• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Cách xử lí con cờ hó ĐẶNG ĐÌNH BẮC

LangDu

Junior
Reactions
35
MR
0.018
Nói như các bác. Người thân lên đóng tiền học hay là lên tìm sinh viên thì PÓ TAY à =))

Bác nhờ 1 người hơi đứng tuổi vào hỏi ở phòng ban về công tác sinh viên:Con tôi là Đặng Đình Bắc nghe bạn cháu nó nói là chưa đóng học phí, tôi hỏi thì nó nói là đóng rồi. NHà trường kiểm tra hộ lại.

=> nhà trường sẽ kiểm tra và nói : Có phải Đặng Đình Bắc học lớp xxxxx ko bác ....
=> THẾ LÀ CÓ ĐỊA CHỈ LỚP THÔI .

Trường thì đông nhưng danh sách trong máy tính, nó xoẹt 5s là ra chứ khó khăn gì.
đọc lại những cm. bác đúng là thánh. phán như "thánh" ;)). Nhà trường đòi xem cmnd, hộ khẩu, vv thì sao ....

ilssil

Senior
Reactions
148
MR
0.000
thì đã có ai kêu bó tay đâu hả bác anhhùngvợlé, mà sao bác đổi ý nhanh vãi, trên thì "nói đúng tên cho biết luôn", dưới thì oánh cả kịch bản cmn rầu @@.
Mà theo iem thì đừng thiết kế cái này làm gì, khôn vặt một tí nhưng mà mình lại dính tiếng chém gió, kịch bản, xong mấy ông cờ hó đàn lại víu vào đấy mà ăng ẳng @@. Thà rằng danh chính ngôn thuận, sớm muộn cũng tóm được nó....
.....Haizz, iem cũng muốn giúp thớt nhưng mà nhát tính, lại học cái trg chết bầm, động tí là đuổi học nên đành vào làm anh hùng bàn phím vậy T_T

zerbra

Junior
Reactions
176
MR
0.000
nói thật là nhà trường sẽ bảo vệ cho thằng kia, trước tiên vì đó là học viên trường người ta...và vì biết minhsunguyen là cái ông nào ở trên trời rơi xuống mà cung cấp thông tin. Và đúng theo nguyên tắc thì thông tin học viên phải được giữ bí mật nội bộ nhà trường từ ngày tháng năm sinh, địa chỉ cho tới điểm số. Chỉ có giao tiếp bình thường thì nhiều khi giáo viên người ta không giữ ý mà thôi...việc người ta nói lấp lửng như thế đã thể hiện ý không muốn nói rồi đó...

Bác minhsunguyen đi tìm hiểu như vậy cũng hơi sớm...có thể bây giờ thằng đó đã động, biết là bác theo dõi nó rồi...một là nó sẽ trốn lủi...hai là nó đang chuẩn bị đợi bác đấy...nhiều khi nó còn đang theo dõi topic này nữa =))...em nghĩ là bác nên cẩn thận...

Đúng như anh nào nói nếu cứ đi vào hỏi mà biết tên biết lớp thì khối thằng chết rồi :)) cái anh kia chắc tưởng mình biết nhiều nên quân sư như đúng rồi ấy...

anhhungvole

Banned
Reactions
311
MR
0.000
mấy ông này buồn cười.

THông tin sinh viên là công khai. Chẳng trường nào giấu thông tin cả. Sinh viên là dân đàng hoàng thì người ta mới nhận. Còn loại vớ vẩn thì trường nó vui quá khi cho nó biết chứ ở đó mà giấu thông tin.

Trường tôi nè. ĐH Hồng Bàng. Lên trường vào phòng công tác sinh viên hỏi bất kì thông tin gì nó đều cung cấp đầy đủ thông tin công khai. (Họ Tên, Học năm mấy, Lớp) .
Còn nó chỉ giữ kín các vấn đề như hạnh kiểm, thành tích học tập,địa chỉ,.... vì nó ở hồ sơ khác.

Đếu hiểu các bác nghĩ thế nào TRƯỜNG BẢO VỆ HỌC SINH THEO KIỂU GIẤU THÔNG TIN??????

- - - Updated - - -

Nói chung là các bác có HỌ VÀ TÊN lên trường hỏi lớp học thì là công khai. Không trường nào che giấu thông tin đó cả.

Đek hiểu cái trường bác hỏi + thằng giáo viên bác hỏi nó là thể loại nào nữa.

Ngoại trừ thằng bác hỏi học lớp TRUNG CẤP thì trường nó mới nghi kị ko cung cấp (vì sợ dân vớ vẩn đánh nhau) , chứ hệ CAO ĐẲNG , ĐẠI HỌC thì OK hết

killer8x

Junior
Reactions
491
MR
0.000
15 ngày rồi có kết quả gì chưa ? Nói đến diệt scam trước giờ ngoài lumzechai ra không ai làm đc hết :binhsua06:

HoHo lại nhắc đến thánh lumzechai :)). Mà công nhận lumzechai ghê quá mà =))

thanhdien113

Banned
Reactions
363
MR
0.000
Biết mỗi cái tên + tấm hình + trường mà đòi lên trường tố người ta scam :binhsua16: . gặp nó nói chuyện còn dc chứ lên trường tố ai tin

minhsunguyen91

Verified
Reactions
719
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook
HoHo lại nhắc đến thánh lumzechai :)). Mà công nhận lumzechai ghê quá mà =))

Như nào mà được phong thánh vậy, kể qua sự tích mình học tập xem nào, sao mình ko biết gì nhỉ ~_~ (reg từ 4-2012 nhưng mới vào 4rum chơi từ hồi tết đến giờ)

Reactions
578
MR
0.742
Như nào mà được phong thánh vậy, kể qua sự tích mình học tập xem nào, sao mình ko biết gì nhỉ ~_~ (reg từ 4-2012 nhưng mới vào 4rum chơi từ hồi tết đến giờ)

ông ý là cha đẻ của lumfiel, zefile đấy :m121:
chủ của 1 site ptu thì biết độ bá, không phải nói nhiều, mình theo ptu cũng là ông ý hướng dẫn :m122:
nhớ mang máng là thằng kia scam của ông ý 1m5 thì phải
ông ý làm kiểu gì thì không pub ra, nhưng sau đó thằng scam tự khắc ngoan ngoãn trả tiền :m121:

ông ý là cha đẻ của lumfiel, zefile đấy :m121:
chủ của 1 site ptu thì biết độ bá, không phải nói nhiều, mình theo ptu cũng là ông ý hướng dẫn :m122:
nhớ mang máng là thằng kia scam của ông ý 1m5 thì phải
ông ý làm kiểu gì thì không pub ra, nhưng sau đó thằng scam tự khắc ngoan ngoãn trả tiền :m121:

Vậy thì bá thật, thánh cmnr, mình thì bị scam dispute có 400k thôi, cũng lấy lại được 3/4 số $ rồi, mà lại được lộc trời cho gấp 3 cái số bị scam cơ ;))

Mà mình chúa ghét những thằng tró đẻ đi scam mấy đồng lẻ của người khác như thế này, loài 4 chân sau khi phạm lỗi nhắc nhở, dạy dỗ có thể khôn ra, thậm chí còn tự hiểu mình sai mà biết sửa, ăn năn hối lỗi, chứ còn thằng này còn éo = loài 4 chân, nó vẫn còn dương dương tự đắc và ngứa đòn lắm nên mình còn có cơ hội tìm ra nó thì éo bao giờ bỏ qua.

Mình cũng éo hiểu nó được cái loài loz gì đẻ ra mà thậm chí còn éo = 1 con tró thế này, thật là ko còn từ gì để nói.

darvid9188

Junior
Reactions
121
MR
0.000
Bác thớt có vẻ rất kiên trì

Bác làm 1 toppic cho thằng samer này , nếu ko refund hay xin lỗi thì bác in ảnh nó ra ( photo ảnh ) kèm vài lời " quảng cáo "

dán vào đoạn cổng trường hay khu vực gần nó học hay phát tờ rơi cho chết cho nó đi

Hoặc lên forum trường nó mở toppic dò hỏi thông tin và hành vi scam của nó , ai biết thì họ cho bạn biết lớp nó học

nó nghĩ nó cam ko ai biết , mát 1 cái nick ko bõ gì
nhưng khi danh sự đời thật thì nó chắc phải khác

mấy bác bàn luận kế hoach tác chiến mà lên toppic thì nó biết nó né rồi

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Thớt thật là hài, đã muôn xử lý thì xử lý xong rồi hãy lập topic, làm vầy chả khác nào...A Đặng Đình Bắc, ngày mai lúc abc giờ tao sẽ tới chỗ xyz đợi mày đi ngang về xử, mày có vào 4rum thấy được tao nói thế này thì trốn đi đường khác nhé :hihi:

Thớt thật là hài, đã muôn xử lý thì xử lý xong rồi hãy lập topic, làm vầy chả khác nào...A Đặng Đình Bắc, ngày mai lúc abc giờ tao sẽ tới chỗ xyz đợi mày đi ngang về xử, mày có vào 4rum thấy được tao nói thế này thì trốn đi đường khác nhé :hihi:

Cũng thấy 1 lần bác tìm được scam, mà hình như đó là thằng con nít, ko biết sau 45 ngày từ ngày bác bắt nó QuocAnh và 1 số người khác đã nhận đc tiền refund chưa,

vầng bác thì pro và giỏi rồi, em ko lại được với bác, evô mưu ko có cách gì tìm ra nó được, bác khôn ngoan thì vào giúp đỡ cách tìm ra nó chứ vô đây đá xoáy nhau chi ?

Chắc ý bác là e dọa dồ nó thì e đã ko đào cái topic mất tích mấy tuần này lên. Còn mỗi người 1 cách xử lý khác nhau, đã post lên là có mục đích. Hiểu ko bác vịt ?

vuafahoai123

Banned
Reactions
161
MR
0.000
lumzechai làm như nào vậy bạn ?

nhớ mang máng là bác bình cũng bị ăn quả dis pp.

mang cai log chát lên ông bạn bên C50.... ra nguyên con info ( cụ thể như nào em ko biết )

rồi bác pm nó đọc đỉa chỉ , thế là tiền về thôi

vụ lumzechai là do vẫn để lại sơ hở nên bị túm phải nôn tiền ra (scam gà mờ)

vụ của chủ topic thì mang về tính hình thức hơn là thực hành. Và cách ăn nói + chiến PTC + .... cho thấy chủ topic có phần "KHÁ GIỐNG" với "UANDME" :binhsua95:

Thôi closed topic cho lành. Có cái tên rồi mà hỏi cái lớp mà lên trường ko hỏi đc. THì ko hiểu cái trường đó nó là dạng gì nữa :binhsua95:

vụ lumzechai là do vẫn để lại sơ hở nên bị túm phải nôn tiền ra (scam gà mờ)

vụ của chủ topic thì mang về tính hình thức hơn là thực hành. Và cách ăn nói + chiến PTC + .... cho thấy chủ topic có phần "KHÁ GIỐNG" với "UANDME" :binhsua95:

Thôi closed topic cho lành. Có cái tên rồi mà hỏi cái lớp mà lên trường ko hỏi đc. THì ko hiểu cái trường đó nó là dạng gì nữa :binhsua95:

anh hùng vô lê ;)) uh cách ăn nói như đúng rồi + chiến (ko nhầm thì cạp cha) khá giống với "anh hùng bàn phím" thôi, tôi biết ông giỏi và pro rồi ;)) cảm ơn đã vào cm topic của kẻ vô mưu này ;)) tôi là tôi chỉ cần có thế thôi ;)) ok ;))

=)) =))

Last edited by a moderator:
Cũng thấy 1 lần bác tìm được scam, mà hình như đó là thằng con nít, ko biết sau 45 ngày từ ngày bác bắt nó QuocAnh và 1 số người khác đã nhận đc tiền refund chưa,

vầng bác thì pro và giỏi rồi, em ko lại được với bác, evô mưu ko có cách gì tìm ra nó được, bác khôn ngoan thì vào giúp đỡ cách tìm ra nó chứ vô đây đá xoáy nhau chi ?
Chắc ý bác là e dọa dồ nó thì e đã ko đào cái topic mất tích mấy tuần này lên. Còn mỗi người 1 cách xử lý khác nhau, đã post lên là có mục đích. Hiểu ko bác vịt ?
Nó cũng 91 đấy ko con nít đâu thớt nói nó con nít là đang tự nói chính mình thì phải, mà đấy cũng ko phải tiền của tôi, tiền của tôi thì tôi thì chuyện sẽ khác:hihi: nó đã refund cho a3cap 20$ rồi, còn mấy ng khác ko biết. Tôi thì tôi đóng góp ý kiến tí thôi, tôi đóng góp ý kiến thế cậu còn bảo đá xoáy thì thôi, topic này để prefix thảo luận chình ình kia mà, còn ko muốn thảo luận thì tạo topic này làm gì :-? Chuyện rõ ràng nó là thế mà, giống kiểu công an đi bắt ăn cướp, chưa thấy mặt công an đã nghe thấy tiếng còi hụ báo cho thằng kia chạy cho lẹ :hihi:. Còn muốn xử lý thế nào tùy thím, tiền của thím mà, cho ai tặng ai đó là quyền của thím :hihi:

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,812
176,250
Latest member
cuongnd8791

Most discussed of week

Most discussed of week

Back