• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer Bị CA triệu tập do liên quan đến shoplr.vn

ai ở đồng tháp bị mời chưa z. giao dịch kóa 1tr vnd mà ăn không ngon ngủ k yên đây
Đồng Tháp thì không rõ, nghe 1 chú nói giao dịch hơn 600k đã được mời lên.. bác chuẩn bị tinh thần đi

Có ai giao dịch dưới 500k bị mời không, đang ăn ngủ không yên nè

@Payoneer bác cũng nên kiềm chế lại đi... đừng đổ dầu vào lửa nói người khác vô học không hay đâu

Các bác xích mích thì add nick Yahoo của nhau rồi tâm sự, không chịu nổi thì hẹn ra ngoài đời "tâm sự" nha, giữ cho forums trong sạch

Cảm ơn

mời đê mời đê, vui ơi là vui :p

Mời lìn gì đâu các ban cứ yên tâm mà làm vieệc

Nên đọc cmt của người biết, mấy thằng ko biết nó chỉ muốn chăm vào cho bạn sợ thôi !, nó thích vậy lắm, tui ghét nhất mấy thằng c..hó như vậy lắm, nó rảnh đi hù ngta, nó nói như mình ko còn đường thoát, qua vụ này bạn sẽ biết thôi !, nói chung là ko sao đâu !

Các bạn nào có giao dịch với NVC thì nhất định sẽ bị mời rồi, dù ít hay nhiều gì cũng bị mời tất
Các bạn cũng đừng nên tự dằn vặt bản thân làm gì, các bạn sợ hàng xóm xìa sào xì sồ.....QUÊN ĐI, hãy xem như là sự xủi xẻo trong cuộc sống,cuộc đời các bạn là do các bạn quyết định. HẪY NGẨN CAO ĐẦU hướng về phía trước, cuộc đời lắm chông gai, nhưng vượt qua mỗi một khó khăn, buồn khổ con người sẽ càng có nhiều bài học sương máu, mạnh mẽ hơn, trưởng thành hơn, đừng để khó khăn vùi dập ta, mặc cảm, tự ti, dằn vặt vì những điều nhỏ nhặt là tự bản thân mình đã đầu hàng rồi
P/s: Chúc mọi người bình an trong tâm hồn và kiếm tiền bằng sự lao động chân chính của mình nhé

Đồng Tháp thì không rõ, nghe 1 chú nói giao dịch hơn 600k đã được mời lên.. bác chuẩn bị tinh thần đi

Có ai giao dịch dưới 500k bị mời không, đang ăn ngủ không yên nè

Ai cùng quê bị mời thì lên tiếng hộ 1 cái nhé, e mà bị mời thì chắc phải độn thổ thôi, dính 3 cái gd chỉ có 1tr thôi

Thấy các bác xôn xao, em review cho các bác yên tâm
Em đã được mời & lên ANĐT CA Tỉnh Quảng Nam từ 27 Tết. Nói chung việc không có gì, ban đầu CA Tỉnh gọi cho mình, hỏi ở đâu để gửi giấy mời, tưởng lừa đảo mình chửi luôn:D, sau đó các anh ấy về tận xã để đưa giấy. Thời gian lên thì trước Tết hoặc sau Tết đều ok, mình lên trước 27 Tết cho xong luôn. Mình ngồi nói chuyện khá thân thiện, trước khi về còn bắt tay & chúc ăn tết vui vẻ
Mình đã cầm công văn của ANĐT CA Bến Tre đọc,không nhớ chi tiết nhưng cơ bản như sau:
Từ 2007 -> 11/2013 NVC đã lập TKNH tại các bank: VCB, Đông Á, ACB, Sacombank.... để mua bán trao đổi trái phép LR, PM với các cá nhân trên khắp cả nước theo tỷ giá quy đổi khoảng 21k/USD. Mỗi USD Cường lãi khoảng 200-400đ/ USD
Quảng Nam có gần 30 chú được mời, Tổng số tiền giao dịch vs NVC là hơn 5.7 tỷ
Người cao nhất là 1.4 tỷ, thấp mất là gần 600k( Mình 6 năm gần 300tr ).Cơ quan ANĐT Bến Tre nhờ ANĐT Quảng Nam xác định số tiền giao dịch với NVC của các cá nhân trên địa bàn theo nội dung sau:
- Quan hệ thế nào với NVC? ( Quen ở đâu?, đã gặp mặt hay chưa?)
- Giao dịch với NVC là giao dịch hàng hóa hay mua bán tiền ảo?
- Đã giao dịch với NVC bằng những tài khoản ngân hàng nào ( Cái này em cầm công văn đọc thấy nó ghi số TK của em luôn nên đọc ra,có 2 cột mình chuyển & cường chuyển. Sẽ có chi tiết mình chuyển & nhận tổng bao nhiêu tiền trong bao nhiêu lần )
- Số tiền mua bán tiền ảo cụ thể là bao nhiêu ? Lợi nhuận từ việc mua bán tiền ảo là nhiêu?
- Nếu bán tiền ảo cho NVC thì có đăng kí kinh doanh với cơ quan nhà nước có thẩm quyền không? Tiền ảo từ đâu có?
- Nếu mua tiền ảo, thì mục đích mua để làm gì?
Nói chung cũng chỉ chừng này câu? Mình trả lời thì CA viết lại, còn mình ngồi viết bản tường trình như nội dung buổi làm việc, Lúc đợi anh CA viết thì mình đọc công văn của ANĐT Bến Tre, Họ điều tra để xử lý NVC tội trốn thuế & kinh doanh trái phép nên tất cả giao dịch với bank NVC từ 2007 đến 11/2013 đều được mời để phân loại tiền nào là tiền mua bán tiền ảo,tiền nào là mua bán hàng hóa, hiện vật hoặc người thân gửi.Danh sách mời dựa vào STK( Bác nào ra bank gửi thì ko phải lo), sau đó tra theo CMND & số di động đk với bank để mời(cứ có giao dịch là được mời bất kể tỉnh nào nên bác nào đã giao dịch chưa được mời thì từ từ đợi), mất khoảng 1.5 tiếng là xong
Các bác được mời cứ lên thoải mái, anh CA nói luôn là mình ko phải là bị can hay đối tượng gì cả,họ mời lên để củng cố hồ sơ, xác định lợi nhuận mà NVC thu được từ kinh doanh tiền ảo, từ đó ANĐT Bến Tre có căn cứ xử lý

