Matrix CHEKLISTING - CHEKLISTING.COM. NGỪNG ĐẦU TƯ, THẢO LUẬN TRANH CHẤP.

Status
Not open for further replies.
Vài lời nhận định cho anh em thế này (Giờ nên tìm giải pháp chứ không phải lúc đổ lỗi nhau)

1. Sponser của các bạn có lẽ phải làm việc với Alex từ ngày 04.10 yêu cầu Alex refund tiền lại cho các bạn nếu bạn dep vào nhiều hơn rút ra. Cái này Alex nó làm quá dễ (Adpageviews là một site PTC khi đóng cửa đã tự refund lại tiền cho 18K thành viên theo cách này, mà chả ai biết admin là ai). Nếu thực sự uy tín thì đã chia ra 2 phe ai theo Alex thì không refund để share hưởng lãi sau này từ Check mới, ai không theo thì refund. Nhưng thực sự Alex không chọn đường đó vì PP của Chek không còn đủ $ chăng??
2. Như chú 6 cũng đã nói anh em nào đang lỗ trên 50% thì tiến hành dis, theo mình nếu số tiền bạn còn kẹt trong đó lớn thì dis ngay và luôn, thuê hẳn bạn @PhạmThi chuyên gia về PP giúp đỡ. Càng để lâu càng khó, không phải vì 180 ngày mà ỉ y mà TK của nó hết do dispute thì cơ hội thắng của bạn ít đi.
Nếu số tiền ít có thể bỏ coi như là bài học xương máu khi đầu tư, đừng bao giờ tin thằng admin nào trên mạng cả. Lưu ý là Alex nó có màn dis ngược lại dù chỉ mấy chục $, mình có thấy ND của bạn nào đó ở trang trước, ND như vậy không thắng nổi đâu.
3. Anh em nào còn mặn mà theo anh Alex thì khỏi dis rồi nhưng chắc chắn lãi ở bên Check mới là mô hình KD thực thụ nên chả bao giờ có kiểu lãi như bên revshare, cho nên được 1% lãi ngày cũng là cao rồi.

Chúc anh em thắng lợi

Không phải còn bao nhiêu trong đó mà $ tiền dep vào và rút ra cân bằng rồi thỉ bỏ đi dù trong đó còn cả mấy trăm cũng vậy :p
Ko ý là rút ra vẫn còn lỗ 30$ vốn ấy, chứ tiền còn bị giam trong đó đâu dám tham lam :p

Thời điểm mà Admin thay đổi luật hoa hồng của site, nhiều bạn đi tuyển ref cảm thấy không còn nhận được gì từ Cheklisting nữa nên mới tháo chạy, ngừng RCB ngừng tuyển ref.

Thời điểm đó các cấp dưới của mình dường như đã không còn đầu tư tiếp từ thời điểm đó nữa. Mình giữ lại topic này vì muốn để anh em trao đổi và cập nhật thông tin, còn nếu vì mấy đồng tiền commission thì hồi đó mình đã đóng thread này rồi.

Lúc các bạn ăn được thì im ỉm 1 mình, còn lúc có vấn đề là quay lại chửi bởi trách móc upline này nọ, hạng người đó người ta gọi là tiểu nhân nhỏ mọn. Còn kiểu tiếp diễn giống như trong thread ACX hay WTF trước kia là mình xin phép đóng luôn topic này cho nhẹ đầu nhé!

Các bạn chỉ nặng nề 1, còn mình nặng nề gấp mấy lần các bạn.
Vài lời nhận định cho anh em thế này (Giờ nên tìm giải pháp chứ không phải lúc đổ lỗi nhau)

1. Sponser của các bạn có lẽ phải làm việc với Alex từ ngày 04.10 yêu cầu Alex refund tiền lại cho các bạn nếu bạn dep vào nhiều hơn rút ra. Cái này Alex nó làm quá dễ (Adpageviews là một site PTC khi đóng cửa đã tự refund lại tiền cho 18K thành viên theo cách này, mà chả ai biết admin là ai). Nếu thực sự uy tín thì đã chia ra 2 phe ai theo Alex thì không refund để share hưởng lãi sau này từ Check mới, ai không theo thì refund. Nhưng thực sự Alex không chọn đường đó vì PP của Chek không còn đủ $ chăng??
2. Như chú 6 cũng đã nói anh em nào đang lỗ trên 50% thì tiến hành dis, theo mình nếu số tiền bạn còn kẹt trong đó lớn thì dis ngay và luôn, thuê hẳn bạn @PhạmThi chuyên gia về PP giúp đỡ. Càng để lâu càng khó, không phải vì 180 ngày mà ỉ y mà TK của nó hết do dispute thì cơ hội thắng của bạn ít đi.
Nếu số tiền ít có thể bỏ coi như là bài học xương máu khi đầu tư, đừng bao giờ tin thằng admin nào trên mạng cả. Lưu ý là Alex nó có màn dis ngược lại dù chỉ mấy chục $, mình có thấy ND của bạn nào đó ở trang trước, ND như vậy không thắng nổi đâu.
3. Anh em nào còn mặn mà theo anh Alex thì khỏi dis rồi nhưng chắc chắn lãi ở bên Check mới là mô hình KD thực thụ nên chả bao giờ có kiểu lãi như bên revshare, cho nên được 1% lãi ngày cũng là cao rồi.

