Chút suy ngẫm về những phản đồ mình gặp trong team

Status
Not open for further replies.
Up trước vài tấm :eek::eek: . Rãnh up thêm :D. Bởi vậy ai muốn xin vào team này thì cẩn thận nghen :cool:. Mình không thích sống đạo đức giả, có gì nói đó, cũng vì không chịu mà mình mới nhận vào team! Chứ có rất nhiều người inbox mà mình còn chưa có thời gian rãnh trả lời. Và mình chưa bao giờ nêu tên mem nào ra cả!

View attachment 65347 View attachment 65348 View attachment 65349
mày lầy quá ak :D

Nếu sự thật là muốn ngủ vợi mem thì đáng xấu hổ :) mà bạn nên đưa proof mất công lại bị nói là VU KHỐNG

Còn mấy mem legialoc đừng vào nói giúp admin là "nói đùa" :D, cái này chẳng xác nhận được điều gì vì lời nói của mem tất nhiên phải nói tốt , chắc admin sợ quá nên nói nhiều mem vào nói.

Xin lỗi mọi người, mình là 1 người trong team của Lê Gia Lộc và cũng là người “ Phản đồ “ mà Thachthao đang nói tới đây.

Thứ 1: Mình chính là cái người thứ 2 bạn đang nói. Nhưng xin lỗi mình gia nhập vào giữa 2015 (đến điều này bạn cũng ko biết thì bạn có tư cách gì mà bạn phán đoán mình như vậy). Chắc là sếp bạn sợ mình vô đính chính lại nên thay đổi năm phải ko? Hay là do bạn cố tính viết sai năm...bla bla để che mắt sự thật :D

Thứ 2: Nói về thachthao, mình không trách bạn không hiểu chuyện, bạn không hề biết quá trình của mình và sếp của bạn ra sao đúng ko ? Bạn đánh giá lịch sử của mình chắc vì thấy mình pro hơn bạn hehe.

Nói về công việc và quy trình được làm mem của Lê Gia Lộc , Mình đã tham gia cf được hơn 2 năm rồi, nhưng đó giờ mình chỉ chiến solo, mình cảm thấy cần 1 người nào chỉ dẫn cao hơn mình, đẳng cấp hơn mình nhưng trong quá trình làm việc với Lê Gia Lộc mình thấy Anh ấy ko xứng đáng.

Mình xin tham gia vào, anh ấy nằng nặc đòi ngủ với mình mới cho vào team,mình đã từ chối và sau khi bị mình chửi thì anh ấy nói đó chỉ là quy trình tuyển mem nữ ( Mình có log chát đàng hoàng ). Mình ko biết bạn thachthao có nhận được quy trình đó chưa? Mình không phãi là newbie anh ấy chắc cũng biết nhưng vẫn cho mình gia nhập, thực sự lúc đầu mình nghĩ anh ấy giỏi lắm, thấy trên 4rum bla blo mình thấy cũng nể nhưng hóa ra chỉ được cái miệng và mánh khóe ^^

Trong quá trình làm việc, Anh ấy chẳng đào tạo cho mình cái gì cã ( Cam đoan 100%) vì mình đã tiếp xúc với công việc offer khá lâu rồi nên cách làm thế nào mình hiểu rất rõ, mình chỉ muốn cái gì đó cao hơn. Anh ấy nói rằng anh ấy bỏ công chạy traffic thực, anh ấy bỏ công code site... nhưng xin lỗi chỉ chạy tool click 500k có thể mua được, code site đâu ko thấy chỉ là dùng tool copy, site còn không chỉnh sửa lại cho đàng hoàng được thì pro đâu ra ạ. À còn nữa, mình còn hướng dẫn Anh ấy và team Anh ấy làm offer Androi ^^ Thử hỏi các bạn, như vậy có xứng đáng để mình theo không???

Còn vấn đề đào tạo miễn phí, Bạn đùa à? Rate 5-5 lận đó ( Anh ấy chẳng việc làm gì cã ^^ ), sau khi mình mặc cã, mình mặc cã thì được rate 4-6 ! lần paid đầu tiên mình phãi đợi mất cã tháng, mình không được hướng dẫn gì cã, acc cf của mình, sock tự lo.. tự đi test con, tự từ a-z .. nên mình mới bắt đầu hụt hẫn , và lần đó mình đã chia rate rất đàng hoàng rồi .

Mình ra đi vì mình thấy anh ấy không xứng, chứ không phản đồ gì cã bạn ạ ! Và mình đã cư xử rất tử tế, mình ko scam a ấy lần paid ấy , mình đã trả đúng số tiền cho anh ấy. mình không dựa dẫm gì anh ấy cã thì lấy đâu ra mình phản đồ ????

Thứ 3: Mình không hề quay ra chửi sếp của bạn, mình và anh ấy chỉ tranh cãi về vấn đề % và chính sếp bạn là người bảo mình chấm dứt chứ không phải là mình tự đi. Mình không chửi gì cả, mình là một người thẳng thắn chứ không ngọt ngào được như bạn J

Bây giờ mình vẫn làm Offer, nhưng không làm account đó nữa nên bạn thachthao nghĩ mình ko đc paid và chắc hả hê lắm, lòng dạ cũa bạn cũng ghê gớm lắm kkkk

Bạn là 1 người thích viết lách, ai cũng ủng hộ vì bạn viết khá hay.. Nhưng mọi thứ cần dựa trên thực tế để đánh giá, bạn có thể Buzz Yahoo để teamview xem lịch sử nói chuyện giữa mình và sư phụ bạn xem mình có nói đúng ko ?? Anh ấy còn nói mình 1 câu “ em giỏi như vậy sao em ko solo “.. Bạn nghĩ sao về câu nói này ? 

Lần cuối, Ăn bậy được chứ đừng nói bậy ha thachthao . Rất mắc cười, nhìn vào cứ thấy bạn như tín đồ trung thành của sếp bạn vậy, anh ấy nói sao là nó vậy kaka. Bạn giữ 1 chút tự tôn của con gái đi ! Rất mắc cười, thật đấy!

Up trước vài tấm :eek::eek: . Rãnh up thêm :D. Bởi vậy ai muốn xin vào team này thì cẩn thận nghen :cool:. Mình không thích sống đạo đức giả, có gì nói đó, cũng vì không chịu mà mình mới nhận vào team! Chứ có rất nhiều người inbox mà mình còn chưa có thời gian rãnh trả lời. Và mình chưa bao giờ nêu tên mem nào ra cả!

View attachment 65347 View attachment 65348 View attachment 65349

Nếu sự thật là muốn ngủ vợi mem thì đáng xấu hổ :) mà bạn nên đưa proof mất công lại bị nói là VU KHỐNG

Còn mấy mem legialoc đừng vào nói giúp admin là "nói đùa" :D, cái này chẳng xác nhận được điều gì vì lời nói của mem tất nhiên phải nói tốt , chắc admin sợ quá nên nói nhiều mem vào nói.

Xin chào, trước khi comment vui lòng đọc hết comment ở trên!

Tôi cũng là 1 admin của 1 Group khác, tôi thấy bạn @rinkimi viết thật bùn cười bạn tham gia gr với danh nghĩa là mem chứ ko phải là người hợp tác thì đương nhiên chia rate 5-5 là hợp lý, bạn nghĩ admin ngồi ko ăn à, bạn lầm rồi admin cũng ko thanh thơi như bạn nghĩ đâu, phải reg acc giữ acc cho bạn, sup với net bạn nghĩ điều này đơn giản. Bạn nói vậy sao bạn ko đứng trên danh nghĩa admin đi rồi sẽ thấy có nhìu việc ko đơn giản như bạn tưởng.

Bạn đã từng thấy admin nào tuyển mem mà ko ăn xu nào chưa chỉ tui đi tui cũng muốn tham gia đó, admin rãnh rỗi quá ko có gì làm đi hướng dẫn mem rồi ko lấy lại cái gì hết hay sao? Chắc bạn hiểu nhầm về sau khi chia rate thì ko chia 1 chi phí nào nữa

Còn việc nói đùa ngủ với bạn ấy mà bạn nghĩ là thật, tôi cũng từng đùa với mem nữ là cắn họ dị tui cũng làm thật khi mem đồng ý à, hay tui nói giết họ thì tui cũng phải làm thật? legialoc đùa dai lắm, trước có cả topic chuyển giới nữa đó, tính ông ấy hay đùa thế thôi chứ sống rất tốt, đã gây ra việc tai tiếng gì forum này chưa, nguyên trong topic này có tới 3,4 mem tuy là mem solo ko liên quan Group mà còn vào cmt nói đc Mod dạy cho làm solo kìa

Bạn đã ko qua đc thử thách của team người ta, nên bước đầu những gì bạn cảm thận đc ở họ hoàn toàn ko đúng đâu nên đừng phán xét

Tôi chơi rất thân với 1 người là Mem trong team này, những điều tôi cảm nhận về Admin họ quả thật rất đáng nể: thân thiện, đạo đức, sòng phẳng và rất pro nữa, họ là 1 Team ko đông người lắm nhưng rất mạnh, tuy nhiên khoảng thời gian đầu rất nhiều Mem đã ko trụ nổi sau những thử thách như việc thu nhập tầm tầm , khó khăn hoặc bị banned acc là có thật đó, những sự việc đó Admin cố ý gây ra để xem mem trung thành với team ko đó, và bất cứ mem nào cũng bị thử thách trước khi tới đc dự án sau

Riêng nói về cách sống của @legialoc thì ai cũng nể anh ấy, tôi tin anh ko làm sai

Bạn ko biết gì thì đừng nên lên tiếng nhé. Acc net mình tự mua, sock mình tự mua, mình tự test con... Admin này chỉ việc treo tool click và copy site mà anh ấy bảo là chạy traffic thực và tự code site. Mình nhận biết được điều đó nên đã mặc cả rate anh ấy không chấp nhận thì mình đi. Đừng nghĩ ai cũng như ai, đừng nhìn về 1 phía mà phán xét. Thân.

Thánh ăn hớt, lỡ nhiều chuyện rồi thì lội page đọc từ đầu đến cuối đi cha, đọc dc mấy cmt ko hiểu gì đã vội phát biểu quy chụp, đúng style cán bộ. Bánh bèo vô dụng

Ko phải đâu, vì mem này từ chối ngay từ đầu nhưng anh ấy vẫn dạy
Nếu đó là mục đích của anh ấy, thì ko đạt đc mục đích là anh ấy đã ko nhận rồi, chính vì từ chối nên anh ấy mới nhận
Và khi vào team thì bắt đầu thử thách tiếp trong công việc
Họ hay đùa vậy lắm, ngay cả chat box của team cũng có chat như này, thậm chí chửi Admin luôn nhưng vẫn vui vẻ ko ai giận ai

Thánh ăn hớt, lỡ nhiều chuyện rồi thì lội page đọc từ đầu đến cuối đi cha, đọc dc mấy cmt ko hiểu gì đã vội phát biểu. Bánh bèo vô dụng

Ra yahoo ku. Xong cái kia rồi :D. Ra coi thử

Tớ nghĩ với số tiền mà anh ấy làm đc thì 1 tháng anh ấy chăn 30 chục bó Rau Sạch cũng ko khó lắm đâu , việc gì phải đi làm cái việc mà mang tiếng suốt đời như vậy , ???
1 Thanh niên chuyên chăn rau sạch chia sẽ :rolleyes:

Xin chào, trước khi comment vui lòng đọc hết comment ở trên!
rinkimi mà ko up proof thì mình sẽ không nói nữa vì đây là vu khống legialoc, vì mình không thích kiểu nói đùa đòi ngủ với mem nữ, nếu đùa mà mem nữ tưởng thật và đồng ý thì sao?

còn 1 vấn đề thì nên xem proof từ 2 phía :)

