SCAM Buyamzsll -> Scam thủ đoạn mới tinh vi. AE nên đọc để tránh

Thằng này có ý định scam là rõ ràng 100% rồi.

Còn cái bank của Tran Nguyen Hoan My chẳng qua là tung đòn hỏa mù vì topic này của mình đã được lập nên nó đọc được nên bắt đầu tung hỏa mù

Chứ info về nó mình cũng nắm sơ bộ rồi, đang chờ xác minh rồi pub lên cho ae giải quyết :)
Mình nghĩ là nó đó chứ k phải tung đòn hỏa mù vì đâu, vì trong thời gian đó nó hối mình gửi tiền cho nó, ko lẽ nó đưa tên bank sai rồi mình k gửi thì sao? :)

Mình nghĩ là nó đó chứ k phải tung đòn hỏa mù vì đâu, vì trong thời gian đó nó hối mình gửi tiền cho nó, ko lẽ nó đưa tên bank sai rồi mình k gửi thì sao? :)
có thể biết bị bại lộ nên ko còn scam dc ai nữa nên ai pm cứ quăng đại 1 thế thân ra, đây chỉ là 1 khả năng thôi. Vì thằng này nó rất chuyên nghiệp ko phải loại bình thường có ý định scam mà nó sống = nghề scam nên cv của nó là dùng chất xám để tư duy ra các tình huống có thể scam người khác. Khá là phức tạp :D

Hix, hóa ra là scam. Vừa vào 4rum đã dính rùi :(. Mất toi 50$ :(. Cám ơn Mod đã cảnh báo a e. Coi như bài học :(

Attachments

107.1 KB · Views: 80
Last edited:
Xin lỗi vì đã giật tít của các bạn, nhưng thấy tình hình có vẻ nghiêm trọng nên mình mới làm như vậy. Vì mình ko thể mặc kệ nếu như các bạn newbie bị Scam mà nguy cơ scam thì hiển nhiên trước mắt mình nên mình mới lập topic này

Bắt nguồn từ topic event tặng vip72 30 ngày : http://mmo4me.com/threads/1-sock-vi...-newbie-thu-nhap-on-dinh-10-12-1-ngay.151819/

Mục đích chính của topic event là đây comment #58

Sau khi đọc xong thì mình thấy tên buyamzsll này sẽ lừa newbie đóng 50$ để dạy Offer rồi scam.
vì trước đây tên buyamzsll này lập topic buy amz sll với yahoo là hcm.fastshippingus + trunggiani247 cũng chính là nó, vụ đó nó lừa đc 3 người tổng 430$ code amz

Ngoài ra nó đã lừa được rất nhiều người # rồi, nên mình úp lên để anh em newbie cảnh giác không đưa 50$ cho nó dạy Offer nhé

Đã có 1 số manh mối về thằng này và đang điều tra thêm, proof + người bị hại sẽ update vào topic sau do tính chất nóng của vụ việc

Update tình hình là đã có 2 nạn nhân và thằng sellamzgc scammer cũng chính là nó, có lẽ các bạn newbie bị ý muốn kiếm tiền (kiếm thật nhiều tiền) làm lu mờ suy nghĩ, thời điểm cận tết là dịp để scammer hoành hành nên anh em cần chú ý tỉnh táo trong mọi việc

biết ngay mà , đã comment lúc đầu rồi mà vẫn ham hố nhảy vào cho nó ăn 50$ 1 người 10 người 500$

mình cũng pm hôm qua bảo hẹn gặp tại nhà cơ mà may mà bận nên chưa mua sock vs gmail ko chết
newbie mới bước vào nghề mà bị scam đúng là = tự xát

chia buồn vs các bác bị scam :(

Attachments

75.4 KB · Views: 68
4rum dạo này bọn 4 chân bá đạo quá, làm sao tiêu diệt hết tụi nó thì 4rum khỏe lắm. Phải chi 4rum quản lý được mã số của máy tính luôn hé, phát hiện scam 1 lần là band vĩnh viễn mã số đó luôn hà. :D

4rum dạo này bọn 4 chân bá đạo quá, làm sao tiêu diệt hết tụi nó thì 4rum khỏe lắm. Phải chi 4rum quản lý được mã số của máy tính luôn hé, phát hiện scam 1 lần là band vĩnh viễn mã số đó luôn hà. :D
Này mình biết VBB có module làm đc, check Mac Address cơ chế như Skype check ấy. (Các forum UG mà mình biết toàn dùng cách này để quản lý nick clone, login trùng máy tính là auto banned) khỏi lăn tăn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,380
172,482
Latest member
weishao

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom