• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help các bác cho em hỏi về máy ảo và roboform với

onetwoone

Newbie
Reactions
13
MR
0.000
máy ảo em tải của bác trong mmo4vn tyltnh,mình đã cài xong máy ảo,nhưng việc dowload hơi khó,vì mỗi lần dowload là phải option rồi kích vào mới cho dowload link,ko thì ko dow được,rồi dow xong,khi khởi động lại,máy ảo lại ko lưu lại những cái mình đã down.
còn roboform thì hay hiện ra cái bảng buy online và active với close,nên mình ko thể điền fill tự động được
bác nào biết giúp em với :)

Xài vmware đi onetwoone:m013: Chả bik máy ảo trong 4rum của clb sao, nhưng vmware xài khá là tốt á:m016:

Xài vmware đi onetwoone:m013: Chả bik máy ảo trong 4rum của clb sao, nhưng vmware xài khá là tốt á:m016:

em xài vmware đó chị :D
chị cho em cái đường link lun nha :)
các bác giúp em mấy vấn đề trên với :)

muốn chỉnh sửa thì xóa đóng băng đi rùi thiết lập lại 1 lần là oke

wmware có cái tạo snapshot đó,lưu lại cấu hình máy ảo tại thời điểm mình muốn.
đóng băng làm chi cho hại máy

Máy ảo mình hay dùng virtual pc, khi shutdown chọn ko lưu vào đĩa ảo là đc ;))

Virtual pc thì có vẻ dễ dùng hơn wmware,nhưng mà mình dùng wmware đầu tiên nên giờ vẫn thích nó hơn
Trước ko có ổ đĩa,mày mò cài máy ảo trên ổ đĩa ảo thế mà cũng đc.

máy ảo em tải của bác trong mmo4vn tyltnh,mình đã cài xong máy ảo,nhưng việc dowload hơi khó,vì mỗi lần dowload là phải option rồi kích vào mới cho dowload link,ko thì ko dow được,rồi dow xong,khi khởi động lại,máy ảo lại ko lưu lại những cái mình đã down.
còn roboform thì hay hiện ra cái bảng buy online và active với close,nên mình ko thể điền fill tự động được
bác nào biết giúp em với :)

Roboform thì bạn lên mạng tìm bản full ý hoặc bản cr*ck nhé, down trên vn-zoom cho an toàn :D . Dùng bản này thì không lo phải mua bản quyền nữa

là sao bạn,nói rõ hơn chút :)
Khi bạn thao tác trên máy ảo, nó sẽ ko lưu luôn vào ổ ảo mà ghi ra 1 file tạm. Khi bạn tắt máy nếu ko đồng ý lưu lại thì nó sẽ xóa file tạm đó đi => hệ điều hành ko thay đổi j cho dù bạn có cài đặt, gỡ bỏ,... tùm lum :)

Khi bạn thao tác trên máy ảo, nó sẽ ko lưu luôn vào ổ ảo mà ghi ra 1 file tạm. Khi bạn tắt máy nếu ko đồng ý lưu lại thì nó sẽ xóa file tạm đó đi => hệ điều hành ko thay đổi j cho dù bạn có cài đặt, gỡ bỏ,... tùm lum :)
mình bấm nút tắt là nó tự tắt lun chứ có hỏi mình gì đâu bạn :l
bạn cho mình cái yh nhé :)

mình bấm nút tắt là nó tự tắt lun chứ có hỏi mình gì đâu bạn :l
bạn cho mình cái yh nhé :)
Vào phần setting => undo disk => en.. (với vitual PC 2007 nhé)
Y!m: bacsicuatraitim90 :D

---------- Post added at 12:56 AM ---------- Previous post was at 12:55 AM ----------

tiện thể cho em hỏi các pro là làm sao để tăng dung lượng ổ C trong máy ảo vậy

Tùy thuộc bạn dùng máy ảo j nữa chứ :-"

Hỏi ké. Ngoài máy ảo và sandboxie còn loại nào để làm off không

virtualbox mới là hiệu quả nhất chạy siêu nhẹ, vmware chỉ được cái copy giữa máy ảo và thật tiện lợi thôi, chứ chạy nặng ì ạch với máy cấu hình thấp :(

bác nào biết giúp em với
- bản máy ảo trong ấy mình thấy có nhiều lỗi lắm, tốt nhất là tự cài win cho máy ảo với phần mềm wmware,:)
- "máy ảo lại ko lưu lại những cái mình đã down" là bởi vì cái máy ảo đó đã được đóng băng khi khởi động lại máy là nó trở về nguyên trạng thái ban đầu. muốn lưu lại thì bạn phải bỏ chức năng đóng băng ấy đi trước (nhấn Shift+click dup vào biểu tượng deepfreeze -> pass: 123456 -> chọn mục trên cùng, restart lại máy rồi muốn lưu cái gì cũng OK)
- "còn roboform thì hay hiện ra cái bảng buy online và active với close,nên mình ko thể điền fill tự động được" cái này là do bản roboform đó chưa được active, bạn chỉ dùng 1-2 profile thì nó vẫn cho dùng nhưng nếu profile của bạn nhiều hơn 2 thì nó yêu cầu bạn phải mua key của nó, cách giải quyết tạm thời là bạn vào thư mục Default Profile của roboform xóa bớt profile đi, chỉ để tối đa là 2 thôi. :)

Sao mình vừa tải máy ảo về chạy xong,riset máy thì báo mất tín hiệu wifi. Tháo gỡ ra lại có mạng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,101
171,184
Latest member
xuanthu000

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom