• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer Closed

Status
Not open for further replies.

bluetooth56

Newbie
Reactions
9
MR
0.000

chẳng là e có mua gift AMZ của bác ở post trên, ban đầu E mua khoảng 1500$ và mua hàng k vấn đề j, đến 300$ tiếp theo thì e ăn block, trong đó còn 93$ và bác ấy bảo sẽ tìm ng` mở acc và chịu chi phí, nhưng k ai nhận mở vì acc e còn ít $ quá, nên bác ấy rf cho e 93$ đó = gift khác
khi e lập acc mới để nạp gift đó mua đồ lại & cũng mua thêm 300$ nữa luôn của bác ấy, thì bác ấy có nói là block acc e chịu, chứ k nói là block sẽ k rf lại gift đó cho e hay k có bất kì chế độ bảo hành nào nữa, nên với những bảo hành của những giao dịch trước e vẫn nghĩ là block mất acc thì bác ây rf lại gift kia
Nên khi acc mới lập vừa od cái thì 1 ngày sau ăn block, và e đi mượn acc của bạn để định nạp gift bác ấy rf để mua lại thì bác ấy bảo k rf
các bác phân xử giúp e với ạ

@bluetooth56 xác nhận giúp mình những nội dung trao đổi dưới đây là chính xác mình đã trao đổi khi giao dịch với bác:
1. trước đó bác đã hỏi về việc lập acc mới để add gìft, em đã chia sẻ rất rõ là dễ bị lock
2. lúc bác hỏi mua gift, em đã một lần nói là không muốn bán nữa vì acc đã bị lock một lần rồi, lập acc mới càng dễ lock.
3. Khi bác muốn mua, hỏi mua tới lần thứ 2-3, em đã nói là nếu mua thì lock acc bác chịu
4. bác đã bị lock acc một lần nên phải biết là acc bị lock thì gift trong đó cũng mất theo luôn
5. Lần đầu em rf vì có hiểu nhầm liên quan đến việc mở acc bị lock chứ chính sách bán hang của em trước giờ chưa bao giờ nhận bảo hành gì liên quan đến acc lock cả
Vấn đề này do bác không hiểu rõ ý em, nên em và bác thống nhất lên đây để cho mod xử.
1. Em đã giải thích cho bluetooth56 là acc amz mới lập là không có giá trị gì, không ai đưa nó vào thỏa thuận mua bán làm điều kiện để làm gì cả. Thẻ visa ra bank làm mất 100k + 30p + ít công đi đường là xong.
2. Trước đó em đã refund 93$ vì bác hiểu lầm là đã rất fair rồi.
3. Nhận bảo hành cả acc mới lập thì chắc chả ai trên mmo này dám nhận.
Nhờ Mod cuipap phân xử giúp.
Tks

đề nghị bác chủ nói cụ thể vấn đề chỉ biết chụp cái hình xong :D

haizz bạn bán trên này thì phải bảo hành r , do gift hay do acc gì cũng phải chịu . Đó là luật của 4rum rồi bạn ạ , nó khác với bán ko bảo hành . Nếu acc mới tinh bạn có quyền từ chối bán nếu acc ko đủ điều kiện . Còn bạn thì xác định phải rèfund rồi trừ có thỏa thuận trước.Nói chung là rule ko rõ ràng nên gây họa

bác bảo E hiểu lầm là k phải nhé, khi e vừa hỏi bác về 93$ đó thì bác bác rf luôn, k nói j` là e hiểu nhầm là bác sẽ k rf
nên nhưng trong post và khi bác làm việc bảo hành như vậy e thấy rất ok yên tâm cho lần gd sau cũng sẽ như vậy
ban đầu e cũng sợ nên e cũng bảo bác đưa e gift 20$ để e od thử trước
nếu như bác nói rõ là acc mới lập bị block bác sẽ k rf gift hay có bất kì bảo hành nào như lần giao dịch trước thì e đã k mua đến tận 300$ để nạp vào mua tiếp, bác nói vậy thì e nghĩ là e chỉ phải chịu mất acc thôi, giờ đang bảo hành od các thứ tự nhiên k bảo hành nữa bác k nói rõ như vậy làm sao em biết

haizz bạn bán trên này thì phải bảo hành r , do gift hay do acc gì cũng phải chịu . Đó là luật của 4rum rồi bạn ạ , nó khác với bán ko bảo hành . Nếu acc mới tinh bạn có quyền từ chối bán nếu acc ko đủ điều kiện . Còn bạn thì xác định phải rèfund rồi trừ có thỏa thuận trước.Nói chung là rule ko rõ ràng nên gây họa
Đã thông báo với người mua về chính sách bảo hành rồi. Họ đã ok thì mới bán. Acc mới tinh đã từ chối bán một lần và đã có nói là acc mới dễ bị lock.
Khách tiếp tục hỏi mua nên mới nói là acc bị lock thì khách chịu, khách ok nên mới bán.

bác bảo E hiểu lầm là k phải nhé, khi e vừa hỏi bác về 93$ đó thì bác bác rf luôn, k nói j` là e hiểu nhầm là bác sẽ k rf
nên nhưng trong post và khi bác làm việc bảo hành như vậy e thấy rất ok yên tâm cho lần gd sau cũng sẽ như vậy
ban đầu e cũng sợ nên e cũng bảo bác đưa e gift 20$ để e od thử trước
nếu như bác nói rõ là acc mới lập bị block bác sẽ k rf gift hay có bất kì bảo hành nào như lần giao dịch trước thì e đã k mua đến tận 300$ để nạp vào mua tiếp, bác nói vậy thì e nghĩ là e chỉ phải chịu mất acc thôi, giờ đang bảo hành od các thứ tự nhiên k bảo hành nữa bác k nói rõ như vậy làm sao em biết
View attachment 103071
Ý là bác hiểu lầm vụ em mở acc khi acc bị lock (do bác đọc post của em nên hiểu theo ý đó), em cũng thấy post thế thì có thể dễ hiểu nhầm nên refund luôn

mở acc 50% giá trị , bao xài sạch gift , mở ko có tiền ck trả 1tr tiền công
trên 4rum này hổ dữ ko à , mới làm đừng lên đây,ko sống nỗi với bày sói đâu .Muốn lên đây ít nhất phải chấp nhận mất từ 5-20k $ thì mới ổn nỗi

Ý là bác hiểu lầm vụ em mở acc khi acc bị lock (do bác đọc post của em nên hiểu theo ý đó), em cũng thấy post thế thì có thể dễ hiểu nhầm nên refund luôn
nếu bác đã thấy dễ gây hiểu nhầm thì bác phải nói lại rõ ràng cho e chế độ bảo hành ntn, đây bác rf và k nói thêm j`, đến lần gd tiếp cũng k nói rõ là k bh rf gift các thứ nữa, chỉ nói acc e bị block thì e chịu nên e chẳng ok

Nhờ mod teamview mình để xem toàn bộ trao đổi cho dễ. Em đã nhắc đi nhắc lại 2 lần rồi mà bác vẫn hiểu sai thì em chịu

rule 4rum chỉ bảo hành gift chứ acc lock do chủ thì chủ tự chịu, lock do gift thì seller mới chịu.

rule 4rum chỉ bảo hành gift chứ acc lock do chủ thì chủ tự chịu, lock do gift thì seller mới chịu.
bác chủ nên support xem acc 1 lock do vấn đề gì, còn acc mơi mà tạo liên quan đến acc cũ thì 100% sẽ lock lại thì cái này bác tự chịu, còn nếu biết cách tạo và lock do code thì seller chịu.

Trường hợp này mình nghĩ seller ko chịu trách nhiệm gì cả vì khả năng lock liên quan đến acc cũ, còn acc 1 lock thì bác kia đã đền bù rồi coi như xong.

Với khách này em đã nói là nạp gift có nguy cơ bị lock. Và đã có thoả thuận acc lock người mua chịu, đã nhắc tới 2 lần mà giờ bác ý vẫn chưa hiểu

acc log là do gift nha bác, và như log chat, bác ấy mà nói rõ ad gift sẽ k bảo hành gì cả, mất gift luôn thì e đã k mua đến tận 300$ , đây bác ấy chỉ bảo là block acc thì e chịu, thì tất nhiên e chỉ nghĩ là block acc, còn gift bác ấy sẽ vân rf như bt

Thêm cái này nữa. Lúc bác ý hỏi mua thêm em đã cảnh báo rồi

Attachments

249.6 KB · Views: 75
acc log là do gift nha bác, và như log chat, bác ấy mà nói rõ ad gift sẽ k bảo hành gì cả, mất gift luôn thì e đã k mua đến tận 300$ , đây bác ấy chỉ bảo là block acc thì e chịu, thì tất nhiên e chỉ nghĩ là block acc, còn gift bác ấy sẽ vân rf như bt
vậy bạn cung cấp bằng chứng là acc lock do code đi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,984
171,048
Latest member
nhacai12bet16523
Back