Chút suy ngẫm về những phản đồ mình gặp trong team

Status
Not open for further replies.
Câu cuối @thachthao viết hay quá.

Cho dù giai đoạn trong cuộc đời chúng ta đang ở có huy hoàng tới mức nào, với sự tàn phá của thời gian, chúng ta sẽ phải đối mặt với những ngày đi xuống.

Hãy trân trọng tình yêu cho gia đình bạn, tình yêu dành cho người bạn đời của bạn, tình yêu cho bạn bè ...

Hãy đối xử với mình tốt. Trân trọng những người khác.

Hi vọng một ngày nào đó sẽ được vào group của bạn!

bạn copy câu trăn trối cuối cùng của Steve Jobs thì cũng nên ghi rõ tác giả vào cho lịch sự và tôn trọng tác giả

Mình chẳng làm admin hay gì to cả. Nhưng nó cũng giống chuyện mình gặp hồi đầu năm. Tình cảm anh em lẫn cả công việc. Người tốt, hết lòng thì chả đc coi ra gì. Thằng nịnh nọt, bợ đít thì quý như mẻ.
Chốt câu thôi. "Đời mà"

Sorry mình quên, mình đã sửa lại.
good boy :D

mình có sở thích đọc các câu nói để đời của những Người nổi tiếng, vĩ đại:
Apple, Microsoft, FB, Alibaba...

Con người ai cũng có người này người kia thôi chị ơi, quan trọng là mình sống tốt là được.:)
Dù tiếp xúc với chị chưa nhiều nhưng biết chị là người tốt và sống thật.

Xin lỗi mọi người, mình là 1 người trong team của Lê Gia Lộc và cũng là người “ Phản đồ “ mà Thachthao đang nói tới đây.

Thứ 1: Mình chính là cái người thứ 2 bạn đang nói. Nhưng xin lỗi mình gia nhập vào giữa 2015 (đến điều này bạn cũng ko biết thì bạn có tư cách gì mà bạn phán đoán mình như vậy). Chắc là sếp bạn sợ mình vô đính chính lại nên thay đổi năm phải ko? Hay là do bạn cố tính viết sai năm...bla bla để che mắt sự thật :D

Thứ 2: Nói về thachthao, mình không trách bạn không hiểu chuyện, bạn không hề biết quá trình của mình và sếp của bạn ra sao đúng ko ? Bạn đánh giá lịch sử của mình chắc vì thấy mình pro hơn bạn hehe.

Nói về công việc và quy trình được làm mem của Lê Gia Lộc , Mình đã tham gia cf được hơn 2 năm rồi, nhưng đó giờ mình chỉ chiến solo, mình cảm thấy cần 1 người nào chỉ dẫn cao hơn mình, đẳng cấp hơn mình nhưng trong quá trình làm việc với Lê Gia Lộc mình thấy Anh ấy ko xứng đáng.

Mình xin tham gia vào, anh ấy đòi ngủ với mình mới cho vào team,mình đã từ chối và sau khi bị mình chửi( Mình có log chát đàng hoàng ). Mình không phãi là newbie anh ấy chắc cũng biết nhưng vẫn cho mình gia nhập, thực sự lúc đầu mình nghĩ anh ấy giỏi lắm, thấy trên 4rum bla blo mình thấy cũng nể nhưng hóa ra chỉ được cái miệng và mánh khóe ^^

Trong quá trình làm việc, Anh ấy chẳng đào tạo cho mình cái gì cã ( Cam đoan 100%) vì mình đã tiếp xúc với công việc offer khá lâu rồi nên cách làm thế nào mình hiểu rất rõ, mình chỉ muốn cái gì đó cao hơn. Anh ấy nói rằng anh ấy bỏ công chạy traffic thực, anh ấy bỏ công code site... nhưng xin lỗi chỉ chạy tool click 500k có thể mua được, code site đâu ko thấy chỉ là dùng tool copy, site còn không chỉnh sửa lại cho đàng hoàng được thì pro đâu ra ạ. À còn nữa, mình còn hướng dẫn Anh ấy và team Anh ấy làm offer Androi ^^ Thử hỏi các bạn, như vậy có xứng đáng để mình theo không???

Còn vấn đề đào tạo miễn phí, Bạn đùa à? Rate 5-5 lận đó ( Anh ấy chẳng việc làm gì cã ^^ ), sau khi mình mặc cã, mình mặc cã thì được rate 4-6 ! lần paid đầu tiên mình phãi đợi mất cã tháng, mình không được hướng dẫn gì cã, acc cf của mình, sock tự lo.. tự đi test con, tự từ a-z .. nên mình mới bắt đầu hụt hẫn , và lần đó mình đã chia rate rất đàng hoàng rồi .

Mình ra đi vì mình thấy anh ấy không xứng, chứ không phản đồ gì cã bạn ạ ! Và mình đã cư xử rất tử tế, mình ko scam a ấy lần paid ấy , mình đã trả đúng số tiền cho anh ấy. mình không dựa dẫm gì anh ấy cã thì lấy đâu ra mình phản đồ ????

Thứ 3: Mình không hề quay ra chửi sếp của bạn, mình và anh ấy chỉ tranh cãi về vấn đề % và chính sếp bạn là người bảo mình chấm dứt chứ không phải là mình tự đi. Mình không chửi gì cả

Bây giờ mình vẫn làm Offer, nhưng không làm account đó nữa nên bạn thachthao nghĩ mình ko đc paid và chắc hả hê lắm, lòng dạ cũa bạn cũng ghê gớm lắm kkkk

Bạn là 1 người thích viết lách, ai cũng ủng hộ vì bạn viết khá hay.. Nhưng mọi thứ cần dựa trên thực tế để đánh giá, bạn có thể Buzz Yahoo để teamview xem lịch sử nói chuyện giữa mình và sư phụ bạn xem mình có nói đúng ko ?? Anh ấy còn nói mình 1 câu “ em giỏi như vậy sao em ko solo “.. Bạn nghĩ sao về câu nói này ? 

Lần cuối, Ăn bậy được chứ đừng nói bậy ha thachthao . Rất mắc cười, nhìn vào cứ thấy bạn như tín đồ trung thành của sếp bạn vậy, anh ấy nói sao là nó vậy kaka. Bạn giữ 1 chút tự tôn của con gái đi ! Rất mắc cười, thật đấy!

Xin lỗi mọi người, mình là 1 người trong team của Lê Gia Lộc và cũng là người “ Phản đồ “ mà Thachthao đang nói tới đây.

Thứ 1: Mình chính là cái người thứ 2 bạn đang nói. Nhưng xin lỗi mình gia nhập vào giữa 2015 (đến điều này bạn cũng ko biết thì bạn có tư cách gì mà bạn phán đoán mình như vậy). Chắc là sếp bạn sợ mình vô đính chính lại nên thay đổi năm phải ko? Hay là do bạn cố tính viết sai năm...bla bla để che mắt sự thật :D

Thứ 2: Nói về thachthao, mình không trách bạn không hiểu chuyện, bạn không hề biết quá trình của mình và sếp của bạn ra sao đúng ko ? Bạn đánh giá lịch sử của mình chắc vì thấy mình pro hơn bạn hehe.

Nói về công việc và quy trình được làm mem của Lê Gia Lộc , Mình đã tham gia cf được hơn 2 năm rồi, nhưng đó giờ mình chỉ chiến solo, mình cảm thấy cần 1 người nào chỉ dẫn cao hơn mình, đẳng cấp hơn mình nhưng trong quá trình làm việc với Lê Gia Lộc mình thấy Anh ấy ko xứng đáng.

Mình xin tham gia vào, anh ấy đòi ngủ với mình mới cho vào team,mình đã từ chối và sau khi bị mình chửi( Mình có log chát đàng hoàng ). Mình không phãi là newbie anh ấy chắc cũng biết nhưng vẫn cho mình gia nhập, thực sự lúc đầu mình nghĩ anh ấy giỏi lắm, thấy trên 4rum bla blo mình thấy cũng nể nhưng hóa ra chỉ được cái miệng và mánh khóe ^^

Trong quá trình làm việc, Anh ấy chẳng đào tạo cho mình cái gì cã ( Cam đoan 100%) vì mình đã tiếp xúc với công việc offer khá lâu rồi nên cách làm thế nào mình hiểu rất rõ, mình chỉ muốn cái gì đó cao hơn. Anh ấy nói rằng anh ấy bỏ công chạy traffic thực, anh ấy bỏ công code site... nhưng xin lỗi chỉ chạy tool click 500k có thể mua được, code site đâu ko thấy chỉ là dùng tool copy, site còn không chỉnh sửa lại cho đàng hoàng được thì pro đâu ra ạ. À còn nữa, mình còn hướng dẫn Anh ấy và team Anh ấy làm offer Androi ^^ Thử hỏi các bạn, như vậy có xứng đáng để mình theo không???

Còn vấn đề đào tạo miễn phí, Bạn đùa à? Rate 5-5 lận đó ( Anh ấy chẳng việc làm gì cã ^^ ), sau khi mình mặc cã, mình mặc cã thì được rate 4-6 ! lần paid đầu tiên mình phãi đợi mất cã tháng, mình không được hướng dẫn gì cã, acc cf của mình, sock tự lo.. tự đi test con, tự từ a-z .. nên mình mới bắt đầu hụt hẫn , và lần đó mình đã chia rate rất đàng hoàng rồi .

Mình ra đi vì mình thấy anh ấy không xứng, chứ không phản đồ gì cã bạn ạ ! Và mình đã cư xử rất tử tế, mình ko scam a ấy lần paid ấy , mình đã trả đúng số tiền cho anh ấy. mình không dựa dẫm gì anh ấy cã thì lấy đâu ra mình phản đồ ????

Thứ 3: Mình không hề quay ra chửi sếp của bạn, mình và anh ấy chỉ tranh cãi về vấn đề % và chính sếp bạn là người bảo mình chấm dứt chứ không phải là mình tự đi. Mình không chửi gì cả

Bây giờ mình vẫn làm Offer, nhưng không làm account đó nữa nên bạn thachthao nghĩ mình ko đc paid và chắc hả hê lắm, lòng dạ cũa bạn cũng ghê gớm lắm kkkk

Bạn là 1 người thích viết lách, ai cũng ủng hộ vì bạn viết khá hay.. Nhưng mọi thứ cần dựa trên thực tế để đánh giá, bạn có thể Buzz Yahoo để teamview xem lịch sử nói chuyện giữa mình và sư phụ bạn xem mình có nói đúng ko ?? Anh ấy còn nói mình 1 câu “ em giỏi như vậy sao em ko solo “.. Bạn nghĩ sao về câu nói này ? 

Lần cuối, Ăn bậy được chứ đừng nói bậy ha thachthao . Rất mắc cười, nhìn vào cứ thấy bạn như tín đồ trung thành của sếp bạn vậy, anh ấy nói sao là nó vậy kaka. Bạn giữ 1 chút tự tôn của con gái đi ! Rất mắc cười, thật đấy!
Tôi cũng là 1 member của @legialoc.

Tôi là 1 mem nam trong team này đã hơn 1 năm, tôi tham gia trước thachthao luôn, và anh ấy cũng đòi ngủ với tôi nữa nè, đó là câu đùa cửa miệng của legialoc hay các pro vui tính khác forum, vấn đề là anh ấy có làm vậy hay ko bạn nhé
Còn về thời gian có thể thachthao ghi nhầm, nhưng câu chuyện của bạn tôi cũng biết, thachthao có nói hướng dẫn miễn phí ko? Mà nói rate chia 50%~ 60% cho mem mới, vậy điều đó có gì sai khi Admin chia rate. Còn khi bạn đi bạn nói team đó ra sao ko dc, hiện tại bọn tôi làm vẫn mạnh, bạn có chắc bạn đã qua đc những gì họ thử thách ở newbie để vào dự án khác hay ko? Đừng nghĩ dễ hốt của các pro forum nghe bạn
Còn trình độ offer của legialoc forum này ko ai phải bàn cãi nhé, bạn mở miệng ra nói người ta ghê gớm lắm nhưng bạn nên xem lại chính cách cư xử của bạn đi. acc dc paid thì éo làm mà đi làm acc khác ko ai nghĩ bị banned thì là bị gì, vào group mà còn dạy ngược dc Admin à? Có lẽ bạn mới là đứa cần giữ lòng tự tôn đó

Last edited by a moderator:
Tôi cũng là 1 member của @legialoc. Tôi là 1 mem nam trong team này đã hơn 1 năm, tôi tham gia trước thachthao luôn, và anh ấy cũng đòi ngủ với tôi nữa nè, đó là câu đùa cửa miệng của legialoc hay các pro vui tính khác forum, vấn đề là anh ấy có làm vậy hay ko bạn nhé
Còn về thời gian có thể thachthao ghi nhầm, nhưng câu chuyện của bạn tôi cũng biết, thachthao có nói hướng dẫn miễn phí ko? Mà nói rate chia 50%~ 60% cho mem mới, vậy điều đó có gì sai khi Admin chia rate. Còn khi bạn đi bạn nói team đó ra sao ko dc, hiện tại bọn tôi làm vẫn mạnh, bạn có chắc bạn đã qua đc những gì họ thử thách ở newbie để vào dự án khác hay ko? Đừng nghĩ dễ hốt của các pro forum nghe bạn
Còn trình độ offer của legialoc forum này ko ai phải bàn cãi nhé, bạn mở miệng ra nói người ta ghê gớm lắm nhưng bạn nên xem lại chính cách cư xử của bạn đi. Có lẽ bạn mới là đứa cần giữ lòng tự tôn đó

Bạn thích thì teamview mình cho xem log chat, đừng như ếch ngồi đáy giếng nghe ở trên nói sao là cứ lặp lại đúng như vậy :)

Mình xin tham gia vào, anh ấy nằng nặc đòi ngủ với mình mới cho vào team,mình đã từ chối và sau khi bị mình chửi thì anh ấy nói đó chỉ là quy trình tuyển mem nữ ( Mình có log chát đàng hoàng ). Mình ko biết bạn thachthao có nhận được quy trình đó chưa? Mình không phãi là newbie anh ấy chắc cũng biết nhưng vẫn cho mình gia nhập, thực sự lúc đầu mình nghĩ anh ấy giỏi lắm, thấy trên 4rum bla blo mình thấy cũng nể nhưng hóa ra chỉ được cái miệng và mánh khóe ^^

Thứ 3: Mình không hề quay ra chửi sếp của bạn, mình và anh ấy chỉ tranh cãi về vấn đề % và chính sếp bạn là người bảo mình chấm dứt chứ không phải là mình tự đi. Mình không chửi gì cả, mình là một người thẳng thắn chứ không ngọt ngào được như bạn J

Tiếp, tôi là 1 mem nam trong team của @legialoc . Tôi xác nhận đây là cách giỡn của Mod này với cả mem nam trong team và cả trong chat box của site riêng, như tụi tôi hay giỡn Gay, và chỉ thế chứ ko có gì cả chứ anh ấy ko thèm ngủ với bạn đâu bạn àh. Tôi theo team này đã gần 1 năm nay dù tôi kiếm từ HYIP ko ít nhưng tôi vẫn theo họ

Họ thanh toán ko chỉ đầy đủ, khuyến khích mem mà mà cách giao tiếp trong team cũng hết sức tình cảm, thân thiện. Tôi ko biết bạn cay cú điều gì mà viết tới mức thế. Chưa biết gì về offer như tôi kiên trì với họ vào cũng đc chỉ dạy tới làm đc mỗi tháng thanh toán 1,2k$

Còn riêng về @thachthao hay @legialoc bạn ko đủ tư cách phán xét họ đâu, những gì họ làm cho forum này và cách cư xử của họ thì tất cả mọi người đều ủng hộ.

Tiếp, tôi là 1 mem nam trong team của @legialoc . Tôi xác nhận đây là cách giỡn của Mod này với cả mem nam trong team và cả trong chat box của site riêng, như tụi tôi hay giỡn Gay, và chỉ thế chứ ko có gì cả chứ anh ấy ko thèm ngủ với bạn đâu bạn àh. Tôi theo team này đã gần 1 năm nay dù tôi kiếm từ HYIP ko ít nhưng tôi vẫn theo họ

Họ thanh toán ko chỉ đầy đủ, khuyến khích mem mà mà cách giao tiếp trong team cũng hết sức tình cảm, thân thiện. Tôi ko biết bạn cay cú điều gì mà viết tới mức thế. Chưa biết gì về offer như tôi kiên trì với họ vào cũng đc chỉ dạy tới làm đc mỗi tháng thanh toán 1,2k$

Còn riêng về @thachthao hay @legialoc bạn ko đủ tư cách phán xét họ đâu, những gì họ làm cho forum này và cách cư xử của họ thì tất cả mọi người đều ủng hộ.

Mình chỉ đính chính lại mọi chuyện cho mọi người hiểu nhưng lôi cả team vào làm gì nhỉ. Giờ muốn gì thì cứ bảo thachthao và lgl vào đây đối chứng.

:confused::confused::confused::confused::confused::confused:

Mình xin tham gia vào, anh ấy nằng nặc đòi ngủ với mình mới cho vào team,mình đã từ chối và sau khi bị mình chửi thì anh ấy nói đó chỉ là quy trình tuyển mem nữ ( Mình có log chát đàng hoàng ). Mình ko biết bạn thachthao có nhận được quy trình đó chưa? Mình không phãi là newbie anh ấy chắc cũng biết nhưng vẫn cho mình gia nhập, thực sự lúc đầu mình nghĩ anh ấy giỏi lắm, thấy trên 4rum bla blo mình thấy cũng nể nhưng hóa ra chỉ được cái miệng và mánh khóe ^^

Thứ 3: Mình không hề quay ra chửi sếp của bạn, mình và anh ấy chỉ tranh cãi về vấn đề % và chính sếp bạn là người bảo mình chấm dứt chứ không phải là mình tự đi. Mình không chửi gì cả, mình là một người thẳng thắn chứ không ngọt ngào được như bạn J

T đã theo a Lộc từ đầu 2014 và là đệ đầu tiên của a Lộc. Lúc đầu anh em chưa thân thiết, xin được theo a ấy bọn t nói chuyện rất thoải mái dần dà quen việc anh em hay trêu chọc nhau, chuyện đó đỗi bình thường. Không hề có chuyện đòi ngủ để xin vào team. Chính anh ấy là người cho t tạm ứng trước không biết bao lần vì cần gấp đóng học phí hay bạn thân đi mổ....
Còn về việc chia rate mà cãi nhau thì quả thực lúc t mới theo rate cũng 4-6, socks tự mua, mail tự reg hoặc mua...T không 1 câu kêu ca phàn nàn. Có thể bạn giỏi hơn t khi đó nên bạn cảm thấy không xứng đáng với khả năng của bạn, còn t newbie nên có sư phụ như vậy là mãn nguyện lắm rồi, nó giống như việc khi bạn khó khăn quá khó khăn nhưng có 1 người ở nơi xa lắc đưa cho bạn chiếc phao và bạn vượt qua được. Vậy đó.
Xin lỗi chứ làm CF k quan trọng là tool click hay site off nhìn pro như thế nào mà quan trọng là cách để được PAID. Không phải ai làm cũng được paid hết cả, nhớ lúc nhiều người VN bị BANNED nhưng tụi t vẫn sống tốt. @thachthao với t cùng làm 2 site khác nhau, site bạn ấy chạy chậm hơn nhưng ai kêu ca gì, lúc đó bạn vẫn chưa vào team. T cũng chưa từng nói chuyện với bạn qua yahoo, nghĩ cũng nên chào hỏi 1 lần nhưng thật đáng tiếc là không thể.
T nói vậy không nói bênh sếp t bênh đại ca bênh anh Lộc mà đó là sự thật từ t cảm nhận được. Để nhận được sự tín nhiệm cùng những dự án tốt thời gian kiên trì mới cho chúng t điều đó.
Nói làm theo TEAM có vẻ như sếp với nhân viên nhưng không hề như vậy, giữa chúng t có tình cảm anh em: sinh nhật có event, Tết có quà gửi chuyển phát nhanh, 8/3 có bonus....Qủa thật là mơi vào như bạn mà đã hỏi thăm về rate thì đến t cũng thấy ái ngại. Vấn đề đó nên để a Lộc ra quyết định, anh ấy tự biết nên làm sao cho hòa hảo và tụi t không bao giờ lo về điều đó. Anh ấy là một người công bằng, đáng để t học tập trên nhiều phương diện cả về trình độ, vốn sống hay đơn giản như khả năng Tiếng Anh :D.
Thật tiếc vì bạn không cùng chúng t, mỗi người có cảm nhận khác nhau nhưng nếu xét thấy sao 1 mình bản thân mình lại có cái nhìn khác biệt với mọi người như vậy thì nên xem xét lại từ chính mình.
Đi một mình đôi khi sẽ cô đơn lắm.

bạn đặt niềm tien nhầm chỗ thôi, còn nhiều người tốt va sống có tình mà

Mình chỉ đính chính lại mọi chuyện cho mọi người hiểu nhưng lôi cả team vào làm gì nhỉ. Giờ muốn gì thì cứ bảo thachthao và lgl vào đây đối chứng.
Nên im lặng cho qua chuyện bạn ơi, kẻo banned forever giờ, đời mà, mạnh được yếu thua, không phe phái tốt nhất nên im lặng, ai nói gì kệ họ. :)

T đã theo a Lộc từ đầu 2014 và là đệ đầu tiên của a Lộc. Lúc đầu anh em chưa thân thiết, xin được theo a ấy bọn t nói chuyện rất thoải mái dần dà quen việc anh em hay trêu chọc nhau, chuyện đó đỗi bình thường. Không hề có chuyện đòi ngủ để xin vào team. Chính anh ấy là người cho t tạm ứng trước không biết bao lần vì cần gấp đóng học phí hay bạn thân đi mổ....
Còn về việc chia rate mà cãi nhau thì quả thực lúc t mới theo rate cũng 4-6, socks tự mua, mail tự reg hoặc mua...T không 1 câu kêu ca phàn nàn. Có thể bạn giỏi hơn t khi đó nên bạn cảm thấy không xứng đáng với khả năng của bạn, còn t newbie nên có sư phụ như vậy là mãn nguyện lắm rồi, nó giống như việc khi bạn khó khăn quá khó khăn nhưng có 1 người ở nơi xa lắc đưa cho bạn chiếc phao và bạn vượt qua được. Vậy đó.
Xin lỗi chứ làm CF k quan trọng là tool click hay site off nhìn pro như thế nào mà quan trọng là cách để được PAID. Không phải ai làm cũng được paid hết cả, nhớ lúc nhiều người VN bị BANNED nhưng tụi t vẫn sống tốt. @thachthao với t cùng làm 2 site khác nhau, site bạn ấy chạy chậm hơn nhưng ai kêu ca gì, lúc đó bạn vẫn chưa vào team. T cũng chưa từng nói chuyện với bạn qua yahoo, nghĩ cũng nên chào hỏi 1 lần nhưng thật đáng tiếc là không thể.
T nói vậy không nói bênh sếp t bênh đại ca bênh anh Lộc mà đó là sự thật từ t cảm nhận được. Để nhận được sự tín nhiệm cùng những dự án tốt thời gian kiên trì mới cho chúng t điều đó.
Nói làm theo TEAM có vẻ như sếp với nhân viên nhưng không hề như vậy, giữa chúng t có tình cảm anh em: sinh nhật có event, Tết có quà gửi chuyển phát nhanh, 8/3 có bonus....Qủa thật là mơi vào như bạn mà đã hỏi thăm về rate thì đến t cũng thấy ái ngại. Vấn đề đó nên để a Lộc ra quyết định, anh ấy tự biết nên làm sao cho hòa hảo và tụi t không bao giờ lo về điều đó. Anh ấy là một người công bằng, đáng để t học tập trên nhiều phương diện cả về trình độ, vốn sống hay đơn giản như khả năng Tiếng Anh :D.
Thật tiếc vì bạn không cùng chúng t, mỗi người có cảm nhận khác nhau nhưng nếu xét thấy sao 1 mình bản thân mình lại có cái nhìn khác biệt với mọi người như vậy thì nên xem xét lại từ chính mình.
Đi một mình đôi khi sẽ cô đơn lắm.

Mình hiểu điều bạn nghĩ và cảm nhận trong team của bạn , Nhưng mình chỉ muốn đính chính lại mọi chuyện, mình rời team cũng lâu rồi nhưng mình chỉ không nghĩ hôm nay vào topic và nhìn thấy những dòng không tốt của thachthao .
Chuyện của mình và sếp bạn, thực ra cũng nhẹ nhàng vì mình vốn dĩ chẳng có lỗi gì cã, chữi anh ấy lại càng không, chúng mình bất đồng trong chia Rate và Anh ấy đề nghị không hợp tác nên mình ra đi.. Vậy thử hỏi, bị đuổi đi gọi là Phản đồ, là vô ơn ? Trong khi chính mình chẳng nhận được gì cã, mà ngược lại mình còn hướng dẫn team bạn làm Offer Androi .
Khi mình rời team mình vẫn rất tôn trọng Anh ấy cho tới lúc này :) . Chúng mình lớn cã rồi không phãi cứ chuyện gì cũng bô bô cho thiên hạ biết, mình chỉ muốn đính chính lại toàn bộ sự việc, vì đây là "Chuyện của mình " không phãi là chuyện của team bạn và thachthao nói riêng ^^

Nên im lặng cho qua chuyện bạn ơi, kẻo banned forever giờ, đời mà, mạnh được yếu thua, không phe phái tốt nhất nên im lặng, ai nói gì kệ họ. :)
Mình biết chứ, nhưng cái gì cũng có luật cũa nó, mình chỉ nói sự thật thôi mà ^^ cám ơn bạn đã nhắc nhở mình nhé

Về thời gian, tôi nghe sếp nhắc tới, tôi chưa nói chuyện với bạn lần nào, nên có thể tôi có chút nhầm lẫn về thời gian, thậm chí cái tên nick của bạn mà @legialoc còn ko muốn nhắc tới
Tôi có nói ko chia rate sao?Tôi nói rate của newbie là 50~60% Miễn phí? Bạn nói gì lạ vậy?

Ngày đầu tôi vào team này, legialoc cũng đã thử thách sự kiên trì của tôi để nếu tôi bật ngay từ đầu thì thiệt hại cũng ko đáng kể và cũng chỉ làm nổi CF, sau khi hướng dẫn xong cũng để tôi làm CF 1 thời gian dài, có lúc tôi hơi hụt hẫng, vì trong 3 tuần đầu tiên 1 ngày tôi làm chỉ làm trung bình đc hơn 20$/ ngày, lại chia rate 50-50, trong khi HYIP khi đó tôi theo 1 team khác cheat RCB nhiều lúc chỉ 1 lát còn hơn thế. Có thời điểm tôi cũng hơi hoài nghi về những điều tôi nghe về trình độ của anh ấy ở forum

Thậm chí hơn 1 tháng sau, legialoc còn cố tình đổi traffic làm cho nick tôi bị banned (nick bị banned đó là nemotuan), tôi vô cùng nản, vì tất cả mọi người trong team ko ai bị banned, tại sao lại là 1 mình tôi, có chút suy sụp, mất 300$ nhưng legialoc bỏ tiền ra đền cho tôi 1 nửa số 50% mà tôi nhận đc. Tôi nhận số tiền đó và tiếp tục làm việc, sau tới 6 tháng khi tôi đc vào dự án 2, chính @tuti là đệ trước của sếp gọi tôi team view log chat trước tuần tôi bị banned, chính legialoc bàn trước với tuti sẽ đổi traffic cho nick tôi bị banned để thử xem tôi còn gắn bó với team ko, vì sếp biết với khả năng của tôi làm vài tháng là solo đc

Tại những thời điểm bị thử thách tôi cũng có chán chường ,nhưng tôi cố gắng kiên trì và nghĩ đã vào team nhất quyết khó khăn tôi cũng ko bỏ dù cứ làm ít làm nhiều, sau hơn 6 tháng tôi mới đc duyệt qua dự án mới và đc sử dụng tool xiên PIN

Bạn ko gắn bó với team nên bạn ko hiểu đc trình độ thực sự về Offer của legialoc, ko phải ngẫu nhiên mà anh ấy quen biết những pro lớn, những coder nổi tiếng của forum nếu chỉ là khoe mẽ bề ngoài

Những thử thách này, tôi ko muốn nói ra forum, vì là cách sếp dùng để thử xem mem nào có thể gắn bó đc lâu dài, 1 cách thử người mới của sếp, nhưng vì cmt này của bạn, tôi buộc phải nói những việc thử thách tôi đã trải qua cho bạn thấy những điều bạn nhìn thấy trong thời gian đó chưa là gì đâu

Nếu bạn mới tiếp xúc với legialoc 1 tháng ở dự án CF thì thực bạn chẳng đủ khả năng để hiểu về những gì legialoc có thể làm trong offer, và tôi cũng ko cần team view xem log chat của legialoc làm gì vì có nói gì cũng chỉ là thử thách mem mà thôi, điều này hầu hết mem forum khi gia nhập legialoc đều làm cho thời gian đầu cảm thấy offer khá khó khăn để xem họ có thể tiếp tục đi với team đến dự án tiếp theo ko

Tới bây giờ, legialoc còn nói tôi em solo đi, anh chỉ em hết các tool và traffic, quy luật của bất cứ dự án nào anh có sau này, để tôi như 1 người hợp tác với Team. Nếu ko phải 1 người có tâm, legialoc sẽ ko bao giờ như thế

Tôi là 1 người làm nhiều lĩnh vực mmo, tôi có chút thành công trong những lĩnh vực tự mình solo, ko riêng gì offer, và offer ko phải toàn bộ thu nhập tôi có, chỉ =1/2 tổng thu nhập của tôi thôi, nên đừng nói tôi là tín đồ của legialoc, nhưng những điều tôi nhìn nhận từ anh ấy là 1 Admin tốt, 1 người thầy, 1 người bạn tốt, ko chỉ tôi mà cảm nhận của tất cả các mem hiện tại trong team của legialoc

Điều này bình thường thôi bạn ah, đó cũng là lý do khá nhiều Pro ẩn danh ko chịu nhận đệ tử, Off bên bạn như vậy còn đở, như vậy mà bạn đã sock bạn qua Youtube chắc bạn nhảy cầu tự tử mất .
Dạy chia sẻ mảng cho ăn xong là y như rằng kênh mình ra đi ko 1 lời chăn chối, tut mình share xong nó nhận xong, đến khi tut mình bị fix nó có tut mới thì nó ko share lại .
Dạy nó lách từng chút đến khi nó cứng rồi thì nó quay lại cắn .
Đời là thế mà Nam nữ gì cũng như nhau, nên rút ra đc 1 bài học đời có qua có lại, muốn có tut thì phải trao đổi tut khác sứng đáng, ko thì bỏ tiền ra mua...
Thời buổi này ko có chuyện 1 ngày làm thầy cả đời làm thầy đâu bạn ah, vì con người ai cũng đặt cái lợi trước mắt lên hàng đầu mà ko nghĩ cái lợi về sau .
Hồi trước cũng có 1 người dạy mình làm off nhưng là IOS nói chung dạy khá tử tế, nhưng vì nếu dạy mình thì ảnh hưởng người ta nhiều quá, với lại mình cũng chỉ tập trung mảng YTB là chính ko biết giao tiếp nên ko biết xin việc làm off ở đâu nên khi học xong căn bản để cho biết cho vui rồi cũng thôi, vì còn để người kia lo làm ăn nữa .
Quay lại cái máng lợn YTB sống qua ngày :(

Chuẩn

Mình biết chứ, nhưng cái gì cũng có luật cũa nó, mình chỉ nói sự thật thôi mà ^^ cám ơn bạn đã nhắc nhở mình nhé
ai gia nhập cũng muốn ngủ cùng, hết câu trêu đùa hay sao mà lại dùng câu này, tôi thiết nghĩ bạn mà đồng ý thì có lẽ anh ta cũng làm tới, còn với mem nam thì anh ta lại nói tôi chỉ đùa thôi :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,899
170,963
Latest member
ngqthai0209

Most viewed of week

Most viewed of week