Cần các bạn giúp đỡ về máy tính

Reactions
68
MR
0.000
Không biết dạo gần đây máy tính mình bị làm sao.. đang chạy tự nhiên ra màn hình xanh rồi nó tự restart lại- có khi đơ luôn, mình phải thao tác restart mới đc. Lắm lúc máy tính hoạt động rất lâu mới bị, cũng có lúc thì bị liên tục! Có ai trong 4rom gặp trường hợp này chưa, và nếu bik nguyên nhân thì giúp m với nhá. Mong nhận đc sự giúp đỡ từ mọi người :((

Dump rồi còn gì .... bệnh muôn thuở của Windows mà
Màn hình xanh chết chóc

Dump rồi..lỗi màn hình xanh này có thể do xung đột hệ thống, lỗi win... bạn thử nhớ xem trước khi bị dính màn hình xanh mình đã chạy ct gì thì check qua nhé :binhsua90:

hehe... lỗi muôn thuở của Win, check lại nếu ko lỗi phần cứng thì cài lại Win... cẩn thận với những phần mềm down trên mạng về nhá bác!

Dump rồi..lỗi màn hình xanh này có thể do xung đột hệ thống, lỗi win... bạn thử nhớ xem trước khi bị dính màn hình xanh mình đã chạy ct gì thì check qua nhé :binhsua90:

hehe... lỗi muôn thuở của Win, check lại nếu ko lỗi phần cứng thì cài lại Win... cẩn thận với những phần mềm down trên mạng về nhá bác!

Ok.. để e cài lại win xem sao. tks các bác

Tưởng gì. Cái này là do Ram. gỡ Ram ra lau sach cả Ram gắn lại là OK

cách khắc phục như sau:

có 2 trường hợp xảy ra:
98% là Ram bị dơ hoặc Dump thật (Dump RAM thì sẽ khởi động liên tục và không thể vào win hoặc vào win xong mở ứng dụng là khởi động lại ngay) --> khắc phục bằng cách
- tắt máy hoàn toàn. rút điện tháo RAM ra vệ sinh, xịt sạch bụi trên RAM và rảnh gắn RAM sau đó cắm lại
==> nếu vẩn bị, tháo RAM ra lại và dùng cục rơm viết chì rơm sạch phần chân cây RAM.

--> kết quả 98% hết lổi trên.

2% còn lại là do windows bị lổi --> cái nầy phải cài lại win mới hết.

chúc bạn thành công.

Lau ram và phải cắm chặt vào nhá. Còn bị thì cài lại win
Hồi trước từng bị vì xung đột phần mềm :|

Nếu các cách trên không giúp được bạn thì chỉ có thể là RAM của bạn đã bị hỏng hoặc do cài chương trình gì đó chiếm dung lượng RAM rất lớn.
Bạn tớ cũng bị y chang, thay con RAM thì ok rồi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom