• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Cách xử lí con cờ hó ĐẶNG ĐÌNH BẮC

minhsunguyen91

Verified
Reactions
719
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook
chu thot co ve rat tre trau. Định mang cai email payza với paypal len ban giam hiệu nha trường. @@ Va ban giam hiệu cung lai hỏi. Payza với Paypal la clgt? vo van ban giam hiệu lại hiểu nhầm chủ thớt bị no đồ sat khi đi săn boss cũng nen =)). Hay chỉ dựa vao cai email [email protected] hoặc [email protected] ma co thể khẳng định đo la Đặng Đinh Bắc Kinh doanh cong nghệ ah. Cai gi co thể chứng minh điều đay. Hay lại mất tiền len interpol

;)) ;)) ;)) ;)) ;)) ;)) ;)) ;)) ;)) cuối cùng con cho' cũng đã mò vào đây ;))

Ôn con mày nghĩ bố mày như phần lớn trong 4rum này để mày scam rồi để mày nhởn nhơ không dám làm đến cùng à con.

Last edited by a moderator:

alien300

Hero
Reactions
1,087
MR
0.000
Rất nhiều anh hùng (keyboard) ;))

vâng, dù người ta là anh hùng bàn phím thì bạn cũng chả đáng là anh hùng khi đi clone acc vào chém nhá. Người ta như thế nào mình ko biết nhưng mình biết chắc người ta hơn bạn và bạn chẳng là cái gì cả.

ilssil

Senior
Reactions
148
MR
0.000
chu thot co ve rat tre trau. Định mang cai email payza với paypal len ban giam hiệu nha trường. @@ Va ban giam hiệu cung lai hỏi. Payza với Paypal la clgt? vo van ban giam hiệu lại hiểu nhầm chủ thớt bị no đồ sat khi đi săn boss cũng nen =)). Hay chỉ dựa vao cai email [email protected] hoặc [email protected] ma co thể khẳng định đo la Đặng Đinh Bắc Kinh doanh cong nghệ ah. Cai gi co thể chứng minh điều đay. Hay lại mất tiền len interpol
Ơ, Payza không được nhiều người biết thật, cơ mà PayPal là cổng thanh toán trực tuyến thì bây giờ đa số đều biết, thậm chí thiếu gì giảng viên đh mua hàng qua PP chứ@@
Luật ghi rõ: " lừa đảo chiếm đoạt tài sản dưới bất kì hình thức nào" cấu thành khi mức tiền chiếm đoạt do hành vi gian dối từ 2 triệu trở lên ", nên đừng có nghĩ là khó xác định danh tính thì lại "cho cháu làm bản kiểm điểm rồi xin lỗi 1 tiếng " là êm =)), ai cũng thừa biết là bị truy cứu trách nhiệm hình sự rồi CA vào cuộc thì dựa vào 2 cái email để lần ra là quá đủ. Và lần đầu tiên mình nghe đến chuyện nhờ interpol để xử lí lừa đảo trong 1 Thành phố ( chưa kể đến vụ nói mất tiền để nhờ nó =)) ) thiên tài à.
thớt--> iem không giúp được gì, nhưng mà đậu xanh đừng có chửi iem đó @@

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
với những gì mình thấy ở 2 topic kia , thì có 1 cách nữa để xử lý nó .

lên trụ sở C50 chỗ hồ thiền quang tố cáo . chỉ cần trên 2tr là c50 sẽ xử lý khi có người yêu cầu , lại có bằng chứng cụ thể .

với cả bác hoangdouis có thể cung cấp bank của nó , từ bank của nó sẽ truy ra chứng minh thư , lúc này có chạy bằng trời .

zerbra

Junior
Reactions
176
MR
0.000
em nói thật là có đưa cái email cho BGH người ta cũng sẽ không biết là cái chi chi đâu.
Nếu có thể, hãy báo với UBND nơi thằng đó đang ở, yêu cầu bắt khẩn cấp với tội danh "lừa đảo chiếm đoạt tài sản" thì may ra.

hoangdouis12

Kindness
Reactions
1,644
MR
0.083
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
nó với thằng thanhchung1976 ko biết có phải là 1 ko, bác cứ làm việc thẳng tay. báo giám hiệu cho nó thân bại danh liệt rồi xử nó lun đi bác, để sau này nó khỏi đi hại người.

mailam

Senior
Reactions
425
MR
0.000
Theard xem bem đc thì bem chết cmn đi nhé. Cơ mà đừng có ảnh hưởng gì đến mình là đc. Hi vọng là làm đc 1 vụ cho ra ngô ra khoai. Đ.m mấy thằng ml scam rồi lại còn giở cái giọng thách thức. X-(

có thể đây chính là nó. CỨ từ từ đi, thanhchung1976 cả 4rum ai cũng biết chỉ có nó làm nghê scam và fake.

Nói sao thì làm vậy đi :m021: Để xem bản lĩnh đàn ông thời nay ntn :m131:

Tuần sau sẽ rõ, tui xài xmen mờ

Trong trường hợp minhsunguyen chỉ chứng minh được là nó scam mỗi mình, thì hành vì của thằng này cùng lắm là bị xử phạt hành chính thôi, và nó có trách nhiệm phải bồi thường cho mình, theo khoản c Điều 18 Nghị định Số 73/2010/NĐ-CP về việc quy định xử phạt hành chính trong lĩnh vực an ninh và trật tự, an toàn xã hội.

báo với ban giám hiệu không có hiệu quả đâu

+ BGH không phải là cơ quan xét xử và bắt người
+ BGH cũng không thể chứng minh được thằng đó lừa đảo tiền của ae

BGH chỉ có thể làm dc đúng một việc, đó là trở thành người cung cấp thông tin của kẻ lừa đảo cho UBND và trở thành người làm chứng (bao gồm cả minhsunguyen91) , dựa trên điều 47 và điều 56 Bộ luật Tố tụng hành chính, với điều kiện tên này đã bị xử lý vi phạm hành chính mà khởi kiện ngược lại cơ quan xử phạt

Còn nếu minhsunguyen91 có bằng chứng chứng minh thằng này đã scam ae nhiều lần thì hoàn toàn có thể khởi tố vụ án theo thủ tục tố tụng hình sự, căn cứ vào khoản 1 điều 139 Bộ luật Hình sự, tuy nó ko có án tích hay bị xử phạt vi phạm hành chính lần nào nhưng hành vi scam nhiều lần thể hiện tính chất nghiêm trọng và mức độ nguy hiêm của bị cáo đối với xã hội, đặc biệt là tội phạm công nghệ cao, trường hợp này BGH hay bạn bè của nó và cả minhsunguyen có thể là người làm chứng, theo khoản 1 điều 55 Bộ luật Tố tụng hình sự

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
nhớ quay Clip là đc . cho xem chút ra sao :)) , nhìn mặt nó đâu đến nỗi đần quá mà sao ngu thế ko biết giá mà nó bán cam nước ngoài về chia cho người nghèo VN thì tốt nhưng đây là hành động ăn thịt VN mà ko thấy nhục , đúng là thằng hèn

Trong trường hợp minhsunguyen chỉ chứng minh được là nó scam mỗi mình, thì hành vì của thằng này cùng lắm là bị xử phạt hành chính thôi, và nó có trách nhiệm phải bồi thường cho mình, theo khoản c Điều 18 Nghị định Số 73/2010/NĐ-CP về việc quy định xử phạt hành chính trong lĩnh vực an ninh và trật tự, an toàn xã hội.

báo với ban giám hiệu không có hiệu quả đâu

+ BGH không phải là cơ quan xét xử và bắt người
+ BGH cũng không thể chứng minh được thằng đó lừa đảo tiền của ae

BGH chỉ có thể làm dc đúng một việc, đó là trở thành người cung cấp thông tin của kẻ lừa đảo cho UBND và trở thành người làm chứng (bao gồm cả minhsunguyen91) , dựa trên điều 47 và điều 56 Bộ luật Tố tụng hành chính, với điều kiện tên này đã bị xử lý vi phạm hành chính mà khởi kiện ngược lại cơ quan xử phạt

Còn nếu minhsunguyen91 có bằng chứng chứng minh thằng này đã scam ae nhiều lần thì hoàn toàn có thể khởi tố vụ án theo thủ tục tố tụng hình sự, căn cứ vào khoản 1 điều 139 Bộ luật Hình sự, tuy nó ko có án tích hay bị xử phạt vi phạm hành chính lần nào nhưng hành vi scam nhiều lần thể hiện tính chất nghiêm trọng và mức độ nguy hiêm của bị cáo đối với xã hội, đặc biệt là tội phạm công nghệ cao, trường hợp này BGH hay bạn bè của nó và cả minhsunguyen có thể là người làm chứng, theo khoản 1 điều 55 Bộ luật Tố tụng hình sự

Bạn này nói chuẩn và có lý đấy

1 đến trường nó mình sẽ có được thông tin về nó từ Ban Giám Hiệu (ít nhất cũng sẽ cố hỏi được, còn vụ scam sờ quýt BGH xử được thì tốt còn ko cần liên quan cũng được)

2 mình lập topic này để thu thập thêm bằng chứng nó scam nhiều lần và nhiều người để tăng mức độ nghiêm trọng của việc phạm tội của nó lên sẽ dễ dàng report hơn
Vì cái bằng chứng của mình có mười mấy đô hơi nhỏ, còn ko có thêm mình vẫn có cái bằng chứng của bác hoangdouis cũng khá là to nên vẫn có lý để nói.
Thế nên bác nào định vào đây bơm đểu bảo topic này lập ra chém gió rồi ko làm thì phắn đi giùm nhé

Còn tin vui vừa xong tranh chấp mà nó mở với mình, mình cãi đã lấy lại được tiền Payza :)) Tổng kết lại mất có 5.95$ PP :)) Con cho' scam dispute tưởng dễ ăn à :))

Cảm ơn chị nmai nhiều lắm, lúc đầu định buông rồi, chả buồn tranh chấp hay là report scam gì cơ ~_~ định im luôn, may được chị khuyên cãi tranh chấp thế là cố gắng cãi nay vừa đòi được tiền xong, nhưng vẫn sẽ quyết cho thằng ôn con bố láo này 1 bài học. Cú scam đầu tiên này với mình cũng là 1 kỉ niệm hay ra phết :binhsua172: Vui vl ra ý. Chả lẽ lại làm cái event nữa thì bá đạo quá

Vui là vui mà Scam là scam nên bố vẫn ko tha đâu.

Scam rẻ rách vl, chả lẽ bây giờ log vào PP cãi nốt mấy cái dispute 4$ với cả 1.95$ đòi hết lại tiền cho con cho' này đi scam chết đói luôn

Scam có vào thì a cũng bố thí chú luôn 5.95$ PP làm quà nhé, a còn có cái lên trường chú report, đi scam chả nhẻ ko được gì thì ôi vl :))

Reactions
47
MR
0.000
Tôi nhớ ngày xưa đi học, chỉ cần có đơn kiện từ công an gửi vào trường là trường lập tức đình chỉ học ngay! Vì trường nào cũng sợ mang tiếng cả!

ngày xưa mấy vụ lấy thẻ sinh viên thuê xe máy mà bị cắm đó. chỉ cần chủ cho thuê xe viết đơn gửi lên công an nơi cư trú và gửi vào trường phát là đình chỉ học ngay và luôn để giải quyết!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,811
176,250
Latest member
cuongnd8791

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom