Chút suy ngẫm về những phản đồ mình gặp trong team

Status
Not open for further replies.
phản đồ mãi mãi là phản đồ

;) Thật ra mình cũng chả hiểu @thachthao đang muốn chứng minh điều gì trong cái thớt này ? Rạch mặt hay là bất mản với tình hình.
Tiền là vấn đề nan giải tất nhiên rồi ai cũng tham tiền , cheats => nhiều tiền và nhanh die nhưng real => ít tiền và lâu dài nếu là thì bạn có sẽ chọn bắt đầu là real khi mà bạn là newbie vào đây đều muốn kiếm nhiều tiền. Với lại Việt Nam là mảnh đất mà nằm trong top cheater cao nhất trong các quốc gia cao hơn cả bọn khựa (Google và Amazon hẳn đã phải lập một team Frauder :rolleyes:) chắc hẳn bạn cũng biết đã tuyển người VN như tuyển mảnh sắt vậy đó mài càng nhiều đến lúc thành kim hoặc dao thì nó sẽ vô tình cắt bạn :cool:. Với mình một khi đã training thì mình chỉ tuyển mấy bạn có kiên trì thôi :D mình đã từng cho một số bạn trong nhóm Freelancer vẽ đi vẽ lại hơn mấy chục lần một cái logo đến nào đẹp thôi ai bỏ cuộc thì loại ! Cheater luôn đánh nhanh thắng nhanh vậy nên nó không có kiên trì :confused: Và nói chung đã startup thì ba thứ này chắc quá thường xuyên luôn. Coi như Kinh nghiệm vậy =)))

;) Thật ra mình cũng chả hiểu @thachthao đang muốn chứng minh điều gì trong cái thớt này ? Rạch mặt hay là bất mản với tình hình.
Tiền là vấn đề nan giải tất nhiên rồi ai cũng tham tiền , cheats => nhiều tiền và nhanh die nhưng real => ít tiền và lâu dài nếu là thì bạn có sẽ chọn bắt đầu là real khi mà bạn là newbie vào đây đều muốn kiếm nhiều tiền. Với lại Việt Nam là mảnh đất mà nằm trong top cheater cao nhất trong các quốc gia cao hơn cả bọn khựa (Google và Amazon hẳn đã phải lập một team Frauder :rolleyes:) chắc hẳn bạn cũng biết đã tuyển người VN như tuyển mảnh sắt vậy đó mài càng nhiều đến lúc thành kim hoặc dao thì nó sẽ vô tình cắt bạn :cool:. Với mình một khi đã training thì mình chỉ tuyển mấy bạn có kiên trì thôi :D mình đã từng cho một số bạn trong nhóm Freelancer vẽ đi vẽ lại hơn mấy chục lần một cái logo đến nào đẹp thôi ai bỏ cuộc thì loại ! Cheater luôn đánh nhanh thắng nhanh vậy nên nó không có kiên trì :confused: Và nói chung đã startup thì ba thứ này chắc quá thường xuyên luôn. Coi như Kinh nghiệm vậy =)))

Àh, tôi thiếu thời gian lắm nên ko rảnh để rạch mặt hay bất mãn, vì ko thay đổi đc gì, thấy thích post 1 bài tâm sự nói về con người nên dành 1 lát ngồi viết, về cuộc sống và những gì tôi suy nghĩ, thế thôi

Tôi biết ai cũng có lòng tham, tôi ko phải Admin nên ko thiệt hại gì khi Mem bật ra làm solo, nhưng tôi cảm thấy sống như vậy ko nên. Còn nói thẳng, tôi solo dư sức, tôi nắm vps, và các tool,ngay chính @legialoc từng nói dạy tôi solo sau 1 thời gian dài cống hiến và làm việc nhiệt tình cho team và để rate tôi tới 100%, nhưng tôi từ chối và tiếp tục theo team với vị trí quản lý và chia rate, đơn giản là nhớ ơn người đã dạy dỗ mình bước đầu tiên chập chững trong offer

Cũng ko thù hằn ai, vì nếu ko đã tag thẳng tên rồi, thích chia sẻ suy nghĩ của tôi, vậy thôi, ok?

Àh, tôi thiếu thời gian lắm nên ko rảnh để rạch mặt hay bất mãn, vì ko thay đổi đc gì, thấy thích post 1 bài tâm sự nói về con người nên dành 1 lát ngồi viết, về cuộc sống và những gì tôi suy nghĩ, thế thôi

Tôi biết ai cũng có lòng tham, tôi ko phải Admin nên ko thiệt hại gì khi Mem bật ra làm solo, nhưng tôi cảm thấy sống như vậy ko nên. Còn nói thẳng, tôi solo dư sức, tôi nắm vps, và các tool,ngay chính @legialoc từng nói dạy tôi solo sau 1 thời gian dài cống hiến và làm việc nhiệt tình cho team và để rate tôi tới 100%, nhưng tôi từ chối và tiếp tục theo team với vị trí quản lý và chia rate, đơn giản là nhớ ơn người đã dạy dỗ mình bước đầu tiên chập chững trong offer

Cũng ko thù hằn ai, vì nếu ko đã tag thẳng tên rồi, thích chia sẻ suy nghĩ của tôi, vậy thôi, ok?
Cuộc sống thế giới ảo. Nhưng nó cũng như đời thường.
VN mình đạo đức còn kém lắm. Người như cậu cũng hiếm. Mình thích cái
nhớ ơn người đã dạy dỗ mình bước đầu tiên chập chững
:D :D :D
Mình đang mang ơn 1 pro sell vps :p

Điều này bình thường thôi bạn ah, đó cũng là lý do khá nhiều Pro ẩn danh ko chịu nhận đệ tử, Off bên bạn như vậy còn đở, như vậy mà bạn đã sock bạn qua Youtube chắc bạn nhảy cầu tự tử mất .
Dạy chia sẻ mảng cho ăn xong là y như rằng kênh mình ra đi ko 1 lời chăn chối, tut mình share xong nó nhận xong, đến khi tut mình bị fix nó có tut mới thì nó ko share lại .
Dạy nó lách từng chút đến khi nó cứng rồi thì nó quay lại cắn .
Đời là thế mà Nam nữ gì cũng như nhau, nên rút ra đc 1 bài học đời có qua có lại, muốn có tut thì phải trao đổi tut khác sứng đáng, ko thì bỏ tiền ra mua...
Thời buổi này ko có chuyện 1 ngày làm thầy cả đời làm thầy đâu bạn ah, vì con người ai cũng đặt cái lợi trước mắt lên hàng đầu mà ko nghĩ cái lợi về sau .
Hồi trước cũng có 1 người dạy mình làm off nhưng là IOS nói chung dạy khá tử tế, nhưng vì nếu dạy mình thì ảnh hưởng người ta nhiều quá, với lại mình cũng chỉ tập trung mảng YTB là chính ko biết giao tiếp nên ko biết xin việc làm off ở đâu nên khi học xong căn bản để cho biết cho vui rồi cũng thôi, vì còn để người kia lo làm ăn nữa .
Quay lại cái máng lợn YTB sống qua ngày :(
máng lợn như nào bác hôm bữa bảo có VPS thì pm mà pm xong im re luôn là sao bác :oops:

Đã từng tin tưởng 1 bạn nhận chỉ làm android, bị lừa mua tool của nó 500k, sau đó lặn mất tăm, pm mãi ko thấy trả lời, cũng rất muốn làm offer nhưng ko có ai chỉ dạy! Có ai tuyển newbie offer cho mình theo với, thanks!

máng lợn như nào bác hôm bữa bảo có VPS thì pm mà pm xong im re luôn là sao bác :oops:
thấy bác kêu inbox cũng đc nên thôi, mình ko đủ trình để HD trong 1 2 câu nên ko dám TL ý mà

Buồn thật. online cũng như ngoài đời. Có người này người kia, con sâu làm rầu nồi canh. Hèn chi mình xin học mấy nhóm đều từ chối vì không ai nhận đào tạo newbie :(

thấy bác kêu inbox cũng đc nên thôi, mình ko đủ trình để HD trong 1 2 câu nên ko dám TL ý mà
inbox cũng được là như nào bác , mình pm đúng 2 chữ " mình đây " xong không thấy gì nữa :confused:

ko bít team có tuyển thế giới thứ 3 ko, bảo đảm cực kì chăm chỉ và trung thành :D

ăn không đc đạp đổ và gọi đó là trả thù đời -> Vn ta là thế:D

hồi đấy chị mà chịu cho em vào team là hôm nay đâu cần phải lên đây chia sẻ đâu :(

Mình thấy chuyện này nó cũng bt thôi. Bạn tuyển ng ta, chỉ ng ta skill và đổi lại họ mang về cho bạn tiền, hợp tác 2 bên cùng có lợi. Lúc ra solo họ cũng tự làm và cũng k làm ảnh hưởng đến bên bạn, có trách thì nên trách cái nghiệp Offer nó có đặc thù như vậy. Mình k dám khẳng định điều gì ở đây, nhưng trc khi ai đó làm admin thì họ cũng đã là 1 mem của team nào đó, và câu chuyện nó như nào thì cũng k ai biết. Con ng ai cũng có lòng tham, chỉ là ít hay nhiều mà thôi

inbox cũng được là như nào bác , mình pm đúng 2 chữ " mình đây " xong không thấy gì nữa :confused:
xem lại nguyên phần inbox đi, tui kêu cậu PM Yahoo, nhưng hôm đó tui ko TL đc vì ko onl yahoo, thấy cậu kêu pm nhưng k thấy TL kêu cậu pm lại cậu kêu inbox cũng đc, HD làm ytb cậu kêu inbox cũng đc vậy HD cậu kiểu gì nên thôi

hồi nửa năm trước em có vào 1 gr làm ios. làm đc 2 3 ngày, admin cấp sock làm.
đi chơi mất xe máy, lúc đó vô cùng buồn chán và em nghĩ ko thông suốt nên bán lap, bán ip tậu lại 1 con xe khác. nên chả còn tiền .lúc đó khó khăn, bán xong không còn 1 cái gì.
mới làm với ad đc 2 3 hôm, rất tận tình chỉ dậy mà đã nghỉ ko thông báo gì. giờ em ngại và xấu hổ ko dám liên lạc lại.
vẫn muốn xin lỗi anh ấy 1 câu. :(
anh mà có đọc đc thì cho em xin lỗi.

vẫn ngày ngày kiên trì với cạp cha hi vọng 1 ngày thành pro :v
Còn vụ ăn cháo đá bát nghe các đàn anh kể thành ra quen luôn :v

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,791
170,875