cần tham khảo các bạn có mở dịch vụ internet

nguyenduong90

Hero
Verified
Reactions
2,179
MR
0.014
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
mình đang lần mò tìm và nghiên cứu luật nhưng chưa rõ lắm nhờ các bạn trong nghề tư vấn.
+ Nếu chỉ mở dịch vụ internet - game online thì phải đóng những loại thuế gì và số tiền cụ thể là bao nhiêu ?

+ Nếu mở dịch vụ internet - game online kèm theo mua bán linh kiện vi tính, sửa chữa vi tính thì thuế cần đóng là gì và cụ thể bao nhiêu ?

nếu anh chị em nào đang trong nghề hoặc có làm loại hình này nhờ tư vấn giúp nhé.

cảm ơn anh chị em đã ghé và xem nội dung này,

Bác mở quán GAME à? Hình như chỉ mất 500k/tháng thuế thì phải :D

Hóng cao nhân

+ Có 2 loại thuế cần phải đóng:
  • Thuế môn bài: Thuế này chúng ta sẽ đóng theo năm, tùy theo điều kiện kinh tế và đặc thù của từng địa phương sẽ có mức thuế khác nhau. Căn cứ vào thời gian trong giấy phép đăng ký kinh doanh, nếu sau ngày 30/06 thì mức thuế phải đóng trong nửa năm. Nếu đăng ký trước thời điểm trên thì sẽ phải đóng thuế môn bài cả năm theo quy định. Thuế môn bài sẽ căn cứ theo doanh thu hàng tháng của quán net.

• Thuế khoán: Bao gồm thuế Giá trị gia tăng(GTGT) và thuế Thu nhập cá nhân(TNCN). Thuế Thu nhập cá nhân cũng dựa vào mức doanh thu hàng tháng của quán net mà có những mức tính cụ thể.

+ Đối với việc kèm linh kiện, bạn phải thành lập công ty.

Nhớ xin giấy phép, và có trang bị PCCC, niêm yết giá và ko mở quá 10h tối, mở cách xa trước học ...

+ Có 2 loại thuế cần phải đóng:
  • Thuế môn bài: Thuế này chúng ta sẽ đóng theo năm, tùy theo điều kiện kinh tế và đặc thù của từng địa phương sẽ có mức thuế khác nhau. Căn cứ vào thời gian trong giấy phép đăng ký kinh doanh, nếu sau ngày 30/06 thì mức thuế phải đóng trong nửa năm. Nếu đăng ký trước thời điểm trên thì sẽ phải đóng thuế môn bài cả năm theo quy định. Thuế môn bài sẽ căn cứ theo doanh thu hàng tháng của quán net.

• Thuế khoán: Bao gồm thuế Giá trị gia tăng(GTGT) và thuế Thu nhập cá nhân(TNCN). Thuế Thu nhập cá nhân cũng dựa vào mức doanh thu hàng tháng của quán net mà có những mức tính cụ thể.

+ Đối với việc kèm linh kiện, bạn phải thành lập công ty.

Nhớ xin giấy phép, và có trang bị PCCC, niêm yết giá và ko mở quá 10h tối, mở cách xa trước học ...
Bác mở quán GAME à? Hình như chỉ mất 500k/tháng thuế thì phải :D

Hóng cao nhân

cảm ơn mod @King và mod @BuyLR

mình cũng nghiên cứu trên mạng rùi.. nhưng hỏi 1 số nơi thì mở quán game chỉ có thuế môn bài k còn thuế gì cả.
1 số nơi thì thuế GTGT và có thêm thuế thu nhập cá nhân.

cụ thể ngay chỗ mình ở có thằng bạn cũng mở net.. mỗi tháng đóng 550k tiền thuế GTGT+ thuế thu nhập và mỗi năm đóng 500k thuế môn bài nữa.

100 củ thì ít quá.

Thuế thu nhập nó k kiểm soát đc đâu bác. Như nhà em kinh doanh vàng bạc mỗi tháng đóng có 500k tiền thuế :D

100 củ mớ kiểu gì bác, vài máy ah
ở quê cậu ah.. với lại là dân kỹ thuật nên biết nguồn hàng có thể lấy giá sỉ :D
ráp khoảng 15 máy ah.

e củng tính mở nhưng chưa biết vốn bao nhiêu cho đủ :)

ráng thui cậu ah.

Thuế thu nhập nó k kiểm soát đc đâu bác. Như nhà em kinh doanh vàng bạc mỗi tháng đóng có 500k tiền thuế :D

oc oc... thì sợ nó khoáng thui....tự dưng lòi ra thuế thu nhập và thuế GTGT nên k hiểu lắm

thuế + tiền gì nữa tổng ko quá 600K
Luật thì chỉ có luật Bác Hồ. cho mấy anh văn hoá phường tháng 1-2 xị. mấy anh đội trật tự tỉnh năm đi 2 lần mỗi lần cho 500-1tr.
còn lại chả có luật gì cả .

thuế + tiền gì nữa tổng ko quá 600K
Luật thì chỉ có luật Bác Hồ. cho mấy anh văn hoá phường tháng 1-2 xị. mấy anh đội trật tự tỉnh năm đi 2 lần mỗi lần cho 500-1tr.
còn lại chả có luật gì cả .

ôi trời... ở quê mà cho kiểu đó chắc húp cháo đó bác.

ở quê cậu ah.. với lại là dân kỹ thuật nên biết nguồn hàng có thể lấy giá sỉ :D
ráp khoảng 15 máy ah.

ráng thui cậu ah.
100tr vốn 15 máy hơi bất khả thi, màn hình chưa tính bàn ghế nữa hơn đó bạn ah, lắp ráp này nọ nữa, mà mình từng nghe có người nói về thuế Quán nét sau khi lấy lại vốn bỏ ra mới đóng mà ko phải sao ta

100tr vốn 15 máy hơi bất khả thi, màn hình chưa tính bàn ghế nữa hơn đó bạn ah, lắp ráp này nọ nữa, mà mình từng nghe có người nói về thuế Quán nét sau khi lấy lại vốn bỏ ra mới đóng mà ko phải sao ta

nói 100 chứ cũng lay động 120 củ cậu ah.. bàn ghế tự chế dc k đắt đâu... máy thì LCD renew cậu ah... thùng máy thì 4.5 chai là ok rùi. Main H81 + CPU G +Ram 4G luôn rùi :D

Ở quê làm dàn e8400(q8400 nếu cần thiết) - ram 3gb - gt430 quá ổn ko ngán game online nào :v

tiếc là chỗ tớ nó chơi toàn hạng sang.. cấu hình cậu đưa chỉ là máy gia đình thui :D

mh có ông anh mở quán net chả mất xu thuế nào :D nói chung là lách luật :mad: =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,618
170,727
Latest member
alexng192
Back
Top Bottom