Cần lắm một lời khuyên

TitoMMO

Junior
Reactions
33
MR
0.000
Ai rãnh thì đọc hết rồi cho em xin một lời khuyên chân thành, ai không rãnh thì cho em xin cái "up" ! Em cảm ơn nhiều.

Em với cái ngành cntt này như là duyên số ấy ! Học xong 12 em vô sg thi hoc viện an ninh nhưng không đủ điểm, kq rớt. Em cũng có thi cđ cntt đậu ! Em vô

học được 2 tháng thì bỏ về vì chán. Về tiếp tục ôn 1 năm để thi lại.

Nhưng trớ trêu thay trong 1 năm rãnh rổi đó em có chơi game, lúc đầu thì chơi cho vui, sau này thì bắt đầu kiếm đc tiền từ nó. Số tiền kiếm đc ngày càng lớn

dần, lúc đó ngồi nhà chơi, ngày 3h - tháng em kiếm 14tr ! Vì thấy đồng tiền kiếm đc quá dễ dàng, Bị đồng tiền làm mờ mắt, bỏ bê học hành, chỉ đâm đầu vào

kiếm tiền, ăn chơi, xa đọa nên kq thi đh vẫn rớt ! Em xét nv2 vào 1 trường đh không có danh tiếng ! Cuối cùng vẫn là nó, vẫn là ngành cntt !

Mang tiếng đi học nhưng ít khi em lên lớp, chỉ ở nhà kiếm tiền. Mà cái kiểu đùng 1 cái kiếm đc nhiều tiền vs cái tuổi trẻ trâu, hôn nhiên nữa thì chỉ biết tiêu sài,

không nghỉ gì cho tương lại ! Kq học tập thì tồi tệ, Em học chỉ vừa đủ qua môn chứ chẳng biết cái gì :( ! Học theo kiểu tín chỉ đó các bác. Điểm chuyên cần của

em lúc nào cũng dưới 5 ! Đến năm 3đh thì cũng là lúc bên game nó fix một số lỗi. Không còn đất sống cho dân cày game nhu em nữa. Đến đây thì mọ người

cũng đã hiểu. Hien tại em đã tốt nghiệp, đang đợi tấm bằng TB :( và cũng không có chuyên môn ! Nếu cầm tấm bằng đó thì chắc chắn thất nghiệp :( ! Ngành

cntt đã không buông tha em thì giờ em sẽ sống cùng nó ! Em cũng không phải ngu dốt gì đâu ! Em tiếp thu khá nhanh bên lĩnh vực cntt !

Em tính sẽ vào sg học thêm 1 chứng chỉ, trong thời gian đó em cũng học lấy cái chứng chỉ anh văn giao tiếp. Và giờ chỉ tập trung vào học thôi

Mong mọi người cho em một lời khuyên chân thành !

Nếu bjo theo học một chứng chỉ thì nên theo bên nào ạ : Lập trình di động: ios/android

hay web php :( :( !

Cá nhân thì thích web php hơn. Mà không hỉu sao trường đh của em nó đào tạo vui lắm: c 1 ít, c++ 1 ít, html 1 ít, php 1 ít, portal 1 tẹo, UML 1 tẹo :( ! cuối cùng chẳng biết cái j !

jack1993

Banned
Reactions
308
MR
0.000
Chat with me via Skype
nên theo androi đi bạn! xu hướng di đông đang tăng trưởng khá cao

mrteo

Hero
Reactions
478
MR
0.004
Đại học chỉ dạy cho vui , muốn giỏi thì phải tìm tòi nữa :D . Ý kiến cá nhân của e thì IOS với Android :D

mình thấy php dễ sống hơn bạn ạ :)
Cá nhân mình cũng thích php :D
nên theo androi đi bạn! xu hướng di đông đang tăng trưởng khá cao
Em cũng nhận thấy nvay nên đang băn khoăn quá
Lập trình cả 2 đi bạn ios và android
Lập trình di động là học cả 2 luôn đó bạn ! khó là không biết theo web hay di động :(
Đại học chỉ dạy cho vui , muốn giỏi thì phải tìm tòi nữa :D . Ý kiến cá nhân của e thì IOS với Android :D
đc 2 vote ios vs android rồi :(

Cho em hỏi luôn bác nào ở sg biết trung tâm nào đào tạo tốt k ? em thì thấy mỗi tthằng APTECH :(

Lập trình di động là học cả 2 luôn đó bạn ! khó là không biết theo web hay di động :(

Cho em hỏi luôn bác nào ở sg biết trung tâm nào đào tạo tốt k ? em thì thấy mỗi tthằng APTECH :(
thế thì bạn lại học cả 2 luôn cho nó thành prào, học nhiều biết nhiều không dư đâu bạn ạ. Lời khuyên chân thành.

Đúng là xu hướng di động đang phát triển rất nhanh, và có rất nhiều người theo lập trình di động :( Nhưng mà cái gì nhanh và nhiều quá sợ sẽ không bền :o
Không giấu gì thớt :3 em cũng là dân theo IT :3 đang 12 :o định thi vào 1 trường CNTT nào đó để lấy cái bằng thôi, trong lúc học đại học thì học thêm trung cấp lấy chứng chỉ bảo mật, quản trị mạng, phần mềm, đồ họa... mà không biết đú nổi không :cool:

học lập trình di động đi. Ra làm việc cho samsung tháng hơn 20 chai
em sẽ cố đc như zay :eek::eek::eek::eek::eek:
Đúng là xu hướng di động đang phát triển rất nhanh, và có rất nhiều người theo lập trình di động :( Nhưng mà cái gì nhanh và nhiều quá sợ sẽ không bền :eek:
Không giấu gì thớt :3 em cũng là dân theo IT :3 đang 12 :eek: định thi vào 1 trường CNTT nào đó để lấy cái bằng thôi, trong lúc học đại học thì học thêm trung cấp lấy chứng chỉ bảo mật, quản trị mạng, phần mềm, đồ họa... mà không biết đú nổi không :cool:
khó thật ! k biết theo hướng nào :oops:

vodkaexpans

Verified
Reactions
877
MR
0.029
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger
Chịu khó học cho nó pro thuật toán đi . sau đó thích cái gì thì nhích theo cái đó. tớ cũng ko học chuyên ngành cntt, nhưng vẫn làm ngon . biết mỗi autoit :D . còn học ĐH thì chỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi. cách học nhanh nhất là google + help tất cả đều có ở đó.

ckv2015

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
1,243
MR
3.374
Ai rãnh thì đọc hết rồi cho em xin một lời khuyên chân thành, ai không rãnh thì cho em xin cái "up" ! Em cảm ơn nhiều.

Em với cái ngành cntt này như là duyên số ấy ! Học xong 12 em vô sg thi hoc viện an ninh nhưng không đủ điểm, kq rớt. Em cũng có thi cđ cntt đậu ! Em vô

học được 2 tháng thì bỏ về vì chán. Về tiếp tục ôn 1 năm để thi lại.

Nhưng trớ trêu thay trong 1 năm rãnh rổi đó em có chơi game, lúc đầu thì chơi cho vui, sau này thì bắt đầu kiếm đc tiền từ nó. Số tiền kiếm đc ngày càng lớn

dần, lúc đó ngồi nhà chơi, ngày 3h - tháng em kiếm 14tr ! Vì thấy đồng tiền kiếm đc quá dễ dàng, Bị đồng tiền làm mờ mắt, bỏ bê học hành, chỉ đâm đầu vào

kiếm tiền, ăn chơi, xa đọa nên kq thi đh vẫn rớt ! Em xét nv2 vào 1 trường đh không có danh tiếng ! Cuối cùng vẫn là nó, vẫn là ngành cntt !

Mang tiếng đi học nhưng ít khi em lên lớp, chỉ ở nhà kiếm tiền. Mà cái kiểu đùng 1 cái kiếm đc nhiều tiền vs cái tuổi trẻ trâu, hôn nhiên nữa thì chỉ biết tiêu sài,

không nghỉ gì cho tương lại ! Kq học tập thì tồi tệ, Em học chỉ vừa đủ qua môn chứ chẳng biết cái gì :( ! Học theo kiểu tín chỉ đó các bác. Điểm chuyên cần của

em lúc nào cũng dưới 5 ! Đến năm 3đh thì cũng là lúc bên game nó fix một số lỗi. Không còn đất sống cho dân cày game nhu em nữa. Đến đây thì mọ người

cũng đã hiểu. Hien tại em đã tốt nghiệp, đang đợi tấm bằng TB :( và cũng không có chuyên môn ! Nếu cầm tấm bằng đó thì chắc chắn thất nghiệp :( ! Ngành

cntt đã không buông tha em thì giờ em sẽ sống cùng nó ! Em cũng không phải ngu dốt gì đâu ! Em tiếp thu khá nhanh bên lĩnh vực cntt !

Em tính sẽ vào sg học thêm 1 chứng chỉ, trong thời gian đó em cũng học lấy cái chứng chỉ anh văn giao tiếp. Và giờ chỉ tập trung vào học thôi

Mong mọi người cho em một lời khuyên chân thành !

Nếu bjo theo học một chứng chỉ thì nên theo bên nào ạ : Lập trình di động: ios/android

hay web php :( :( !

Cá nhân thì thích web php hơn. Mà không hỉu sao trường đh của em nó đào tạo vui lắm: c 1 ít, c++ 1 ít, html 1 ít, php 1 ít, portal 1 tẹo, UML 1 tẹo :( ! cuối cùng chẳng biết cái j !

Học Trung cấp với Cao đẳng thì ngta dạy 1 thứ 1 ít vậy thôi, trừ khi lên ĐH hoặc học thêm ngoài thì may ra mới đi sâu được.
Thớt đã thích mảng web thì nên đi học sâu về nó rồi kết hợp thêm seo. Sau này học xong ko ai nhận thì cũng có thể tự làm site + seo cho site để kiếm ăn cũng được.
:D:D:D

noinhodongday

Banned
Reactions
493
MR
0.000

học php đi bạn,học thuật toán của php qua học c cũng ko khó hiểu như lúc đầu nữa
thôi đừng aptech nữa=]]] học aptech về chăn heo giờ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,014
176,507
Latest member
phunghia1998

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week