Chút suy ngẫm về những phản đồ mình gặp trong team

Status
Not open for further replies.
Mình thấy chuyện này nó cũng bt thôi. Bạn tuyển ng ta, chỉ ng ta skill và đổi lại họ mang về cho bạn tiền, hợp tác 2 bên cùng có lợi. Lúc ra solo họ cũng tự làm và cũng k làm ảnh hưởng đến bên bạn, có trách thì nên trách cái nghiệp Offer nó có đặc thù như vậy. Mình k dám khẳng định điều gì ở đây, nhưng trc khi ai đó làm admin thì họ cũng đã là 1 mem của team nào đó, và câu chuyện nó như nào thì cũng k ai biết. Con ng ai cũng có lòng tham, chỉ là ít hay nhiều mà thôi
bạn đọc không hết à,nếu thành tài ra đi thì những người thầy vẫn rất mừng . Nhưng ra đi rồi quay lại chửi mắng hoặc đá bát,phá đám ,vay tiền ....

bạn đọc không hết à,nếu thành tài ra đi thì những người thầy vẫn rất mừng . Nhưng ra đi rồi quay lại chửi mắng hoặc đá bát,phá đám ,vay tiền ....
đúng rồi ngày xưa mình cũng từng đuợc một người a chỉ dạy về offer. nhưng khi mình tách ra solo thì cũng trình bày rất cụ thể với ảnh ( sau khi đã gắn bó với team a ấy 1 năm). và khi mình có ý định tách ra như vậy anh ấy cũng rất mừng và mình cũng có quà báo đáp công ơn anh khi đc net pay lần đầu dù ko nhiều. ko quan trọng là đặc thù của nghề như nào, nhưng khi tách ra solo các bạn tự xác định mình bước 1 bước lên gần ngang hàng với những ng chỉ dạy mình. và những ng từng chỉ dạy mình sẽ thành đồng nghiệp. nếu chơi trò qua cầu rút ván ăn cháo đá bát, thì lần sau đồng nghiệp còn share cho cái gì nữa ko. cho đi thì sẽ nhận lại, cho dù là cviec gì cũng vậy nếu bạn cảm thấy muốn làm việc riêng hãy nghĩ cách để có thể tách ra được vui vẻ cả 2 hai bên chứ đừng chửi bới những người mà trước kia mình từng cầu xin họ. vậy thôi :)

:) cũng bình thường thôi hồi xưa mình có thằng đệ tử dạy nó đã cuối cùng nó mượn tiền rồi bỏ ra làm riêng tới giờ vẫn chưa trả đây

Mình thấy chuyện này nó cũng bt thôi. Bạn tuyển ng ta, chỉ ng ta skill và đổi lại họ mang về cho bạn tiền, hợp tác 2 bên cùng có lợi. Lúc ra solo họ cũng tự làm và cũng k làm ảnh hưởng đến bên bạn, có trách thì nên trách cái nghiệp Offer nó có đặc thù như vậy. Mình k dám khẳng định điều gì ở đây, nhưng trc khi ai đó làm admin thì họ cũng đã là 1 mem của team nào đó, và câu chuyện nó như nào thì cũng k ai biết. Con ng ai cũng có lòng tham, chỉ là ít hay nhiều mà thôi
mình nói câu này bạn đừng buồn nha, vô phước cho ai nhận cậu nếu cậu thấy mấy người thread nói là làm đúng thì mình chịu bạn luôn rồi .
Học xong ra đi ko ai trách ai cả, nhưng phải nói làm sao cho nghe được rồi ra đi, dù sao họ đã giúp đở mình thì mình cũng nên nhớ ơn họ 1 tí, dù rằng khi mình theo họ làm họ cũng có lợi ích nhưng dù sao bản thân mình cũng là người đc họ truyền nghề mà .
Học xong ra đi quay lại cắn chửi thì nói thật cả đời ko khá nổi đâu, sau này làm sao dạy con dạy cái, ko lẻ nói nó cô giáo thầy giáo nào có ơn với con, con nhớ mà học xong rồi quay lại chửi nó nha :)

Thằng khốn nạn thầy em, anh năn nỉ quỳ lạy mà nó không nhận a vào team, lại đi cho mấy thằng ất ơ vào, mày dc lắm @legialoc, thấy bạn bè chết đói ko quan tâm. Giỏi. Thằng mất dạy, khốn nạn vô liêm sỉ bỉ ổi thối tha

Thằng khốn nạn thầy em, anh năn nỉ quỳ lạy mà nó không nhận a vào team, lại đi cho mấy thằng ất ơ vào, mày dc lắm @legialoc, thấy bạn bè chết đói ko quan tâm. Giỏi. Thằng mất dạy, khốn nạn vô liêm sỉ bỉ ổi thối tha

:D Cút... Qua Thái về đi rồi tính :cool:

do những con người đó giờ ko ai dám nhận,xin học pm các admin ko ai chỉ dạy,thôi quay về cạp chân chính,tuy cực mà có ad vui :p

xem lại nguyên phần inbox đi, tui kêu cậu PM Yahoo, nhưng hôm đó tui ko TL đc vì ko onl yahoo, thấy cậu kêu pm nhưng k thấy TL kêu cậu pm lại cậu kêu inbox cũng đc, HD làm ytb cậu kêu inbox cũng đc vậy HD cậu kiểu gì nên thôi
đúng như thế nhưng tại vì pm yahoo cậu không trả lời nên mới nói thế , ( pm yahoo 2 lần )
Thôi mấy bữa nữa tớ lắp cáp quang rồi lúc nào cũng sẵn mạng để chơi :D bác có còn cần nữa không xí trước chỗ luôn :oops:

Mình đọc xong cái ý chính
"

"

là hiểu

đây đúng là thực trạng mmo hiện nay, nhưng có lẽ nó khởi nguồn mạnh từ năm 2009 rồi
cái này cũng là lẽ thường tình, cs nó là vậy, LỢI NHUẬN làm mờ mắt con người

thế nên có tuyển mem thì cũng tìm mem uy tín, nick lâu năm, thậm chí đã VERIFIED, hoặc tự ver = cách chát Webcam nhìn + chụp cái mặt nó, show CMND đàng hoàng, teamview check Họ tên bank trùng tên CMND

=>> nó có lừa, có phản bội thì cũng chỉ đc 1 lần, sau đó report info nó lên forum như 1 thằng scam cho nó mất uy tín, ae có gõ cái name nó, cái bank nó ra cũng thấy chữ SCAM to đùng là ko ai thích làm ăn gì với nó luôn

Last edited:
muốn làm mà ko có nhiều thời gian, đi làm từ 8h sáng đến 8h tối mất tiêu, thức khuya làm thì sáng mai đi làm riết sẽ ko thể chịu lâu dài dc :(

đúng rồi ngày xưa mình cũng từng đuợc một người a chỉ dạy về offer. nhưng khi mình tách ra solo thì cũng trình bày rất cụ thể với ảnh ( sau khi đã gắn bó với team a ấy 1 năm). và khi mình có ý định tách ra như vậy anh ấy cũng rất mừng và mình cũng có quà báo đáp công ơn anh khi đc net pay lần đầu dù ko nhiều. ko quan trọng là đặc thù của nghề như nào, nhưng khi tách ra solo các bạn tự xác định mình bước 1 bước lên gần ngang hàng với những ng chỉ dạy mình. và những ng từng chỉ dạy mình sẽ thành đồng nghiệp. nếu chơi trò qua cầu rút ván ăn cháo đá bát, thì lần sau đồng nghiệp còn share cho cái gì nữa ko. cho đi thì sẽ nhận lại, cho dù là cviec gì cũng vậy nếu bạn cảm thấy muốn làm việc riêng hãy nghĩ cách để có thể tách ra được vui vẻ cả 2 hai bên chứ đừng chửi bới những người mà trước kia mình từng cầu xin họ. vậy thôi :)

How much bao nhiêu mấy tiền học phí rứa? Mình lên tiến sĩ rồi nè, nhận dạy giá cao được ko hè.

kiểu này chắc em kiếm ít tiền sang thái phẫu thuật chuyển giới để xin vào team quá. :oops:

chán cha ma nào nhận mình nhỉ đẹp trai thế này mà :(:(:(:(

Các thánh cứ kiểu quan hệ bạn bè ,đồng môn , đồng nghiệp theo cách vắt chanh bỏ vỏ ,thấy ko có lợi nữa thì quay đi thì dù ở đâu hay làm gì cũng chẳng bao giờ khá được ,ai mà khá chút thì cũng chẳng có ma nào thèm chơi,sớm muộn gì những người bạn mới cũng sẽ nhận ra điều đó,lúc có tiền mời bạn đi ăn họ còn ko thèm đi vì ko đáng phải ngồi với những người như thế,còn gì buồn hơn khi có ly rượu ngon,món ăn ngon mà mời người khác mà họ ko thèm đếm xỉa đến:(,nhìn xa và rộng hơn chút với những đại gia như Bin gate hay Buffet ,cả đời vất vả kiếm tiền trở thành “kiệt địch phú giáp”vậy mà lại đem đi làm từ thiện gần hết ,thật là ko thể hiểu nổi đúng ko?điều này cũng đáng để các bạn suy ngẫm đấy chứ!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,504
171,543
Latest member
realma123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week