Waiting for Answer Closed

Status
Not open for further replies.
Cái này cứ contact AMZ xem lí do lock là gì rồi cung cấp mail lên là biết do sao mà . Đứa em mình cũng bị lock contact được mở đó :)
mình cũng đã đưa all thông tin của acc mình, và hỏi bác ấy phải gửi mail ntn để có thể mở acc nhưng các hoá đơn về gift đó có cái k đúng

Báo cáo MOD:
- Mình đã 2 lần nói về việc acc lock thì buyer chịu. Đã một lần từ chối bán khi buyer có nói là lấy một acc trust 7 năm của ông anh ra nạp. Đã có nói là nạp code có nguy cơ bị lock acc. Mình thực sự đã rất clear về việc sẽ bị lock acc và không muốn bán. Mình chỉ bán khi buyer gặng hỏi mua và mình có deal là acc lock buyer chịu, deal này được nhắc đến 2 lần.
- Acc thì không có giá trị gì cả, nên không thể hiểu việc acc lock buyer chịu là chỉ chịu mất acc không mất gìft. Acc không có giá trị gì thì không có lý do gì phải mặc cả trong giao dịch cả.
- MOD xem giúp đoạn chat này https://mmo4me.com/threads/cac-bac-phan-xu-giup-e-vu-nay-voi-a.347498/#post-6306128
mình đã có nhắc nhở buyer là acc mới dễ bị lock nên mua từ từ. Và đã có nói là "lo c mất tiền". Buyer không hiểu hay cố tình không hiểu thì mình cũng chịu. Nếu đến khi mình nói câu này mà buyer vẫn nghĩ là mình chịu bảo hành toàn bộ thì sẽ phải hỏi vì sao buyer mất tiền, đằng này buyer không hề hỏi vì sao mình lại nói là lo buyer mất tiền.
- Xác định mua gift giá rẻ thì phải chấp nhận rủi ro, chứ không có rủi ro gì thì ai cũng lao đầu vào chiến rồi.
- Lần rf đầu tiên, nếu cần mình có thể tranh cãi nhưng mình không thích nên đã rf luôn rồi. Buyer còn có gd khác với mình và phải biết là mình đã rất fair và đã mất rất nhiều khi gd với buyer rồi.
Mod thông cảm, ở trên đây có người cũng đã mua gìft của mình, mình đều deal là acc lock thì không có chịu trách nhiệm j, chỉ một số khách mua nhiều, gd nhiều thì mình có những hỗ trợ ngoài cam kết. Tuy nhiên trường hợp này mình sẽ không refund, trừ khi MOD thấy mình làm sai và yêu cầu mình refund thì mình sẽ thực hiện.
Thân.
bác chỉ nói block acc tự chịu vậy thì ai chẳng nghĩ là sẽ vẫn đc rf như bt
bác bảo lần đầu bác rf vì bác k muốn tranh cãi, thế bác có nói j` là đây là do bác k muốn tranh cãi nên mới rf k?
hay khi e vừa hỏi đến số tiền bị mắc trong acc block bắc bảo rf luôn
những ng` bán gift khác đều có chế độ bảo hành như vậy thì tất nhiên việc bác rf lại là điều bt chứ chẳng phải đấy là do bác k muốn tranh cãi

bác bảo lần đầu bác rf vì bác k muốn tranh cãi, thế bác có nói j` là đây là do bác k muốn tranh cãi nên mới rf k?
những ng` bán gift khác đều có chế độ bảo hành như vậy thì tất nhiên việc bác rf lại là điều bt chứ chẳng phải đấy là do bác k muốn tranh cãi
Ý là tranh cãi cái đoạn mình chịu mở acc hay không, sau khi bạn nói là hiểu câu đó theo nghĩa là mình phải chịu trách nhiệm mở acc thì mình đã đi tìm người mở acc cho bạn rồi, và sau khi không ai nhận thì mình mới refund. Còn việc bán gift card mỗi người có một rule, không phải ai cũng giống ai.
Đến đây MOD cho phép mình chốt lại vấn đề như sau:
1. Thực hiện thỏa thuận theo topic mình đã đăng https://mmo4me.com/threads/amazon-20-5-walmart-gift-card-18-vcb-hoac-trung-gian-cuipap.346311/
2. Đến thời điểm này thì buyer không thể nói là còn hiểu nhầm việc mình chịu trách nhiệm mở acc hay buyer chịu trách nhiệm mở acc nữa. Khi acc đầu bị lock thì mình đã nói là mình không có nhận mở acc rồi. Việc đi tìm người mở acc của mình sau đó là mình hỗ trợ do buyer có nói là hiểu nội dung mình viết như thế nghĩa là mình nhận mở acc.
3. Acc này bị lock, theo đúng nội dung topic đã đăng của mình và theo deal "lock acc buyer chịu", đề nghị buyer mở acc ra, nếu code bị remove thì mình refund. Chưa mở acc thì mình chưa refund.
4. Reply trước của mình có nhắc đến việc hỗ trợ chi phí mở acc. Với reply này của buyer thì mình xin rút lại nội dung hỗ trợ đó, chi phí mở acc do buyer hoàn toàn chịu.
5. Mình đã cực kỳ rõ ràng rồi. Hiểu nhầm lần 1 đã ok xử lý rồi, giao dịch tiếp theo đã có trao đổi rõ ràng rồi, đã có cảnh báo khi muốn mua thêm rồi, đã có nhắc nhở về việc lo buyer mất tiền rồi (không hiểu buyer hiểu như thế nào khi mình nói là lo buyer mất tiền?).

Last edited:
@kiemtien, @bluetooth56
Nhờ 2 bạn up full log chat giao dịch được không? Chụp ngắt quảng nên mình chưa thể nắm hết toàn bộ nội dung thỏa thuận giữa 2 bạn.

ok mỗi người có một rule khác nhau, thế những cái bác đã chịu bảo hành từ các gd trước, giờ gd sau bác thay đổi bác k nói rõ nói mỗi block acc e chịu, có nói rõ là chịu mất gift và bác k rf k?
all mọi người bán gift trên 4rum này hầu hết e đã từng hỏi qua để mua gift và khi mọi người nói rõ là sẽ k rf gift khi bị block hay cancel khi od thì e đã k mua
còn e mua của bác vì bác dám bảo hành, rồi giờ bác lại bảo là do gd đầu bác bảo hành vậy là hỗ trợ thôi là thế nào?
mà kể cả là hỗ trợ thì khi đấy bác cũng k nói, mà đến bây giờ khi acc t2 bị block thì bác mới quay ra nói là chỉ hỗ trợ acc 1

@bluetooth56 cậu xóa hình hộ mình hoặc chỉ chụp những đoạn liên quan đến amz lên hộ mình nhé.
Có những deal, giao dịch khác là vấn đề kinh doanh của mình không liên quan đến sự việc, bạn không nên publish như thế này.

Mệt mấy cha quá , chỉ nhanh này xong đem wa ta đóng học phí. Đem hết code ra add lại 1 lần
Nó ko báo redeem to account another
Mà báo claim code locked hay claim codd deactived là toi. Ko là do acc , mail này thì 80% do gift . Nhớ nhấn redeem á chứ ko phải check

Mệt mấy cha quá , chỉ nhanh này xong đem wa ta đóng học phí. Đem hết code ra add lại 1 lần
Nó ko báo redeem to account another
Mà báo claim code locked hay claim codd deactived là toi. Ko là do acc , mail này thì 80% do gift . Nhớ nhấn redeem á chứ ko phải check
có ai tranh cãi vấn đề do gift hay do acc đâu sếp :D
Vừa test thử, ra kết quả Already redeemed hết

Last edited:

Cậu làm việc như thế này, cứ dùng những từ ngữ ko chắc chắn... Tiền bạc mà cứ "tưởng","nghĩ là" ... cứ như đùa ấy. Tớ thấy seller ko hề có một chút lỗi nào. Người ta đã nói thẳng thừng và rõ ràng trước khi cậu pay cả rồi. Cậu biết rõ mà vẫn mua thì ráng chịu. Đằng này seller cũng đã refund 1 lần rồi. Chắc thấy ngon ăn quá nên cứ báo lock thôi. Cậu chẳng có bằng chứng nào nói 2 cái order ID trong email là thanh toán bằng gift của seller cả. Nhỡ cậu dùng gift ai khác deposit vào mua rồi bị lock thì sao? Cậu chụp bằng chứng chỉ có nạp gift của seller vào xem thế nào?
CÒn bằng chứng này là chắc do tớ photoshop mà ra nhỉ?

Thời gian trả lời của cậu gần như là tức thì ngay sau khi seller vừa nói câu đó, chứng tỏ mục đích của cậu chỉ có thế thôi, chứ ko phải là mở acc bị khóa.

Last edited:
Cậu làm việc như thế này, cứ dùng những từ ngữ ko chắc chắn... Tiền bạc mà cứ "tưởng","nghĩ là" ... cứ như đùa ấy. Tớ thấy seller ko hề có một chút lỗi nào. Người ta đã nói thẳng thừng và rõ ràng trước khi cậu pay cả rồi. Cậu biết rõ mà vẫn mua thì ráng chịu. Đằng này seller cũng đã refund 1 lần rồi. Chắc thấy ngon ăn quá nên cứ báo lock thôi. Cậu chẳng có bằng chứng nào nói 2 cái order ID trong email là thanh toán bằng gift của seller cả. Nhỡ cậu dùng gift ai khác deposit vào mua rồi bị lock thì sao? Cậu chụp bằng chứng chỉ có nạp gift của seller vào xem thế nào?
View attachment 103135
Thời gian trả lời của cậu gần như là tức thì ngay sau khi seller vừa nói câu đó, chứng tỏ mục đích của cậu chỉ có thế thôi, chứ ko phải là mở acc bị khóa.
Của seller hay không thì không cần kiểm tra,gift này 100% là hàng...bẩn -> cả 2 acc bị lock 100% là do gift bẩn rồi
Seller cũng biết điều đó chứ không phải là không,và vì thế seller cũng nói về vấn đề lock account và cũng nói rõ là không chịu trách nhiệm kể cả khi lỗi là do gift -> đây mới là vấn đề
Theo thỏa thuận giữa buyer và seller -> seller sẽ ko phải chịu trách nhiệm vì đã nói rõ,dù hơi lằng nhằng và 2 bên ko hiểu ý nhau
Nhưng theo luật của 4rum,lỗi do gift thì seller phải refund 100%,nếu seller bán ở chỗ khác thì đó là việc của seller,còn lập bài viết trên 4rum bán hàng thì phải theo luật 4rum

Cái này cũng rất đơn giản,chủ yếu là xử lý theo deal giữa seller và buyer hay theo luật của 4rum vì hình như luật mới của 4rum thì ko cần biết ông deal như nào,gift bẩn,lỗi do gift thì ông phải chịu trách nhiệm !? (cái này mình ko rõ ràng lắm,chờ mod confirm)

View attachment 103135
cái câu này mình tl 2 lần r` nhé, và đây là tl lại lần t3, thích thì vào acc n vẫn còn cache lưu giữ những gift đã nạp nhé, xem có 1 cái gift nào của người khác k

Của seller hay không thì không cần kiểm tra,gift này 100% là hàng...bẩn -> cả 2 acc bị lock 100% là do gift bẩn rồi
Seller cũng biết điều đó chứ không phải là không,và vì thế seller cũng nói về vấn đề lock account và cũng nói rõ là không chịu trách nhiệm kể cả khi lỗi là do gift -> đây mới là vấn đề
Theo thỏa thuận giữa buyer và seller -> seller sẽ ko phải chịu trách nhiệm vì đã nói rõ,dù hơi lằng nhằng và 2 bên ko hiểu ý nhau
Nhưng theo luật của 4rum,lỗi do gift thì seller phải refund 100%,nếu seller bán ở chỗ khác thì đó là việc của seller,còn lập bài viết trên 4rum bán hàng thì phải theo luật 4rum

Cái này cũng rất đơn giản,chủ yếu là xử lý theo deal giữa seller và buyer hay theo luật của 4rum vì hình như luật mới của 4rum thì ko cần biết ông deal như nào,gift bẩn,lỗi do gift thì ông phải chịu trách nhiệm !? (cái này mình ko rõ ràng lắm,chờ mod confirm)
Rule này còn cãi nhau còn chán :))
https://mmo4me.com/threads/bao-hanh-cac-loai-gift-card-tien-dien-tu.314349/
Bản chất ở đây là đã thông báo tới buyer rất rõ ràng rồi,còn vì sao buyer không hiểu thì chịu.
Mod đã xem log chat nên hiểu rõ nhất.

Không có bằng chứng nào cho thấy là lỗi do gift bẩn. Buyer đâu có đưa ra bằng chứng nào RÕ RÀNG và CHÍNH XÁC là do gift của seller bẩn đâu? Một acc amazon bạn add đc nhiều gift mà. History nếu chỉ có redeem gift của seller không thì việc đấy buyer đâu có đưa ra.
Hơn nữa là amazon đâu có nói gì về vấn đề gift card, cái mail đó yêu cầu verified address.

Không có bằng chứng nào cho thấy là lỗi do gift bẩn. Buyer đâu có đưa ra bằng chứng nào RÕ RÀNG và CHÍNH XÁC là do gift của seller bẩn đâu? Một acc amazon bạn add đc nhiều gift mà. History nếu chỉ có redeem gift của seller không thì việc đấy buyer đâu có đưa ra.
Hơn nữa là amazon đâu có nói gì về vấn đề gift card, cái mail đó yêu cầu verified address.
b có đọc mail k thế, n yêu cầu biên lai các thẻ quà tặng đã add vào để mua hàng nhé, k biết tiếng anh thì có thể translate trước khi phát biểu nhé

b có đọc mail k thế, n yêu cầu biên lai các thẻ quà tặng đã add vào để mua hàng nhé, k biết tiếng anh thì có thể translate trước khi phát biểu nhé
vậy thì bác có thể đưa ra bằng chứng là mua lại từ seller + recept của bác thạnh toán cho seller tiền mua gift, rồi sau đó amazon sẽ làm việc với seller. Đâu có gì là khó nếu sự thật.

vậy thì bác có thể đưa ra bằng chứng là mua lại từ seller + recept của bác thạnh toán cho seller tiền mua gift, rồi sau đó amazon sẽ làm việc với seller. Đâu có gì là khó nếu sự thật.
quỳ, bằng chứng cái gift đấy ở đâu ra thì phải do seller cung cấp, đây k cung cấp đc, chẳng nhẽ bảo với AMZ là seller đưa t mỗi dòng code à =)))
đến bh vẫn nói đc mấy câu hài vđ =)))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,431
169,774
Latest member
likebalens

Most viewed of week