Chat Chới với tuổi 40, mất định hướng hay không kịp trent thời đại

học cho lắm mà cũng điêu đứng sao , chắc tại giờ kinh tế sụp đổ nên cái j cũng khó

Giờ các công ty chỉ cần tìm được lý do để giảm biên chế thôi bạn, đơn hàng giảm, lợi nhuận giảm nên nhân lực cũng phải giảm

Giờ các công ty chỉ cần tìm được lý do để giảm biên chế thôi bạn, đơn hàng giảm, lợi nhuận giảm nên nhân lực cũng phải giảm
cố gắn thôi , tình hình ni năm sau con ghê hơn đó , giờ mới khỏi động thôi

Nền kinh tế khó khăn Coder còn nhiều người thất nghiệp nên em hiểu cảm giác của bác. Biết là bác có tuổi nhưng nếu không muốn thất nghiệp thì bắt buộc phải nâng cấp kiến thức của bản thân thôi. Hy vọng trong thời gian tới khi kinh tế hồi phục bác sẽ tìm lại được công việc.

Nền kinh tế khó khăn Coder còn nhiều người thất nghiệp nên em hiểu cảm giác của bác. Biết là bác có tuổi nhưng nếu không muốn thất nghiệp thì bắt buộc phải nâng cấp kiến thức của bản thân thôi. Hy vọng trong thời gian tới khi kinh tế hồi phục bác sẽ tìm lại được công việc.
cái đó thì chắc chắn ko có đâu , tầm 6 năm nữa, ko chỗ nào là yên ổn mà làm ăn đâu , mọi thứ sẽ sụp đổ , lúc đó người dân sẽ về quê mà sống hết , lương thực rau củ quả mới lên ngôi

cái đó thì chắc chắn ko có đâu , tầm 6 năm nữa, ko chỗ nào là yên ổn mà làm ăn đâu , mọi thứ sẽ sụp đổ , lúc đó người dân sẽ về quê mà sống hết , lương thực rau củ quả mới lên ngôi
Cùng suy nghĩ

xin việc , đó là cách mà chúng ta bị dạy ở trong trường , mà có thể gọi là cái trại của giới siêu giàu tạo ra , họ dạy chúng ta để sau này làm việc cho họ làm nô lệ công cụ vắt ra tiền cho họ , con cái nhà giàu nó học kiểu khác , anh phải thay đổi cái tư duy đi là sẽ khác ngay , thay vì phải đi xin người ta việc sao ko nghĩ đến tạo ra công việc cho mọi người , nhất là trong 4r này , nếu biết IT thì có thể làm web làm youtube hướng dẫn , tạo các diễn đàn thảo luận về IT từ đó có thu nhập ổn định từ đó ...............

quan trọng là cái tư duy , phải xoá bỏ cái bị nhồi nhét khi còn đi học , bỏ hẳn xem ba cái trên tivi đi , vì tất cả là định hướng làm người ta tư duy theo 1 hướng, chừng nào thoát đc là ổn thui , cái này người ta nói là "giác ngộ " đó . cứ thấy cái gì ngộ ngộ là vác zề , cái j xàm bắt suy nghĩ theo 1 hướng thì bỏ đi là xong :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037: :ami_fat_cat_037:
Chào cụ ạ:)

ngành IT sau 35 mà còn vác CV đi hơi chua, vô chức quản lý thì còn đc chứ đi làm thợ code quèn bọn nó ưu tiên tuyển các cháu sv trẻ khoẻ nghe lời cày xuyên màn đêm, OT k lương chứ hốt ông già vô làm chi :ami_fat_cat_046:
Chủ thớt quen làm thuê làm mướn nên shock.
T cũng tuổi same same, tự làm tự ăn vẫn sướng hơn.
Với trình học giả như vậy kg đến nỗi ngu đần quá.
Tự làm đc mà, cần j vác hồ sơ đi xin việc?

T cũng già chậm ngu nên tự lượng sức, mà tình hình kt bi đát ntn nó sẽ chọn thằng lương cao nhất kill bớt chứ j nữa.

