• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

các pro máy tính vô đây hỏi xiu

hanoikiss

Newbie
Reactions
54
MR
0.000
cách đây 2 tuần mình có lắp thêm 1 thanh ram 1gb cùng loại nhé, 1thanh kingmax DDR II 1GB bus 800 và 1 thanh kingmax DDRII 1gb Bus 667 , xác nhận của nhân viên công ty máy tính Đăng khoa, trần anh là đều dùng được trên PC .

Mình mua về và lắp vào thì máy đã nhận ram 2GB chạy mượt hơn rất nhiều. và từ đó tới giờ mình không kiểm tra ram nữa. Tự dưng hôm nay thấy máy hơi lag, hơi cùi cùi mình kiểm tra lại thì chỉ thấy còn nhận 1 thanh ram,

Mình đã tháo ra để lắp lại vì nghĩ ram or chân cháy nhưng tất cả đều tốt. Mình cắm từng ram vào 2 chân ram thì máy vẫn nhận hết vẫn mở được từng ram, Nhưng khi lắp 2 thanh vào thì nó cũng chỉ nhận 1 thanh mà ko nhận 2 thanh như lúc mới mua về.

Help me! tks all :D

Nếu dùng 2 ram khác bus sẽ xảy ra 4 tình trạng như sao:
1. Sẽ chạy mức độ cây ram thấp nhất x 2
2. Chạy cây ram thấp nhất x 2 nhưng sẽ -10% (Vì không đồng bộ)
3. Chạy lâu sẽ tự động đột tử 1 cây (giống trường hợp bị doom ram)
4. Cháy cả 2 cây ram luôn nếu không cùng môn phái

Upvote 0
Cái này nên đem ra hàng ng ta check cho
Chúc bị chúng nó chém ít :p

Upvote 0
hư màn hình rồi , thay màn hình thì hết , ko được nứa thì thay chuột thay bàn phím , còn tệ lắm thì thay luôn CPU mới :D

Upvote 0
Thì chưa đến lúc nó bị xung đột Ram :) với lại chạy ầm ầm là chạy thế nào ? chắc chắn sẽ chạy chậm hơn 2 thanh cùng Bus vì máy bạn sẽ không chạy đc tính năng Dual Ram

Đâu phải máy nào cũng chạy Dual

Upvote 0
Đâu phải máy nào cũng chạy Dual

Từ Pentium là đã có dual rồi cậu, hiện tại theo mình 99% các loại Main bây giờ đều hổ trợ Dual, máy bạn ấy chạy Ram II nếu không có Dual thì hơi lạ :)

Upvote 0
Thì chưa đến lúc nó bị xung đột Ram :) với lại chạy ầm ầm là chạy thế nào ? chắc chắn sẽ chạy chậm hơn 2 thanh cùng Bus vì máy bạn sẽ không chạy đc tính năng Dual Ram
bác này nói chuẩn nè, lần đầu tiên thấy dual channel mà bus khác nhau
vẫn đề này bác nên vác sang voz chắc chắn sẽ có người giúp

Last edited by a moderator:
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,006
171,058
Latest member
bertatl