• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Spotlight Chơi PTU, dạng phim HD thì cần VPS cỡ nào?

tosang

Hero
Reactions
1,626
MR
0.000
Hiện mình dự định chơi PTU, dạng up/down mấy phim HD.
Các pro cho mình hỏi thì cần những công cụ gì tốt nhất?
Cần VPS nước nào? cấu hình cỡ nào là ổn nhất?

Cần mua những acc gì cần thiết cho việc chơi PTU?:binhsua30:

Last edited by a moderator:
Cần mua những acc gì cần thiết cho việc chơi PTU , VPS quan trọng nhất, HD hay không quan trọng gì, các account premium đã có người hỗ trợ nếu tham gia nhóm

theo ref tôi đi ông, nhớ ngày xưa ông hay làm ref cho tôi click PTC suốt :))

tosang bỏ PTC rồi á ! PTU thì chiến XXX mới nhanh cậu. HD Movies cũng ko mấy đâu

VPS EU 68 GB 2TB HDD ~50$/month
Acc pre: Rapidgator, RYUSHARE, Bithshare ~40$/month

Vậy là đủ bạn ah

co em vps 7gb HDD 300
ban 12$ nhe ban :) con 25 ngay
pm: hestina.spam giao dich trung gian :)

Vậy là đủ bạn ah

mới vào nghề nhìn con số đó cũng hoa mắt đấy cậu ;D cho là chủ thớt đại gia đầu tư bằng ấy $ đi nhưng ko dùng hết công suất thì qua lãng phí. theo mình thì:

- VPS nếu chỉ cần Down/up thì làm con khoảng 10-20$ là tẹt ga.
- acc pre để down thì pm ông ebestbuy là cái acc rapidleech, get link vừa down đc nhiều host vừa rẻ. nếu mua cái này thì nhớ tìm con vps uk để down nhé :D

đôi lời góp ý, thank cái cho ấm cúng nhé bạn

HD mà k encode thì VPS nào cũng dc :D

không encode nhưng capture........... khuyến cáo VPS: CPU 2core, RAM 4Gb, còn nếu re-encode thì CPU 6->8 core

theo ref tôi đi ông, nhớ ngày xưa ông hay làm ref cho tôi click PTC suốt :))
Tui có mần ref cho ai đâu chèn, chỉ tuyển ref hem mà.,
tosang bỏ PTC rồi á ! PTU thì chiến XXX mới nhanh cậu. HD Movies cũng ko mấy đâu
XXX hẽm dám chơi, sợ nhắm

Vậy là đủ bạn ah
Cấu hình này chắc kham 0 nổi rùi bác ơi

mới vào nghề nhìn con số đó cũng hoa mắt đấy cậu ;D cho là chủ thớt đại gia đầu tư bằng ấy $ đi nhưng ko dùng hết công suất thì qua lãng phí. theo mình thì:

- VPS nếu chỉ cần Down/up thì làm con khoảng 10-20$ là tẹt ga.
- acc pre để down thì pm ông ebestbuy là cái acc rapidleech, get link vừa down đc nhiều host vừa rẻ. nếu mua cái này thì nhớ tìm con vps uk để down nhé :D

đôi lời góp ý, thank cái cho ấm cúng nhé bạn
Acc leech này giá thế nào bác?
HD mà k encode thì VPS nào cũng dc :D
không encode nhưng capture........... khuyến cáo VPS: CPU 2core, RAM 4Gb, còn nếu re-encode thì CPU 6->8 core

Mới vào sao biết cái nào encode hay decode?

Không nên chơi PTU thời điểm này, 2013 hẵng dự tính .

Mới vào sao biết cái nào encode hay decode?

Encode hay còn gọi là RIP. Phim HD thường đc lấy từ các đĩa Blu-ray -> đc các nhóm encoder RIP thành các phim HD 720p, HD 1080p ---> tùy theo nhu cầu cậu có thể re-encode . Còn chỉ down/up/capture thông thường thì làm con CPU 2core RAM 4Gb chạy thoải mái

Last edited by a moderator:
Không nên chơi PTU thời điểm này, 2013 hẵng dự tính .
Tại sao thế bác?
Encode hay còn gọi là RIP. Phim HD thường đc lấy từ các đĩa Blu-ray -> đc các nhóm encoder RIP thành các phim HD 720p, HD 1080p ---> tùy theo nhu cầu cậu có thể re-encode . Còn chỉ down/up/capture thông thường thì làm con CPU 2core RAM 4Gb chạy thoải mái

Uhm chắc mình chưa Rip đâu. Có yahoo cho mình hỏi tí.

yahoo: huang_tan90 . Mình là dân encoder ko phải pro PTU đâu

down vs up không thì làm con 4Gb Ram là ok !

Ko nên mua của ebestbuyvn. Thằng này bán rẻ, đến khi gần hết hạn VPS nó mới xuất hiện, hỏi: có gia hạn ko?
Còn hầu như khi VPS gặp sự cố, nó biệt tăm.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,016
171,074
Latest member
nguyenhuulinh97q
Back
Top Bottom