Cho hỏi về việc rút tiền từ paypal về bank

ttlnyth1812

Verified
Reactions
953
MR
0.000
Mạo phép lại lập 1 topic nữa để hỏi cho rõ về vấn đề này (vì thấy trong 4rum có nhiều topic dạng vầy rồi)

Có chú bảo là

Số tài khoản ngân hàng bạn hiền ạ :) Số TK để người khác có thể gửi tiền cho bạn nhé còn số ghi ở trên thẻ ko phải là số tài khoản đâu đấy :D
http://mmo4vn.com/showthread.php?22...al-ve-Viet-nam&p=297160&viewfull=1#post297160

Trên các web khác cũng có nhiều bài nói thế này

Nhưng cũng có 1 bài dạng như vầy

http://mmo4vn.com/showthread.php?264-Paypal-tu-A-Z (post 2)

Bản thân em thì trước đi làm thẻ ACB visa prepaid thì bẩu nó làm luôn tài khoản ngân hàng mà nó bẩu đã mở tài khoản trên thẻ luôn rồi ...

Hôm 26 có rút tiền về và điền account bank là 16 số trên mã thẻ. tới h` vẫn chưa có tiền về.
Thế rốt cuộc trường hợp này nó như thế nào ạ. Nếu tiền về thì về thẻ hay sao. Có kiểm tra được = acbonline ko

Các bro giúp đỡ với. Đầu tháng rồi. đói wá :((

Last edited by a moderator:
Số tk visa chính là số thẻ

Số tk trên visa chính là số thẻ, còn mấy loại khác thì phải liên kết với tk ngân hàng nên tk ngân hàng mới ko phải 16 số trên thẻ :D

Hôm 26 có rút tiền về và điền account bank là 16 số trên mã thẻ. tới h` vẫn chưa có tiền về.
Thế rốt cuộc trường hợp này nó như thế nào ạ. Nếu tiền về thì về thẻ hay sao. Có kiểm tra được = acbonline ko

Các bro giúp đỡ với. Đầu tháng rồi. đói wá
rút về tầm 4-6 ngày 2 ngày pp làm việc giao dịch quốc tế acb làm việc 2-4 ngày. Nếu k chuyễn dc 7 ngày nó về tk pp lại -fee 70k

số tài khoản visa debit là 9 số đó bác àh,còn visa prepaid thì hình như số tài khoản là 16 số,đăng ký thêm cái acb banking tiền về thì bít thui

Mạo phép lại lập 1 topic nữa để hỏi cho rõ về vấn đề này (vì thấy trong 4rum có nhiều topic dạng vầy rồi)

Có chú bảo là

http://mmo4vn.com/showthread.php?22...al-ve-Viet-nam&p=297160&viewfull=1#post297160

Trên các web khác cũng có nhiều bài nói thế này

Nhưng cũng có 1 bài dạng như vầy

http://mmo4vn.com/showthread.php?264-Paypal-tu-A-Z (post 2)

Bản thân em thì trước đi làm thẻ ACB visa prepaid thì bẩu nó làm luôn tài khoản ngân hàng mà nó bẩu đã mở tài khoản trên thẻ luôn rồi ...

Các bro giúp đỡ với. Đầu tháng rồi. đói wá :((

Đã rut thành công một lần về ACB.Lần 2 tôi cũng mới rút ,3 ngày nay chưa có $ về bank.Có thể kiểm tra $ qua acbonline.com.vn

hỏi lắm nhỉ, số trên thẻ là số thẻ, còn cái số bản chuyển tiền thì là số tk ngân hàng vì VN ko thể gửi tiền trực tiếp vào thẻ, mà phải thông qua ngân hàng, mình xài vietinbank báo com thì 2,9 ngày là tiền về rồi, chưa xịt phát nào, sao cứ phải abc làm gì, bạn nào có thẻ làm riêng cho sinh viên thì múc cái đó lợi hơn đó

Có chú bảo là

Originally Posted by PixProner
Số tài khoản ngân hàng bạn hiền ạ :) Số TK để người khác có thể gửi tiền cho bạn nhé còn số ghi ở trên thẻ ko phải là số tài khoản đâu đấy :D

http://mmo4vn.com/showthread.php?229...l=1#post297160
Cho hỏi bạn " Chú " ở đây là hiểu theo nghĩa nào thế nhỉ :binhsua27:

Cho hỏi bạn " Chú " ở đây là hiểu theo nghĩa nào thế nhỉ :binhsua27:
Người ta ko biết thì hỏi lại cho chắc mà cậu :binhsua04:

16 số trên visa là của tài khoản visa
còn tài khoản ngân hàng là khác :đây chính là tài khoản cá nhân của bạn tại ngân hàng không liên quan gì đến cái visa nha bạn, bạn có thể ra ngân hàng yếu cầu nó mở tài khoản cá nhân cho bạn

Đây. ngay trong topic này cũng đã có ý kiến trái chiều rồi. Các bro vào tranh luận nào =]]
Theo mình bạn muốn chắc chắn thì bạn gọi thẳng lên suport của ACB hỏi xem em muốn rút tiền từ Paypal về TK của mình ở VN thì làm như thế nào là nhanh nhất .Người ta sẽ hướng dẫn bạn tận tình ,sẽ giải thích cho bạn số account number là số nào chứ tranh luận làm gì cho mất thời gian :)

Vấn đề là đã từng làm rồi, nhưng ko gặp đc ai am hiểu mấy vụ này (nói nghe có vẻ có tin vì người ta làm ngân hàng mà ko biết) và cũng chỉ toàn gặp nhân viên trực điện thoại.
Và vấn đề là đã lỡ nhập 16 mã trên thẻ rồi thì giờ như thế nào. Chứ nói như bạn thì ai chả biết.

Cũng phải biết lí do vì sao lại có 2 chiều ý kiến trái ngược nhau ntn chứ. Đâu phải khi ko lại đẻ ra 2 dòng
Dầu sao cũng cảm ơn các bro trên đây. Vẫn đang cần ai rành vào giải đáp hộ cái :(

vấn đề đơn giản là với thẻ visa prepaid của acb(chỉ ở ngân hàng acb nhá) thì loại thẻ này liên kết với tk ngân hàng của bạn ở acb nên số thẻ chính là số tk ngân hàng,vì vậy bạn điền số thẻ acb của bạn thì with về bình thường.
còn đối với các loại thẻ khác hay thẻ của các ngân hàng khác thì thẻ ko liên kết với tk ngân hàng nên số thẻ không phải là số tk ngân hàng.vì vậy đối với các loại thẻ này khi with bạn phải điền số tk ngân hàng chứ ko được điền số in trên thẻ.
Ý kiến của mình là vậy.
thân

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,759
170,846
Latest member
gamegoto
Back