Cảnh báo nick yahoo GIẢ vgroup_lamquangkiet SCAM tiền

dangkhoa199x

Senior
Reactions
245
MR
0.000
Tối hôm wa 22/2 có pm nick bác vgroup_lamquangkiet hẹn sáng nay online giao dịch mua PAYZA, sau đó tới đoạn hẹn giờ bác ấy mà bác ấy ko trả lời rùi vào topic "Sell 2k pz giá 16.5!" của bác ấy pm đặt hàng (http://mmo4me.com/showthread.php?100360-Sell-2k-pz-gia-165/page5)

* Sau đó tắt yahoo có việc bận, lát mở lại thì thấy nick bác kiet(lúc đó chưa biết là nick giả) pm nói mai sáng có gì pm cậu ấy,sau đó sáng hôm sau té ra sáng mở yahoo thì thấy nick ấy nói send tiền vào tàikhoản VCB bác ấy vì bác ấy nói có việc bận, cũng nghĩ là ừ có tiếng tăm chắc bận thiệt ko để ý đi send tiền lát về Pm thì bác ấy kêu vào topic đó nữa post nick Payza (http://mmo4me.com/showthread.php?100360-Sell-2k-pz-gia-165/page6)
-Tưởng thật cũng vào post mà chờ suốt buổi chiều cũng chẳng thấy gửi PAYZA và kể từ đó xem lại mới biết mình bị SCAM bởi 1 nick khác tên là " vgroup_lamquangkiett "

Thông tin nick SCAM
Yahoo: vgroup_lamquangkiett
Tài Khoản VCB: 0161000780157 - Nguyễn Bá Minh Trí

Địa chỉ:293/6 Điện Biên Phủ, TP. Huế (search google ra)

history chat

*** Qua bài học đó, mong bác nào có mua hay bán gì cũng phải check kỹ thông tin trước khi giao tiền cho người lạ và ko để mắc vào sai lầm của mình giống như trên
Thế là cả tiền tết của mình cũg đã ra đi, hy vọng cho bạn vừa scam tiền mình đó nếu bik hối lỗi thì pm mà gửi trả lại mình thì mình cám ơn , còn ko thì mong rằng " bạn gieo nhân nào, thì cũng sẽ gặt quả đó thôi"

Last edited by a moderator:
:m122: VCB khác tên rành rành thế mà cũng send cho được , vãi chưởng,sơ ý quá

ặc, VCB khác tên mà cũng chuyển :(

rút kinh nghiệm thôi, ko veri phone nhỉ

alo lên bank là ra ngay thằng scam, cho nó bóc lịch đi bác

ko lẽ pz trước tiền sau mới ko bị ăn cam à :m122:

PZ khả năng dis lấy lại cao, nếu có bị scam vẫn có khả năng open dis để lấy lại

:m131: ít nhất làm MMO phải bị 1 lần ăn cam,thì mới khá lên được, coi như bài học tốt nghiệp trường đào tạo Anti Scammer đi:m020:

Sao mà biết được địa chỉ của thắng scam thế thớt ??

VCB thì dễ mà...ra ngân hàng...và báo công an...truy ra thằng đó trong vòng 1p30s...ngân hàng vn vs công an rất nhanh chóng..

thứ 1 : ra báo ngân hàng phong tỏa ngân hàng đó đi.

Thứ 2: ra báo công an là xong.. Chạy lên núi luôn....

nói chung là pp và pz độ an toàn cao, mặc dù pp cấm trao đổi tiền, t vẫn support nó nói luôn trao đổi tiền nó cũng chẳng bảo sao, và các gd của t đều ghi memo vì thế ai chơi gian lận với t t cũng dis đc.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week