các pro máy tính vô đây hỏi xiu

hanoikiss

Newbie
Reactions
54
MR
0.000
cách đây 2 tuần mình có lắp thêm 1 thanh ram 1gb cùng loại nhé, 1thanh kingmax DDR II 1GB bus 800 và 1 thanh kingmax DDRII 1gb Bus 667 , xác nhận của nhân viên công ty máy tính Đăng khoa, trần anh là đều dùng được trên PC .

Mình mua về và lắp vào thì máy đã nhận ram 2GB chạy mượt hơn rất nhiều. và từ đó tới giờ mình không kiểm tra ram nữa. Tự dưng hôm nay thấy máy hơi lag, hơi cùi cùi mình kiểm tra lại thì chỉ thấy còn nhận 1 thanh ram,

Mình đã tháo ra để lắp lại vì nghĩ ram or chân cháy nhưng tất cả đều tốt. Mình cắm từng ram vào 2 chân ram thì máy vẫn nhận hết vẫn mở được từng ram, Nhưng khi lắp 2 thanh vào thì nó cũng chỉ nhận 1 thanh mà ko nhận 2 thanh như lúc mới mua về.

Help me! tks all :D

T.T Cái này thì thực sự mình chả nữa. Cậu nên đến chỗ mà cậu mua ram để hỏi họ ý. Như thế thì tốt hơn. Chứ giờ nghe theo cách của ai đó bảo tháo ra tháo vô này nọ. Đến lúc lên chỗ mua ram họ kêu do mình tháo này nọ rồi không giải quyết cho thì khổ.
Thân!

Upvote 0
Cậu thừ lấy 1 ram 1G khác cùng loại rùi gỡ từng cây mà thay vào test. Có thể 1 trong 2ram của cậu hỏng

Upvote 0
Mấy bệnh này phải có máy ở bên thì mình mới kiểm tra được chứ ko thể đoán, có lẽ đem ra trung tâm đi.

Upvote 0
Bạn nên vệ sinh lại máy, với lại có lẽ lúc bạn cắm 2 thanh ram k cẩn thận nên chưa tiếp xúc tốt. Hồi trước mình cũng bị vậy có 1 thanh ram vứt xó mãi vì tưởng hỏng.
Sau này vệ sinh lại máy cắm vào vẫn chạy ngon :))

Upvote 0
Cậu thừ lấy 1 ram 1G khác cùng loại rùi gỡ từng cây mà thay vào test. Có thể 1 trong 2ram của cậu hỏng

TỚ thử mở từng thanh ram mà. vẫn tốt, cắm từng thanh ở 2 khe cắm vẫn tốt. Nhưng bỏ cả 2 vào nó lại ko lên 2gb mà chỉ nhận 1 thanh :( chán thế!

Upvote 0
Test từng cây vẫn chạy tốt sao mà hỏng được, giờ chỉ thử đề nghị bạn reset bios xem sao.

Upvote 0
hick cắm ram hay bị thế này lắm.bạn thử xem đã cắm chắt chưa chứ ram là chuyên gi bị k nhận 1 thanh

Upvote 0
reset nó như nào hả cậu
Khởi động máy tính --> giữ fímm del chờ vào màn hình bios chọn vào muc load bios default rùi thử khởi động máy lại xem sao...

Upvote 0
Khởi động máy tính --> giữ fímm del chờ vào màn hình bios chọn vào muc load bios default rùi thử khởi động máy lại xem sao...
Làm như vầy rồi vào bios xem lại thử nó có nhận đủ 2G chưa nhé. Nếu chưa thì post lên đây cho anh em giúp

Upvote 0
hick cắm ram hay bị thế này lắm.bạn thử xem đã cắm chắt chưa chứ ram là chuyên gi bị k nhận 1 thanh

thì trước nó nhận rồi 1 tuần dùng vẫn ngon ai zè giờ nó không nhận nên mình mới đau đầu. thà nó bị cháy or bị hỏng đằng này cả 2 thanh và 2 khe cắm đều tốt :(

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,978
173,035
Latest member
giaminh81

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week