Warning Cảnh báo tới các Exchanger thủ đoạn lừa đảo mới ABC ngoài đời.

nhalauxehoi

Senior
Solutions
1
Reactions
267
MR
1.070
Insuree Balance
0
Mình buôn bán hay gọi ship trên các group ship trên Facebook dạo này thấy bọn lừa đảo lộng hành. Người bị lừa đảo thì không hiểu chuyện cứ đổi cho cái shop bán hàng lừa ông ship.

Thủ đoạn của tụi nó là thấy ai rao bán cái gì vài triệu hoặc gọi thẳng đến shop nào đó nó sẽ gọi đến hỏi mua ví dụ món hàng đó 5tr là cái laptop nó bảo nó mua 5tr viết thêm chênh lên 2tr là 7tr cho nó .

Nó kêu mua hộ và viết hóa đơn chênh lêncho món đó là 2tr, Tý có người đến lấy đồ thì đưa đồ, tiền chênh chuyển khoản cho nó. Nó sẽ lên group ship và thuê 1 ông ship bảo qua shop đó lấy cho nó cái laptop ứng 7tr cho nó và ship về cho nó. Tất nhiên nó cho địa chỉ tào lao rồi.

Điều nguy hiểm là tụi nó đã biết exchange ví dụ 2triệu tiền chênh lệch qua một ông trung gian nào đó.

Hôm nọ mình đã thấy, nó còn dặn shop chuyển khoản đúng memo nó mới nhận được tiền thế nên để tránh rắc rối thì anh em Exchanger để ý 1 chút vì mấy vụ lừa đảo kiểu ABC này đã ra ngoài đời nhiều sẽ liên lụy CA rất lằng nhằng.

Last edited:
Chả hiểu nói cái gì.

Nhưng liệu có thằng Ship nào ngu tới mức ứng tiền mà lấy hàng để ship ko bạn? Chứ như mình thì ko bao giờ điên thế rồi, chắc chắn bạn cũng chả bao giờ dại thế.

có thằng shipper nào điên ứng tiền r ko chài, ko hỉu câu chuyện bác lắm

không hiểu câu chuyện nhưng hình thức Scam ABC này xuất hiện lâu rồi @@ Quan trọng phải thật đẹp trai :)) và phải tỉnh giao dịch nên có Nội dung để đúng chủ, :))

Ex lão nào cũng thành tinh cả rồi, xui xui tham quá hay gặp ở giữa không được khôn thì dính chưởng thôi

Nghỉ cũng ngộ, tại sao nhiều việc kiến tiền mà ko suy nghỉ kiếm, có khi còn kiếm được rất nhiều hơn đi lừa. Vậy mà cứ bỏ thời gian ra nghỉ hết chiêu này đến chiêu khác.

Rất nhiều vụ rồi nhé, Vì mình bán hàng online nên cũng gọi ship nhiều nên có vụ lừa nào trên group. Ai ko tin có thể vào mấy group Ship tìm người - người tìm ship để tìm hiểu, Ko ai tìm được thằng thuê ship ăn chênh cả. Ko bao giờ lộ mặt. Ông shipper bị lừa thì cứ đè đầu shop ra đòi tiền. Nọ mình thấy nó dặn người bán hàng chuyển khoản đúng memo để nó nhận được tiền thì đoán là nó exchange qua ông trung gian nào đó rồi.

Nhưng liệu có thằng Ship nào ngu tới mức ứng tiền mà lấy hàng để ship ko bạn? Chứ như mình thì ko bao giờ điên thế rồi, chắc chắn bạn cũng chả bao giờ dại thế.

Chuyện bình thường mà Mod ơi. Mod join vài group là thấy search " lừa đảo " trong group đó lừa đảo nó còn nhiều hơn trên đây.

Rất nhiều vụ rồi nhé, Vì mình bán hàng online nên cũng gọi ship nhiều nên có vụ lừa nào trên group. Ai ko tin có thể vào mấy group Ship tìm người - người tìm ship để tìm hiểu, Ko ai tìm được thằng thuê ship ăn chênh cả. Ko bao giờ lộ mặt. Ông shipper bị lừa thì cứ đè đầu shop ra đòi tiền. Nọ mình thấy nó dặn người bán hàng chuyển khoản đúng memo để nó nhận được tiền thì đoán là nó exchange qua ông trung gian nào đó rồi.
đương nhiên là có từ Mua cây, bán Cá , bán chó , đủ kiểu để Nó ABC :), nếu tham thì dính thôi bác nhiều khi tinh vi đến nỗi Exchang cũng Bị dính và đền tiền rồi bác :rolleyes:, nói chung bị scam 1 lần là nhớ tới già

Cái này là nó lừa thằng shiper thôi, mà ông nào đi ship mà cũng cược số $ lớn nhỉ. Còn Ex auto cũng chỉ dựa vào mỗi cái memo, đúng memo của họ thì họ làm việc thôi, chứ làm sao biết được thế nào mà lần.

Cái này là nó lừa thằng shiper thôi, mà ông nào đi ship mà cũng cược số $ lớn nhỉ. Còn Ex auto cũng chỉ dựa vào mỗi cái memo, đúng memo của họ thì họ làm việc thôi, chứ làm sao biết được thế nào mà lần.

Thế nên để tránh rắc rối bị gọi bất thình lình vì tài khoản nhận tiền lừa đảo thì nên tỉnh táo tẹo đỡ lằng nhằng.

NGUYEN VAN THANG các bác thấy quen ko :D

Thằng ship nào lấy hàng mà không hỏi, tui giao mà nó k nhận tui trả lại được không, hay tui lấy về tui dùng, mà bỏ 7 triệu ra đi giao cho họ mà k thỏa thuận với shop thấy phi lí

ngu thì chịu chứ biết sao giờ :v

Thế nên để tránh rắc rối bị gọi bất thình lình vì tài khoản nhận tiền lừa đảo thì nên tỉnh táo tẹo đỡ lằng nhằng.
Đã Ex auto rồi thì chấp nhận thôi bác. Ví dụ như thằng Scam nó mua WMZ bên STA chả hạn thì khi chuyển $ đúng số tài khoản, đúng memo thì site nhận rồi tự động chuyển WMZ đi thôi, còn sau đó thế nào thì khó tránh khỏi, cùng lắm ra trình bày mấy cái thông tin cơ bản. :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,773
170,864
Latest member
playboyhl

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom