--Cấu Hình máy Tính Chạy 50acc Võ lâm 1--THuê Ng viết Sript VL 1

cậu có sao ko vậy? cày tiền mà đi THuê con VPS thì tiền đủ để trả VPS hả bạn ?
Theo mình tính Đơn giản 1 acc 1 ngày kiếm 500v---100acc thì 1 ngày là 50kv x 6.5k==325k x10 = 3tr2---10 ngày phải nạp 2 triệu tiền card ? vậy lời chi là 1tr2 thôi nhưng cậu có nghĩa đến Khi tiền vạn rớt giá ko ?
Vậy cậu tính xem Thuê VPS mình còn ăn đc gì ?

- - - Updated - - -

mà quên nửa VPS treo acc Võ lâm đc ah?
góp ý cho giải pháp của bạn thôi :|
"mà quên nửa VPS treo acc Võ lâm đc ah?" một PC chính hiệu với cấu hình trâu bò, đường truyền internet khủng, tuyệt vời, nhưng đó chỉ là 1 giải pháp, bạn làm thế nào thì tùy

"mà quên nửa VPS treo acc Võ lâm đc ah?" một PC chính hiệu với cấu hình trâu bò, đường truyền internet khủng, tuyệt vời, nhưng đó chỉ là 1 giải pháp, bạn làm thế nào thì tùy

nói gì ko hiểu bạn ghi khó hiểu quá

- - - Updated - - -

Kiểu này ko chiến được ! ko đủ hấp dẫn

ko hấp dẫn thì đúng, nhưng mình đang sống với ng trong bang nên buộc phải cày tiền để di trì bang .

- - - Updated - - -

Treo acc VÕ lâm ko cầu máy phải xin đâu bạn ah ? cách đây 4 5 năm ng ta còn treo đc 100acc nói gì bây giờ hả bạn.
Vì khi đó Võ lâm khi giảm cấu hình game xong nó chỉ Ngốn Ram thôi đa số là thế. mình đã thấy 1 ng treo 50acc Võ lâm nhưng CPU chỉ chạy 2% ? là hiểu rồi nó ngốn ram
Nhưng hiện tại thì chưa biết thế nào. chắc mai ra quán net test thử 50acc với cái auto xem nó ngốn ram hay CPU:)

ý mình là góp ý cho giải pháp phần cứng để đáp ứng nhu cầu của bạn thôi
còn câu hỏi của bạn: "mà quên nửa VPS treo acc Võ lâm đc ah?"
trả lời: vps như một PC chính hiệu với cấu hình trâu bò, đường truyền internet khủng, tuyệt vời

ý mình là góp ý cho giải pháp phần cứng để đáp ứng nhu cầu của bạn thôi
còn câu hỏi của bạn: "mà quên nửa VPS treo acc Võ lâm đc ah?"
trả lời: vps như một PC chính hiệu với cấu hình trâu bò, đường truyền internet khủng, tuyệt vời

bạn chắc ko vậy? nói thật từ xưa giờ chưa từng dùng VPS lần nào cả :((.......mình chỉ biết VPS là 1 máy ảo thôi ko biết nó chạy đc game ko chắc phải thử quá:(

bạn chắc ko vậy? nói thật từ xưa giờ chưa từng dùng VPS lần nào cả :((.......mình chỉ biết VPS là 1 máy ảo thôi ko biết nó chạy đc game ko chắc phải thử quá:(
vps không có card đồ họa không nên thử

Máy nào xuất dc hình ảnh cũng có VGA hết, VPS thì cũng có VGA onboard chứ bạn... Mà vl1 thì onboard dư sức chiến rồi => nên treo thử = VPS
cậu dùng vps rồi sẽ hiểu nó như thế nào :), nếu vps mà đầy đủ như 1 máy tính thường thì đâu cần những máy tính xịn:), vps tốc độ down cao, mạng nhanh, nhưng cũng có nhược điểm của nó, khi xem web có hình ảnh sẽ bị lag:), chứ chưa kể chơi game, thiếu graphics card thì khỏi nói đến chơi được game làm gì:)

cậu dùng vps rồi sẽ hiểu nó như thế nào :), nếu vps mà đầy đủ như 1 máy tính thường thì đâu cần những máy tính xịn:), vps tốc độ down cao, mạng nhanh, nhưng cũng có nhược điểm của nó, khi xem web có hình ảnh sẽ bị lag:), chứ chưa kể chơi game, thiếu graphics card thì khỏi nói đến chơi được game làm gì:)
Chà vậy sao, Mình chỉ nghĩ VPS có VGA onboard cỡ mấy con PC thường, ai dè VGA nó còn yếu hơn nữa. Thanks bạn nha, 1 kiến thức mới :D

up cho ai biết.....Viết Code Script auto chạy NV Thiên Nhẫn VL 1 thu phí
Ai biết VPS có thể chạy đc game Võ Lâm hay ko vậy

Ai đã từng chơi VL 1 cho mình xin cái ý kiến Tí.....Thớt kia Spam quá nên lập thớt mới
Ai biết thì chỉ ko biết thì thôi nha Hix...Đừng Cmt lung tung .....
Mình cần Treo 50acc Cày tiền VL....Ko biết cấu hình thế nào thì ổn có tham khảo bên Voz thì đc cái cấu hình này của 1 bạn đã từng Treo cày 70acc
CPU AMD 5000 -- Main ECS 780G -- Ram 4g -- ( và 1 số Linh Tính Khác )
Thời Xưa VL chạy cả Auto thì nó ko ngốn CPU là mấy chỉ Ngốn ram...Nhưng vừa nhận đc nguồn tin nghe nói là Auto nó ngốn CPU GHê lắm mà ko biết thế nào !!!
Bác nào Tư Vấn hộ .....
Mình cần tìm 1 Pro Code viết 1 Script Chạy làm NV môn phái Thiên Nhẫn VL 1 thu phí......!!!!!

Cấu hình này chuẩn rồi đấy

- - - Updated - - -

Nói chung core i3 3220 này đc rùi, benchmark cúa nỏ đc hơn 4k điểm. Hơn con AMD 5k+( có 1k2 điểm) rất nhiều. cho dù nó ngốn cpu thế nào đi nữa thì chắc cũng không quá đến nỗi đâu. chủ thớt cứ lo vớ lo vẩn
http://www.cpubenchmark.net/cpu.php?cpu=Intel+Core+i3-3220+@+3.30GHz&id=1472

Xài hàng intel thì quên cái vụ treo 50 acc đi nhá . Mặc dù xử lý nhanh đấy nhưng cày tiền thì lag đừng hỏi tới . Còn tại sao thì cứ mua 2 con AMD và intel đồng giá về treo thử biết liền

Cấu hình này chuẩn rồi đấy

- - - Updated - - -

Xài hàng intel thì quên cái vụ treo 50 acc đi nhá . Mặc dù xử lý nhanh đấy nhưng cày tiền thì lag đừng hỏi tới . Còn tại sao thì cứ mua 2 con AMD và intel đồng giá về treo thử biết liền

theo mình đc 1 bạn đã từng treo cho biết ng đó nói AMD xử lý nhanh hơn trong việc nhìu Ứng dụng nên có thế nhanh hơn Intel nhưng bù lại lại rất nóng.........
Còn Intel sẽ chậm hơn về S nhưng ko nhìu nói chung log 1 lần vào thì sẽ chậm tàm 10 đến 20s. Vì log nhìu ứng dụng 1 lúc ko xử lý kịp. Nhừng bù lại sẽ ko nóng :!
Cũng ko biết sao luôn:D

mà quên nửa VPS chạy đc game ko mọi ng
Ng nói đc ng nói ko khó nghĩ quá:(
Mình cần tìm 1 Pro Code viết 1 Script Chạy làm NV môn phái Thiên Nhẫn VL 1 thu phí......!!!!!

