BỐ MẸ BẢO LẤY VỢ

Status
Not open for further replies.
LÊN MẠNG KIẾM 1 TOA ĐƠN THUỐC BÁC SĨ RA NGOÀI IN RA GHI VÀO
CHÁU BỊ YẾU SINH LÝ NẾU QUAN HỆ SẼ DẪN TỚI ĐỘT TỬ VÀ 1 SỐ BỆNH GHẺ LỠ :D
LIỀU THUỐC : +NGỒI MÁY TÍNH CÀNG LÂU CÀNG TỐT :D ĐỂ CHÁU GIÃM HAM MUỐN VỀ THỂ XÁC :D
+ TẬP CHO CHÁU IU CỦ CÓ GAI :D ĐỄ THÔNG ASS NỠ HOA LÀ ĐƯỢC :D
THỜI GIAN ĐIỀU TRỊ : 20 NĂM SAU SẼ HẾT :D

lấy vợ tốt mà , sao mọi người cứ khuyên ngta ko nên lấy vợ

Hì cậu còn trẻ mà đã bị giục rùi ah. Thực tế kiếm tiền trên mạng cũng có thể coi là một việc làm thêm. Không phải là việc chính. Đôi khi công việc làm thêm có thể kiếm đc nhiều hơn công việc chính nhưng nó vẫn không thể là tất cả được. Không thể cả ngày cứ ôm cái máy tính đc. Lúc đó có thể cậu sẽ kiếm đc cả chục triệu một tháng nhưng cậu sẽ phải đánh đổi gia đình, bạn bè.... để thành người tự kỷ. Không đáng.

Nếu có thể trung hòa được những mối quan hệ là tốt nhất. bạn có thẻ cho bố mẹ biết bạn có thể kiếm đc tiền nhờ cái máy tính nhưng bạn sẽ không thể dành cả đời để yêu cái máy tính đc. Cậu cũng ko thể cưới cái máy tính đc. :D
Lấy vợ là trách nhiệm và nghĩa vụ của một người đàn ông chân chính. Chân phụ thì thui khỏi cần cũng đc. :D

Như mình đây vẫn làm công việc hàng ngày của mình. Tham gia MMO, kiếm thêm mối tháng đủ tiền nạp điện thoại cho mình và vợ là vợ đã hài lòng lắm rùi. Và mục tiêu của mình cũng chỉ có thế.

Bã xã mình thi thoảng vẫn hay cắn nhằn cái tội cả ngày trên cty ôm máy tính rùi về nhà còn ôm nó đến tận 11-12h. Nhưng cứ đến lúc khuyến mại bắn cho vợ cái thẻ 50k bằng tiền mình kiếm đc là vợ lại không nói gì nữa. :D

Phụ nữ họ cần một người yêu họ, chia sẻ công việc với họ chứ không cần một người có nhiều tiền mà tự kỷ. Nên khuyên thớt chân thành là nên tìm một công việc ổn định rồi kiếm 1 cô vợ hiền lành dễ thương là xong. Cậu sẽ thấy cuộc đời thật đẹp, thật thú vị. Lúc nào rảnh hãy MMO.

góp ý tẹo
công việc mmo cũng giống các nhà khoa học mày mò thui mày mò thành công thì hưởng
tốn nhiều time .....

quá hiểu cảm giác của thớt vì mình cũng có cách sống thế này mà :D
mà muốn lấy vợ như ý phải thông qua truyện trò + tìm hiểu thì may ra đc , chứ muốn 1 phát lấy đc vợ như ý thì khó lắm

Hì cậu còn trẻ mà đã bị giục rùi ah. Thực tế kiếm tiền trên mạng cũng có thể coi là một việc làm thêm. Không phải là việc chính. Đôi khi công việc làm thêm có thể kiếm đc nhiều hơn công việc chính nhưng nó vẫn không thể là tất cả được. Không thể cả ngày cứ ôm cái máy tính đc. Lúc đó có thể cậu sẽ kiếm đc cả chục triệu một tháng nhưng cậu sẽ phải đánh đổi gia đình, bạn bè.... để thành người tự kỷ. Không đáng.

Nếu có thể trung hòa được những mối quan hệ là tốt nhất. bạn có thẻ cho bố mẹ biết bạn có thể kiếm đc tiền nhờ cái máy tính nhưng bạn sẽ không thể dành cả đời để yêu cái máy tính đc. Cậu cũng ko thể cưới cái máy tính đc. :D
Lấy vợ là trách nhiệm và nghĩa vụ của một người đàn ông chân chính. Chân phụ thì thui khỏi cần cũng đc. :D

Như mình đây vẫn làm công việc hàng ngày của mình. Tham gia MMO, kiếm thêm mối tháng đủ tiền nạp điện thoại cho mình và vợ là vợ đã hài lòng lắm rùi. Và mục tiêu của mình cũng chỉ có thế.

Bã xã mình thi thoảng vẫn hay cắn nhằn cái tội cả ngày trên cty ôm máy tính rùi về nhà còn ôm nó đến tận 11-12h. Nhưng cứ đến lúc khuyến mại bắn cho vợ cái thẻ 50k bằng tiền mình kiếm đc là vợ lại không nói gì nữa. :D

Phụ nữ họ cần một người yêu họ, chia sẻ công việc với họ chứ không cần một người có nhiều tiền mà tự kỷ. Nên khuyên thớt chân thành là nên tìm một công việc ổn định rồi kiếm 1 cô vợ hiền lành dễ thương là xong. Cậu sẽ thấy cuộc đời thật đẹp, thật thú vị. Lúc nào rảnh hãy MMO.

em thì khác bác...cái gì cũng có đánh đổi ..em thì làm việc trên máy tính vẫn là làm việc...!nhưng mà em khác bác ở chỗ nhà em ở nông thôn có lên HN kiếm việc thì tiền nhà cửa ăn uông ..rùi cái cảnh đàn ông chua vợ thì tiêu pha thế nào ..ở nhà vẫn thoải mái ...!kiếm dc đồng tiền chi tiếu cũng thoải mai hơn sông ở HN vẫn có dư dật ...!

đ/c này nói chí lý này nhưng khổ nổi h ra ngoài tìm 1 công việc ổn định, yêu thích củng khổng phải dể,chưa nói không đủ sống . mà đả xem mmo là nghề chính thi lại ít đi chơi bời > khó kiếm bạn gái có thể thấu hiểu công việc của mmo > .... nhưng dù sao củng khuyên thớt nên hài hòa trong công việc củng như mối quan hệ gia đình , ngoài xã hợi sẽ tốt đôi đường :D vì cơ bản bản thân củng khá giống thớt .

các bác vào tư vấn em phát
với em thì kiếm tiền trên mạng đang thịnh hành và em sẽ gắn bó với công việc này ...nhưng mà bố mẹ thì lại nghĩ khác ..muốn có một công việc ngoài bớt chút thời gian để ý những chuyện sung quanh đang xảy ra ..thay vì cứ cắm đầu vào máy tình ..cứ lo mình bị trâm cảm rùi thần kinh này nọ ...! khó hiểu quá
tại vì công việc thì phải gắn bó với nó đôi khi phải bừa bộn ...và cứ thế ...bố mẹ chỉ trích mãi...và muốn mình lấy vợ ít nhất là để lo cho mềnh trc và để mình có trách nhiệm với vợ con và bớt thời gian ngồi máy tính như hiện nay...!
nhưng với mình thì thời gian ngồi máy tính đã chiếm hết thời gian ...!it khi ra ngoài ..chẳng đi tán gái đâu cả thì vợ đâu mà lấy ..nói chung là mình cũng chua muốn lấy vợ mà có lấy thì cũng phải lấy 1 người nào đó hiểu và thông cảm cho công việc của mình chứ suốt ngày chách móc này nọ chắc cũng khó sông lắm
bác nào có cũng công việc và ý nghĩ ,hay các bậc tiền bối đi trc cho em xin it kinh nghiệm để trải qua áp lực CÔNG VIỆC VÀ GIA ĐÌNH VƠI..
trân thành cảm ơn
Tình hình là làm ra tiền mà cứ bị chửi suốt vì suốt ngày đeo máy tính, hàng xóm thì nói tối ngày đeo máy tính chơi game, cũng may là có bạn gái cùng làm chung nên cũng thấu hiểu và chia sẻ. Nó còn kêu ngồi làm nó nấu cơm cho ăn rồi 2 đứa cùng làm. Theo e thì bác cứ kiếm e nào trên mmo này, cứ đà này bác lấy vợ mà suốt ngày đeo cái máy tính nó k hiểu nó bỏ đói bác đó.

Mình giống cậu y chang lun nhé!

Cũng gọi là 7nghiệp, cũng từng xác định là sẽ gắn bó với MMO, bố mẹ dục cưới, mình chỉ khác cậu là đang yêu một người từ năm 2009, và thế là.....đùng...bố mẹ muốn cưới...vì thấy thằng con ngồi suốt ngày bên máy tính, sợ bị trầm cảm, nghĩ là chơi GAME. cưới cho bố mẹ vui, với lại có vợ, có người chia sẻ cũng thấy vui vui mà, lấy vợ sướng, có gì đâu mà thiệt....và thế là 03/06 (tức 06/05 âm lịch) bọn mình sẽ cưới....và suy nghĩ cũng dần thay đổi, không muốn vợ khổ, thế là tháng 4 này mình đi làm.....

Ban ngày đi làm từ 6h đến 7h tối, tối dành vài tiếng để "MMO"....rồi ôm vợ ngủ? Đời còn gì hơn mà lăn vs tăn hả thớt...Mạnh tay đê!

P.S: 91 Tân Mùi , Vợ cũng 91....24 tuổi rồi đấy bác...

Cũng gọi là 7nghiệp, cũng từng xác định là sẽ gắn bó với MMO, bố mẹ dục cưới, mình chỉ khác cậu là đang yêu một người từ năm 2009, và thế là.....đùng...bố mẹ muốn cưới...vì thấy thằng con ngồi suốt ngày bên máy tính, sợ bị trầm cảm, nghĩ là chơi GAME. cưới cho bố mẹ vui, với lại có vợ, có người chia sẻ cũng thấy vui vui mà, lấy vợ sướng, có gì đâu mà thiệt....và thế là 03/06 (tức 06/05 âm lịch) bọn mình sẽ cưới....và suy nghĩ cũng dần thay đổi, không muốn vợ khổ, thế là tháng 4 này mình đi làm.....

Ban ngày đi làm từ 6h đến 7h tối, tối dành vài tiếng để "MMO"....rồi ôm vợ ngủ? Đời còn gì hơn mà lăn vs tăn hả thớt...Mạnh tay đê!

hơn em là bác có người yêu rùi

em thì khác bác...cái gì cũng có đánh đổi ..em thì làm việc trên máy tính vẫn là làm việc...!nhưng mà em khác bác ở chỗ nhà em ở nông thôn có lên HN kiếm việc thì tiền nhà cửa ăn uông ..rùi cái cảnh đàn ông chua vợ thì tiêu pha thế nào ..ở nhà vẫn thoải mái ...!kiếm dc đồng tiền chi tiếu cũng thoải mai hơn sông ở HN vẫn có dư dật ...!

Không hẳn. Làm việc trên máy tính cũng là làm việc. Nhưng nếu chỉ chúi mũi vào cái máy tính thì thật sự ko tốt. Khi bạn tìm đc 1 công việc ngoài bạn sẽ có thêm các mối quan hệ thực. Bạn sẽ có những buổi nói chuyện tán phét chém gió ngoài đời. Cuộc sống không chỉ bó buộc trong 1 góc. Nên phân biệt cái gì là chính, cái gì là phụ thì sẽ tốt hơn.

Mình cũng là người nông thôn và cũng chung suy nghĩ như bạn. Mình cũng ko ra Hà Nội để kiếm việc vì thực tế mình có làm ở quê 3.000.000 thì cũng dư dả hơn làm ở HN lương 6.000.000. Nhưng trong thâm tâm mình vẫn hiểu rằng mình đang đánh mất một cơ hội vì nếu mình ở HN con người mình sẽ năng động hơn rất nhiều.

Nếu bạn nhiều tuổi hơn 1 chút bạn sẽ có suy nghĩ khác về vấn đề của bạn bây giờ. Lúc đó bạn sẽ mỉm cười về cái suy nghĩ hiện tại của bạn.

Mình củng tân mùi...Tháng 3 âm lịch đám hỏi và tháng 11 âm lịch sẽ đám cưới.........Vợ sắp cưới của mình cũng bằng tuổi nhau...và cũng biết mình làm mmo này...Em cũng ủng hộ mình,nhưng chỉ dặn dò là công việc phụ thôi.....
Bố mẹ mình thì cũng thấy ôm laptop hoài + thức khuya hoài + nhà cũng thích có cháu bế------->Cưới gấp rồi hỗ trợ mở quán nhậu tại gia
P/S: Lí do vợ sắp cưới mình ủng hộ MMO là vì mỗi lần nhận $ từ NET về...dắt em ấy đi mua sắm này nọ, ăn uống.........Em ấy thích =))

làm j thé u

thớt nói thế này vs gia đình 100% sẽ ko bắt lấy vợ nữa :rolleyes:

" Ba má ơi con bị Gayz , con chỉ muốn lấy chồng "

Chúc bạn thành công !

theo kinh nghiệm, ít quan hệ rất khó tìm vợ.
Công việc ở ngoài, tiền bạc thì ai cũng cần, có điều có đồng nghiệp qua lại, quen người này người kia.
Như thớt nên xem lại, coi chừng ế:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,454
171,507
Latest member
DANHDIENAN

Most viewed of week