BỎ HỌC/BỎ VIỆC để làm MMO fulltime ? Mời AE bàn luận !

Status
Not open for further replies.
bớt nhột dùm cái ba ơi, cmt ko ai vote tự nhiên vote lại tự nhận về mình rồi nói người này nguy hiểm người kia nguy hiểm o_O
bạn hãy bớt nhột đi rồi nói nha! Bạn đừng tỏ ra nguy hiểm với mình làm gì cho mất time! Cứ chống mắt mà xem là đc rồi :D

Thứ 1 : cái bạn nói nếu làm mmo chân chính thì tại sao lại vào tù, bạn đừng nhầm lẫn vs UG, ngựa hay ko thì ko biết nhưng cuộc sống hiện tại của mình phải nói là trong tầm tay mua gì mua nấy, macbook, xe ga, iphone 6 plus, đi ăn nhà hàng, đi máy bay, du lịch nước ngoài, otoke ---> Ko phải suy nghĩ phiến diện à
Thứ 2 : chơi mmo mà đánh giá 1 con người online qua nick 2015 hay 2011 thì đủ hiểu bác có suy nghĩ phiến diện như thế nào rồi, :D

em tuổi trẻ mà tài cao đấy, chắc 1998 phải ko, = tuổi e gái a, còn chưa học xong, mà em đã ngang các anh từ 2010, thậm chí hơn nhiều ông odlbie lười biếng :D

bạn hãy bớt nhột đi rồi nói nha! Bạn đừng tỏ ra nguy hiểm với mình làm gì cho mất time! Cứ chống mắt mà xem là đc rồi :D

éo ai quote cmt, nói phông lông tự nhiên quote cmt lại rồi nói người khác nguy hiểm, éo hiểu nổi, topic thì 1 đống người,
chẳng thấy ai nhận, ở đâu có 1 người cứ vào nhận về mình, bó tay :oops: THĂNG THÔI !! :D

éo ai quote cmt, nói phông lông tự nhiên quote cmt lại rồi nói người khác nguy hiểm, éo hiểu nổi, topic thì 1 đống người,
chẳng thấy ai nhận, ở đâu có 1 người cứ vào nhận về mình, bó tay :oops: THĂNG THÔI !! :D
Thăng đi cho nc nó trong...

Mình thấy các bạn làm gì thì làm kể cả MMO hay bất kỳ một công việc nào đấy nếu bạn thực sự chuyên tâm thì thu nhập cũng không thể kém được ví dụ "các bà bán nước" thu nhập vài triệu/ngày .......

Minh cũng góp vui chia sẽ với mọi người, mình làm mmo được 3 năm trải qua nhiều thời điểm, lúc đầu vào lam mmo làm bên offer ,sau thấy ptc mọc lên như nấm, ptc hết thời, giờ đến reve share, những web sai đầu tư sinh lời, ................., nhiều hình thức khác nữa. theo mình quan trọng nhất muốn làm gì thì phải có 1 vốn. Tại sao lại phải có vốn :). Vi sao phải cần vốn, bạn muốn làm gì phải có sư phụ chỉ dạy, ( Không thầy đố mày làm nên) .thầy dạy phải trả công thầy............ :D. sau khi học xong ......... tự hiểu. Mmo cũng là 1 nghề rất hay ;), tiềm năng và rũi ro cũng rất lớn:D có khi mất trắng 500$ vì HYIP là chuyện binh thường.

Rất nhiều topic kiểu này trên mmo4 rồi
Câu trả lời là ko làm kiểu bt thì ko có cơm đâu nhé.

Giỏi thì làm Youtube như Sparkles CS:GO thì cơm dư

Minh cũng góp vui chia sẽ với mọi người, mình làm mmo được 3 năm trải qua nhiều thời điểm, lúc đầu vào lam mmo làm bên offer ,sau thấy ptc mọc lên như nấm, ptc hết thời, giờ đến reve share, những web sai đầu tư sinh lời, ................., nhiều hình thức khác nữa. theo mình quan trọng nhất muốn làm gì thì phải có 1 vốn. Tại sao lại phải có vốn :). Vi sao phải cần vốn, bạn muốn làm gì phải có sư phụ chỉ dạy, ( Không thầy đố mày làm nên) .thầy dạy phải trả công thầy............ :D. sau khi học xong ......... tự hiểu. Mmo cũng là 1 nghề rất hay ;), tiềm năng và rũi ro cũng rất lớn:D có khi mất trắng 500$ vì HYIP là chuyện binh thường.
Mới vào MMO mà chơi HYIP ngay thì chết đến chết thôi :D

E VOTE cho bác phạm thái. MMO củng là một công việc, củng như facebook hay google vậy thôi. cảm thấy đam mê thì làm, ko thì cứ ra ngoài đời thật mah tán thôi

chuẩn men bạn, cứ nói mmo là lại bảo cheat, trick >> thế bọn FB, Google nó cũng cheat trick hết àh bạn nhể :D

Like cho cmt hay nhất trong ngày, để cho mấy thằng bô bô cái mồm ngày làm 5 phút tháng kiếm mấy chục củ nó nhột chơi :D

nhưng mà nó cũng là 1 cách đầu tư kiếm ra tiền, nhưng cần có sự hiểu biết sâu rộng về nó để có kinh nghiệm, có máu liều dám chơi dám chịu, có vốn để chơi ví dụ chia vốn ra 10 site, thua 3~4 site thì còn win lãi dc 6~7 trang còn lại, tuyệt đối ko đc bỏ hết trứng vào 1 rổ, ví dụ chỉ chơi 1 trang thôi thì vốn chia ra nhiều lần, nhỡ trang đó xịt, còn vốn chơi trang khác win kéo lại

>> đánh nhanh, rút nhanh, nhưng rút khi nào hợp lý để ăn thêm ít lãi nữa >>> cái đó thì lại phải có kinh nghiệm (ko có thì làm ref theo pro)

mà mình thì ko thích kiểu rủi ro này nên ko theo đuổi :D

Mình đã bỏ việc hơn 1 tháng và lao đầu MMO, lý do đơn giản giống bác @PhạmThi đã nói, ngoài đời như con chó ghẻ, bị chửi bị xỉ nhục vì không có bằng cấp....
Trên MMO thì mình không bị coi thường (có ai biết mình đâu mà coi thường mình) :D
Con thiêu thân lao vào lửa sẽ chết nhưng nó vẫn cứ lao....
Mình chí ít cũng chết vì cái mà mình đam mê, và chết bên người yêu mình là cái máy tính :D

đêm đáp shjt vào nhà nó trả thù đi cậu, mình chỉ bị nói khó nghe là cùng, chưa thằng nào dám chửi mình, ngày xưa đi làm đại lý ở xổ số, chửi lun cả giám đốc chi nhánh, nó sợ quá phải im mồm lại :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,721
172,792
Latest member
phukien4banhh

Most viewed of week

Most discussed of week