Treo game nên ráp CPU Intel Hay AMD đây mọi ng ..... làm sao mà vừa treo 50-->100acc mà vẫn cạp đc bình thường mà CPU ko quá 10tr nhỉ :binhsua41:

- - - Updated - - -

uppppppppppppppppppppppppppppp

Theo kinh nghiệm nhiều năm chinh chiến game của tôi ( giờ giải nghệ rồi )thì chơi game nên làm dàn AMD (Mặc dù hơi nóng).
Còn chủ thớt thích Intel thì xem cấu hình hiện tại tôi đang dùng có ổn không, trước tôi dùng dàn AMD nhưng hơn năm trước thấy Intel ra thế hệ Sandy Bridge nên cũng muốn thử xem Sandy Bridge nó như thế nào , cấu hình tôi tự xây dựng , mua linh kiện tự ráp :
Main : ASUS P8H67 . Main này không có VGA Onboard nên buộc phải dùng VGA rời .
CPU : Intel® Core™ i3-2100 . CPU này giờ đi vào dĩ vãng rồi, để cho cái mới ra đời .
Ram : G.SKILL RIPJAWS-X - 8GB(2x4GB) DDR3 1333MHz - F3-10666CL9Q-8GBXL.
VGA: HIS HD 5750 IceQ+ 1GB (128bit) GDDR5 PCIe (DirectX 11/ Eyefinity) (DiRT 2™ Game Coupon Inside)
PSU : FSP EPSILON 600W - TruePower.
Còn những thứ linh tinh :HDD , ổ quang , bàn phím , chuột , Case thì tùy vào nhu cầu của chủ thớt muốn đẹp hay gì đó nữa.

Theo kinh nghiệm nhiều năm chinh chiến game của tôi ( giờ giải nghệ rồi )thì chơi game nên làm dàn AMD (Mặc dù hơi nóng).
Còn chủ thớt thích Intel thì xem cấu hình hiện tại tôi đang dùng có ổn không, trước tôi dùng dàn AMD nhưng hơn năm trước thấy Intel ra thế hệ Sandy Bridge nên cũng muốn thử xem Sandy Bridge nó như thế nào , cấu hình tôi tự xây dựng , mua linh kiện tự ráp :
Main : ASUS P8H67 . Main này không có VGA Onboard nên buộc phải dùng VGA rời .
CPU : Intel® Core™ i3-2100 . CPU này giờ đi vào dĩ vãng rồi, để cho cái mới ra đời .
Ram : G.SKILL RIPJAWS-X - 8GB(2x4GB) DDR3 1333MHz - F3-10666CL9Q-8GBXL.
VGA: HIS HD 5750 IceQ+ 1GB (128bit) GDDR5 PCIe (DirectX 11/ Eyefinity) (DiRT 2™ Game Coupon Inside)
PSU : FSP EPSILON 600W - TruePower.
Còn những thứ linh tinh :HDD , ổ quang , bàn phím , chuột , Case thì tùy vào nhu cầu của chủ thớt muốn đẹp hay gì đó nữa.

theo mình biết treo acc cày tiền ko cần phải card rời đâu bạn ah :D.......
mình thì thích Intel
nhưng AMD lại thích hợp hơn với game....
Nhưng ko biết thế nào:|

Treo game nên ráp CPU Intel Hay AMD đây mọi ng ..... làm sao mà vừa treo 50-->100acc mà vẫn cạp đc bình thường mà CPU ko quá 10tr nhỉ :binhsua41:

- - - Updated - - -

uppppppppppppppppppppppppppppp

10 triệu thì có lẽ chỉ với được dàn AMD thôi người anh em ạ . Chứ Intel thì .........Mà chủ thớt mua vào giai đoạn này thì chỉ có giá HDD là cao thôi , chứ các linh kiện khác giảm giá nhiều so với tầm hơn 1 năm trước tôi mua (Ngày đó mua đắt vãi , giá mỗi linh kiện cao hơn bây giờ từ 400 đến 500 k , đặc biệt là Ram giảm còn 1/3. Trước một bộ Ram 4 GB hơn 1 triệu 9 . Giờ còn có hơn 600 k .

- - - Updated - - -

theo mình biết treo acc cày tiền ko cần phải card rời đâu bạn ah :D.......
mình thì thích Intel
nhưng AMD lại thích hợp hơn với game....
Nhưng ko biết thế nào:|

Có VGA rời vẫn hơn cậu ạ . Cậu chơi Mu online thì biết ngay . Không VGA rời vào Lorencia mua bán , đông người lag vô đối .

Announcements

Forum statistics

Threads
418,750
170,837
Latest member
thehunguk

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom