Matrix CHEKLISTING - CHEKLISTING.COM. NGỪNG ĐẦU TƯ, THẢO LUẬN TRANH CHẤP.

Status
Not open for further replies.
cho t hỏi, trước đây, mình dep tổng cộng 100$, sau đó đã rút về tổng cộng 80$.
sau đó thì dep tiếp 50$ và từ lúc đấy chưa rút về lần nào.
Vậy thì chỉ díspute được cái 50$ gần đây nhất à? khả năng thế nào?
tính site này được 5,6 tháng nên chưa kịp rút :v

- Mình dính 5k$ trong đó nhưng bữa jo vẫn đợi xem ntn chứ cũng chưa đá động ji đến. paypal thì limit cũng chã chạy được, mà admin có muốn ôm chạy cũng ko xong vs paypal . Đang đợi hết tuần ko có ji mới thì cũng díspute luôn chứ ko đợi nữa .

P/s: Các bạn nào chưa làm thì thứ 2 cùng làm. Vì quá 15day kể từ khi limit thì dù có cty lớn cỡ nào cũng 15days close case . all đồng loạt thì 100% lấy lại được $ nên ACE đầu tư paypal cứ yên tâm .

xin theo ông anh 1 chân, 100$ của em làm mấy tháng trời mới dc...

cho t hỏi, trước đây, mình dep tổng cộng 100$, sau đó đã rút về tổng cộng 80$.
sau đó thì dep tiếp 50$ và từ lúc đấy chưa rút về lần nào.
Vậy thì chỉ díspute được cái 50$ gần đây nhất à? khả năng thế nào?
tính site này được 5,6 tháng nên chưa kịp rút :v

ý bác là bác muốn rút lại 70$ đúng không . nếu cái 100$ chưa quá 180 ngày thì theo em nghĩ bác sẽ dis cả 2 nhưng yêu cầu refund 70$ (số tiền vốn còn lại ở trong site) thì sẽ có khả năng win cao hơn

Khi nào anh 6 có lệnh dep và có mẫu form cho anh em, bác dựa theo đó chỉnh sửa nội dung 1 chút như sau:
Bác cứ trình bày cụ thể với PP là bác đã dep vào 2 lần 100 + 50 = 150 (có kèm bằng chứng dep ở site). bác đã rút 80$ (có thể cho luôn bằng chứng rút) nhưng giờ có vấn đề phát sinh nên muốn lấy lại 70$.........

Gọi chung ta cứ trung thực với PP thì khả năng win sẽ cao bác ạ :D

ý bác là bác muốn rút lại 70$ đúng không . nếu cái 100$ chưa quá 180 ngày thì theo em nghĩ bác sẽ dis cả 2 nhưng yêu cầu refund 70$ (số tiền vốn còn lại ở trong site) thì sẽ có khả năng win cao hơn

Khi nào anh 6 có lệnh dep và có mẫu form cho anh em, bác dựa theo đó chỉnh sửa nội dung 1 chút như sau:
Bác cứ trình bày cụ thể với PP là bác đã dep vào 2 lần 100 + 50 = 150 (có kèm bằng chứng dep ở site). bác đã rút 80$ (có thể cho luôn bằng chứng rút) nhưng giờ có vấn đề phát sinh nên muốn lấy lại 70$.........

Gọi chung ta cứ trung thực với PP thì khả năng win sẽ cao bác ạ :D
Ok, thank bạn, chỉ cần trình bày rõ cho pp là được à
mà dis 70$ lại có % thắng cao hơn thật à @@
coi như lấy kinh nghiệm đi dispute :eek:

Ok, thank bạn, chỉ cần trình bày rõ cho pp là được à
mà dis 70$ lại có % thắng cao hơn thật à @@
coi như lấy kinh nghiệm đi dispute :eek:

Vì bác cho vào 150 và đã rút 80 (có show bằng chứng đầy đủ) thì việc lấy lại 70$ là hợp lý mà. :).
nếu đòi 100% refund thì khó thắng. Nhưng nếu bác mà máu liều ăn nhiều cứ dis hết, biết đâu 1 ngay đẹp trời ăn trọn thì sao =))
Nếu đòi mỗi 50$ kia thì khả năng thắng cực cao vì 50$ đấy bác cho vào và chưa rút xu nào :D. nhưng sợ bác ko bằng lòng thôi :))

Vì bác cho vào 150 và đã rút 80 (có show bằng chứng đầy đủ) thì việc lấy lại 70$ là hợp lý mà. :).
nếu đòi 100% refund thì khó thắng. Nhưng nếu bác mà máu liều ăn nhiều cứ dis hết, biết đâu 1 ngay đẹp trời ăn trọn thì sao =))
Nếu đòi mỗi 50$ kia thì khả năng thắng cực cao vì 50$ đấy bác cho vào và chưa rút xu nào :D. nhưng sợ bác ko bằng lòng thôi :))
nếu dis 70 thua dis lại 50 được không bác :D:D:D

nếu dis 70 thua dis lại 50 được không bác :D:D:D

Không nên làm thế bác nhé :)). Khả năng ăn limit cực cao. Chỉ có đánh 1 phát chết luôn chứ ko có cơ hội 2 đâu. :D

