Warning Cảnh báo ai đang dùng ví Ledger

naochoettt

Kindness
Reactions
454
MR
0.642
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Sau khi cày cuốc 1 thời gian thì mình mua dc 1 ít bitcoin với hi vọng đổi đời

lôi con ledger mua từ 3 năm trước ra setup

tải app từ trang chủ : ledgerwallet.com về cài ( hiện tự động chuyển hướng về ledger.com )

sau khi setup xong thì máy tính dính virus tự động đổi địa chỉ ví khi coppy

do chưa xác định được nguồn lây virus từ đâu nên mình cài lại win

check lại thấy ok

cài lại phần mềm Ledger live 1 lần nữa từ trang chủ thì bị dính nên mình xác định được là do khi cài phần mềm Ledger Live

ae thử xem nhé =))

Ví lạnh uy tín hàng đầu mà còn vậy, nguy hiểm quá :popo_too_sad:

ledger lâu năm vậy rùi mà ??? Có ai bị tương tư nữa không ta ...

View attachment 213491

haha thử 10 lần 10 ví btc khác nhau đều trùng theo cặp đầu cuối thì ko ngẫu nhiên đâu bác
Vậy là dở rồi :v Sao có thể như thế được? Hay là chính sách của nhà phát hành thay đổi địa chỉ ví vì lý do bảo mật? Check homepage, forum, tele group hay fanpage của nó xem?

hình như do ledger nó vậy hay sao ấy bạn . nó không dùng cố định 1 ví.
Ví dụ mình nhận 10 BTC vào ví A, mình cần gửi 6 BTC sang ví B, ledger nó sẽ chuyển 6 BTC vào ví B và 4 BTC( phần dư) vào ví C. nó sẽ sử dụng tiếp ví C và bỏ ví A.
mình đang dùng thì thấy thế. bạn có thể thử số lượng nhỏ tầm 4-5$ để test thử.
hệ ETH nó mới cố định ví thôi. BTC thì xài tụi này hơi lằng nhằng tí
trên app và trên device khớp là được
P/s: bọn Ledger nó ki bo cực, cho cọng dây cáp ngắn ngủn

Last edited:
có vps test thử là biết mà cơ mà đoán do win bác ko sạch chắc bọn nó cài virus vào file iso win rồi hoặc bác bị virus ổ d e thì cài lại win ổ c vẫn cả máy bị virus thôi

Ví dụ mình nhận 10 BTC vào ví A, mình cần gửi 6 BTC sang ví B, ledger nó sẽ chuyển 6 BTC vào ví B và 4 BTC( phần dư) vào ví C. nó sẽ sử dụng tiếp ví C và bỏ ví A.
View attachment 213498

Last edited:
có vps test thử là biết mà cơ mà đoán do win bác ko sạch chắc bọn nó cài virus vào file iso win rồi hoặc bác bị virus ổ d e thì cài lại win ổ c vẫn cả máy bị virus thôi
vâng để e format kỹ mọi ổ xem

View attachment 213498
Bác cho e hỏi chút với
E hold btc. Lúc đầu ví lạnh nó cho Ví A. Sau đó nó đổi ví khác sang ví B . Vậy nếu e chuyển vào ví A có đc k ạ
2. Nếu e hold btc. Nhưng e thích mạng bsc. E chuyển hết usdt eth btc về chung 1 mạng Bcs của bnb. Có nên làm vậy k nác nhỉ
Bác chia sẻ e ít kinh nghiệm với

Bác cho e hỏi chút với
E hold btc. Lúc đầu ví lạnh nó cho Ví A. Sau đó nó đổi ví khác sang ví B . Vậy nếu e chuyển vào ví A có đc k ạ
2. Nếu e hold btc. Nhưng e thích mạng bsc. E chuyển hết usdt eth btc về chung 1 mạng Bcs của bnb. Có nên làm vậy k nác nhỉ
cái số 1 mình không rõ vì chưa thử bao giờ.
cái 2 thì được. USDT ETH BTC mạng BSC là token pegged do Binance in ra. ưu điểm là dễ quản lý, nhanh và phí (khá) dễ chịu. có thể trade trực tiếp ở các dex hoặc dep sàn tuỳ thích.

cái số 1 mình không rõ vì chưa thử bao giờ.
cái 2 thì được. USDT ETH BTC mạng BSC là token pegged do Binance in ra. ưu điểm là dễ quản lý, nhanh và phí (khá) dễ chịu. có thể trade trực tiếp ở các dex hoặc dep sàn tuỳ thích.
Tại e thấy nếu dùng mạng btc thì phí đắt quá. Gom hết lại 1 mạng cho dễ quản lý
chỉ cần 1 địa chỉ bsc là nó nhận tất luôn
Mà e k biết như vậy có ảnh hưởng gì k nữa. Băn khoăn quá

Bác cho e hỏi chút với
muốn hold lâu dài BTC thì nên dùng blockchain chính nhé, của mấy bên tự tạo chain thì né ra sập lúc nào không hay đâu =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,295
170,425
Latest member
devsang

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom