Cần lắm một lời khuyên

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
học php đi bạn,học thuật toán của php qua học c cũng ko khó hiểu như lúc đầu nữa
thôi đừng aptech nữa=]]] học aptech về chăn heo giờ
Mình hay nhận mấy e sinh viên làm outsource cho mình (nhỏ tới trung bình thôi), mình khoái mấy em aptech lắm, cơ bản là nó dc đào tạo để có thể làm ngay, cứ vứt project cho nó 1 thằng có thể làm từ a>z 1 project nhỏ. Còn mấy ông đh cũng tùy ông, có nhiều ông năm 4 rồi đầu toàn lý thuyết, hỏi thì cái gì cũng biết thế mà vứt project ra cho làm thì như thằng mù đi xem xiếc, chả biết sao mà học lực lại dc khá, chắc nhỏ ko thèm làm, lol.

@Thớt: e đừng quan trọng bằng cấp trong ngành này quá, quan trọng là năng lực và quyết tâm của e tới đâu, a có cái bằng quái nào đâu vẫn làm ầm ầm :D

Mình hay nhận mấy e sinh viên làm outsource cho mình (nhỏ tới trung bình thôi), mình khoái mấy em aptech lắm, cơ bản là nó dc đào tạo để có thể làm ngay, cứ vứt project cho nó 1 thằng có thể làm từ a>z 1 project nhỏ. Còn mấy ông đh cũng tùy ông, có nhiều ông năm 4 rồi đầu toàn lý thuyết, hỏi thì cái gì cũng biết thế mà vứt project ra cho làm thì như thằng mù đi xem xiếc, chả biết sao mà học lực lại dc khá, chắc nhỏ ko thèm làm, lol.

@Thớt: e đừng quan trọng bằng cấp trong ngành này quá, quan trọng là năng lực và quyết tâm của e tới đâu, a có cái bằng quái nào đâu vẫn làm ầm ầm :D
em cũng nghĩ zay ! nhưng htai kiến thức chưa đâu vào đâu, có cái bằng cũng như không ! em muốn đi học để có cái chứng chỉ, còn lại mình vẫn tự cày là chính :(

daosythui79

Banned
Verified
Reactions
1,140
MR
0.000
Ai rãnh thì đọc hết rồi cho em xin một lời khuyên chân thành, ai không rãnh thì cho em xin cái "up" ! Em cảm ơn nhiều.

Em với cái ngành cntt này như là duyên số ấy ! Học xong 12 em vô sg thi hoc viện an ninh nhưng không đủ điểm, kq rớt. Em cũng có thi cđ cntt đậu ! Em vô

học được 2 tháng thì bỏ về vì chán. Về tiếp tục ôn 1 năm để thi lại.

Nhưng trớ trêu thay trong 1 năm rãnh rổi đó em có chơi game, lúc đầu thì chơi cho vui, sau này thì bắt đầu kiếm đc tiền từ nó. Số tiền kiếm đc ngày càng lớn

dần, lúc đó ngồi nhà chơi, ngày 3h - tháng em kiếm 14tr ! Vì thấy đồng tiền kiếm đc quá dễ dàng, Bị đồng tiền làm mờ mắt, bỏ bê học hành, chỉ đâm đầu vào

kiếm tiền, ăn chơi, xa đọa nên kq thi đh vẫn rớt ! Em xét nv2 vào 1 trường đh không có danh tiếng ! Cuối cùng vẫn là nó, vẫn là ngành cntt !

Mang tiếng đi học nhưng ít khi em lên lớp, chỉ ở nhà kiếm tiền. Mà cái kiểu đùng 1 cái kiếm đc nhiều tiền vs cái tuổi trẻ trâu, hôn nhiên nữa thì chỉ biết tiêu sài,

không nghỉ gì cho tương lại ! Kq học tập thì tồi tệ, Em học chỉ vừa đủ qua môn chứ chẳng biết cái gì :( ! Học theo kiểu tín chỉ đó các bác. Điểm chuyên cần của

em lúc nào cũng dưới 5 ! Đến năm 3đh thì cũng là lúc bên game nó fix một số lỗi. Không còn đất sống cho dân cày game nhu em nữa. Đến đây thì mọ người

cũng đã hiểu. Hien tại em đã tốt nghiệp, đang đợi tấm bằng TB :( và cũng không có chuyên môn ! Nếu cầm tấm bằng đó thì chắc chắn thất nghiệp :( ! Ngành

cntt đã không buông tha em thì giờ em sẽ sống cùng nó ! Em cũng không phải ngu dốt gì đâu ! Em tiếp thu khá nhanh bên lĩnh vực cntt !

Em tính sẽ vào sg học thêm 1 chứng chỉ, trong thời gian đó em cũng học lấy cái chứng chỉ anh văn giao tiếp. Và giờ chỉ tập trung vào học thôi

Mong mọi người cho em một lời khuyên chân thành !

Nếu bjo theo học một chứng chỉ thì nên theo bên nào ạ : Lập trình di động: ios/android

hay web php :( :( !

Cá nhân thì thích web php hơn. Mà không hỉu sao trường đh của em nó đào tạo vui lắm: c 1 ít, c++ 1 ít, html 1 ít, php 1 ít, portal 1 tẹo, UML 1 tẹo :( ! cuối cùng chẳng biết cái j !
Hiện tại lập trình bên mảng mobile đang có đất sống, kiếm ít lúa đi học mảng đó đi.

Hơ bác @tunvit đây rôi, cho em hỏi câu k liên quan, cái tool ssh pro sao k sài đc rồi, chả sài nhiều nhưng k có nó cũng nản, vài chục con ssh có sống có chết mà thử tay chắc em chớt :(

Hơ bác @tunvit đây rôi, cho em hỏi câu k liên quan, cái tool ssh pro sao k sài đc rồi, chả sài nhiều nhưng k có nó cũng nản, vài chục con ssh có sống có chết mà thử tay chắc em chớt :(
À tool đó đã quá lâu rồi, tận 08/2013 r mình chỉ làm 1 bản duy nhất đó mà ko phát triển thêm, server thì mình đã down cũng lâu lắm rồi nên nó ko xài dc nữa. Hiện có nhiều tool mới dc share trên mmo này mà thím :D

vamnt1

Hero
Reactions
429
MR
0.220
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mình cũng giống thớt, hồi 2009 đậu tn tính vào aptech nhưng ông già ( giàu mà keo ) tiếc 40 tr. Bắt mình thi cđ. Bị gđ đày đoạ mình cắn răng 3 năm trời học kế toán.cũng bỏ bê như bạn nhưg k kiêm đc tiêền.Cuối cùng cực quá mình bỏ học, từ luôn ông già vào nam học tiếng Nhật hy vọng qua đó đc học nghề + có tiền. 6 tháng lăn lộn và 3 năm trc đó mình u tối, lạc lõng, lẻ loi la liếm trong cùng cực. Rồi mình nhớ lại đam mê của mình là lập trình. Giờ mình đang vừa học trên mạng + vừa làm về web. Mình hy vọng cuối năm nay sẽ đc tái ngộ vs Sg hoa lệ để học php nâng cao ! Chỉ cần có ý chí vs tinh thần trẻ trâu bất diệt, ông Trời sẽ k phụ chúng ta.
Vì vậy nếu b muốn 1 người đồng hành, chia sẻ vui buồn thì hãy nhắn tin cho mình tại skype vamcompany hoặc fb mèo bất lực. Gặp bạn Dung đa cấp... Biết đâu mình có thể giúp bạn kiếm 1 nguồn thu nhập mà ngày xưa bạn từng có.
Thân ái

Permiser

Hero
Reactions
531
MR
0.008
Ai rãnh thì đọc hết rồi cho em xin một lời khuyên chân thành, ai không rãnh thì cho em xin cái "up" ! Em cảm ơn nhiều.

Em với cái ngành cntt này như là duyên số ấy ! Học xong 12 em vô sg thi hoc viện an ninh nhưng không đủ điểm, kq rớt. Em cũng có thi cđ cntt đậu ! Em vô

Nhưng trớ trêu thay trong 1 năm rãnh rổi đó em có chơi game, lúc đầu thì chơi cho vui, sau này thì bắt đầu kiếm đc tiền từ nó. Số tiền kiếm đc ngày càng lớn

dần, lúc đó ngồi nhà chơi, ngày 3h - tháng em kiếm 14tr ! Vì thấy đồng tiền kiếm đc quá dễ dàng, Bị đồng tiền làm mờ mắt, bỏ bê học hành, chỉ đâm đầu vào

kiếm tiền, ăn chơi, xa đọa nên kq thi đh vẫn rớt ! Em xét nv2 vào 1 trường đh không có danh tiếng ! Cuối cùng vẫn là nó, vẫn là ngành cntt !

Mang tiếng đi học nhưng ít khi em lên lớp, chỉ ở nhà kiếm tiền. Mà cái kiểu đùng 1 cái kiếm đc nhiều tiền vs cái tuổi trẻ trâu, hôn nhiên nữa thì chỉ biết tiêu sài,

không nghỉ gì cho tương lại ! Kq học tập thì tồi tệ, Em học chỉ vừa đủ qua môn chứ chẳng biết cái gì :( ! Học theo kiểu tín chỉ đó các bác. Điểm chuyên cần của

em lúc nào cũng dưới 5 ! Đến năm 3đh thì cũng là lúc bên game nó fix một số lỗi. Không còn đất sống cho dân cày game nhu em nữa. Đến đây thì mọ người

cũng đã hiểu. Hien tại em đã tốt nghiệp, đang đợi tấm bằng TB :( và cũng không có chuyên môn ! Nếu cầm tấm bằng đó thì chắc chắn thất nghiệp :( ! Ngành

cntt đã không buông tha em thì giờ em sẽ sống cùng nó ! Em cũng không phải ngu dốt gì đâu ! Em tiếp thu khá nhanh bên lĩnh vực cntt !

Em tính sẽ vào sg học thêm 1 chứng chỉ, trong thời gian đó em cũng học lấy cái chứng chỉ anh văn giao tiếp. Và giờ chỉ tập trung vào học thôi

Nếu bjo theo học một chứng chỉ thì nên theo bên nào ạ : Lập trình di động: ios/android

Cá nhân thì thích web php hơn. Mà không hỉu sao trường đh của em nó đào tạo vui lắm: c 1 ít, c++ 1 ít, html 1 ít, php 1 ít, portal 1 tẹo, UML 1 tẹo :( ! cuối cùng chẳng biết cái j !

Tại sao bác lại quan trọng việc ĐH vậy :D
Em thì bỏ hẳn đh, đơn giản vì em là dân chuyên B, cho nên chả thi nổi CNTT, nhưng mình vẫn học ở trung tâm ngoài [ T3H, Nhất Nghệ, ... nhiều lắm ], cùng với việc trau dồi, để thi lấy các chứng chỉ quốc tế, bản thân em thấy như vậy ok hơn là tấm bằng ĐH.

Giờ em ngồi nhà làm admin, tới giờ thì đi học, vừa làm vừa học, cuối tuần chơi. Rất là thoải mái, mà tiền bạc cũng để dành đc kha kha, rồi lấy ra kinh doanh :) .

Tại sao bác lại quan trọng việc ĐH vậy :D
Em thì bỏ hẳn đh, đơn giản vì em là dân chuyên B, cho nên chả thi nổi CNTT, nhưng mình vẫn học ở trung tâm ngoài [ T3H, Nhất Nghệ, ... nhiều lắm ], cùng với việc trau dồi, để thi lấy các chứng chỉ quốc tế, bản thân em thấy như vậy ok hơn là tấm bằng ĐH.

Giờ em ngồi nhà làm admin, tới giờ thì đi học, vừa làm vừa học, cuối tuần chơi. Rất là thoải mái, mà tiền bạc cũng để dành đc kha kha, rồi lấy ra kinh doanh :) .
Em cũng k ham đh đâu ! nhung gd cứ có cái tư tưởng là muốn con phải học đh :( ! nhà em khá phong kiến !

shuchi

Hero
Reactions
386
MR
1.035
hoàn cảnh bác y chang mình , đến cuối năm 3 thì mình bắt đầu nhận ra và bắt đầu cày bừa cho việc học , cuối cùng cũng tốt nghiệp Đh đc bằng khá hồi Tết . Tuy nhiên cũng k tự tin với kiến thức của mình , do đó mình vẫn chưa đi xin việc . Bác học CNTT thì dễ rồi , ngành CNTT nó rộng , k nhất thiết phải ra ngoài xin việc . Bạn mình cũng học CNTT bằng cũng TB - Khá , tuy nhiên nó giỏi về mảng bảo mật nên vẫn có việc .

ezreal

Senior
Verified
Reactions
682
MR
0.617
$200.00
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype

Nếu e giỏi về GAME, Dành tiền làm 1 sever GAME mà kiếm tiền. Giỏi cái j làm cái đó. Nên vậy

buonqua

Senior
Reactions
228
MR
0.275
Chat with me via Skype
Mĩnh cũng vậy nhưng mình học ngân hàng. cũng mải mê kiếm tiền giờ chưa đi làm đâu @@ vài bữa nữa đi làm chỗ cty thằng bạn xem sao :(

zip235

Junior
Reactions
15
MR
0.000
Follow me on Facebook
làm UG đi cậu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads