ team ko liên quan gì tới quyền lợi của mình

Nhưng chứng kiến nhiều việc Mem vào và rời team ôm theo tool chỉ sau vài tuần ngắn ngủi thăm dò, vì cái lợi trước mắt phụ cả sự tin tường và ko biết nghĩ tới công sức, trí tuệ người ta bỏ ra đào tạo dạy mình kiếm vài k$ mỗi tháng, thấy nhiều tiền mờ mắt nên ko muốn ăn chia với Admin.

Tệ nhất là sau khi solo, Net thay đổi Rule, tool bị fix..., ko làm đc nữa thì quay lại năn nỉ xin Admin, ko đc nhận lại vào Group thì trở mặt thì chửi Admin té tát. Mình cảm thấy sợ cái cách con người đối xử với người thầy, người dẫn dắt và giúp đỡ họ. Điều đó khiến nhiều Admin do dự khi lấy mem, nhiều newbie mất cơ hội đc các Pro giúp đỡ. Sau đây là những câu chuyện mà mình thấy trong suốt thời gian dài gắn bó với 1 team, nếu bạn rảnh có thể đọc tham khảo, còn ko mời bạn tắt link và chúc bạn kiếm nhiều tiền, :)

1. Năm 2013, team nhận 1 member nam, có thể coi là đệ tử đời đầu, chỉ dạy mọi điều, sau đó làm 1 thời gian cho team, mem này bật ra solo, trước khi lên đường còn kịp vay thêm 10 củ của Admin rồi lặn ko chút sủi tăm, hiện nick này đã bị banned và người đó cũng biệt tích trên mmo chắc ăn mảnh. Sau cú troll thần thánh đó, Admin hoảng hồn thề từ nay chỉ nhận nữ member vì họ làm việc chăm chỉ hơn, hiểu biết về IT cũng thường là ít hơn nam giới và khả năng solo thấp :confused::confused::confused:
Tiếp đó team ổn định đc 1 thời gian dài, mem ko nhiều nhưng làm việc thực sự hiệu quả, chăm chỉ, hòa thuận và tuân thủ Rule, thời gian đó off cũng rất ngon

2. Giữa năm 2014, có thêm1 Mem nữ trong forum vào team, ngay từ ban đầu khi Admin muốn nhận thì mình đã can ngăn khi lục history của member đó trên forum mình cảm giác ko ổn lắm. Nhưng rồi bạn ấy vẫn đc vào team.:eek::eek::eek:

Làm 1 đc 1 tuần thì so đo với rate của mình vì rate mình cao hơn bạn đó về % và tỉ giá ( nhưng mình là quản lý và làm cho team đã 1 năm ). Chưa hết sau lần đầu thanh toán đc 300$ thì bạn đó đưa ra yêu cầu nếu off đảo chiều sau khi paid , thì Admin phải chịu trừ lại chung 1 nửa, @@. Kỳ lạ có cái luật khi đảo chiều Admin trong Group phải chịu trừ chung nữa sau thanh toán sao? Họ chỉ tính % đã paid trong payment mà chia thôi chứ, đó là luật trước giờ. Rõ ràng đó chỉ là cái cớ.

Mem này liền quay lại chửi sếp là tính rate khôn lỏi rồi nói tự làm đc rồi, ko theo team nữa và nghỉ ra solo liền. Trước làm cho team thì làm biếng nhưng từ ngày solo thấy cứ vi vu trên bảng phong thần hơn 100$/ ngày bình thường, nhưng tuy nhiên nick của bạn ấy ... ko đc pay , đắng lòng. Chắc do nghĩ chơi đc traffic ổn nhưng mà còn non và xanh lắm, thấy đăng bán socks, bỏ làm offer, giờ ko rõ bạn ấy làm gì nữa. Đó là lần thứ 2 team gặp phản đồ, Admin sốc thêm lần nữa và nhận ra giới nào thì cũng có thể sút team tung tóe đc như nhau, quan trọng là ở nhân cách :(:(:(

3. Gần đây, tầm giữa 2015, Admin bên mình giúp đỡ 1 mem solo bên CF, từ newbie cho tới khi họ làm đc (rate hoàn toàn ko ăn chia mà mem đó solo), nhưng sau đó khi có chút mẫu thuẫn liền lập tức quay ra đáp trả, chửi bới và nói xấu khắp nơi. Thậm chí có người report cả acc team mình lên Net để Mod bên Net đó ban, nên cảm giác chơi Offer mà như là chơi youtube nữa cơ, thấy phiêu phiêu, bay bay nhưng traffic tốt nên ko ngán, còn để luôn cái stt : Report mạnh lên các em, ta thích :rolleyes::rolleyes::rolleyes:.

4. Cũng 1 lần mình nhìn nhầm người tầm cuối năm 2014, mình giới thiệu 1 Mem nữ tham gia bên dự án của 1 Group khác, team cũng khá mạnh do chị mình làm Mem bên đó, người này trước bên Capt, mình giúp họ rất nhiều, thậm chí rảnh ngồi ko làm mà kick proxy cho họ login khỏi bị trùng. Nhưng khi vào team bên kia, ko làm việc, ko thông báo xin nghỉ với Admin, nguyên 1 tháng trời, socks team thì bỏ trống, trong khi chị mình cũng là mem bên đó vẫn làm và kiếm tốt.

Chị mình cũng là người hướng dẫn Mem đó trực tiếp luôn. Nhưng nó đi rêu rao là ko hướng dẫn chỉ team view làm 1 lượt rồi thôi. Tới lúc mình login vào nick yh của chị xem cái log chat đó, thấy thực sự thương chị vì dù chị còn chăm con nhỏ, nhưng chị đã phải ngồi suốt từ 12h khuya tới gần 3h sáng, vừa team view vừa giảng từng con off, mình nhớ riêng con Ger download thôi mà chị phải giảng tới 4 lần. Log chat đó đến giờ mình còn giữ và có thể cung cấp nếu nó muốn bay vào thread này để đôi co. Thế nhưng vì làm biếng bị Admin cho nghỉ, 2 $/ tháng ko nghỉ hơi uổng đó trong khi những mem khác làm trung bình 1 tuần cũng 300$ + . Vậy mà đi nói chị mình chơi ko đẹp, chửi ké luôn Admin team bên đó như người cõi trên, bận việc ko làm đc mà ko biết thông cảm ( nghỉ cả tháng có báo Admin câu nào đâu mà kêu muốn người ta thông cảm ).:oops::oops::oops:

Dường như nàng chưa hết ấm ức nên sau khi bị team đó đuổi việc liền lên forum ném đá thêm cả mình. Ko hề nghĩ tới việc mình bảo lãnh cho nó vào team kia như nào và giúp nó những gì, khi đi nó chửi hết ko nể mặt mình nhưng 1 lần gần đây pm nói chuyện lại tỏ ra khá đạo đức và thanh minh với mình lúc trước chỉ là hiểu lầm, và nói nó đã đau khổ 1 thời gian dài vì những việc đó, mong thấy mình giống như trước đây. Hài tiếp, mặt ta có giống con lừa ko mà tính nói ngọt vậy?o_Oo_Oo_O

ps:

Gần đây khi offer khó khăn dần, nhưng Admin vẫn test thêm nhiều dự án để giữ đc mức thu nhập khá cho mọi người, team đã nhận thêm 4 mem nam nữa, hoàn toàn ko nhận thêm nữ member tham gia. Và coi là mem dự bị nên cũng chỉ cho họ làm 1 dự án nhỏ để thử thách sự kiên nhẫn và trung thành. Đã sợ lắm những lần gặp phản đồ, bật lại team xong thà mất hút còn đỡ bực nhưng khi ko solo nổi nữa thì quay lại năn nỉ, ko đc nhận lại thì chửi như chưa bao giờ đc chửi

Mình ko cần biết các phản đồ đó giỏi tới đâu, sau khi bật ra các bạn ấy cũng đã có người thành công rồi và cũng có nhiều người đã thất bại ( nhưng hầu hết họ đã thất bại sau khi dự án thay đổi Rule và cách paid ) nhưng sống vô ơn và lật lọng thì ko tiến xa và ko có đc những người bạn tốt, dù là online hay offline đâu. Tiền bạc quan trọng thật nhưng sống đừng để tới 1 lúc nào đó thất bại nhìn lại ko có lấy 1 người bạn tử tế muốn giúp đỡ mình.

Tks các bạn đã đọc

Newbie không thích điều này .Các bạn ấy làm mất đi rất nhiều cơ hội cho newbie chúng ta . Thành kính phân ưu

vãi cả legialoc... thảo nào mấy năm trước xin làm đệ ko chiu :p
hô...trước mình cũng tưởng là Le thị Loc

Ở dự án khác bạn nhé, hehe
Bạn ko biết gì nhiều về team này đâu, đừng nghĩ những gì có trong thời gian 1 tháng thử việc là tất cả trình độ của legialoc

Bạn xem hết proof mọi người post đi nha

mình chờ bạn kia post proof và ko biết bạn ám chỉ proof bạn nào vì mình đọc khôing thấy cái nào có hướng giải oan cho admin?

mình cũng hay đùa với mem nữ mà cũng bình thường thôi đâu có gì to tác đâu , vấn đề là có làm thật hay ko, chứ đùa thì đùa sao ko dc, nhiu khi làm việc mệt có thể chọc mem để họ vui vẻ hơn làm việc tốt hơn, mà mem nữ của mình cũng ghê lắm toàn chọc ngược lại mình thôi :(

mem thân quen thì ko nói làm gì chứ người mới xin vào thì khác bạn. Giống như mấy vụ đi xin việc bị đòi tình đó.

Last edited:
Cũng vào 1 team khác. Cũng được teamview và chỉ làm vài con off. Nhưng thức sự là em làm ko được nổi 1 USD trong 1 ngày vì làm mãi mà nó éo lead. Offer wall và em ko từ mà biệt vậy có gọi là phản đồ ko ?