Đu trend với bọn teen đi, t cũng rất ngạc nhiên khi chơi nhiều với teen, chúng nó nền tảng kinh nghiệm kg bằng nhưng nó nhạy bén hơn m nhiều.

Last edited:
cái quan niệm nào là 30 40 nó thuộc thế hệ cũ thôi , giờ tuổi tác nó ko quan trọng nữa , cái cần là luôn sáng tạo luôn làm cái j đó , mọi thứ cần đều có, kiến thức trang thiết bị , đều có cả , vấn đề ở con ngươi đó thôi , ko có cái này ta lam cái khác , bán hàng online cũng tà tà đc mà , rồi chạy grab sống tạm , từ từ gầy dựng lại thui

Bác chủ thớt đầu 4 rồi thì suy nghĩ chắc là chín chắn rồi, hướng bác đi là tìm cv để ổn định cũng rất tốt, đâu còn trẻ đâu mà startup, mmo... những thứ không ổn định, ko biết ngày mai có còn cơm ăn không :D để sai lầm rồi sửa vì còn gia đình phía sau nữa đúng không bác? Nhưng đừng bỏ suy nghĩ về những thứ không ổn định nhé bác vì có thể sau nó lại là thu nhập chính ổn định của bác đấy. Em cũng hơn 30 rồi cũng đang đi theo hướng như bác là làm một cv ổn ở một công ty (startup rồi fail nên mới đi làm cty) môi trường cũng thoải mãi lương ko cao đủ để trang trải cuộc sống, ngoài công việc cty hoàn thành theo đúng deadline thì vẫn có t/g để đá đẩm ngoài nữa, làm mmo, xây dựng một số trang web bán dịch vụ... để kiểm thêm tiền thụ động, vẫn đang tìm ý tưởng phù hợp để startup tiếp. Vậy nên việc bác mang cv đi xin việc cũng rất là bình thường và nhiều, chúc bác sớm tìm được cv phù hợp nhé.

M GÂN SNAG 40 RỒI, LÀM TÍCH CÓP BAO NHIÊU NĂM, NĂM RỒI BỊ TRỘM VÀO NHÀ LẤY SẠCH, GIƠ NỢ 40 CỦ, LÀM MMO LÚC NÀY LẠI KK, TUOIR LON RỒI, CŨNG KO THÊ XIN VIỆC DK, NHƯNG CŨNG PHẢI CỐ THÔI ., B VÀ EM CÙNG CỐ GẮNG LÊN NÀO
làm bảo vệ thôi , có sao đau

thời buổi giờ cái j cũng app với ai , thôi thì mọi người thử vận may xem sao :)

Cảm ơn em chia sẻ, cũng do ít va chạm đi xin việc bao giờ nên cũng ko có nhiều kinh nghiệm, bởi ra trường là được giới thiệu đi làm luôn và từ các mối quan hệ cứ thế thành ra ko phải mang cv đi như bây giờ, thồi thì lại thích nghi với thời cuộc vậy.
Chào anh em, ở đây không biết có anh em nào ở cái tuổi 40 mà giống như tôi không, ôm CV đi xin việc các HR toàn từ chối CV vì quá tuổi tuyển dụng không ah :(, tôi chuyên về IT helpdesk, IT network, có ai đồng cảm cho tôi ít lời khuyên để vững vàng ôm CV đi tiếp :(.
cố lên bạn nhé

IT cũng thất nghiệp như thường à, phải giỏi, nhanh nhẹn
it nó đào tạo ra làm công nhân cho nó thôi , chứ nó k dạy hét đâu , có âm mưu cả đấy , nên học mmo ra toàn giàu , chứu học ba cái it toàn cài win dạo

it nó đào tạo ra làm công nhân cho nó thôi , chứ nó k dạy hét đâu , có âm mưu cả đấy , nên học mmo ra toàn giàu , chứu học ba cái it toàn cài win dạo
Chỗ nào dạy làm chủ Idol chỉ với :ami_fat_cat_046:

Làm công riết hao mòn nhan sắc quá :ami_fat_cat_114:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,790
170,874
Latest member
Uuuuuu6
Back
Top Bottom