Last edited:
Thấy các bác xôn xao, em review cho các bác yên tâm
Em đã được mời & lên ANĐT CA Tỉnh Quảng Nam từ 27 Tết. Nói chung việc không có gì, ban đầu CA Tỉnh gọi cho mình, hỏi ở đâu để gửi giấy mời, tưởng lừa đảo mình chửi luôn:D, sau đó các anh ấy về tận xã để đưa giấy. Thời gian lên thì trước Tết hoặc sau Tết đều ok, mình lên trước 27 Tết cho xong luôn. Mình ngồi nói chuyện khá thân thiện, trước khi về còn bắt tay & chúc ăn tết vui vẻ
Mình đã cầm công văn của ANĐT CA Bến Tre đọc,không nhớ chi tiết nhưng cơ bản như sau:
Từ 2007 -> 11/2013 NVC đã lập TKNH tại các bank: VCB, Đông Á, ACB, Sacombank.... để mua bán trao đổi trái phép LR, PM với các cá nhân trên khắp cả nước theo tỷ giá quy đổi khoảng 21k/USD. Mỗi USD Cường lãi khoảng 200-400đ/ USD
Quảng Nam có gần 30 chú được mời, Tổng số tiền giao dịch vs NVC là hơn 5.7 tỷ
Người cao nhất là 1.4 tỷ, thấp mất là gần 600k( Mình 6 năm gần 300tr ).Cơ quan ANĐT Bến Tre nhờ ANĐT Quảng Nam xác định số tiền giao dịch với NVC của các cá nhân trên địa bàn theo nội dung sau:
- Quan hệ thế nào với NVC? ( Quen ở đâu?, đã gặp mặt hay chưa?)
- Giao dịch với NVC là giao dịch hàng hóa hay mua bán tiền ảo?
- Đã giao dịch với NVC bằng những tài khoản ngân hàng nào ( Cái này em cầm công văn đọc thấy nó ghi số TK của em luôn nên đọc ra,có 2 cột mình chuyển & cường chuyển. Sẽ có chi tiết mình chuyển & nhận tổng bao nhiêu tiền trong bao nhiêu lần )
- Số tiền mua bán tiền ảo cụ thể là bao nhiêu ? Lợi nhuận từ việc mua bán tiền ảo là nhiêu?
- Nếu bán tiền ảo cho NVC thì có đăng kí kinh doanh với cơ quan nhà nước có thẩm quyền không? Tiền ảo từ đâu có?
- Nếu mua tiền ảo, thì mục đích mua để làm gì?
Nói chung cũng chỉ chừng này câu? Mình trả lời thì CA viết lại, còn mình ngồi viết bản tường trình như nội dung buổi làm việc, Lúc đợi anh CA viết thì mình đọc công văn của ANĐT Bến Tre, Họ điều tra để xử lý NVC tội trốn thuế & kinh doanh trái phép nên tất cả giao dịch với bank NVC từ 2007 đến 11/2013 đều được mời để phân loại tiền nào là tiền mua bán tiền ảo,tiền nào là mua bán hàng hóa, hiện vật hoặc người thân gửi.Danh sách mời dựa vào STK( Bác nào ra bank gửi thì ko phải lo), sau đó tra theo CMND & số di động đk với bank để mời(cứ có giao dịch là được mời bất kể tỉnh nào nên bác nào đã giao dịch chưa được mời thì từ từ đợi), mất khoảng 1.5 tiếng là xong
Các bác được mời cứ lên thoải mái, anh CA nói luôn là mình ko phải là bị can hay đối tượng gì cả,họ mời lên để củng cố hồ sơ, xác định lợi nhuận mà NVC thu được từ kinh doanh tiền ảo, từ đó ANĐT Bến Tre có căn cứ xử lý

Về số tiền bạn Cường giao dịch là 5.7 tỷ là ko chính xác. Thằng em mình ở TN kể là, khi nó bị mời lên, công an đưa list danh sách cho xem thì ở TN có vài chục chú bị, có khoảng 10 chú có giao dịch thấp nhất là 500 triệu và cao nhất là 700 triệu. Như vậy cứ tính trung bình là 400 đi, 10 chú là 4 tỷ rồi, chưa kể các chú ở Bắc, Trung, Nam.

Về số tiền bạn Cường giao dịch là 5.7 tỷ là ko chính xác. Thằng em mình ở TN kể là, khi nó bị mời lên, công an đưa list danh sách cho xem thì ở TN có vài chục chú bị, có khoảng 10 chú có giao dịch thấp nhất là 500 triệu và cao nhất là 700 triệu. Như vậy cứ tính trung bình là 400 đi, 10 chú là 4 tỷ rồi, chưa kể các chú ở Bắc, Trung, Nam.
Bác ấy nói chỉ tính ở Quảng Nam thôi mà :D

bạn ấy nói nguyên ở QC mà

Chán bác này vãi ra :D

ai ở đồng tháp bị mời chưa z. giao dịch kóa 1tr vnd mà ăn không ngon ngủ k yên đây
kêu lên rồi, ở mấy page trước mình có nói mà

giao dịch có 107k thời gõ cáp cha năm 2012 với Nguyễn Việt Hùng mà cũng bị mời. chán ngán.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,935
171,011
Latest member
nguoidaibieuvn
Back
Top Bottom