Tớ nghĩ với số tiền mà anh ấy làm đc thì 1 tháng anh ấy chăn 30 chục bó Rau Sạch cũng ko khó lắm đâu , việc gì phải đi làm cái việc mà mang tiếng suốt đời như vậy , ???
Hey người anh em thất lạc, inbox vài cọng rau nào, đã thank và tín dụng

Mỗi người có 1 sở thích khác nhau bro ah? Nhưng m thì vẫn tin là đùa :D
inbox vài cọng rau non đi bro, đã thank và tín dụng :cool:

Mình ko phải Pro hay Admin, chỉ là 1 quản lý trong 1 team Offer nên việc Mem bỏ team ko liên quan gì tới quyền lợi của mình

Nhưng chứng kiến nhiều việc Mem vào và rời team ôm theo tool chỉ sau vài tuần ngắn ngủi thăm dò, vì cái lợi trước mắt phụ cả sự tin tường và ko biết nghĩ tới công sức, trí tuệ người ta bỏ ra đào tạo dạy mình kiếm vài k$ mỗi tháng, thấy nhiều tiền mờ mắt nên ko muốn ăn chia với Admin.

Tệ nhất là sau khi solo, Net thay đổi Rule, tool bị fix..., ko làm đc nữa thì quay lại năn nỉ xin Admin, ko đc nhận lại vào Group thì trở mặt thì chửi Admin té tát. Mình cảm thấy sợ cái cách con người đối xử với người thầy, người dẫn dắt và giúp đỡ họ. Điều đó khiến nhiều Admin do dự khi lấy mem, nhiều newbie mất cơ hội đc các Pro giúp đỡ. Sau đây là những câu chuyện mà mình thấy trong suốt thời gian dài gắn bó với 1 team, nếu bạn rảnh có thể đọc tham khảo, còn ko mời bạn tắt link và chúc bạn kiếm nhiều tiền, :)

1. Năm 2013, team nhận 1 member nam, có thể coi là đệ tử đời đầu, chỉ dạy mọi điều, sau đó làm 1 thời gian cho team, mem này bật ra solo, trước khi lên đường còn kịp vay thêm 10 củ của Admin rồi lặn ko chút sủi tăm, hiện nick này đã bị banned và người đó cũng biệt tích trên mmo chắc ăn mảnh. Sau cú troll thần thánh đó, Admin hoảng hồn thề từ nay chỉ nhận nữ member vì họ làm việc chăm chỉ hơn, hiểu biết về IT cũng thường là ít hơn nam giới và khả năng solo thấp :confused::confused::confused:
Tiếp đó team ổn định đc 1 thời gian dài, mem ko nhiều nhưng làm việc thực sự hiệu quả, chăm chỉ, hòa thuận và tuân thủ Rule, thời gian đó off cũng rất ngon

2. Giữa năm 2014, có thêm1 Mem nữ trong forum vào team, ngay từ ban đầu khi Admin muốn nhận thì mình đã can ngăn khi lục history của member đó trên forum mình cảm giác ko ổn lắm. Nhưng rồi bạn ấy vẫn đc vào team.:eek::eek::eek:

Làm 1 đc 1 tuần thì so đo với rate của mình vì rate mình cao hơn bạn đó về % và tỉ giá ( nhưng mình là quản lý và làm cho team đã 1 năm ). Chưa hết sau lần đầu thanh toán đc 300$ thì bạn đó đưa ra yêu cầu nếu off đảo chiều sau khi paid , thì Admin phải chịu trừ lại chung 1 nửa, @@. Kỳ lạ có cái luật khi đảo chiều Admin trong Group phải chịu trừ chung nữa sau thanh toán sao? Họ chỉ tính % đã paid trong payment mà chia thôi chứ, đó là luật trước giờ. Rõ ràng đó chỉ là cái cớ.

