Cần lắm một lời khuyên

bossvip99

Senior
Reactions
317
MR
0.000
Mình cũng giống thớt, hồi 2009 đậu tn tính vào aptech nhưng ông già ( giàu mà keo ) tiếc 40 tr. Bắt mình thi cđ. Bị gđ đày đoạ mình cắn răng 3 năm trời học kế toán.cũng bỏ bê như bạn nhưg k kiêm đc tiêền.Cuối cùng cực quá mình bỏ học, từ luôn ông già vào nam học tiếng Nhật hy vọng qua đó đc học nghề + có tiền. 6 tháng lăn lộn và 3 năm trc đó mình u tối, lạc lõng, lẻ loi la liếm trong cùng cực. Rồi mình nhớ lại đam mê của mình là lập trình. Giờ mình đang vừa học trên mạng + vừa làm về web. Mình hy vọng cuối năm nay sẽ đc tái ngộ vs Sg hoa lệ để học php nâng cao ! Chỉ cần có ý chí vs tinh thần trẻ trâu bất diệt, ông Trời sẽ k phụ chúng ta.
Vì vậy nếu b muốn 1 người đồng hành, chia sẻ vui buồn thì hãy nhắn tin cho mình tại skype vamcompany hoặc fb mèo bất lực. Gặp bạn Dung đa cấp... Biết đâu mình có thể giúp bạn kiếm 1 nguồn thu nhập mà ngày xưa bạn từng có.
Thân ái
đồng cảm với bạn:D

tuan6956

Hero
Reactions
610
MR
0.028
Đúng là xu hướng di động đang phát triển rất nhanh, và có rất nhiều người theo lập trình di động :( Nhưng mà cái gì nhanh và nhiều quá sợ sẽ không bền :eek:
Không giấu gì thớt :3 em cũng là dân theo IT :3 đang 12 :eek: định thi vào 1 trường CNTT nào đó để lấy cái bằng thôi, trong lúc học đại học thì học thêm trung cấp lấy chứng chỉ bảo mật, quản trị mạng, phần mềm, đồ họa... mà không biết đú nổi không :cool:
em cũng thế :D. Đang tính thi KH-TN

daosythui79

Banned
Verified
Reactions
1,140
MR
0.000
Em cũng k ham đh đâu ! nhung gd cứ có cái tư tưởng là muốn con phải học đh :( ! nhà em khá phong kiến !
Bạn bỏ tầm 3 tháng học lập trình mobile, mình tin là sẽ khá hơn bây giờ

haiminh

Senior
Reactions
572
MR
0.030
bác còn hơn em rồi,em học 4 năm gãy chân 2 lần em bỏ luôn bi h ở nhà ôm láp cày ytb thôi
mà ytb e cày 2 tháng tự mày mò chỉ dc vẻn vẻn 6$
:(:(:(:( e nghĩ chả lẽ không gặp được ai đó cứu vớt mình sao,bác hãy hi vọng và đặt niềm tin vào 1 điều gì đó bác hãy chiến đấu và sống với nó
em cũng nghĩ thành công sẽ ở ngay trước mắt,giống như em bây giờ vậy chiến ytb đến 1 ngày nào đó em cũng sẽ thành công
híc chắc đường còn xa và dài lắm

cũng giống thớt, cần lắm 1 trung tâm ở HN để có thể đi học CNTT. Aptech mắc quá, ko theo đc :( mình định theo lập trình trên Window :D
Cũng nhiều người có hoàn cảnh giống e nhỉ ! jo em nghĩ trung tâm chỉ là một phân, quan trọng là quyết tâm, đam mê của mình tới đâu ^^ !

bác còn hơn em rồi,em học 4 năm gãy chân 2 lần em bỏ luôn bi h ở nhà ôm láp cày ytb thôi
mà ytb e cày 2 tháng tự mày mò chỉ dc vẻn vẻn 6$
:(:(:(:( e nghĩ chả lẽ không gặp được ai đó cứu vớt mình sao,bác hãy hi vọng và đặt niềm tin vào 1 điều gì đó bác hãy chiến đấu và sống với nó
em cũng nghĩ thành công sẽ ở ngay trước mắt,giống như em bây giờ vậy chiến ytb đến 1 ngày nào đó em cũng sẽ thành công
híc chắc đường còn xa và dài lắm
Cố lên bác ^^ ! Em đã định hướng được, jo chỉ quyết tâm thực hiện từng bước thôi ! vài năm sau thành công lại vào đây report để m.n chung vui :eek::eek::eek::eek::eek:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,014
176,507
Latest member
phunghia1998

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week