Chúc anh em thắng lợi
hình như lãi mấy ngày nay tăng rồi thì phải bác ạ

Mình dep bằng 1 paypal chỉ chơi mình chek, rút ra được một số, sau đó lấy vốn đó đầu tư bên VPT rồi rút về 1 paypal khác. Hiện bên paypal dep chek còn cái xác không thôi, nếu mình dis chek mà chek nó dis lại liệu tiền đầu tư bên VPT có bị thu hồi ko và có liên quan gì đến tài khoản paypal kia của mình không các bác vì tk kia mình dep tna hơ bị nặng

lãi tăng mấy ngày nay rồi nhưng vấn đề là rút không dc, tiền mà ko rút dc thì cũng chỉ là số ảo nằm đó thôi

mình dep 150$ đã rút ra cỡ 55$ thì ko biết có nên dispute không
về vấn đề distupe mình cũng không rõ. chắc phải đợi xem thế nào. mình rút ra còn hơn 100$ gốc trong đó, chắc mình ko dis. vì thấy các bác phân tích thì mình cũng ngại vì cái pp để chiến lâu dài,

Mình chơi cheklisting và rep 45$ chưa rút ra lần nào
Mấy ngày kia rút 13$ PP vẫn pending do PP nó bị limit
Từ khi rep 45$ cũng đã qua 45 ngày rồi. Vậy có dis PP nó được k mn
Và k biết nó có scam k. Để biết dis hay k
Và nếu dis cần những = chứng gì
Mình y chang như bạn này luôn. Mới rút 21$ và đang pending :). giờ cần gì để dis đây nhỉ

đập 900$ mới rút có 100$ mà hôm bữa tự nhiên thằng Chek nó send cho 130$ không hiểu nguyên nhân nữa , có nên dispute không đây các thánh :( , nó send 130$ đấy trong lịch sử rút tiền trong Chek không thấy lệnh này !

đập 900$ mới rút có 100$ mà hôm bữa tự nhiên thằng Chek nó send cho 130$ không hiểu nguyên nhân nữa , có nên dispute không đây các thánh :( , nó send 130$ đấy trong lịch sử rút tiền trong Chek không thấy lệnh này !
Chắc nó có mục đích đấy. Bạn số $ lớn vậy nhờ chuyên gia dispute dùm. Lớ ngớ bị nó dispute ngược giống mình :(

Lưu ý là Alex nó có màn dis ngược lại dù chỉ mấy chục $, mình có thấy ND của bạn nào đó ở trang trước, ND như vậy không thắng nổi đâu.
Chúc anh em thắng lợi
cho mình hỏi nội dung thế nào mới thắng dc thằng alex zậy bạn, thằng này chuyên gia nói nhiều dài dòng mình cũng sợ thua ghê :(
Cho hỏi câu nữa là mình muốn bổ sung thêm bằng chứng với paypal có dc ko bạn
Chắc nó có mục đích đấy. Bạn số $ lớn vậy nhờ chuyên gia dispute dùm. Lớ ngớ bị nó dispute ngược giống mình :(
ủa chế bị nó dis ngược hả haha:D

Cho mình hỏi lại lần cuối. Đã có bạn nào dispute thắng Alex chưa ? Nếu rồi thì show hàng còn làm căn cứ. Chứ không chui đầu vào rọ cả đám đấy.

cho mình hỏi nội dung thế nào mới thắng dc thằng alex zậy bạn, thằng này chuyên gia nói nhiều dài dòng mình cũng sợ thua ghê :(
Cho hỏi câu nữa là mình muốn bổ sung thêm bằng chứng với paypal có dc ko bạn

ủa chế bị nó dis ngược hả haha:D
Nó nói là mình mua hàng hóa ảo bla bla gì đấy. Mấy này ai có kiến thức với hiểu biết díspute thì mới thắng nổi với cha Alex. Giờ cũng đang loay hoay chắc cũng xác định thua rồi, nếu thua coi như bài học vậy :((

Cho mình hỏi lại lần cuối. Đã có bạn nào dispute thắng Alex chưa ? Nếu rồi thì show hàng còn làm căn cứ. Chứ không chui đầu vào rọ cả đám đấy.
Bác nambenbis ở #4963 bảo là bác ấy đòi được rồi đấy thớt.
Nó nói là mình mua hàng hóa ảo bla bla gì đấy. Mấy này ai có kiến thức với hiểu biết díspute thì mới thắng nổi với cha Alex. Giờ cũng đang loay hoay chắc cũng xác định thua rồi, nếu thua coi như bài học vậy :((

Thì rõ hàng hoá mình mua là hàng hoá ảo mà bác. Nhưng hàng hoá ảo theo luật mới hình như vẫn được PP bảo vệ thì phải?!https://mmo4me.com/threads/cheklist...ai-chia-theo-gio.253171/page-249#post-5090690

Mở dispute mà ra claim là sao mọi người :v

chắc tại tui chọn mục services nên nó ko nói mua hàng hóa ảo gì ? :oops: chả thấy nói j cả ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,984
173,053
Latest member
hoathinhtreem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week