Mem này liền quay lại chửi sếp là tính rate khôn lỏi rồi nói tự làm đc rồi, ko theo team nữa và nghỉ ra solo liền. Trước làm cho team thì làm biếng nhưng từ ngày solo thấy cứ vi vu trên bảng phong thần hơn 100$/ ngày bình thường, nhưng tuy nhiên nick của bạn ấy ... ko đc pay , đắng lòng. Chắc do nghĩ chơi đc traffic ổn nhưng mà còn non và xanh lắm, thấy đăng bán socks, bỏ làm offer, giờ ko rõ bạn ấy làm gì nữa. Đó là lần thứ 2 team gặp phản đồ, Admin sốc thêm lần nữa và nhận ra giới nào thì cũng có thể sút team tung tóe đc như nhau, quan trọng là ở nhân cách :(:(:(

3. Gần đây, tầm giữa 2015, Admin bên mình giúp đỡ 1 mem solo bên CF, từ newbie cho tới khi họ làm đc (rate hoàn toàn ko ăn chia mà mem đó solo), nhưng sau đó khi có chút mẫu thuẫn liền lập tức quay ra đáp trả, chửi bới và nói xấu khắp nơi. Thậm chí có người report cả acc team mình lên Net để Mod bên Net đó ban, nên cảm giác chơi Offer mà như là chơi youtube nữa cơ, thấy phiêu phiêu, bay bay nhưng traffic tốt nên ko ngán, còn để luôn cái stt : Report mạnh lên các em, ta thích :rolleyes::rolleyes::rolleyes:.

4. Cũng 1 lần mình nhìn nhầm người tầm cuối năm 2014, mình giới thiệu 1 Mem nữ tham gia bên dự án của 1 Group khác, team cũng khá mạnh do chị mình làm Mem bên đó, người này trước bên Capt, mình giúp họ rất nhiều, thậm chí rảnh ngồi ko làm mà kick proxy cho họ login khỏi bị trùng. Nhưng khi vào team bên kia, ko làm việc, ko thông báo xin nghỉ với Admin, nguyên 1 tháng trời, socks team thì bỏ trống, trong khi chị mình cũng là mem bên đó vẫn làm và kiếm tốt.

Chị mình cũng là người hướng dẫn Mem đó trực tiếp luôn. Nhưng nó đi rêu rao là ko hướng dẫn chỉ team view làm 1 lượt rồi thôi. Tới lúc mình login vào nick yh của chị xem cái log chat đó, thấy thực sự thương chị vì dù chị còn chăm con nhỏ, nhưng chị đã phải ngồi suốt từ 12h khuya tới gần 3h sáng, vừa team view vừa giảng từng con off, mình nhớ riêng con Ger download thôi mà chị phải giảng tới 4 lần. Log chat đó đến giờ mình còn giữ và có thể cung cấp nếu nó muốn bay vào thread này để đôi co. Thế nhưng vì làm biếng bị Admin cho nghỉ, 2 $/ tháng ko nghỉ hơi uổng đó trong khi những mem khác làm trung bình 1 tuần cũng 300$ + . Vậy mà đi nói chị mình chơi ko đẹp, chửi ké luôn Admin team bên đó như người cõi trên, bận việc ko làm đc mà ko biết thông cảm ( nghỉ cả tháng có báo Admin câu nào đâu mà kêu muốn người ta thông cảm ).:oops::oops::oops:

Dường như nàng chưa hết ấm ức nên sau khi bị team đó đuổi việc liền lên forum ném đá thêm cả mình. Ko hề nghĩ tới việc mình bảo lãnh cho nó vào team kia như nào và giúp nó những gì, khi đi nó chửi hết ko nể mặt mình nhưng 1 lần gần đây pm nói chuyện lại tỏ ra khá đạo đức và thanh minh với mình lúc trước chỉ là hiểu lầm, và nói nó đã đau khổ 1 thời gian dài vì những việc đó, mong thấy mình giống như trước đây. Hài tiếp, mặt ta có giống con lừa ko mà tính nói ngọt vậy?o_Oo_Oo_O

ps:

Gần đây khi offer khó khăn dần, nhưng Admin vẫn test thêm nhiều dự án để giữ đc mức thu nhập khá cho mọi người, team đã nhận thêm 4 mem nam nữa, hoàn toàn ko nhận thêm nữ member tham gia. Và coi là mem dự bị nên cũng chỉ cho họ làm 1 dự án nhỏ để thử thách sự kiên nhẫn và trung thành. Đã sợ lắm những lần gặp phản đồ, bật lại team xong thà mất hút còn đỡ bực nhưng khi ko solo nổi nữa thì quay lại năn nỉ, ko đc nhận lại thì chửi như chưa bao giờ đc chửi

Mình ko cần biết các phản đồ đó giỏi tới đâu, sau khi bật ra các bạn ấy cũng đã có người thành công rồi và cũng có nhiều người đã thất bại ( nhưng hầu hết họ đã thất bại sau khi dự án thay đổi Rule và cách paid ) nhưng sống vô ơn và lật lọng thì ko tiến xa và ko có đc những người bạn tốt, dù là online hay offline đâu. Tiền bạc quan trọng thật nhưng sống đừng để tới 1 lúc nào đó thất bại nhìn lại ko có lấy 1 người bạn tử tế muốn giúp đỡ mình.

Tks các bạn đã đọc
bài viết của thớt rất hay và ý nghĩa và đúng với nhiều người , mình cũng gặp trong số đó ,sống ở đời chữ tín là quan trọng các bạn ah

Oan cho sếp tôi lắm

Nếu ông ấy là người như vậy tôi ko làm việc chung với ông ấy trong bất cứ dự án nào
Thực ra ông ấy là 1 người rẩt tốt và đứng đắn, tất cả những gì ông ấy làm chỉ là thử thách Mem
Trước có 1 mem forum khác từng xin làm offer, ông ấy cũng từng nói như thế, nhưng khi mem đó đồng ý, ông ấy từ chối thẳng thừng và ko nhận mem luôn. Chỉ người nào từ chối mới ở lại team làm việc

Đây là log chat tôi chụp, từ 2014, nên ko thể nói dàn dựng, tôi đồng ý cho BQT team view check log, nếu tôi nói sai hay dựng proof thì xin banned forever
Tất cả chỉ là kiểu giỡn thăm dò của sếp tôi thôi

Last edited:
ôi Trời!Đòi ngủ cùng thì đã sao nhỉ?ngủ cùng và làm làm gì tiếp theo lại là 1 chuyện khác,các bạn ở trong nam ko hay chịu rét chứ ra ngoài bắc thưởng thức 1 mùa đông thực sự lúc đó các bạn thấy ngủ chung có lợi ích như thế nào,:p,mà các bạn phải cảm thấy hạnh phúc khi còn được người khác để ý và ngỏ lời ,đến một ngày nào đó mà ko có ai đòi ngủ cùng nữa thì chắc cũng bỏ đi cho rồi,sao người ta có thể ích kỷ và kiệt sỉ tình yêu thế nhờ?:p

Bạn ko biết gì thì đừng nên lên tiếng nhé. Acc net mình tự mua, sock mình tự mua, mình tự test con... Admin này chỉ việc treo tool click và copy site mà anh ấy bảo là chạy traffic thực và tự code site. Mình nhận biết được điều đó nên đã mặc cả rate anh ấy không chấp nhận thì mình đi. Đừng nghĩ ai cũng như ai, đừng nhìn về 1 phía mà phán xét. Thân.
Ở dự án khác bạn nhé, hehe
Bạn ko biết gì nhiều về team này đâu, đừng nghĩ những gì có trong thời gian 1 tháng thử việc là tất cả trình độ của legialoc.Bạn ko đủ khả năng nói về trình độ offer của Admin legialoc

Bạn xem hết proof mọi người post đi nha chúng tôi thấy sự việc ko đúng chứ Admin ko nhờ ai nói giúp cả và bên kia cũng chỉ nói mà chưa có 1 proof nào

vãi cả legialoc... thảo nào mấy năm trước xin làm đệ ko chiu :p

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,359
171,411
Latest member
DustinNguyen1
Back
Top Bottom