Muốn xin vô team của mod mà xin mãi không vô được :( mod ơi cho em vô vớiiii

300 Xu/ tuần quá ngon. Chỉ mong được 300 XU 1 tháng :(

chị nhìn thấy cái lợi trước mắt thôi...... ko có người chỉ dạy thì làm sao có thể kiếm đc tiền kiếm đc rồi thì lại phản chủ người muốn thì ko được con người được rồi thì ko giữ

Tiếc là lúc mình mới vào mmo tháng 1/2013, và những ngày tháng sau đó ko ai nhận mình.
Cũng tốt, giờ đã có con đường riêng để đi, đúng hơn là tìm ra con đường mà nhiều người đang đi :D
con minh buoc tran vao MMO kung duoc hon 1 nam ma chua lam dc cai gj

Team cheat offer hả o_O, kẻ cắp gặp bà già thôi :D
Nhờ mấy team cheat này mà mình xin join mấy network mãi mà ko dc :mad:

có thể bạn hiểu sai ý anh ấy, chứ ko thể có ai tuyển mem mà Admin lại ko ăn 1 đồng nào

cái này 9xac nè. Đã nói là quan hệ admin-member thì ko thể nào là ko ăn 1 đồng nào, chỉ là tỉ lệ ăn chia sòng phẳng theo thoả thuận thôi. Chứ ai rãnh chỉ a-z mà không được lợi ích gì chứ, trừ khi họ dạy có tính phí rồi sau này các bạn muốn bơi đâu thì bơi, nhưng dạng dạy có tính phí họ cũng chỉ dạy phần cơ bản thôi à

mình ko biết ai đúng ai sai, tùy vào cách các bạn nghĩ, nhưng mình thấy legialoc mở miêng đoài ngủ với 1 người con gái đang xin việc như vậy là ko ổn, nói thẳng ra là rất kiếm nhã, bạn bè quen biết có thể đùa như vậy được, nhưng người lạ thì lại khác, đã đành người ta cần việc kêu Uh thật thì sao hả bạn ?
Có trời mới biết được câu tiếp theo và ý của legialoc là gì trong câu nói nữa đùa nưa thật ấy .
Nói chung mỗi người mỗi ý 1 chuyện khác nhau, thật ra trong này chỉ mỗi legialoc và người đc gọi là phản đồ kia hiểu đc mọi chuyện mà thôi, người thứ 3 cũng chỉ là 1 người đc kể lại, nhưng đã là 1 người đc nghe lại thì câu chuyện đó đã khác với thực tế rồi
mình nghĩ topic này nên close tại đây là hợp lý nhất, vừa tốt cho đôi bên, vừa đở phải mất hòa khí và tránh cái 4rum này lại thêm chuyện lùm sùm
@Trung_Peter

mình chờ bạn kia post proof và ko biết bạn ám chỉ proof bạn nào vì mình đọc khôing thấy cái nào có hướng giải oan cho admin?

mem thân quen thì ko nói làm gì chứ người mới xin vào thì khác bạn. Giống như mấy vụ đi xin việc bị đòi tình đó.
ông này nói đúng nè
Mình nghĩ topic close đi tránh ảnh hưởng nhiều .

mình ko đọc hết đc 14# chứ ít gì, mình chỉ đọc bài bạn viết và bài của Rin thôi còn của mấy người khác mình ko đọc :)
Nhưng mình cũng đưa ra lời khuyên là chuyện này nên dừng đi, dù sao cũng ko tốt gì mấy

Ngay post mình đưa bạn đọc đó, chỉ là những trò giỡn trong team, thậm chí lên chat box cũng có luôn chat công khai cả team

Việc gây khó khăn cho mem hay có lúc mem bị banned là khi Admin cảm thấy mem có đủ trình độ solo muốn thử xem họ tiếp tục gắn bó sau đó hay bỏ đi trước khi cho họ sang 1 dự án nhiều tiền hơn

Rinkimi nói từng solo đc, vậy mà sau khi chia rate 60% nói làm đc rồi và lập tức đòi Admin đảo chiều thì phải chịu chung trừ off nữa, trước giờ làm offer solo rồi thì đào đâu ra cái luật này? đừng nói là solo trước đó mà ko biết luật chỉ pay theo balance đc sent chứ ko tính đảo chiều sau đó nha, hay chỉ là cái cớ để bật ra khi xem dc tỉ lệ click trong nick của legialoc?

Nhiều mem chỉ đọc lướt qua, chưa thấy 1 proof nào và ko hiểu sự thể thế nào lập tức anh hung bàn phím nhảy vào nghĩ bênh phe yếu bất chấp đúng sai, chửi lấy vốn trước đã tính sau. Cần thì up đầy đủ proof lên đây cho mem và BQT phán xử xem bên nào ăn đá nhiều hơn nha, tại sao ko post?

Cần thì tiếp tục đối chứng và up thêm proof, 2 bên cùng cho BQT team view, mình ko muốn gây căng thẳng nhưng cái gì đúng thì thôi mặc dù mình thực sự ko nhiều thời gian

Team mình ko làm 1 điều gì khuất tất, sai trái và ko sợ gì hết, nên ko cần close thread vội đâu
Ngay trong thread này cũng rất nhiều mem forum dù ko thuộc người trong team vẫn ủng hộ và tin tưởng tụi mình

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week