P/s: thực tế em cũng ko biết sau khi chẳng may thua 1 lần rồi thì có được dis cái transaction đó thêm lần nữa ko =)).
Chỉ biết 2 điều chắc chắn là 1 khi thua dis thì chỉ số uy tín của acc PP của bác bị giảm nghiêm trọng và thua quá nhiều dis liên tục sẽ bị limit 180 ngày.

ai pro dịch dùm mình đoạn này với

Hôm nay tôi tiến hành mở tranh chấp site scam vì đã quá hạn mà site không thanh toán tiền cho tôi, site giam rất nhiều tiền của các thành viên trong đó có tôi. Site đột nhiên thay đổi đi ngược lại những gì ghi trong quy định trước kia của họ rất bất lợi cho thành viên

Cám ơn!

trường hợp m rút đủ vốn rồi, còn kẹt tầm 60$ thì chắc thôi nhỉ, chắc PP ko giải quyết vì đã hòa vốn rồi.

Thằng Alex còn hủy kết bạn nữa, thái độ đã quá rõ. Theo mình nghi vấn, có thể hắn dùng số tiền của anh em Việt Nam mình để mở dự án mới về mua, bán để kinh doanh sinh lợi nhuận. Có thể xem đây là bước cờ hay của Alex :eek::rolleyes:
ý bạn là ôm tiền người cũ lừa gạt tiếp người mới hả

Hôm nay tôi tiến hành mở tranh chấp site scam vì đã quá hạn mà site không thanh toán tiền cho tôi, site giam rất nhiều tiền của các thành viên trong đó có tôi. Site đột nhiên thay đổi đi ngược lại những gì ghi trong quy định trước kia của họ rất bất lợi cho thành viên

Cám ơn!

Nếu bác muốn dis ngay thì mai em có thể dịch cho.
Nhưng bác viết thế này ít quá, Bác nên nêu chi tiết hơn thì sẽ có lợi trong dípute, kiểu cụ thể đã dep bao nhiêu, rút bao nhiêu, pending bao nhiêu giờ. có bị cancel lệnh ko,...thì sẽ % ăn cao hơn. Dĩ nhiên nên có bằng chứng cụ thể được chụp từ site.

Nhưng dù sao em vẫn nghĩ bác nên đợi đến thứ 2 dis cùng anh em. Tất cả viết với nội dung tương tự nhau có tính thống nhất sé hiệu quả hơn.
Giờ em đi ngủ đã

Nếu bác muốn dis ngay thì mai em có thể dịch cho.
Nhưng bác viết thế này ít quá, Bác nên nêu chi tiết hơn thì sẽ có lợi trong dípute, kiểu cụ thể đã dep bao nhiêu, rút bao nhiêu, pending bao nhiêu giờ. có bị cancel lệnh ko,...thì sẽ % ăn cao hơn. Dĩ nhiên nên có bằng chứng cụ thể được chụp từ site.

Nhưng dù sao em vẫn nghĩ bác nên đợi đến thứ 2 dis cùng anh em. Tất cả viết với nội dung tương tự nhau có tính thống nhất sé hiệu quả hơn.
Giờ em đi ngủ đã
ok bác^^ kiện chung với đầy đủ chi tiết sẽ win cao . mình đợi chung với tập thể ^^

Nếu âm tiền thì thằng PP nó sẽ thiệt, còn tiền dương thì PP đang giữ tạm của bạn...nhưng PP nó cũng rất khôn và không để bị âm tiền nhiều đâu, vì không phải ai nó cũng cho thắng Dispute cả.

Bình thường thì đúng là về nguyên tắc người mua được bảo vệ hơn người bán, vì 2 lý do cơ bản:

1. Nói chung người bán có thu nhập do kinh doanh cho nên có thua Dispute cũng có thể trả tiền thua đó.

2. Người mua nếu dùng thẻ trả qua PP còn có 1 cách đòi tiền lại là mở ChargeBack từ nhà băng, mà PP nó cũng muốn tránh trường hợp này, vì nó ngoài tầm xử lý của PP.

Ngoài ra còn tùy vào account mở Dispute nữa, account PayPal như của mình thì 100% thắng mọi Dispute - mình chưa biết thua bao giờ. Tất nhiên mình hiểu tại sao và biết cách làm.

Trường hợp như ChekListing thì khó nói lắm, bởi vì nó không hẳn là mua bán thông thường, mà là đầu tư...mình từng nghe nói (không chắc 100%) có trường hợp là PP nó điều tra ra đầu tư rủi ro và PP cho limited 180 ngày cả 2 accounts nhận và gởi tiền - hay còn gọi là limited dây truyền.

Last edited:

Cám ơn!
Today I am about to open a dispute against your scammy site because it's been an overdue payment but the site still refused to pay me the money I tried to withdraw from. Besides, your site is also stealing a lot of money from many members including myself. The site has suddenly changed the agreements we had agreed on, which is a major disadvantage to the members.

Thank you.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,984
173,053
Latest member
hoathinhtreem

Most viewed of week

Most discussed of week